ดู: 24806|ตอบกลับ: 27
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำปาก] ทำปากบางมาได้ 8 วัน ยังบวมไม่ยุบ + ปากไม่เท่ากัน ทำไงดี??

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pwplusnn เมื่อ 2011-12-9 14:23

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pwplusnn เมื่อ 2011-12-9 14:22

เมื่ออาทิตย์ที่แล้ว ไปทำปากบาง + กระจับมา
วันแรกก็รู้สึกว่าหมอเย็บไม่เท่ากันแล้ว แต่ก็คิดอีกใจว่ามันคงบวมอยู่ จะรอให้ยุบ
แต่จนป่านนี้ผ่านมาแล้ว 8 วัน ยังไม่ตัดไหม ( ไหมละลาย ) + บวม และริมฝีปากไม่เท่ากันชัดเจน
แบบนี้ทำไงดีอ่ะ อยากแก้ใหม่ แล้วพักกี่เดือนถึงจะแก้ได้อ่ะค่ะ T T ตอนนี้เครียดมากๆ

อันนี้วันแรกหลังทำ

วันที่ 7 ( เมื่อวาน ) ฝั่งขวามือของเพื่อนๆ หมอเย็บไหมรั้งปากมาก
ปากล่างตัดไม่เท่ากัน ?

แสดงความคิดเห็น

รอดูตอนยุบก่อนดีกว่าค่ะอย่าพึ่งไปแก้เลย คงต้องเป็นเดือนกว่าจะยุบ  โพสต์ 2011-12-22 16:42
ผมว่านาจะรอดูให้มันยุบเข้าที่ก่อนอ่ะคับ ผมก็ทำมาแต่แค่ปากล่าง มันอักเสบด้วยรึเป่าคับบของผมวันที่ห้าก็ยุบแล้ว
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-10 10:27:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตัดไหมพุ่งนี้ หวังว่ามันจะยุบคะ   
แถวชลบุรีคัฟ
เป็นกำลังใจให้นะค่ะ เราก็เพิ่งไปทำมาเหมือนกันค่ะวันนี้ก็วันที่ 9 และ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-18 11:27:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
18 วันแล้วค่ะ ตกลงเราจิตตกไปเองแหละ เพราะมันเริ่มเข้าที่เข้าทางแล้ว  ^^
แต่ไหมยังละลายไม่หมด แอบเล็มออกเอง คุณหมอไม่ยอมตัดไหมละลายให้อ่า
เป็นกำลังใจให้ค่ะ
สู้ๆๆ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-22 23:50:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ปาก 22 วันพอดี  รอลุ้นว่าจะยุบกว่านี้มั้ย และจะเบี้ยวรึเปล่า จิตตก
แต่คุณหมอบอกถ้าไม่เท่ากัน หมอแก้ให้ฟรี ค่อยใจชื้นหน่อย
ขอให้ผ่านไปด้วยดีคับ หายไวๆคับ
ใจเย็นๆคับ  รอแผลหายดีสนิทก่อนค่อยว่ากัน ตอนนี้น่าจะยังไม่เข้าที่เท่าไหร่  
สู้ ๆๆ เด่วก็หายนนะ
ทำมาเท่าไหร่ครับเนี้ย

ด้านละ 8500 ค่ะ  โพสต์ 2012-2-28 20:10
เป็ฯเหมือนผมเลย ของผมก็เบี้ยวคับ จนปานนี้ก็ยังเบี้ยวอยู่ ถ้าไม่สงเกตุให้ดีๆ ก็ไม่มีใครเห็นว่ามันเบี้ยวคับ
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-20 22:52:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pwplusnn เมื่อ 2012-2-20 22:57

สรุปคุณหมอแก้ให้ค่ะ..
แต่เราไม่มั่นใจเลยอ่ะ

แต่ก็จองคิวกะหมอภูไว้เดือนเมษา ไม่รู้จะแก้กะหมอคนเดิม ( ไม่เสียตังค์ )

หรือแก้กะหมอภู แก้รูปปากใหม่หมดเลยดี ?

ปากจะสามเดือนละคะ
V
V

จองคิวกะคุณหมอไว้ 16 เมษาค่ะ คิดแรกตอนเที่ยง ว่าจะแก้ใหม่ทั้ง บน-ล่างเลย  โพสต์ 2012-2-28 20:09
ถ้าจะไปหาหมอภู ดีครับ  โพสต์ 2012-2-21 11:27
ภาพสุดท้ายก็สวยดีนะค่ะ
ภาพล่าสุดสวยดีค่ะ
แผลม้วนเข้าไปหมดหรือยังคะ?
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-28 20:06:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย zani_zaniza เมื่อ 2012-2-26 22:44
แผลม้วนเข้าไปหมดหรือยังคะ?

