เจ้าของ: miumiunana
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] มาดูกัน!!! จมูกนี้คุณหมอพิชาญศักดิ์ ณ V-Plast จัดให้!!!

[คัดลอกลิงก์]
76#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-31 12:39:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอนนี้เริ่มจิตตกนิดหน่อยละ หลังทำรู้สึกว่าหน้ามันดุๆ ยังไงไม่รู้อ่าาาาา

แล้วมันก็ดึงตาด้วย หรืออาจจะเป็นเพราะว่ามันบวมอยู่

แง ๆๆๆ ทำไงดี
ของเราทำมาก่อน คุณกล้วย  1 วัน เราได้คิววันที่ 24 หมอนัด  6 โมงเย็นกว่าจะได้ทำก็ปาไป สี่ทุ่ม เสร็จเที่ยงคืนพอดี   ตอนนี้อยากแกะพลาสเตอร์ออกมากมาย เพราะรู้สึกว่ามันช้ำที่ หัวตา  อยากจะประคบร้อน แต่ก็ติดตรงพลาสเตอร์นี่แหละ  มีใครเคยทำ แล้วแกะ พลาสเตอร์เองบ้างค่ะ  อยากได้คำแนะนำในการแกะพลาสเตอร์เองหน่อย  กลัวหายช้ำไม่ทันเปิดงานค่ะ
78#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-31 16:50:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ SymbiOsis ตั้งกระทู้

วันที่ไปทำกล้วยถามพี่ที่อยู่หน้าเคาเตอร์มานะ น่าจะเปนแฟนหมอ

เรื่องแกะพลาสเตอร์นี่แหละ พี่เค้าบอกว่า ปกติครบ 7 วันก็แกะได้แล้ว

แต่ถ้าจะแกะเองก็ต้องระวังมาก ๆ หน่อย ค่อยๆ แกะพลาสเตอร์ออกทีละอัน ทีละอัน

กล้วยก็ว่าพรุ่งนี้จะแกะเองแล้วล่ะ อยากเห็นแล้วว่าเปนไง แต่จิง ๆ หมอนัดวันที่ 3 นะ เพราะคลินิกเปิดวันที่ 3

อยากเห็นว่าในพลาสเตอร์มันจะช้ำมั้ย กลัวเปิดงานแล้วยังหายไม่ทันเหมือนกันจ้ะ
บล๊อกแน่นหนาเลยค่ะ ^____^

เด่วจะแวะมาดูใหม่น๊าา อิอิ
80#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-31 17:10:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ Pukbungka ตั้งกระทู้

แน่นมากกกก หน้าก็ยังบวมไม่หายนะ เพราะว่ากินยาผิด

55555555 เบื่อตัวเองมากกกก
ต้นฉบับโพสต์โดย miumiunana เมื่อ 2011-12-31 09:23
ตอบกระทู้ MegaSmilD ตั้งกระทู้

สาธุ ๆๆ อยากสวยไวๆแล้วววว

เด่วก็สวยแล้วคร้าา อิอิ อดใจรอนิดนึง สวัสดีปีใหม่คร้าา
82#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-1-1 11:54:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ MegaSmilD ตั้งกระทู้

วันนี้พี่แกะพลาสเตอร์ออกแล้วจ้ะน้องมายด์ แต่แกะเองนะ ครบ 7 วันแล้ว เด๋ววันที่ 3 ไปหาหมอ

ตอนนี้เริ่มจิตตกละ เพราะรู้สึกไม่ชอบทรงยังไงไม่รู้อ่า มันใหญ่ ๆ เชิดๆ แล้วก็ดูเบี้ยว ๆ ด้วย

