เจ้าของ: natchanonn
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ขอความรู้จากผู้มีประสบการณ์ ครับ

[คัดลอกลิงก์]
1#
โพสต์ 2011-11-17 00:51:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
จากประสบการณ์พี่น่ะ หายเร็วหรือช้าขึ้นอยู่กะการดูแลรักษาและเนื้อเยื่อแต่ละคน ของพี่บวม เหลือง. เขียว หนึ่งสัปดาห์. ตอนนั้นสิบปีแล้วอ่ะ ยังไม่มีเทคนิคอะไรเหมือนตอนนี้. ถ้าตอนนี้เห็นน้องๆนิยมดื่มน้ำมะพร้าว ใบบัวบก ทานยาหยุนหนาน ทำให้แผลหายเร็ว. แต่ถ้าจะให้ดีก็รอปิดเทอมยาวดีกว่าจะได้พักนานๆ อาทิตย์แรกก็อย่าเพิ่งไปข้างนอกฝุ่นเยอะ เดี๋ยวอักเสบ ลองไปคลิ๊กหัวข้อจมูกในเวปนี้แล้วก็ลองอ่านๆจากกูรูทั้งหลายน่าจะได้คำตอบที่ดีเลยล่ะค่ะ พี่ก็อ่านมาเหมือนกัน รู้สึกว่า เดี๋ยวนี้เขาพัฒนามากแผลหายเร็วดีค่ะ.
2#
โพสต์ 2011-11-17 19:51:05 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เดือนแรกอ่ะค่ะ ต้องระวังเป็นพิเศษ อย่าไปกระทบกระเทือนจมูกมาก  เท่านั้นเองค่ะ พี่เองก็จะไปทำรอบ 5 ก็คุณหมอศรัณย์แบบโอเพ่น คงต้องดูแลมากๆ เช่นกันค่ะ
3#
โพสต์ 2011-11-17 20:44:33 | ดูโพสต์ทั้งหมด
บอกได้จ้า ไม่มีปัญหาอะไร เลย รอบ 3-4 นี้พี่ทำกะหมอคมกริช เมื่อสิบปีก่อนอ่ะ ปลอดภัยดีจ้า ไม่มีปัญหาอะไรเลย เป็นทรงธรรมชาติ  แต่พอดีพี่จะไปทำตาสองชั้นกะหมอศรัณย์ แล้วพี่เชื่อเรื่องพวกโหงวเฮ้งอ่ะ อยากให้จมูกมีหยดน้ำและดูโด่งกว่านี้ ก็เลยจะไปแก้ทรงใหม่เท่านั้นเอง คือ อยากสวยอ่ะ ว่างั้นแล้วกัน 555+

ส่วนหมอคมกริช ทำเบามือ พี่จำได้ว่า 25 นาทีเสร็จ พี่แบบงงเลย ทำมาสิบปี ปลอดภัยดีมากค่ะ ตอนนั้น 6,000 บาทเอง เห็นราคาตอนนี้แล้วตกใจมว๊ากกก  แพงเท่าตัวตามกาลเวลา
4#
โพสต์ 2011-11-18 01:20:40 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทำได้หรือไม่ขึ้นอยู่กะโครงจมูกเดิมของน้องอ่ะค่ะ. อย่างจมูกพี่สั้นอยากได้หยดน้ำก็ต้องทำแบบโอเพ่น. หมอท่านอื่นพี่ไม่ได้ศึกษาอ่ะค่ะ พี่จะเลือกดูหมอที่มีรีวิวเสียน้อยที่สุด หรือไม่มีเลยยื่งดีค่ะ วิธีการของพี่คือพิมพ์ชื่อหมอที่เราต้องการศึกษาลงในกูเกิ้ล เดี๋ยวผลก็ออกมาเองค่ะ.

