ดู: 46228|ตอบกลับ: 213
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] มาดูกัน!!! จมูกนี้คุณหมอพิชาญศักดิ์ ณ V-Plast จัดให้!!!

[คัดลอกลิงก์]
ขอแนะนำตัวก่อนเลยละกันนะคะ ชื่อกล้วยค่ะ ยังไม่เคยทำศัลยกรรมอะไรทั้งสิ้น นี่เป็นครั้งแรกในชีวิต ตอนแรก ๆ ตื่นเต้นมาก แต่พอนั่งรอคุณหมอกว่าจะได้ทำ หายตื่นเต้นเลยค่ะ เพราะว่ารอนานมากกกกกกกกกกกก เน้นว่ามาก!!!!! ประทับใจที่นี่หลาย ๆ อย่างนะ แต่ที่เซ็งมากคือเรื่องการรอนี่แหละค่ะ คือเราไม่เข้าใจว่าให้เราจองคิวทำไม แล้วนัดเรา 4 โมงเย็น เราไปถึงประมาณ 3 โมงครึ่ง แต่กว่าเราจะได้ทำ 3 ทุ่ม คนอื่นเห็นมาที่หลังนะ แต่ทำไมได้ทำก่อนก็ไม่เข้าใจ แต่ก็ช่างเถอะ ตอนนี้ก็ได้ทำแล้ว (ขอบ่นนิดนึงก่อนนะ 555)

กล้วยเอารูปไปให้คุณหมอดูด้วย แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นก็บอกคุณหมอว่า เอาให้เข้ากะหน้าหนูที่สุดอ่ะค่ะ พอหมอจับ ๆ หน้าดูหมอบอกว่า "กล้วยมีจมูกอยู่บ้างแล้วนะ จุดเด่นคือ คิ้ว ตา ดูโดยรวมแล้ว หมอว่าแบบเกาหลีจะไม่เหมาะนะ" แป่ววววววว 5555555555 "หมอว่า หมอจะทำให้ออกโซนละตินอเมริกา" โอ้วววววววววววววว~~ไปไกลเลยทีนี้ 5555 เราก็แบบว่า หนูไม่เอาออกมาแล้วดุ ๆ นะคะ หนูอยากหวาน ๆ บ้างไรบ้าง อิอิ แ้ล้วสุดท้้ายเราก็เลือกซิลิโคนแบบ 15,000 เสร็จแล้วก็มารอหมอ รอ ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ รอจนเกือบถอดใจแล้วล่ะ แต่สุดท้ายก็ได้ทำ ตอนทำไม่รู้เรื่องเลยเพราะว่านอนหลับ ขนาดว่าโดนฉีดยาที่แขนยังไม่รู้เรื่อง แต่มารู้ตัวอีกทีก็ตอนใกล้เสร็จ ยานอนหลับหมดฤทธิ์แล้ว (ก็น่าจะหมดอยู่นะ เพราะลืมตามาอีกทีก็ผ่่่านไป 2 ชั่วโมงแล้วอ่ะ -O-) แล้วก็มาเจ็บตอนหลังเพราะหมอฉีดยาชาอีก ก็เจ็บนิดนึง พอรู้สึกตัวก็ได้ยินเสียงตลอดเลย เสียงขูดกระดูกเรา ครืด ๆๆ แอบลืมตาดูด้วย แหะ ๆ ตอนใกล้จะเสร็จคุณหมอบอกว่า หมอเย็บปีกด้านในให้นิดนึงนะ ไม่คิดตังค์ เป็นของขวัญปีใหม่ (ใจดีจัง) ^^ เอาล่ะพูดมาก็เยอะแระ ไปดูรูปกันเลยดีกว่าเนอะ ยังไงจะมาอัพทุกวันเลยนะคะ อัพให้เบื่อกันไปเล้ยยยยยย

อันนี้เป็นรูปก่อนทำนะคะ

ส่วนอันนี้เป็นรูปหลังทำ 1 วันค่ะ จิง ๆ ยังไม่ถึง 1 วัน เพราะว่ากว่าจะทำเสร็จก็ 5 ทุ่มครึ่งนู่นแหน่ะ -_-' อาจจะน่ากลัวหน่อยนะคะ หน้าสดจิง ๆ 55555

เสร็จแล้วค่าาา สำหรับวันนี้ เด๋ววันหลังมาอัพต่อนะ ไปนอนก่อน ตอนนี้ตึงมากกกกกกก เจ็บ ๆ หน่อย ๆ ด้วย เพื่อน ๆ คนไหนมีเคล็ดลับการรักษาอะไรมาบอกกันมั่งน๊าาาาา ขอบคุณค่ะ

Snapshot_20111226_4.jpg (184.31 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 7)

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-26 10:06:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อ้าว แล้วรุปสุดท้ายมาอยู่ตรงนี้ได้ไง งง 555
ก่อนทำก้อน่ารักแล้วอ่ะ
ดูเปลี่ยนเป็นคนละคนเลย แววสวยมาแล้ว
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-26 13:03:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ เรลดา ตั้งกระทู้

เพราะว่าแต่งหน้าน่ะคะ ไม่แต่งดูไม่ได้ 5555
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-26 13:04:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ jojo ตั้งกระทู้

สาธุ ๆ ขอให้สวย ๆ ด้วยเถอดดด อิอิ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-26 13:04:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ Phil ตั้งกระทู้

ขอบคุณค่ะ
แวะมาชม...วันนี้คงเริ่มบวม..อิอิ ประคบไว้นะครับ
หายไวๆ ค่ะ ขอให้สวยสมใจ
รอดูนะค่ะคนสวย
รอชมผลงานคุณหมอพิชาญศักดิ์ ค่ะ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-26 18:46:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ memtem ตั้งกระทู้

