ดู: 5726|ตอบกลับ: 15
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ฟิลเลอร์/โบท๊อกซ์/ร้อยไหม] รีวิวการฉีด Filler ใต้ตา ระยะเวลาเกือบ 7-8 เดือน

[คัดลอกลิงก์]
น่ากลัวมากคะ. จะเป็นกำลังใจให้. สู้ๆนะคะ. ต้องมีทางออกที่ดีเสมอ
ไม่ทราบทำกับหมอไหนเหรอคะ
ฉีดเพื่อไรอ่ะ
หายเร็วๆนะคร้าสูๆๆ
หายเร็วๆนะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ
ขอให้หายเร็วๆนะคะ
เป็นกำลังใจให้สู้ๆนะคัฟ
เป็นไรอ่้ะค่ะ น่ากลัวมากเลยอ่ะ
หายเร็วๆๆๆนะค่ะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ
อันนี้ฉีดกับนายแพทย์หรือเปล่าครับ หรือฉีดตามคลีนิค
มีประเด็นน่าคิด 2 ประเด็นคือ
1. การฉีดโดยไม่ใช่คุณหมอฉีด จึงทำให้ฉีดไม่ถึงชั้นผิวหนังชั้นใน หรือพูดแบบชาวบ้านให้เข้าใจง่ายคือ ฉีดไม่เป็นเลยฉีดต่ำจึงทำให้ตัวยาอยู่ในชั้นหนังกำพร้า พอนานไปเข้าตัวยาก็ยิ่งจะจับกลุ่มชัดขึ้น จนแดงขึ้นมา
2. ตัวยาที่ฉีด ใช่ ฟิลเลอร์ จริงหรือไม่ ตอนที่คุณหมอดึงยาเค้าได้นำตัวยามาให้ดูหรือไม่ ได้ตรวจสอบหรือศึกษามาก่อนหรือไม่ว่า ฟิลเลอร์ มียี่ห้ออะไรบ้าง แล้วมีข้อดีข้อเสียของแต่ละยี่ห้ออย่างไร
เข้าไปดูที่อัลบั้มมาแล้วน่ากลัวมากคับ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-25 09:44:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hyaluron เมื่อ 2011-11-25 09:44

รูปทั้งหมดอยู่ในอัลบั้ม สยองแน่นอน
เห็นเพื่อนๆที่มีปัญหาหลังฉีดฟิลเลอร์แล้วอยากแนะนำว่าควรศึกษาข้อมูลให้แน่ใจก่อนที่จะตัดสินใจฉีดฟิลเลอร์นะคะเพราะหากผิดพลาดไปแล้วจะทำให้เสียทั้งเงินและเวลาที่สำคัญทำให้ขาดความมั่นใจในตัวเอง แต่ก็ขอเป็นกำลังใจให้หายเร็วๆนะคะ แต่อยากแนะนำให้เพื่อนๆ ที่อยากฉีดฟิลเลอร์ทุกชนิดแล้วไม่อยากผิดหวังลองปรึกษาคุณหมอที่ SK คลีนิกดูนะคะ เพราะเป็นหมอที่มีความชำนาญเฉพาะทางและที่สำคัญฟิลเลอร์ทุกตัวได้รับ อย. ทั้งสวยและปลอดภัยด้วยค่ะ เบอร์ติดต่อค่ะ 086-9061161
ฉีดกับหมอที่ไหนมาคะ น่าจะลงไว้ด้วยนะจะได้เป็นการเตือนเพื่อน ๆที่จะไปฉีดด้วย
แต่ยังไงก็ขอเป็นกำลังใจให้นะคะ ขอให้หายไวไวคะ
ไปปรึกษาหมอหาวิธีแก้ไขหรือยังคะ  
ไปปรึกษาหมอหาวิธีแก้ไขหรือยังคะ  
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้