เจ้าของ: Sadgirl2011

เสริมหน้าอก ร.พ.เลอลักษณ์

[คัดลอกลิงก์]
โพสต์ 2012-7-14 14:58:18 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รอดูไปก่อนน๊า ถ้าไม่ดีขึ้นก้อแก้เถอะค่ะ มันต้องอยู่กับเราไปตลอดชีวิต

แสดงความคิดเห็น

นมสองข้างไม่เหมือนกันเริ่มชัดขึ้นๆแล้วค่ะ อาจต้องแก้รอบสามค่ะ เครียด  โพสต์ 2012-7-16 16:57
โพสต์ 2012-7-15 00:03:50 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เป็นอย่างไรบ้างค่ะตอนนี้ดีขึ้นหรือยัง ขอให้หายไวๆนะค่ะ

คร้าหายไวๆ รอชมค่ะ  โพสต์ 2012-7-16 20:16
สองข้างไม่เท่ากันเริ่มชัดแล้วค่ะ ไว้อัพรูปมาหั้ยดูนะคะ ขอบคุณค่ะ  โพสต์ 2012-7-16 16:58
โพสต์ 2012-7-15 11:25:38 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย Nick1991 เมื่อ 2011-12-24 14:33
น่าสงสารจังน่ะพี่ คนเราเจ็บทั้งทีก้อต้องอยากสวยเพอ ...

เลอลัก มีเคสทำหน้าอกแล้วเด็กเสียเลือดเพราะเลือดไหลไม่หยุดต้องพาไป รพ อื่น น่าคิดนะค่ะ เปน รพ แต่แค่เลือดไหลไม่หยุดไม่มีบุคลากรและแพทย์ที่ดูแลด้านนี้ ไม่น่าตั้งตัวเองเปน รพ

แล้วถ้าแก้ซ้ำๆแล้วซ้ำอีกแบบนี้ จาทำงัยดีคะ นอกจากยอมรับชะตากรรม เฮ้อ  โพสต์ 2012-7-16 17:00
โพสต์ 2012-7-15 11:28:57 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย marlee เมื่อ 2011-12-24 15:27
มันบังเอิญแท้ๆเลยค่ะ  เอาอย่างนี้ มีอะไรมาเล่าให้ฟั ...

ตอนพังผืดยึดไม่หมด แรกๆบีบๆ มันจะได้ยินเสียงปึดๆ จากความรู้สึกของเราค่ะ ช่วงแรกๆที่หมอสอนนวดแล้วนวดเอง ไม่เคยปล่อยให้ยึดมากกะเลยไม่รุ้ว่าถ้ายึดเยอะๆมันจะแตกเสียงดังไหมตอนนวด
โพสต์ 2012-7-15 11:31:54 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย crystal-tal เมื่อ 2011-12-25 23:36
ไปทำที่โรงบาลเลอลักษณ์มาเหมือนกันคะ ตอนครบห้าวันไป ...

เรื่องอื่นไม่รู้ค่ะที่เบี้ยว แต่อกห่างเราต้องดูพื้นฐานเดิมเรา ถ้าอกไก่ทำยังไงอกก็ห่างค่ะ ลองเข้าไปดูกะทู้มิวล์ได้ค่ะว่าอกไก่เปนแบบไหน ถ้าไม่เบี้ยวก็โอเคแล้วค่ะ
โพสต์ 2012-7-15 11:33:47 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย Sadgirl2011 เมื่อ 2011-12-26 10:18
ตอบกระทู้ mo1987 ตั้งกระทู้

52900.- ค่ะ ซิลิโคนยูโร ของฝรั่ ...

จากข่าวน่าจะเปน PIP ค่ะ ขอแค่ไม่โดนหลอกยัดซิลิจีนแดงกะโอแล้วค่ะ สำหรับเลอลัก
โพสต์ 2012-7-16 17:25:42 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย milk_325 เมื่อ 2012-7-15 11:25
เลอลัก มีเคสทำหน้าอกแล้วเด็กเสียเลือดเพราะเลือดไห ...