หรืออาจจะเพราะว่ายังบวมอยู่ก็ไม่รู้นะ เด๋วไปหาหมอคงรู้เนอะว่าจะเบี้ยวหรือป่าว

เห้อออ นอยด์เลยยยย T^T

แสดงความคิดเห็น

เดี๋ยวสวยแล้ว มันจะแห้งลงอีกคะ  โพสต์ 2012-1-4 10:27
ใจเย็นนะคะ เพราะเราก็เคยนอยคะ ช่วงถอดเฝือกคะ  โพสต์ 2012-1-4 10:27
แกะออกเองแล้วค่ะ    ลองจับ ๆ แตะ ๆ รู้สึก ตึง ๆ บวม ๆ หน่อย แล้วก็ช้ำที่กลางจมูกเห็นชัดเจนมาก ๆ นั่งประคบอุ่นอยู่ แต่ก็พอใจรูปจมูกนะคะ  ไม่โด่งมากมาย แต่กังวลเรื่องปลายจมูกอยู่ เหมือนจมูกหมูเลย สงสัยจะเป็นเพราะ บวม    เดววันที่ สาม ค่อยไปให้หมอดูอีกทึนึง...ของคุณกล้วยเป็นอย่างไรบ้าง ค่ะ อัพเดทให้ดูหน่อยเป็นเหมือนกันป่าว ^ ^
84#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-1-1 12:16:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ SymbiOsis ตั้งกระทู้

เหมือนกันเล้ยยยยยยยยยยย แกะพลาสเตอร์ออกแล้วค่ะ เมื่อเช้านี้เอง แต่กล้วยแกะเองนะ ครบอาทิตย์แล้ว

ก็แปลก ๆ นะ มันดูใหญ่ ๆ ชอบกล แล้วก็ดูเชิด ๆ ด้วยง่าาา จิตตกอยู่เนี่ย 555

หรือว่าอาจจะเพราะมันยังบวมอยู่ก็ไม่รู้เนอะ อ่อ แต่จมูกกล้วยไม่ค่อยช้ำเท่าไหร่นะ ตอนนี้อยากให้มันยุบไว ๆ มากกกกกกกกกกก
อยากแกะเองบ้างอ่ะ เพราะเปิดงานวันที่สาม ไม่อยากแบกหน้าไปทั้งพลาสเตอร์อ่ะ แล้วต้องไปธุระอีกอ่ะ ทำวันที่28 ถ้าแกะวันที่ 2 ก้อแกะวันที่ 6 แกะ ก่อนวันนึงคงไม่เป็นไร เนอะ แล้ว กล้วยแกะแล้ว เอาไรปิดไว้ป่าว อ่ะ แล้วหมอนัด เรา วันที่ 4 แต่เรา จาไปหา วันที่ 3  คงได้เนอะ เพราะ วันที่ 4 ไม่ว่างจิงๆๆ ช่วยแนะนำตอนแกะเองหน่อยจิ แล้ว แกะแล้ว โดนน้ำได้ป่ะ

ตอนนี้เปนไงบ้าง กล้วยลงรูปล่าสุดแล้วนะ ยังไงมาดูได้จ้ะ ^^  โพสต์ 2012-1-7 10:25
86#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-1-1 19:18:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ yusom ตั้งกระทู้

อ่าาาา จิง ๆ อยากให้คบอาทิตย์นึงนะ แกะก่อนวันนึงเหรอออ ยังไงตัวเองลองดูสถานการณ์ก่อนนะว่ามันบวมมากมั้ย ถ้ามันจำเป็นจิง ๆ ก็น่าจะได้นะ

กล้วยแกะแบบค่อย ๆ แกะทีละอันเลย แกะจากอันบนก่อน ให้เบาที่สุดนะ ส่วนเรื่องโดนน้ำกล้วยยังไม่ให้โดนนะ พยายามไม่โดนมันเลยแหละจมูกอ่ะ กลัวอักเสบ กลัวเบี้ยว(ซึ่งตอนนี้จากที่ดู ๆ กระจกเหมือนมันจะเบี้ยวแล้ว )
จขกท ที่น่ารักค่ะ
ถ้าจะเอาอีเมล์ ที่ติดต่อคุณหมอ จะเอาได้จากที่ไหนคะ่
ขอบคุณค่ะ สนใจอยู๋เหมือนกันคะ
88#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-1-1 21:07:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ taktak ตั้งกระทู้

เด๋วจะพยายามหาให้นะคะ แต่ว่าสะดวกเล่น facebook มั้ยคะ?