แบบโอเพ่นใช้กระดูกอ่อนในจมูกมาทำหยดน้ำได้ หรือใช้แผ่นซิลี่เทียมเทคนิคเกาหลีมาใส่แทน อันนี้พี่ศึกษาหมอศรัณย์มาอ่ะค่ะ  ที่พี่ตอบได้คงเป็นหมอคมกริช เท่านั้นที่พี่ทราบค่ะ. ส่วนหมอศรัณย์พี่ศึกษาจากเวปนี้และเวปอื่นๆ. อีกทั้งดูหน้าตาหมอแล้วรู้สึกว่าคนนี้เราวางใจให้เอามีดมาวางหน้าเราได้.   อิอิ.  
น้องก็ลองศึกษาไปเรื่อยๆ. อย่าเพิ่งรีบร้อน. เดี๋ยวนี้ดีนะมีเนตให้เล่น. ทำให้รู้กว้าง สมัยพี่อ่ะเป็นแบบเพื่อนบอกมาก็ตามเพื่อน. พอแก่มาก็เลยแก้หลายรอบ. ไหนๆน้องคิดจะโดดเข้าสู่วงการศัลยกรรม. อ่านไปเรื่อยๆอ่านให้นานๆ ดีกว่าจะได้เจ็บตัวที่เดียว ไม่เปลืองเลือดและเงินหลายที.  อิอิ
5#
โพสต์ 2011-11-18 02:02:12 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อันนี้ไหนๆจะไปปรึกษาหมอศรัณย์แล้ว ฝากถามมาให้พี่ด้วยแล้วกันค่ะ เพราะพี่อยู่ไกลมาก ยูเค พี่จองผ่าไว้แล้ว ปีหน้าช่วยถามมาแล้วมาเล่าให้ฟังด้วยน่ะค่ะ อิอิ
6#
โพสต์ 2011-11-18 02:15:54 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เรื่องกระดูกอ่อนในจมูกว่ามันอยู่ตรงไหนอ่ะค่ะ ขอบคุณค่ะ
7#
โพสต์ 2011-11-18 04:25:22 | ดูโพสต์ทั้งหมด
Uk. สก๋อตแลนด์ค่ะ
9#
โพสต์ 2011-11-20 00:32:21 | ดูโพสต์ทั้งหมด
19-20 ยังเด็กอยู่จริงๆ อ่ะแหละ ค่ะ สมัยพี่เริ่มทำใหม่ๆ ก็  18 ปีอ่ะ ต่อมาก็ต้องแก้อีก 3 รอบเพราะโตแล้วหน้ามันเปลี่ยนอีก  ตัดสินใจดีๆ แล้วกันค่ะ คิดนานๆ อย่าใจร้อน จะได้ไม่ต้องเจ็บตัวหลายรอบ  ไม่เปลืองเงินหลายรอบด้วยค่ะ  จมูกศัลยกรรมต้องอยู่กะเราไปอีกนานๆ ไตร่ตรองให้รอบคอบน่ะจ้า หนุ่มน้อย
10#
โพสต์ 2011-11-20 01:31:34 | ดูโพสต์ทั้งหมด
กะหมอศรัณย์พี่จองคิวเรียบโร้ยเดือนกุมภาปีหน้าค่ะ. ทำตากะจมูกแบบโอเพ่น ผู้ชายสิบเก้ายี่สิบยังสูงได้อีกน่ะ ผู้หญิงนี่สิบแปดก็ไม่สูงแล้วอ่ะ แต่ถ้าน้องอยากทำจริงๆ หมอเขาก็คงทำให้ค่ะ. แต่พอโตมาก็จะอยากแก้อีกแบบพี่ อิอิ.
ปล. ตัวสูงของพี่หมายถึงการเจริญเติบโตอะค่ะ. ถ้าอยากเห็นจมูกผู้ชายแบบโอเพ่นไปเวปโดดเด่นดูคนชื่อพี่กรkornky อ่ะค่ะ เขาทำกะหมอศรัณย์มาเพื่อเป็นแนวทางให้น้องได้ค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้