ถ้ามีการแก้รอบสามเปลี่ยนที่ใหม่ดีกว่าค่ะ แก้รอบสองยังพออภัย เพราะคนเรามีโอกาศพลาดได้ ซ้ำซากก็ไม่ไหวนะคะ

เครียดมากค่ะตอนนี้ -*-  โพสต์ 2012-7-17 18:23
โพสต์ 2012-7-19 06:05:02 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอให้หายไวๆนะคะ ถ้าแก้อีกรอบแนะนำทำที่อื่นดีกว่าคะ ตอนทำที่สวยงามไม่มีการตรวจเลือดให้เลยคะว่าร่างกายเราจะผ่าได้ไหม จนขึ้นเตียงมัดมือเรียบร้อยแล้วเค้าเพิ่งถามว่าตรวจเลือดหรือยัง!!! เรานี่ใจแป้วเลยว่าเค้าประมาทมากแต่ทำงัยได้ขึ้นเขียงมาแล้ว หลังจากนั้นก็สลบไป....
แก้ใหม่ไม่ใช่เรื่องง่ายนะคะ ทั้งเจ็บตัวหลายรอบ ทั้งเสียเงิน(แพงกว่าต่อทำครั้งแรกสองถึงสามเท่า) เสียเวลาทำงาน อยากให้คิดดีๆสำหรับคนที่จะทำครั้งแรกหาข้อมูลเยอะๆ เข้าไปเจอตัวคุณหมอโดยตรงปรึกษาก่อนทำ
โพสต์ 2012-7-19 06:05:05 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอให้หายไวๆนะคะ ถ้าแก้อีกรอบแนะนำทำที่อื่นดีกว่าคะ ตอนทำที่สวยงามไม่มีการตรวจเลือดให้เลยคะว่าร่างกายเราจะผ่าได้ไหม จนขึ้นเตียงมัดมือเรียบร้อยแล้วเค้าเพิ่งถามว่าตรวจเลือดหรือยัง!!! เรานี่ใจแป้วเลยว่าเค้าประมาทมากแต่ทำงัยได้ขึ้นเขียงมาแล้ว หลังจากนั้นก็สลบไป....
แก้ใหม่ไม่ใช่เรื่องง่ายนะคะ ทั้งเจ็บตัวหลายรอบ ทั้งเสียเงิน(แพงกว่าต่อทำครั้งแรกสองถึงสามเท่า) เสียเวลาทำงาน อยากให้คิดดีๆสำหรับคนที่จะทำครั้งแรกหาข้อมูลเยอะๆ เข้าไปเจอตัวคุณหมอโดยตรงปรึกษาก่อนทำ
โพสต์ 2012-7-19 09:25:40 | ดูโพสต์ทั้งหมด
พอดีอยู่ ตจว คุณหมอที่เราไปปรึกษา ใช้ซิลี่ 2 แบบ ของจีนราคา 45000 และ mentor(เขียนถูกรึป่าวไม่แน่ใจ)ราคา 50000 แต่หมอแนะนำซิลี่จีน เพราะซีลี่ตอนใส่พอบีบสามารถหดได้เยอะแผลที่กรีดจะเล็กกว่า mentor และmentor คลำเจอขอบซิลี่ได้ง่ายกว่า คนไข้หมอส่วนใหญ่ของหมอก็ใส่ซิลี่จีน และสามารถอยู่ได้ตลอดชีวิตถ้าไม่รั่ว แฟนหมอใส่มาแล้ว 20 กว่าปีไม่มีปัญหา และ ลูกสาวหมอ ก็ใส่ซิลี่จีน ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ ตัดสินใจไม่ถูก

ขอบคุณมากนะคะ ^^  โพสต์ 2012-7-20 09:59
mentor อเมริกา มาตรฐานกว่าหลายเท่า ไม่มีใครนิยมของจีน ศึกษาข้อมูลเยอะๆ ค่ะ  โพสต์ 2012-7-19 19:27
โพสต์ 2012-7-19 11:27:29 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แล้วสรุปต้องแก้รอบ3 หรอคะ ต้องเจ็บตัวแล้วเจ็บตัวอีก แถมเสียสุขภาพจิตอีก เข้าใจความรู้สึกค่ะ ยังไงก็สู้ๆ นะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-24 15:20:08 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย nusaa เมื่อ 2012-7-19 11:27
แล้วสรุปต้องแก้รอบ3 หรอคะ ต้องเจ็บตัวแล้วเจ็บตัวอีก  ...

