เจ้าของ: Maserati
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ศัลยกรรมเกาหลี] ถึงเกาหลี แล้ว การเดินทางมาเพื่อศัลยกรรม

[คัดลอกลิงก์]
พาอิติง นะคะ
อีกอย่างผมไม่ได้ด่า ไม่ได้ว่า ไม่ได้ใช้คำหยาบคาย แค่บางคำอาจจะดูแสดงอารมย์มากไป แต่เจตนาก็แค่อยากรู้เท่านั้น แล้วคุณที่เข้ามาเนี่ย ใช้ล็อคอินใครก็ไม่รู้..... คุณเป็นอะไรก็เรามากป่ะเนี่ย ที่นี่ประเทศไทยสังคมประชาธิปไตน มีสิทธิ์ มีเสียง ไม่ใช่เผด็จการ อีกอย่างเราก็ยังไม่ได้ก้าวก่าย หรือลุกลานสิทธิของ จขกท ไม่ได้มาบังคับว่าต้องเอารูปออกมารีวิว แค่บอกว่าน่าจะมี หรือทำไมไม่มี อ่านดูดีๆแล้วใช้สมองให้มากกว่าสติ เบื่อพวก...มากหว่า เล่นเน็ตมาหลายปีเจอพวกปากไม่สิ้นกิ่น..แบบนี้ มาเดือดร้อนแทนคนอื่นทำไม งง เบื่อ ลองไปเข้าไปเว็บพวก พันทิป อเมซอน ดูบ้างน่ะคุณที่เข้ามาว่าเราเนี่ยยยยยยยย

แสดงความคิดเห็น

ถ้าเป็นผมน่ ผมไม่รีวิวให้หรอก เสียเวลากับคน.........  โพสต์ 2013-3-21 21:35
ใครทำอะไรมาดีไม่ดีจะต้องชมกันอย่างเดียวว่างั้น  โพสต์ 2011-12-12 18:58
จะต้องทำเป็นเสแสร้งใส่หรอถึงจะชอบกันอ่ะ  โพสต์ 2011-12-12 18:57
ไม่เชื่อก็อย่าเข้ามาดูสิคะ  โพสต์ 2011-12-11 19:01
คุณ cristina ไม่ชอบไม่เชื่อจะเข้ามาดูเพิ่อ!!!!!  โพสต์ 2011-12-11 18:43
สู้ๆนะเป็นกำลังใจให้ ^0^ รอชมมมมมมมมมมม กลับมาแล้วมารีวิวให้ดูเยอะๆนะะะะ
ต้นฉบับโพสต์โดย prince1150 เมื่อ 2011-12-10 20:00
อีกอย่างผมไม่ได้ด่า ไม่ได้ว่า ไม่ได้ใช้คำหยาบคาย แค ...

เห็นด้วยกับคุณคนนี้อะคะ
น่าจะมีรูปมาลงประกอบให้ดูบ้าง เพราะหลายๆคนก็คงคิดที่อยากจะไปทำที่เกาหลีเหมือนกัน
จะได้!! เป็นแนวทางเลือกอีกทางให้อีกหลายๆคนด้วยไงคะ
เท่าที่เราอ่าน เค้าก็ไม่ได้จับผิดเหรอว่าอะไร  จขกท  เลย
แต่ยังไงก็เป็นกำลังใจให้ จขกท หายไวๆนะคะ
จะได้กลับเมืองไทย เพราะแฟน จขกท คงคิดถึงแย่ละ

อ่อ อยากดูรูป พอเค้าไม่ลงก้อเลยพูดแนวๆว่าไม่เชื่อ ถูกแล้วว่างั้น?  โพสต์ 2011-12-11 12:29
มาเป็นกำลังใจให้น๊ะ คะ ขอให้กลับมาแล้วหล่อแบบเกาหลีเลยยยยยยยยยยย
^-^ มาเป็นกำลังใจนะค่ะ หายไวๆเน๊อ
ใจเย็นสิคะ ทำไมใจร้อนกันจังเลย  รออีกสองสามวัน จขกท คงเอามาลงให้ดูนะคะ

เข้าใจว่าสองสามวันแรก เคสผ่าตัดใหญ่แบบนี้ คงบวมระบมสุดแล้ว ทำไรไม่สะดวกแน่ ๆ เลย

เห็นมี ตัดกราม วีไลน์ ตัดยุบโหนกอีก  คงนอนบนเตียงอย่างเดียว แน่ ๆ  ไหนจะมีสายระบายเลือด ในหน้าอีก

