เจ้าของ: miumiunana
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] มาดูกัน!!! จมูกนี้คุณหมอพิชาญศักดิ์ ณ V-Plast จัดให้!!!

[คัดลอกลิงก์]
ต้นฉบับโพสต์โดย miumiunana เมื่อ 2012-1-3 10:18
ตอบกระทู้ MegaSmilD ตั้งกระทู้

พี่ไม่ได้กรอกระดูกจ้ะ แต่ ...

ไม่เปนไรคร้า ถามได้ ปรึกษาได้ ยินดีค่ะ แต่อาจตอบช้าหน่อยน่ะค่ะ เราศิษสำนักเดียวกัน อิอิ
102#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-1-3 19:47:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันนี้ไปหาหมอมาแล้วค่าาา ให้หมอดูหมอบอกว่ายังบอกไม่ได้ว่าเบี้ยวหรือไม่เบี้ยว

เพราะว่าแค่อาทิตย์เดียวเองมันอาจจะยุบไม่เท่ากัน -*-

ก็ทำได้แค่รออ่าาาาาา

เดี๋ยวพรุ่งนี้เอารูปล่าสุดมาลงให้ดูกันน๊าาาาา

มาช่วยกันดูหน่อยว่ามันเบี้ยวจริงหรือป่าว แล้วถ้าเบี้ยวต้องทำไงอ่าต้องทำใหม่เลยป่าว?

ดัดให้มันตรงได้มั้ยยยยย

เพิ่มเนื้อหา (2012-1-7 10:18):
ของกล้วยวันนี้ได้ 12 วันละจ้ะ มันดูยังไงก็เหมือนเบี้ยวมาทางซ้ายนะ

แสดงความคิดเห็น

ของกล้วยวันที่ 12 ละจ้ะ ดูยังไงก็เหมือนเบี้ยวมาทางซ้ายนะ แง่วววว  โพสต์ 2012-1-7 10:19
เพราะเราก็เหมือนจะเบี้ยวตอนแรก ตอนนี้หายแล้วมันบวมจ๊ะ  โพสต์ 2012-1-4 10:29
ไม่เบี้ยวหรอก หมอทำไม่น่าจะบี้ยวนะคะ  โพสต์ 2012-1-4 10:28
คุณกล้วยไปหาหมอมาเป็นอย่างไรบ้างค่ะ  เราโทร เข้าไปถามว่าเราแกะพลาสเตอร์ออกแล้วต้องไปหาหมออีกไหม  เค้าก็ตอบเราว่าไม่ต้อง ให้รอมาวันตัดไหมเลย  อ่ะ  ตอนนี้ของเราบวมอยู่มากเหมือนกัน รอยช้ำก็ยังเห็นขัดอยู่เลย เฮ้ออออออ.....เกลียดการรอยคอยจิง ๆๆ

กล้วยลงรูปล่าสุดแล้วนะคะ 12 วัน ^^  โพสต์ 2012-1-7 10:20
รอดูรูปอยู่นะคะะ
รอดูรูปอยู่นะคะะ

มาลงรูปแล้วจ้าาาาา  โพสต์ 2012-1-7 10:20
106#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-1-4 08:40:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ SymbiOsis ตั้งกระทู้

ก็ให้หมอดูค่ะว่าเบี้ยวหรือป่าว ก็อย่างที่บอกอ่าจ้ะ ว่าหมอบอกว่าต้องใช้เวลามากกว่านี้ เพราะตอนนี้ดูก็ไม่รู้ มันยังบวม ๆ อยู่ ตอนนี้จมูกกล้วยลอกมากกกก ลอกอลังการ ลอกแบบเว่อร์วังงงง 55555

ส่วนพวกรอยช้ำไม่ค่อยมีค่ะ มีแค่รอยเขียวนิดเดียว นิดเดียวจิง ๆ ต้องยกความดีให้ยาจีนจิง ๆ เลย ^_^

วันนี้มาทำงาน เพื่อน ๆ พี่ ๆ ที่ทำงานก็บอกว่าหน้าเปลี่ยนมากกกกกกก ก็บอกว่าสวยขึ้น แค่พูดให้กำลังใจหรือป่าวไม่รู้นะ 5555555
107#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-1-4 08:41:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ plae ตั้งกระทู้

จ้ะ ๆๆ รอก่อนนะ เดี๋ยวกลับบ้านแล้วลงให้ดู ยังไม่ได้ถ่ายเลย แหะ ๆ ^_^
555+ ของเราก็ลอกเหมือนกัน  ลอกมาตั้งแต่วันแกะพลาสเตอร์แล้วล่ะ ...ตอนนี้ดีขึ้นแล้ว...
มาทำงานวันนี้เหมือนกัน...เขียว ๆ เหลือง ๆทั้งหน้า ...เมคอัพไว้ แบบจัดเต็มเลยล่ะ.. แต่รอยช้ำ
ตรงกลางจมูกเนี่ย ....พอเจอรองพื้นไป....ดำซะงั้น..เซงเลยอ่ะ...วันนี้กะจะไปซื้อเจลลดบวมมาทาซะหน่อย
109#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-1-4 10:18:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ SymbiOsis ตั้งกระทู้