อาจต้องแก้รอบที่สามค่ะ นมสองข้างไม่เหมือนกัน เริ่มชัดแล้วค่ะ ยิ่งถ้าเวลาอาบน้ำเสร็จใหม่ๆ ลองเอามือจับบีบสองข้างเข้าหากัน อีกข้างมันจะไม่เข้ามาด้านข้าง  เหมือนกรีดเซาะเต้าไม่เท่ากันค่ะ ตอนแรกก่อนแก้รอบแรก ไม่ได้เซาะด้านข้างส่วนล่าง  หมอก้อเซาะให้เข้ามาแล้ว นมก้อไม่ไปกองด้านข้างมากเหมือนตอนแรก มาตอนนี้ เหมือนว่า ด้านข้างส่วนบนไม่ได้เซาะ หรืออาจเซาะ แต่ไม่ทั่ว หรือยังไงก้อไม่แน่ใจ ทำให้นมมันดูต่างกัน ไว้เอารูปมาฝากค่ะ  มีใครแนะนำหมอดีๆ หรือ โรงพยาบาลดีๆ ที่เจ้าหน้าที่เป็นกลาง เห็นใจลูกค้า มากกว่าเอาใจหมออย่างเดียว บ้างมั้ยคะ แนะนำว่า ถ้าคุณทำศัลยกรรมแล้ว  ถึงสถานที่นั้นๆจะมีความรับผิดชอบให้คุณแก้ไขใหม่   แต่ความรู้สึกเมื่อคุณเดินกลับเข้าไป ต้องดี และ รู้สึกอบอุ่นเมื่อยามคุณมีปัญหานะคะ
โพสต์ 2012-7-24 18:08:51 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย Sadgirl2011 เมื่อ 2012-7-24 15:20
อาจต้องแก้รอบที่สามค่ะ นมสองข้างไม่เหมือนกัน เริ่ม ...

เข้าใจความรู้สึกค่ะ น้องสาวเราเสริมหน้าอกที่โรงพยาบาลนี้เหมือนกัน หลังจากเสริมหน้าอกแล้ว ชีมีปัญหาก็เลยโทรไปปรึกษาที่โรงพยาบาล หลังจากคุยแล้วชีก็บอกว่า ก่อนทำกับหลังทำต่างกันอย่างกับหน้ามือกับหลัง... เลยทีเดียว น้ำเสียงเหมือนรำคาญเวลาที่คุยกันทางโทรศัพท์ ไม่จริงใจเลยค่ะ  ส่วนเราทำกับหมอเทพอ่ะค่ะ หลังผ่าหมอก็ดูแลดีค่ะ นัดตรวจและตัดไหม หลังเสริม 3 วัน และอีกครั้งเมื่อครบหนึ่งอาทิตย์ ครั้งที่สาม ฉีดยากันแผลนูน หลังจากเสริม 2 อาทิตย์ และหลังจากนั้นอีก 1 เดือน โอย เยอะไปไหม เราอยู่ไกลด้วยค่ะ แต่หมอแกบอกว่าเผื่อมีปัญหาจะได้แก้ไขทัน แกกำชับว่าต้องมาให้ได้ หลังจากเสริมหน้าอก เราพอใจมากค่ะ แต่ก็ไม่ 100% นะคะ เพราะเราเป็นคนตัวเล็ก หน้าอกเราเลยเป็นริ้วๆ ค่ะ แต่หมอบอกเดี๋ยวก็หาย ก็ได้แต่รอ เราเข้าใจความรู้สึกคุณนะ เรามีปัญหาแค่หน่อยเดียวเรายังเครียด เทียบกับปัญหาของคุณไม่ได้เลย ต้องแก้แล้วแก้อีก คุณเข้มแข็งมากค่ะ เอาใจช่วยจริงๆ ยังไงก็มาอัพเดตเรื่อยๆ นะคะ  ส่วนจะแก้ที่ไหน ลองหาข้อมูลดูหลายๆ ที่นะคะ

