ดู: 2542|ตอบกลับ: 15
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

จะทำดั้งจูก

[คัดลอกลิงก์]
1#
โพสต์ 2011-11-30 22:32:15 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย natchanonn เมื่อ 2011-11-30 22:33

เป็นกำลังใจ ให้ จขกท.นะครับ ที่มาแชร์ประสบการณ์ให้เพื่อนๆในเว็ปอ่าน
แสดงว่า หมอที่ทำให้ไม่มีจรรยาบรรณเอาซะเลยนะครับ จขกท.อย่ากลับไปทำหมอเดิมเลยครับ
ผมคนนึงแหละที่มีเกณท์ ในการเลือกหมอ
1.หมอมีฝีมือ(คนใกล้ตัวหรือคนที่ไม่ไปมาที่เรารู้จักจริงๆไปทำมา ไม่ใช่เห็นจากกระทู้ทางเว็ปแล้วก็เชื่อ เพราะผมคิดว่า การศึกษาตามกระทู้เชื่อได้เป็น เนวิเกเตอร์ แต่จะเชื่อหมดไมได้เพราะหน้าม้าเยอะมาก)
2. เวลาปรึกษากับหมอ หมอตอบโจทย์เราได้ถูกกว่าหมอท่านอื่นมากน้อยแค่ไหน จรรยาบรรณหมอเป็นยังไง
อย่างเช่น หมอที่ผมไปปรึกษา ผมจะจมูกไปปรึกษาหมอมา 5 หมอ หมอแต่ละท่าน ราคา ท๊อปของประเทศเลยครับ แพงมากเพราะคิดว่าของแพงมักจะดี แต่ผมคิดผิด ผมไปปรึกษาหมอคนสุดท้ายนี่แหละที่ราคาไม่แพงมาก คนทำเยอะผมก็คิดเลยว่า 1.คนทำเยอะอย่างนี้หมอจะเอาใจใส่เราได้ดีหรอ 2.ราคาถูกแบบนี้บริการหลังการขายหรือซิลิโคนจะดีหรอ ผมคิดแบบนี้ แต่พอมาปรึกษาหมอท่านนี้ผมก็รู้เลยว่าผมคิดผิด
จรรยาบรรณหมอดีมาก หมอท่านยังไม่แนะนำให้ผมทำอีกบอกจมูกผมดีอยู่แล้วโด่งสูงอยู่แล้ว ถ้าจะทำควรทำแบบโอเพ่น ราคา.... แล้วหมอก็ดูในใบกรอกประวัติผมแล้วบอกว่า อายุผมยังไม่สมควรทำนะ เพราะจมูกมันยังโตได้อีก ผมอายุ 20 แล้วนะ ผมปรึกษามา 4 ท่านผมไม่เคยเจอท่านไหนที่ทักผมอย่าเพิ่งทำเลย หมอบอกอายุ 24-25 ค่อยมาทำดีกว่า จะไดอยู่ได้ดีๆ ครั้งเดียวจบไปเลย ทีแรกผมก็เซงอะนะ แต่คิดในแง่ดีว่าเอ่อ หมอเขาพูดดีวะ แล้วผมไปปรึกษาผมก็พาแม่ไปด้วยทุกครั้ง แม่ผมยังพูดเลยว่า ชอบหมอคนนี้นะ ถ้าทำอยากให้ทำกับหมอคนนี้

3.บริการหลังการขาย.******* เป็นสิ่งที่ผมต้องถามเวลาปรึกษาเสดตลอดครับว่า ถ้าผลไม่พอใจหรือพลาด แก้ฟรี หรือป่าวยังไง
4. สถานที่

บ่น มาซะยาว อิอิ

ยังไงก็แล้วแต่เป็นกำลังใจให้ จขกท.นะครับสู้ๆ ต่อไปทุกปัญหามีทางออกนะครับ บางทีจังหวะที่เราทำตอนนั้น ดวงเราอาจจะยังไม่ดีเพราะเจอหมอแย่ๆ แต่คนเราคงไม่ซวยไปทุกครั้งหรอกครับ ศึกษาหาข้อมูลมากๆนะครับ ที่สำคัญพี่ๆ ที่ผมรูจักแล้วคุยด้วยหลายคนในเวปนี้และเวปโดดเด่น เขาแนะนำผมเลยว่า ศึกษาหาข้อมูลหมอ ดูรีวิว เป็นแนวทางพออย่าไปเชื่อหมด เพราะหน้าม้าเยอะเหลือเกิน
ขอเล่านิดนึง ผมอะเคยเกือบหลงไปจองคิวทำกับหมอ.....ท่านนึงแล้ว เพราะดูจากกระทู้นี่แหละ หมอดีอย่างนั้นอย่างนี้ แต่พอได้โทรคุยกับพี่ท่านนึงที่เขาอยู่ในเวปนี้มานานกว่า 5 ปี เขาก็บอกว่า "น้องไม่ใช่ว่าหมอไม่เก่งนะ หมอก็เก่งแหละ ในเคสหลุดก็มีเยอะ มีกันทุกหมอแหละ แต่หมอท่านนี้คนหลงไปทำเยอะเพราะหน้าม้าเขาเยอะในเว็ปนี้" ผมเลยเข้าใจ

อยากทราบว่า จขกท.ทำกับหมอท่านไหนครับ รบกวนหลังไมค์ทีครับ ถ้าไม่สะดวกจะเก็บข้อมูลลลล

แสดงความคิดเห็น

อยากรู้ว่าหมอไหน รบกวนหลังไมค์ด้วยนะค่ะ  โพสต์ 2011-12-16 15:18
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้