เห็นใจเจ้าของกระทู้นะคะ เค้ามาบรรยายให้ฟังก็เป็นบุญแล้วค่ะ ฮ่าๆ ขอให้หายเร็ว ๆ แล้ว เอารูปมาให้ดูด้วยนะคะ จะเอามาให้ดูตอนหายบวมแล้วก็ได้ เราก็รอได้ค่ะ เราใจเย็น  สู้ ๆ ค่ะ

กำลังใจล้มหลามในเว็บดั้งโด่งค่ะ อย่านอยสกับบางความเห็นแล้วหนีหายไปเลยค่ะ คนรอดูผลงานกันเยอะเลย

จริงๆ  โพสต์ 2011-12-11 10:03
ตอบกระทู้ prince1150 ตั้งกระทู้

ประชาธิปไตย คือ การมีสิทธิออกเสียงและแสดงความคิดเห็นมันก็ใช่ เราไม่เถียง
แต่ประชาธิปไตย มันก็ต้องยึดหลักความถูกต้องและเหมาะสม และให้เกียรติผู้อื่นด้วย
ไม่ใช่มาใช้ถ้อยคำแบบใส่อารมย์เกินเหตุและไร้มารยาทแบบนี้

เราเชื่อนะว่าคนส่วนใหญ่ที่เขาอ่านคอมเม้นของคุณอ่ะก็คงรู้สึกไม่ดีนักหรอก
ประชาธิปไตยคือเสียงส่วนใหญ่ที่เหมาะสม
ไม่ใช่เสียงข้างน้อยที่ไร้มารยาท สักแต่จะแสดงความคิดเห็นแบบ.......

สำหรับเรานะแค่ จขกท. มาบรรยายเล่าให้ฟังเราก็รู้สึกดีแล้วคุณ
ถึงมันจะไม่มีรูปภาพอะไรเลยก็ตาม แต่เราก็ยังรู้สึกว่ากระทู้น่าติดตามน่าสนใจมาก
ถึงไม่มีภาพรีวิวเราก็ชอบ เพราะหาไม่มีหรอกคนที่ไปเกาหลีแล้วมาเล่าแบบนี้อ่ะ
ส่วนเรื่องที่ว่าจะน่าเชื่อถือหรือไม่มันก็แล้วแต่วิจารญาณของคนอ่านเขา
ใครไม่เชื่อไม่ชอบ ก็ไม่ต้องเข้ามาดูเข้ามาอ่าน เพราะมันไม่มีรูปรีวิว กด x ไปเลย
เสียเวลาอ่านเปล่าๆ แต่สำหรับเรา เราเชื่อ ก็จะยังคงติดตามและอ่านต่อไป.....^^

เห็นด้วยครับ  โพสต์ 2013-3-21 21:36
เห็นด้วยคะๆ  โพสต์ 2011-12-11 19:00
like++++  โพสต์ 2011-12-11 19:00
ถูกใจ..เห็นด้วยโดน!!  โพสต์ 2011-12-11 10:13
ถ้าใครคิดว่าสิ่งที่ จขกท. นำมาเผยแพร่ไม่น่าเชื่อถือ และอ้างหลักประชาธิปตัย งั้นก็ขอรบกวนให้ใช้หลักประชาธิปตัย คือ คุณไม่เชื่อ คุณก็มีสิทธิ์ไม่ต้องเข้ามาดูหรือ รับรู้กระทู้ที่ไม่น่าเชื่อถือนี้ได้เช่นกันนะคะเราว่า คือ เราไม่ได้มีเจตนาไม่ดีอะไร หากมันมีข้อน่าสงสัยอย่างที่ว่ามาซึ่งมันก็อาจจะเป็นแบบที่คุณคิดก็ได้ แต่ถ้ามันไม่ได้เป็นแบบนั้นหล่ะ เราว่าน่าเห็นใจ จขกท.นะคะที่มีจิตใจอยากจะแบ่งปัน (ทั้งๆจริงๆแล้วไม่จำเป็นเลยอ่ะ) แล้วต้องมาเจอคำพูดอะไรแบบนี้อ่ะ เพราะฉะนั้นเพื่อไม่ให้เป็นการเสียบรรยากาศที่ดีๆในการแบ่งปัน หากคุณไม่เชื่ออยู่แล้ว ก็ขอให้ใช้สิทธิ์ม่ต้องเข้ามาอ่านกระทู้นี้น่าจะดีกับทุกฝ่ายนะคะ

เห็นด้วอย่างมากคะ  โพสต์ 2011-12-11 19:02
เห็นด้วยกับสองเรปบน เท่าที่เล่นมา2-3 ปี รีวิวศัลยกรรมเกาหลี มีแค่ จขกท นี้ คนเดียว

อีกรายนานมากแล้วเป็นผู้หญิงทำตากับจมูก แต่ลงรูปก่อนหลังเท่านั้นไม่ให้รายละเอียดอะไรเลย