ม้วนเข้าเกือบหมดแล้วค่ะ.. คนมองใกล้ๆถ้าไม่สังเกตุก็ไม่เห็น
แต่ยังชาอยู่นิดหน่อย
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-28 20:07:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pwplusnn เมื่อ 2012-2-28 20:08
ต้นฉบับโพสต์โดย envy_poison เมื่อ 2012-2-23 20:00
ภาพล่าสุดสวยดีค่ะ

อันนี้แบบหุบปากเลยเหมือนว่าสวยค่ะ
แต่คุณหมอเย็บไม่ละเอียดเลย เนื้อมันเลยปูดๆ
ปากล่าง บาง-หนาไม่เท่ากันสองฝั่งอย่างชัดเจน ถ้าทำหน้านิ่งๆแล้วไม่งับปากนะ
กรณีทำปากนะคะ  คุณหมไม่ควรใช้ไหมละลายค่ะ  เพราะปากจะไม่ค่อยได้รูป
  และอีกอย่างต้องรอให้ปากหายบวมก่อนค่ะ  อย่าพึ่งกังวลเรื่งจะไม่เท่ากัน  เพราะเพื่อนเราทำมาเหมือนหมอเย็บไม่เท่ากันแต่พอแผลหายก็เท่ากันดีนะคะ (ปล.)เพื่อนทำกับหมอภูคะ
\\ ^^ หนูทำปากกระจับบน-ล่าง ที่ คลีนิครณวี  ตอนแรกบอกเอากระจับคล้ายอ้ำ++หมอบอกทำได้ok สบายมาก พอครบ3-4  เดือน เบี้ยวอะ แล้วหมอบอกจะทำให้ใหม่ พอทำใหม่ ปากซ้าย ขวา ไม่เท่ากันด้านซ้ายใหญ่กว่าด้านขวา ตรงกระจับหนูไม่เเหลมเลยอะ ออกแนวเป็นติ่งเหลี่ยมๆ เฉียงจากซ้ายไปขวา เนื่องจากปากสองด้านไม่เท่ากัน มันทำให้หุบปากแล้วมีรอยแหว่งแบบหุบปากไม่ได้ ตอนนั้นเครียดมาก เพราะหนูทำทั้งปากกับจมูกกับคลีนิคนี้เลยอะ  
     ++   หนูไม่รู้ว่าจมูกกับปากทำพร้อมกันได้ไหม แต่หมอทำให้หนูพร้อมกันเลย อะ
             ยิ่งจมูกหนูน๊ ทำ15000 เหมือนเอาแท่งอะไรมาวางไว้บนจมูกอะ ปลายจมมูกหนูงุ้มเข้าซะงั้น  แก้ต้องเสียตังอีก 20000up เพราะเขาบอกแก้ยาก ต้องตัดกระดูกหูมาเสริม คิดในใจว่าทำกูเปนอย่างนี้ต้องเสียตังเพิ่มอีกหรอว่ะ ..........ในตอนนั้นทั้งจมูกและปาก หนูเคลียดเลย แต่ปากแก้ฟรี แต่แย่ยิ่งกว่าเดิม จมูกพอแก้เสียเงินเพิ่ม เจ็บหูอีก แต่จมูกโอเคขึ้นแต่ความโด่งเท่าเดิม แง่ๆๆ  หนูถามว่าจะเอายังไงปากหนูแหว่งและหุบไม่ได้เนี่ย เขาบอกว่า ปากคนไม่เท่ากันหรอก แต่ถ้าอยากได้เท่าต้อง เอาไขมันตัวเองฉีดที่ปากอีก  อ่าววว ไงเปนงั้น อีกเปนหมื่น หนูเลยยอมปากแหว่ง มาเดือนกว่า   เจอรุ่นพี่ที่เปนกระเทยเขาเห็น เลยพาไปฉีดฟิวเลอร์ข้างที่ มันเล็กให้เท่ากะข้างที่ใหญ่ ตรงติ่งตรงกลางก็ฉีดเยอะหน่อย ให้มันดูไม่เหลี่ยม ++++ตอนนี้ปากหนู ok  ขึ้นมากหุบปากได้ แต่อยากได้ปากเดิมอ่าาา ฮือๆๆๆ
แล้วมีวิธีทำให้ปากมันดีขึ้นอีกไหมค่ะ อยากแก้อยู่อะค่ะ เครียดอยู่เลยแต่ยังไม่เครียดเท่าก่อนยังไม่ได้ฉีดฟิวเลอร์
หมอที่ไหนคับ
ต้นฉบับโพสต์โดย thecexex เมื่อ 2012-8-25 20:44
หมอที่ไหนคับ

ณรวี อะค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้