เรพาริลเจลอ่ะเหรอ กล้วยก็อยากทานะ แต่มีคนทาแล้วบอกว่ามันจะลอกมากเลย ก็เลยไม่กล้าทา กลัวยิ่งไปกว่านี้ ตัวเองลองทาแล้วมาบอกหน่อยนะว่ามันดีป่าว อ่อ! แล้วอีกอย่าง กล้วยกลัวมันแรงไปด้วยอ่ะ กลัวไหม้ ใช้แล้วอย่าลืมมาบอกนะว่าโอเคป่าวววว
ใจเย็นนะคะ มันจะสวยตอน 2 อาทิตย์นะคะ

แต่หมอบอกว่าไม่เบี้ยว ถ้าเบี้ยวจิง ๆ จาดัดได้มั้ยคะ ไม่อยากผ่าใหม่เลย  โพสต์ 2012-1-7 10:22
ตอนนี้ได้ 12 วันแล้วจ้ะ มันยังบวมอยู่แล้วกล้วยก็ดูเหมือนมันเบี้ยวเลย  โพสต์ 2012-1-7 10:21
111#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-1-4 10:32:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ jeebannn ตั้งกระทู้

วันนี้มาทำงานวันแรก เพื่อน ๆ พี่ ๆ เรียงหน้ากันเข้ามาดูเรา เหมือนมาดูตัวอะไรสักอย่าง 555555555

แต่กล้วยเป็นคนไม่ปิดบังอยุ่แล้ว ก็เฉย ๆ นะ เพราะก่อนไปทำก็บอกว่า ลาพักร้อนไปทำจมูก ฮ่า ๆๆ

เค้ามาดูกันแล้วก็บอกว่า เออ หน้าเปลี่ยน สวยดี ๆ เด๋วเข้าที่กว่านี้ก็เป๊ะแล้ว ก็รู้สึกใจชื้นขึ้นมาหน่อย

ขอบคุณมากนะคะที่มาให้กำลังใจ ^_______^
อลงรูปอีกน๊า อยากเห็น....

มาลงรูปล่าสุดแล้วจ้าาาา  โพสต์ 2012-1-7 10:22
คุณกล้วยค่ะ ...วันนี้ช่วงบ่าย..เราไปคุยกับหมอที่มาประจำที่ทำงานมาค่ะ...หมอบอกว่าไม่ต้องทา..ยาลดบวมหรอก..
แต่ !!!!!!   หมอบอก...มันเริ่มม่วงล่ะ...กินยาไปเลยดีกว่า…เศร้ากว่าอีก
แล้วก็ให้ยาลดบวม...ยาแก้อักเสบ. ยาแก้ปวด..มาทานจร้า...(เราไม่ปวดนะ...แต่หมอเค้าให้มาติดไว้หน่ะ )
กว่าจะสวย...เซ็งไปเยอะเลย...
สนใจอยากทำที่นี่มาก แนะนำซิลิโคน ได้ไหม คะ
สวัสดีปีใหม่นะคะ   

รอดูรูปนะคะ สิบกว่าวันแล้ว น่าจะสวยแล้วล่ะ  
116#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-1-4 21:03:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ happyaud ตั้งกระทู้

กะว่าจะลงวันนี้ แต่...รูปอยู่ในโทศัพแฟนอ่าาา เด๋วพรุ่งนี้ถ้ากลับมาแล้วไม่เหนื่อยซะก่อน มาลงให้ดูน๊าาาา ^^
117#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-1-4 21:04:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ช่ายยย กล้วยก็ว่า ยานั้นมันทาลดบวม ตอนนี้ก็กินยาไปเนอะ แต่บางคนเค้าก้อเอาน้ำอุ่นประคบนะ ลองทำดูจ้ะ เผื่อจะดีขึ้น แต่อย่าไปทำแรงนะ เด๋วเปนหนักกว่าเดิม สู้ ๆ หายไว ๆ นะ :)
118#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-1-4 21:17:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ Bbell ตั้งกระทู้