ผมก็รอแค่ จขกท สะดวกเมื่อไหร่ก็เอารูปมาลง คุณ prince เล่นพันทิปไม่แปลกที่คุณจะสงสัย แต่คำพูดที่คุณใช้มันดูระรานและไม่มารยาท อ่ะครับ
แง่ววววววว ใช้ ใครๆก็ อยากเห็นรูปป อาจจะเพราะว่า อยากให้ทุก อย่าง หายแล้ว มารีวิว ทีเดียว คริคริ ใจเย็นๆ5555555555555555
เห็นด้วยอะครับ อยากดูรูปอะครับ
ไม่มีแม้แต่รูปเดียว
เบื่อพวกรอกันไม่เป็น

แหะๆ จขกท หายเร็วๆนะคะ ดีใจนานๆจะมีรีวิวจากเกาหลีมาซักที
อยากเห็นๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆมากที่สุด  อยากจะรู้ว่าหมอเกาหลี กะหมอไทยใครเก่งกว่ากัน
เอารูปลงเถอะค่ะ คนเถียงกันใหญ่แล้ว อิอิ เราก้ออยากดูบรรยกาศที่โน่นเหมือนกันแหล่ะมันอาจจะช่วยในการลดความเสี่ยงลองไปได้บ้างสำหรับคนที่คิดจะไปทำศัลยกรรที่โน่น อ่ะค่ะ
หายไวๆๆ แล้วมาวิวนะคะ น่าสนใจมากค่ะ

(เราเข้าใจคุณ จขกท นะค่ะถ้าเพิ่งทำเสร็จมาใหม่ๆทั้งหน้าคงเจ็บระบมไปหมด)
แต่ยังไงถ้าเริ่มดีขึ้นแล้วก็อย่าลืมมาลงรูปให้เพื่อนๆได้ชม+เป็นแนวทางให้คนที่สนใจนะค่ะ
หายไวๆจ๊า
ถ้าอยากดูรูปพูดดีๆก้อไม่ นี่พูดแารมประมาณ จขกท โกหก นี่มันพึ่งทำ แล้วคอมเม้นแรก จขทก ยังไม่ได้ทำด้วย ซ้ำ จะให้ถ่ายประเทศ การเดินทาง ถ้าเป็ฯเราๆก้อไม่ลง ใครมันะไปรู้ว่าคุณต้องการอะไร ไม่ใช่สารคดีท่องเที่ยว แล้วจะบอกให้ ถ้าคุณอยากดูรูป ควรจะพูดว่า จขกท ยังไม่ได้ลงรูปเหรอครับ ยังไงถ้าว่างๆ หรือทำหายดีแล้ว ช่วยลงรูป รีวิวตั้งแต่สถานที่ทำ การเดินทาง หรือหลังศัลยกรรม หน่อยนะครับคิดว่าคงมีชาวดั่งโด่งอยากจะหาข้อมูลเหมือนกัน  แต่เนื่องจากภาษาและค่าใช้จ่ายที่สูงเพื่อนๆในดั่งโด่งจะได้นำข้อมูลของคุณมาตัดสินใจไงครับ สุดท้าย ขอเป็นกำลังใจมห้ จขกท นะครับ สู้ๆครับ.... ผมว่า เนื้อความตีออกมาก้อคล้ายๆประโยคสั้นๆของคุณแต่คนฟังรู้สึกแย่นะครับ แล้วเวลาก้อพึ่งผ่านมาไม่นาน ถ้า จขกท หายไปซักเดือน แล้วคุณจะมาพูดในแบบของคุณ คงไม่มีใครรู้สึกว่าคุณเสียมารยาทเท่าไรหรอก แล้วคนที่เห็ฯด้วยอะ กรุณาแยกประเด็นให้ออกว่าเค้ากำลังพูดถึงอะไรกัน ทุกคนก้ออยากดูรูป ในความมีมารยาทในการพูด เค้าพูดหันถึงมารยาทอยู่ กรุณาเข้าใจประเด็ฯด้วย ขอบคุณครับ

Like ด้วยคนค่า  โพสต์ 2011-12-13 14:33
like ka ^^  โพสต์ 2011-12-11 17:23
ใจเย็นๆกันหน่อยนะทุกคน เจ้าของกระทู้เค้ากลัวหมดแล้วจ้ะ

กลัวเหมือนกันกลัวเค้าไม่อยากลงแล้ว ถ้าเป็นเราเราก็ถอยน๊า  โพสต์ 2011-12-11 16:07
น่าน้อยใจแทนเจ้าของกระทู้นะคะ
อุตส่าห์มาแชร์ โดนด่าฟรีซะงั้น...
รอดูอยู่นะ :)
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้