ดู: 12510|ตอบกลับ: 24
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตัดปีกจมูก] จิตตก หลังตัดปีกค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
1#
โพสต์ 2011-12-11 22:12:09 | ดูโพสต์ทั้งหมด
การศัลยกรรมเป็นเรื่องที่ละเอียดอ่อนอะครับ คือ ถ้า 50/50 ว่าจะสวยขึ้นหรือจะแย่ลง ไม่ควรทำอย่างแรงเลย
จขกท.ปีกจมูกบาน รูกว้างอยู่แล้วหรือป่าวครับ    บางทีเราก็ต้องเชื่อคำพูดของคนอื่นเขาบ้างเนอะว่าถ้าไม่ตัดมันจะดีกว่า ตัดปีกเนี่ย ตัดไปแล้วเอาคืนไมได้นะครับรูจมูกเล็กแล้วเล็กเลย ขยายไม่ได้
อาจจะเป็นเพราะ จขกท.บวมอยู่ด้วยมั้งครับ ภาวนาเอาใจช่วยให้สวยกว่าเดิมนะครับ

นี่ก็ถือเป็นบทเรียนแล้วกันครับว่าทำอะไรอย่าใจร้อน เหรียญมี 2 ด้านครับ ผมก็เป็นคนนึงที่เคยเสียใจมาแล้วกับความใจร้อน ทุกคนอยากสวยอยากหล่อจนลืมคิดถึงเรื่องในอนาคตเลย พอทำกันมาแล้วรับไมได้ก็จิตตกทุกคน ผมเข้าใจความรู้สึก จขกท. เลยนะ

แล้วตัดปีกมันทำให้จมูกสั้นลง มันเกี่ยวกันหรอครับ จขกท.คิดมาก หรือ รู้สึกไปเองรึป่าว ตัดปีกมันจะทำให้ สันจมูก มันสั้นลงได้ยังไง ผมยังไม่เห็นความเกี่ยวกันเลย หรือยังไงผมอาจจะไม่รู้อธิบายหน่อยนะครับ

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

2#
โพสต์ 2011-12-11 22:46:03 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย natchanonn เมื่อ 2011-12-11 22:49

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย natchanonn เมื่อ 2011-12-11 22:47

ตอบกระทู้ nontee069 ตั้งกระทู้

ตัดปีก ผมไม่ได้จะพูดให้ จขกท. นอยส์ นะครับ ตัดปีกร้อยละ 80% รูมันจะไม่เท่ากันอยู่แล้วครับ

ซึ่งก็ไมได้ผิดปกติแต่อย่างใดนะ เพราะ หลายๆ คนที่ไม่ได้ทำจมูกรูจมูกเขาก็ไม่เท่ากัน

ผมเป็นคนที่รูจมูกเท่ากัน ตัดปีกมาแล้วไม่เท่ากันครับ แต่ก็ไมได้น่าเกลียดอะไร เคยกลับไปให้หมอดูเหมอืนกันเพราะความตกใจ คือ ผมตัดปีกอย่างเดวไม่ได้เสริมครับเพราะโด่งอยู่แล้ว หมอเขาก็บอกว่าไม่แปลกหรอกที่รูจมูกจะไม่เท่ากันหมอทุกท่านแหละไม่สามารถกำหนดองศาได้เท่ากันขนาดนั้น
ทำได้แต่เพียงว่าให้มันคล้ายใกล้เคียงกันมากที่สุด ที่สำคัญหมอบอกว่า ไม่มีแผลเป็น แผลสวย รูจมูกไมได้เล็กจนเกินไปหรือทำให้จมูกดีฟีบ แล้วจมูกไมได้ โย้เย้ หมายถึงว่าปีกจมูกอยู่สูงข้างต่ำข้าง ออกมาก็ถือว่าโอเคแล้ว

จขกท. มีรีวิวไหมครับ รูปโปรไฟล์ใช่ จขกท.รึป่าว

แสดงความคิดเห็น

ใช่ค่ะตอนนี้ดูยังไงรูจมูกก้อยังไม่เท่ากัน 100% ดูแลแผลปีกอยู่ค่ะตอนนี้  โพสต์ 2011-12-11 23:27
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้