ที่คลินิคมีซิลิโคน 4 แบบค่ะ มีแบบ 9,000 12,000 15,000 และ 18,000 ที่ราคาต่างกันเพราะว่าความแข็งของซิลิโคนค่ะ ก็ไล่ไปเรื่อย ถูกหน่อยก็จะแข็ง ไม่ค่อยธรรมชาติ ถ้าใ้ห้คุณหมอแนะนำ เค้าก็คงอยากให้ทำแบบ 15,000 ขึ้นไป อันนี้จะเปนแบบนิ่ม แล้วก็มีแบบใช้กระดูกหลังหู ราคาอยู่ที่ 45,000 แล้วก็ถ้าจะยืดกระดูกด้วยก็ 75,000 ของอันหลังนี้กล้วยไม่แน่ใจราคาเหมือนกันนะคะ แต่ถ้าจำไม่ผิดก็น่าจะใ่ช่ล่ะ พวกนี้เสริมมาแล้วคิดว่าจะสวยเลยแหละ แล้วก็ธรรมชาติมากกกก หมอบอกว่า อันหลังนี่จะได้แบบเกาหลีเลย ส่วนเรื่องว่าตัวเองอยากทำแบบไหนดี กล้วยว่าต้องลองไปปรึกษาหมอค่ะดีที่สุด หรือถ้าอยู่ไกล ไม่ีมีเวลาก็ส่งรูป(ที่่ชัด ๆ หน่อยนะคะ กล้วยว่าไม่แต่งหน้าแล้วถ่ายจะดี ถ่า่ยหลาย ๆ มุม) ส่งให้คุณหมอดูก่อนได้ค่ะ กล้วยไม่แน่ใจว่ารูปโปรไฟล์ที่ใช้เป็นของตัวเองหรือป่าว ถ้าใช่แล้วดูจากมุมนี้กล้วยว่าเดิมจมูกก็สวยอยู่แล้วนะ ทำขึ้นอีกนิดนึงเป๊ะเลย อิอิ ยังไงถ้าทำแล้วก็มารีวิวรูปให้ดูด้วยน๊าาาา จะทำที่ไหนก็แล้วแต่ ขอให้ทำออกมาสวย ๆ ไปเล้ยยยยย
119#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-1-4 21:19:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ nokkie037 ตั้งกระทู้

สวัสดีปีใหม่เช่นกันจ้าาาาาาา ไปเที่ยวไหนมาคะเนี่ย :))

จมูกกล้วยยังไม่เข้าที่เลย ยังบวมอยู่ แล้วก็เขียวนิดหน่อย มะวานไปหาหมอ หมอจับซะแรง เขียวเพราะหมอจับแน่เลยอ่ะ 5555 หมอบอกว่าประมาณเดือนนึงถึงจะเห็นชัด

เด๋วพรุ่งนี้กลับจากงานแต่งเพื่อนจะมาอัพรูปให้ดูนะคะ (ถ้าไม่เหนื่อยซะก่อน แหะๆ)
อ่าาา พรุ่งนี้ลุ้นต่อ

เมื่อค่ำๆ โทรไปจองมาแล้วค่ะ คงจะทำวันอาทิตย์  ได้คิวตั้งสองทุ่ม T T  จะเสดกี่โมงเนี่ยย
121#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-1-4 22:11:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ถ้าไปแล้วได้ทำเลย คงไม่ดึกมากนะ แต่ถ้าไม่ได้ทำเลยนี่สิ คงจะดึกมากกกก บางทีก็คิดนะหมอเค้าไม่เหนื่อยบ้างหรือไง 555
ตอบกระทู้ miumiunana ตั้งกระทู้

คงจะไปรอตั้งแต่ก่อนทุ่มน่ะค่ะ ว่างตั้งแต่หกโมง เผื่อได้เสียบ  อิอิ
123#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-1-4 22:39:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ nokkie037 ตั้งกระทู้

จ้าาา ขอให้ทำแล้วออกมาสวย ๆ เลยนะคะ ^^
มารอรูปก๊าบบบบ  

มาลงรูปแล้วน๊าาาาาา  โพสต์ 2012-1-7 10:05
125#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-1-7 10:13:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มาแล้วจ้าาาา มาแล้วจ้าาาาา หลังจากที่ไม่ได้อัพรูปมานาน วันนี้มาอัพรูปให้ดูกันนะ ดูแล้วช่วยวิจารณ์กันหน่อยน๊าว่าเปนไงบ้าง แต่กล้วยว่ามันยังบวมอยู่ ยังไม่ค่อยได้ทรงเลยง่าาาา ต้องรอ ๆๆ อิอิ

อันนี้เป็นรูปครบ 10 วันจ่ะ

ส่วนอันนี้เข้าสู่วันที่ 11 จ้ะ

ละก็ของวันที่ 12 ล่าสุดเมื่อวานนี้เล้ย

หมดละจ้าาาา เด๋วยังไงคงมาอัพอีกทีนะ แต่ยังไม่รู้ว่าจะวันไหน รอให้เข้าที่กว่านี้ก่อนดีกว่าเนอะ เดี๋ยวเบื่อกันซะก่อน

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้