เอา facebook ของทางคลินิกไปก่อนน๊ะ

เข้า facebook แล้วหาคำว่า V-Plast clinic จ้ะ ลองดู ๆ

ส่วนเรื่องอีเมล์เด่วเราหามาให้นะ :)
อย่าเพิ่งทำอะใรกับน้องจมูกนะคะ เดี๋ยวยุบบวมแล้วจะสวยเอง
ของเรานอยด์อยู่ตั้งนาน แทบจะเอาออกเลย ถ้าไม่เชื่อหมอก็คงอดสวยไปแล้วล่ะ
เราแนะนำให้ปิดไว้ก่อนดีกว่าในช่วงที่ไม่เป็นทรงจะเครียดน้อยกว่าโดยเฉพาะเวลาคนรอบๆข้างติ
มันเครียดจับใจจริงๆ ช่วงนี้แนะนำให้หาใรทำที่ไม่ต้องหมกมุ่นมากจะได้ไม่เครียดมาก
ขอให้สวยๆนะคะ
90#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-1-2 08:11:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ Nammuk ตั้งกระทู้

จ้าา ขอบคุณค่ะ^^
ลงรูปหน่อยจิ ของเรา 15 วันแล้ว ปลายมันยังไม่ยุบเลยหง่ะ TT
ตาดุอีกต่างหาก ><
92#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-1-2 13:29:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ nootuk ตั้งกระทู้

ของกล้วย 8 วันละ จมูกก็ยังบวมอยู่ ยังไม่ค่อยเห็นทรงเลย

รู้สึกว่าไม่ค่อยชอบนะ อาจจะยังเพราะบวมอยู่ด้วยล่ะมั้ง เลยไม่ค่อยได้ถ่ายรูปเลย

อ่อ! หน้าดุเหมือนกันเลยอ่ะ T_T
มันรั้งตาอ่ะ แล้วปลายมันยังบวมๆใหญ่ๆ มันจะยุบลงเมื่อไรน้อ นอยส์แว้ว o_O

เปนไงบ้างแล้วตอนนี้ ยุบเยอะยังจ้ะ กล้วยลงรูปใหม่แล้วนะ  โพสต์ 2012-1-7 10:24
ต้นฉบับโพสต์โดย miumiunana เมื่อ 2012-1-1 11:54

วันนี้พี่แกะพลาสเตอร์ออก ...

เหมือนมายด์ตอนแรกเลยค่ะ เพราะว่ามันยังบวมอยู่เลยทำให้ดูบวมและเบี้ยว ของพี่กรอกระดูกป่าวค่ะ ถ้ากรอน่ะอาจมีน้ำเหลืองคลั่งก็ได้ ต้องไปดูดก็จะยุบลง 40% ค่ะหลังจากดูดเลย แต่ถ้าตัดปีกก็จะดูเชิ่ดๆเพราะมันยังบวมๆเลยดูเหมือนดึงๆอยู่ค่ะ ใจเย็นๆค่ะ เพิ่งอาทิตย์เดียวอย่าเพิ่งจิตตกเลย 555 จิงๆมายด์ก็จิตตกมากๆเลยน่ะตอนนั้นอ่ะค่ะ
95#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-1-3 10:18:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

พี่ไม่ได้กรอกระดูกจ้ะ แต่ตอนทำรู้สึกเหมือนหมอเค้าขูดๆ กระดูกเลยอ่ะ มันดังครืด ๆ ในจมูก

เด๋ววันนี้พี่ไปหาหมอละ ให้หมอดูจะได้สบายใจ

ขอบใจน้องมายด์มากจ้าาา
กล้วยดูเหมือนโด๋งโด่งเนอะ หน้อเปลี่ยนเลยอะความแบ้วหายไปแล้ว..ต่อไปความสวยจะมาแทนที่..

มล กล้วยลงรูปล่าสุดแล้วนะ ^^  โพสต์ 2012-1-7 10:23
97#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-1-3 10:29:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ monsy ตั้งกระทู้

สาาาาาาาาาาาธุ 555
ตอบกระทู้ tang484 ตั้งกระทู้

สวยแน่นอนค่ะ
100#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-1-3 10:54:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ tang484 ตั้งกระทู้

ขอบคุณค่าาาา ^_______^
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้