เราก็ลูกสาวหมอเทพเหมือนกันค่ะครบ 17 วันพอดีโดยรวมแล้วน้องนมดีขึ้นค่ะ  โพสต์ 2012-8-20 19:46
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-24 18:55:35 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย nusaa เมื่อ 2012-7-24 18:08
เข้าใจความรู้สึกค่ะ น้องสาวเราเสริมหน้าอกที่โรงพย ...

ที่น้องสาวคุณบอกมา ก้อเจอกับตัวเหมือนกันค่ะ แล้วก้อเสียค่าแก้อีก 3 พัน ทั้งที่ปัญหามันเกิดตั้งแต่อาทิตย์แรกที่นัดเช็คแล้ว แต่เราก้อยังแก้ที่เดิม เพราะคิดว่า เคสพลาดแบบนี้ มันเกิดขึ้นได้ ให้โอกาสหมอได้แก้ไข และคิดว่า หมอคงไม่ได้ตั้งใจให้เกิด แต่ก้อ...นะ -*-
โพสต์ 2012-7-25 12:25:40 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เป็นกำลังใจให้นะคะ ค่อย ๆ คิด หาข้อมูลหมอดี ๆ และแก้ไขใหม่ค่ะ
โพสต์ 2012-7-30 12:50:10 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย tai779 เมื่อ 2012-5-5 16:04
ค่ะ หมอกิตติศักดิ์ เมื่อก่อนเป็นคลีนิค ตอนนี้เป็นโ ...

แล้วคุณหมอ ไม่แก้ให้เราหรอคะ ต้องเสียงเงินอีกรอบหรอเนี้ย แล้วกี่เดือนคะที่เห็นว่าหัวนมไม่เท่ากัน
โพสต์ 2012-7-30 18:51:36 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เข้าใจนะค่ะว่า เครียดมาก ค่อยๆคิด ไปปรึกษาหมอดูหลายๆท่านเพื่อเป็นทางเลือกนะค่ะ เป็นกำลังใจนะค่ะ
โพสต์ 2012-7-31 17:17:29 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ติดตามมาตลอดจนดีใจด้วยที่รพ.รับผิดชอบ แต่ก็ใจหายเนอะที่ยังต้องแก้ซ้ำอีก ยังไงก็เอาใจช่วยนะค่ะ สู้ ๆ
โพสต์ 2012-7-31 17:54:10 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย pypy เมื่อ 2012-7-19 09:25
พอดีอยู่ ตจว คุณหมอที่เราไปปรึกษา ใช้ซิลี่ 2 แบบ ของจ ...

ดิฉันเป็นตัวแทนจาก โรงพยาบาลเลอลักษณ์นะคะ ขอสอบถามหน่อยคะว่า ที่คุณหมอที่แนะนำให้ใส่ซิลี่จีนนี่ เป็นคุณหมอของที่ไหนคะ เพราะที่โรงพยาบาลของเราไม่แนะนำให้ใช้ของจีนนะคะเพราะของจีนไม่ปลอดภัยและไม่ผ่าน อย. คะ
ปัจจุบัน โรงพยาบาลของเรามี การจัดราคา โปรโมชั่น silicone. Brazil ยี่ห้อ silimed. ผ่าน อย จากราคา 49900 เหลือ 39900 มีค่าตรวจร่างกาย + x-ray 3000. ถ้านอนค้าง 1 คืนรวมค่าอาหารคิดเพิ่ม 3000         
เป็น 45500 โปรโมชั่นถึง 31 สิงหาคม 2555 ค่ะ ดังนั้นดิฉันคิดว่า ราคาเท่ากัน ใส่ซิลิโคน บาลซิล มี อย ดีกว่าของจีนนะคะ
โพสต์ 2012-7-31 18:05:32 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย milk_325 เมื่อ 2012-7-15 11:25
เลอลัก มีเคสทำหน้าอกแล้วเด็กเสียเลือดเพราะเลือดไห ...

