ดู: 2217|ตอบกลับ: 8
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เพื่อนๆ คัยกลัวเข็มตอนฉีดยาชาที่จมูกบ้างๆ เจ็บจี๊ด

[คัดลอกลิงก์]
คือเรากำลังจะไปแก้จมูกใหม่แต่ยังทำใจกับการโดนฉีดยาชาไม่ได้เลย มันเจ็บจิงๆความเจ็บตอนโดนฉีดครั้งแรกมันยังอยู่ในใจตลอด ทำไห้เรากลัว อ่ะ คัยเป็นแบบเราบ้างป่าว ฉีดยาชาทีน้ำตาไหลเลย คัยมีวิธีที่ไม่ทำให้เจ็บบ้างไม๊ แล้วพวกยาหลอดที่เราไว้ทาให้ชาอ่ะ มันช่วยได้ป่าว กลัวมาก แต่ก็ยากจะทำจมูกใหม่
คิดเหมือนกันเลยค่ะ เพราะทุกเคสที่มาเล่าให้ฟังบอกว่าฉีดยาชานี่เจ็บที่สุดในชีวิต ตอนทำเลยขอหมอแบบวางยานอนหลับอ่ะคะ ลองถามหมอดูนะคะว่ามีหรือป่าว อาจจะได้เพิ่มค่ายาค่ะ แต่เรายอมนะ หุหุ

แสดงความคิดเห็น

ง่าของคุณหมอเค้าไม่มียานอนหลับอ่ะค่ะ ต้องทำใจอย่างเดว อิอิ  โพสต์ 2011-11-12 22:35
เหมือนกันค่ะ...ตอนนั้นล่ะเจ็บมากกว่าตอนกรีดหรือตอนใส่ซิลิโคนอีกอ่ะ
ไอ้เราก็น้ำตาไหลซะ...5555555

ช่ายๆ เจ็บจริงๆ อิอิ  โพสต์ 2011-11-12 22:35
ใช่คะ เจ็บที่สุดคือตอนฉีดยาชานั่นแหละ ตอนแรกคิดว่าทนได้ อยู่ๆน้ำตาแอบไหลออกมาเอง
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-12 23:11:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ aingonberriezz ตั้งกระทู้

ช่ายค่ะคิดแล้วก็กลัวเพราะเรากำลังจะไปแก้จมูกไหม่ กลัวตรงฉีดยาสุดๆ

เปนกำลังใจให้ละกันนะคะ  โพสต์ 2011-11-12 23:13
กำลังจะไปทำกับหมอสยาม....แต่ยังทำจัยกะการโดนฉีดยาชาไม่ได้เรย. กลัวพอถึงวัน จัยจะฝ่อสะก่อน .....  คียมีวิธีดีๆที่ทำให้การฉีดยาชาทุเลาลงบ้าง????
เจ็บเหมือนกันคร่า แต่คิดซ่ะว่าเจ็บแค่นี้ไม่ถึงตาย พอทนไหว เข็มที่2-3 ก้อค่อยๆหายเจ็บแระ
ต้นฉบับโพสต์โดย Wow_Aoomzz เมื่อ 2011-11-12 23:22
กำลังจะไปทำกับหมอสยาม....แต่ยังทำจัยกะการโดนฉีดยาชาไ ...

มะต้องกัวค่ะ^^คุณหมอกะพี่ๆผู้ช่วยที่นี่ใจดีมากกกก พี่ๆจะจับมือเราไปกำไว้เพื่อให้กำลังใจเราตอนฉีดตลอดเลย ทำให้เรารู้สึกอุ่นใจขึ้นมากเลยค่ะ^^

จร้า รุสึกดีขึ้น เยอะเลยจร้า ขอบคุณค่ะ  โพสต์ 2011-11-13 20:04
คิดว่าแปปเดวค่ะไม่ถึง3นาทีต่อจากนี้ ฉันจะสวยแล้วๆๆๆ^^จะทำให้ฮึดสู้ได้เยอะเลยค่ะ อิอิ

อืมเป็นความคิดที่ดีมากเลยค่ะ ขอบคุณนะค่ะ หายกลัวขึ้น ละ  โพสต์ 2011-11-13 20:04
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้