จ้า วันนี้ประคบทุกชั่วโมงเลย แต่ยังไม่ค่อยบวมเท่าไหร่นะ สงสัยยังไม่ครบ 24 ชม. แหะ ๆ

14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-26 18:47:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ aon2527 ตั้งกระทู้

ขอบคุณมากค่าาาาาา
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-26 18:47:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ nootuk ตั้งกระทู้

จ้าาาา ขอให้สวยจิง ๆ เถ้อออ สาธุ 5555
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-26 18:47:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ wanrapee ตั้งกระทู้

ค่ะ จะพยายามรีวิวบ่อย ๆ นะ :)
ทำอะไรบ้างอ่ะคะ แล้วราคาเท่าไหร่อ่ะ
ไม่รู้ว่าคุณหมอจะลดมั้ยเพราะเค้าตอบกลับเรามา มันมีหลายราคา แล้วก็แนะนำให้เราตัดปีกจมูกด้วยอ่ะค่ะ

จขกท.ได้ตัดปีกด้วยมั้ยหรือเสริมเฉยๆอ่ะคะ ตอนนี้ว่าจะทำกับคุณหมอเหมือนกัน แต่ราคาแอบแพง>[]<
เจ้าของกระทู้น่ารักอ่ะ อิอิ หายไวๆนะคะ เดี๋ยวจะรอดูความสวย
อ้อเลื่อนขึ้นไปอ่านละ ทำราคา 15000 หมอก็แนะนำเรามาทางเมลล์เหมือนกัน (เราเอารูปเราแนบไปด้วยอ่ะค่ะ^^)
คุณกล้วยไปทำวันอาทิตย์ที่ 25 เหรอคะ  เมื่อวานเราเข้าไปปรึกษาอ่ะค่ะ  น่าจะได้เจอกันนะคะ :)   
เข้ามาดูรีวิวของเพื่อนๆ ดูอีกที แต่แอบสนใจมากมาย  ยังไม่ได้จองคิวทำเลยค่ะ

ขอให้หายไวๆ มาอัพรูปอีกนะคะ
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-26 19:09:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ khowphun ตั้งกระทู้

ใช่ ๆ กล้วยทำ 15,000 คุณหมอก็แนะนำให้ตัดปีกจมูกอีก 8,000 แต่กล้วยคิดว่ายังไม่อยากตัด ก็เลยให้คุณหมอเค้าตกแต่งปลายให้ คุณหมอก็ใจดีนะ ตอนหลังเย็บเก็บปีกให้นิดหน่อย แต่คงไม่มากหรอก ก็ต้องรอดูจ้ะ ว่าจะเป็นไง ตัวเองจะไปทำมะไหร่คะ ยังไงก็ลองศึกษาข้อมูลดูเยอะ ๆ นะ จะเจ็บตัวแถมเสียเงินทั้งทีต้องให้ดี ๆ ไว้ก่อนละเนอะ :)
ถอดเฝือก เมื่อไหร่   ตรงดิ่งไปที่กองประกวด ได้เลยค่ะ
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-26 19:13:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ nokkie037 ตั้งกระทู้

ช่ายยย กล้วยไปทำมามะวานนี้(วันอาทิตย์) เหมือนจะจำหน้าได้เหมือนกัน มาตอนดึก ๆ แล้วใช่มั้ยคะ? เย้ๆๆ จำได้ด้วยยยยย 555 ปรึกษาหมอแล้วเค้าว่าไงบ้างคะ ได้ทำมั้ย?

ส่วนกล้วยตอนนี้เหมือนจะไม่บวมนะ แต่พรุ่งนี้ก็ไม่แน่ ตอนนี้เลยประคบเย็นบ่อยมาก แล้วก็กินทุกอย่างที่หลาย ๆ คนว่ากินแล้วดี ไม่รู้กินเยอะ ๆ แล้วจะดีหรือไม่ดีก็ไม่รู้ 5555

ยังไงก็ขอบคุณมากนะคะที่มาให้กำลังใจ
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-26 19:15:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ jory ตั้งกระทู้

55555 เขิลนะเนี่ยยยย >_<

ขอบคุณค่ะ
เพิ่งส่งรูปไปให้คุณหมอเมื่อวานค่ะ ยังไม่ได้โทรไปถามหรือเข้าไปหาคุณหมอเลยจรา
รอดูรูปนะคะ อยากเห็นค่ะ^^

คิวคุณหมอยาวมั้ยคะคุณกล้วย ติดต่อหมอยาวมั้ย กว่าจะได้คิว
25#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-26 19:20:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ khowphun ตั้งกระทู้

กล้วยจองคิวไปเมื่อวันอังคารที่ผ่านมา โทไปพี่เค้าก็ถามว่าเราสะดวกวันไหน กล้วยก็บอกเค้าว่าวันอาทิตย์นี้เลย เค้าก็โอเคตามนั้นแล้วก็นัดเวลา ได้บ่าย 4 โมง แต่กว่าจะได้ทำก็นู่นนนน 3 ทุ่ม ตอนรอก็คิดอยู่ว่าหรือจะไม่ทำแล้วดี ยอมรับว่าหงุดหงิดมาก 5555

กล้วยก็แปลกใจนะว่าทำไมเราได้คิวเร็ว เพราะดูจากที่ไปมา คนค่อนข้างเยอะค่ะ อ่อ! ถ้าโทไปจองคิวต้องโอนเงินมัดจำด้วยนะคะ เพราะว่าคุณหมอจะได้ล็อกคิวไว้ให้

ส่วนเรื่องรูปไม่ต้องกลัวจ้าาาา จะลงบ่อย ๆ เอาให้เบื่อกันเลยทีเดียว 5555
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้