ดิฉันเป็นตัวแทนจากโรงพยาบาลเลอลักษณ์นะคะ ที่โรงพยาบาลทำ หน้าอกโดยคุณหมอ กิตติศักดิ์ ซึ่งมีคนชมมากว่าทำสวย คุณหมอจบศัลยกรรมตกแต่ง เฉพาะทางคะ
เมื่อหลายปีก่อน มีคนไข้ที่มีปัญหาเกี่ยวกับโรคมะเร็งเม็ดเลือดขาวแต่ไม่ได้แจ้งทางโรงพยาบาล คุณหมอ ทำผ่าตัดเสริมหน้าอกให้ พบว่าคนไข้ซีดมาก โรงพยาบาลต้องการความปลอดภัยให้กับคนไข้ จึงได้ส่งเข้ารับการรักษาตัว ในโรงพยาบาลที่มีดูแลกลางคืนเนื่องจากเลอลักษณ์เป็นโรงพยาบาลศัลยกรรมตกแต่งจึงเปิด เฉพาะช่วง 9.00-21.00
โรงพยาบาลดูแลคนไข้อย่างดีที่สุด รับผิดชอบค่าใช้จ่ายหลายแสนบาทแทนคนไข้ ซึ่งคนไข้เองก็ได้ชื่นชมและขอบคุณโรงพยาบาลที่ดูแลให้ พร้อมกับขอโทษทางโรงพยาบาลที่ไม่ได้แจ้งให้ทราบเรื่องเป็นมะเร็งเม็ดเลือขาว
เรื่องนี้เป็นจึงเป็นอุทาหรณ์ ให้ทุกท่านที่อยากทำศัลยกรรม ควรแจ้งโรคประจำตัวให้ทางโรงพยาบาลและแพทย์ทราบทุกครั้งก่อนจะทำศัลยกรรมค่ะ
โพสต์ 2012-7-31 18:30:15 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สำหรับเรื่อง Botox จีน ทางโรงหยาบาลเลอลักษณ์ขอชี้แจงว่า Botox. ของโรงพยาบาล ใช้แค่ 2 ตัวค่ะคือ allergan by maxim ของอเมริกา และ dyspot ของอังกฤษเท่านั้นคะ สามารถตรวจสอบจากตัวแทนจำหน่ายได้เลยค่ะว่ายอดซื้อกับทางบริษัทของเราซื้อจำนวนมากในขณะที่บางแห่งซื้อปริมาณน้อยเพื่อบังหน้าพอเวลาฉีดนำของจีนมาฉีดแทน และสามารถขอดูขวดได้ค่ะว่าของเราดูดยาออกมาจากขวดนั้นจริงๆ
ปัจจุบันมี Botox จีน เลียนแบบเป็นจำนวนมาก ควรสังเกต ที่ชื่อ เช่น allergan ของแท้จะมี by maxim.   ต่อท้าย

