ดู: 1645|ตอบกลับ: 6
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทั่วไป] อยากสอบถามผู้รู้เกี่ยวกับการฉีดผิวอ่ะค่ะ ฉีดแล้วใครมีอาการแปลกๆบ้าง

[คัดลอกลิงก์]
คือตอนแรกเป็นคนผิวขาวเหลือง แต่เหลืองแบบไม่รู้จะเหลืองไปไหน

เลยอยากให้ขาววิ้ง ใสๆ จึงอยากฉีดผิว ซื้อกลูต้าตัว GC 3000 มาฉีด

ปรากฏว่าฉีดไปแล้ว มีอาการ อ้วกแตก ท้องเสีย หน้ามืด ตามัว หายใจไม่ออก

เหมือนจะตายอาการน่ากลัวมากๆๆ พอดีวันที่ฉีด มีเพื่อนฉีดด้วย แต่ยาคนละกล่องกันนะค่ะ

แต่มีอาการเดียวกันเลย ทีนี้ก็งง สงสัยว่าเป็นเพราะอะไร ใครเคยฉีดแล้วมีอาการเหล่านี้บ้าง

เพราะยังอยากฉีดอยู่ แต่กลัวว่าฉีดไปแล้วจะเป็นเหมือนเดิม รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำให้หน่อยนะค่ะ

ว่าเกิดเพราะอะไร ถ้าเปลี่ยนยาแล้วจะเป็นเหมือนเดิมรึเปล่า ขอบคุณค่ะ
สนใจ ติดต่อเราได้นะ มีหลายตัวหลายราคาค่ะ พร้อมสถานที่ฉีดให้ตัว ตาลค่ะ 087-5409755 Pin BB 2132A4BC
มันเป็นอาการแพ้อย่างหนึ่งครับ เนื่องจากยาที่คุณฉีดไปเป็นยาเถื่อน ไม่ได้รับ อย มีส่วนผสมมากมายอะไรบ้างก้อไม่รู้แล้วแต่ผู้ผลิตจะคิดสูตรมา การซื้อยาฉีดในอินเตอร์เน็ตถือว่าอันตรายมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆครับ คุณลองคิดดูแค่เครื่องสำอางก้อหน้าพังได้แล้ว แต่ถ้าเป็นยาฉีดมันสามารถเอาชีวิตคุณไปได้เลยน่ะครับ จะทำอะไรตัดสินใจและคิดดีๆ อย่าเชื่อแต่คำโฆษณา คราวนี้อาจจะมีอาการแค่นี้ คราวหน้าถ้าคุณ shock มาคุณจะแย่น่ะครับ

แสดงความคิดเห็น

อ๋อ ค่ะ ขอบคุณมากเลย ไม่กล้าฉีดแล้วแหละค่ะ  โพสต์ 2012-1-3 21:55
เราก็ฉีดอยู่เหมือนกัลนะ ตอนนี้เข็มที่2ไม่มีอาการอารัยปิติดีอยู่ เพราะเราเริ่มต้นตัวยาอ่อนที่สุดด้วยมั้งเราฉีดเอสไวท์เทนนิ่งอ่ะฉีดร่วมกับ เอนซี24คอลลาเจน เอสไวเทนนิ่ง2ขวด เอนซี24 1ขวดแต่ยังไม่เห็นขาวขึ้นเลยอ่ะยังไม่ครบอาทิตย์มั้ง รอให้มันขาวอยู่เหมือนกัล

ตัวเองเราไม่ขาวขึ้นเลยอ่ะ วันนี้ไปฉีดเข็มที่4มายังเหมือนเดิมอยู่เลย  โพสต์ 2012-1-3 22:00
เดียกลัวเรยไม่กล้าฉีดแล้วอ่ะ แล้วขาวขึ้นยังเอ๊ย  โพสต์ 2012-1-3 21:56
ต้นฉบับโพสต์โดย mtgluta เมื่อ 2011-12-27 22:15
สนใจ ติดต่อเราได้นะ มีหลายตัวหลายราคาค่ะ พร้อมสถานท ...

ตัวเองจ๋า  ทีหน้าทีหลังอ่านช้าๆ ค่อยๆคิดตามนะจ้ะ

อย่ามัวรีบขายของ จนไม่สนใจสิ่งที่ จขกท.ถาม คราวหน้าเอาใหม่นะ

จขกท. เค้ายิ่งเครียดๆๆ

ส่วนเราก้อแนะนำไม่ถูกหน่ะ แต่อยากให้ไปพบหมอดีกว่านะ ยาน่ะไม่ต้องเสียดาย ถ้าไม่ชัวร์ก้อไม่ต้องเสี่ยง

แฮะๆๆ เค้าคงคิดว่าหายาฉีดตัวอื่นยู่แน่เลย แต่ใจไม่กล้าแล้วกลัว  โพสต์ 2012-1-3 21:57
ใช่ค่ะ เจ้าของกระทู้ปรึกษาเรื่องฉีดแล้วแพ้แต่มองลงมาขายกลูต้าฉีดเฉย  โพสต์ 2011-12-28 08:44
ถ้าแพ้กลูต้า คนที่ขาวเหลืองคงอยากเพิ่มความใสลองฉีดเป็นพวก คอลลาเจน กับรกเด็กหรือรกแกะอารัยประมาณนี้ดูก่อนไหม มีคนแนะนำเรามาแบบนี้เหมือนกัลเพราะเราก็ขาวอยู่แล้วแต่ไม่ใสเท่านั้นเอง

พวกรกแกะ รกเด้กอ่ะ แล้วก้อคอลลาเจน มันจะทำให้ใส  โพสต์ 2012-1-3 22:23
่ช่ายๆๆ ขาวไม่ใส  โพสต์ 2012-1-3 22:20
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้