ยกตัวอย่างคลีนิคบางแห่งฉีด Botox ลดกรามในราคาแค่เพียง 5000 กว่าบาทและบอกว่าใช้ Botox America ซึ่งการฉีดกราม ใช้ 50 unit. ตนทุนก็ 6000 แล้ว แค่คิดก็ขาดทุนแล้วคะ
โพสต์ 2012-7-31 18:46:33 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอชี้แจงเรื่อง อาการบิดเบี้ยงของหน้าอกหลังการทำ หรือกรณีสูงต่ำไม่เท่ากัยภายหลังการทำอาจเกิดจากสาเหตุของการเกิดผังผืดที่มารัดถุงนมที่ใส่เข้าไป เพราะถุงนมคือสิ่งแปลกปลอม ซึ่งการเกิดผังผืดมีโอกาสเกิดได้กับทุกคน. ซึ่งผังผืดมี 4 ระดับ คือ 1-2 หน้าอกยังนิ่มอยู่ ระดับ 3 ยังสามารถนวดให้นิ่มได้ ระดับ 4ต้องเลาะออก ซึ่งการเกิดผังผืดไม่ได้เกิดจากการทำงานผิดพลาดของแพทย์แต่เกิดจากร่างกายสร้างผังผืดขึ้นเอง เมื่อเกิดผังผืดจะมีอาการนมแข็งและผังผืดจะดึงรั้งทำให้ฐานนมสูงต่ำไม่เท่ากันหรือดึงรั้งทำให้นมเบี้ยวได้ส่วนมากการเกิดผังผืดมักจะเกิดเพียงข้างเดียว ใน100 เกิดได้ 5 คน ที่โรงพยาบาล(คลีนิคสวยงาม) ทำหน้าอกมาเป็นเวลา กว่า 10 ปีมีลูกค้าจำนวนมากเกิดจากการบอกต่อกันมาโดยตลอด แต่กรณีที่ทำงานจำนวนมากก็ย่อมเป็นธรรมดาที่จะมีปัญหา ซึ่งส่วน ใหญ่เกิดจากการเกิดผังผืด ซึ่งโรงพยาบาลจำเป็นต้องคิดค่าใช้จ่ายในการเลาะผังผิด เนื่องจากผังผืดไม่ได้เกิดจากความผิดพลาดของแพทย์ แต่โรงพยาบาลจะรับผิดชอบให้โดยไม่เสียค่าใช้จ่ายใดๆในกรณีที่เกิดการอักเสบ

ผีงผืดสามารถเกิดขึ้นได้ภายในสี่หรือห้าวันหลังการผ่าตัดเลยหรือคะ?  โพสต์ 2012-8-8 02:15
โพสต์ 2012-7-31 19:01:04 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอตอบคุณ sad girl 2011 คะ ปัญหาที่เกิดขึ้นของคุณ sad girl. เกิดจากปัญหาผังผืดยึดเกาะจึงทำให้หน้าอกเสียรูปซึ่งปกติทางโรงพยาบาลไม่ได้รับประกันเรื่องการเกิดผังผืด แต่ในกรณีของคุณ sad girl ทางโรงพยาบาลก็ได้รับผิดชอบให้ โดยให้จ่ายเพียงค่ายา ซึ่งในกรณีที่แก้แล้วยังเกิดอีก ก็ขอให้คุณ sad girl ลองเข้ามาพบแพทย์อีกครั้งคะ
โพสต์ 2012-7-31 19:56:31 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เราทำตอนที่ยังเป็นสวยงามคลีนิคอ่ะ ใหม่ๆๆนมก็ไม่เท่ากัน เป็นคลื่นๆ หมอทำให้ใหญ่มาก แต่พอนวดไป ปล่อยเลยตามเลย มันก็ดีขึ้นมาเอง แล้วก็เท่ากัน แต่ขนาดต่างกันนิดหน่อย ใหญ่ข้าง เล็กข้างไม่เท่ากันหรอก เพราะนมเสริมต้องเข้าใจเนาะ อีกอย่างก่อนทำมีนมอยู่แล้ว ก็ไม่เท่ากันแต่แรกอยู่แล้ว เวลามันจะช่วยให้อาการทั้งหลายดีขึ้น มั้นนวด คลึงบ่อยๆเถอะค่ะ ไม่มีใครทำมาแล้วเป๊ะหรอกค่ีะ เพราะเป็นการผ่าตัดมันตรงมีบ้าง ทำใจและยอมรับเถอะค่ะ
โพสต์ 2012-8-4 23:13:12 | ดูโพสต์ทั้งหมด
น่าเห็นใจนะคะ คนเราอยากสวยทุกคน ไม่ได้คิดหรอกว่าทำแล้วนมจะไม่เท่ากัน. เก็บเงินไว้จ่ายหลายหมื่นก็เพื่อสิ่งนี้. แต่พอคุณบอกว่าไม่ได้รับประกันเรื่องผังผืดฟังแล้วแทบหมดกำลังใจ.   แล้วเราจะรู้มั้ยเนี่ยว่าไอ้ผังผืดมันจะเกาะนมข้างไหนก่อน.  
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้