ดู: 26152|ตอบกลับ: 32
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] เสริมคาง ด้วยซิลิโคน 4000 บาท

[คัดลอกลิงก์]
คือว่าผมอยากเสริมคางอ่ะครับ พอดีช่วงปิดเทอม ก็เลยไปปรึกษาหมอทวี อุดร เสริมคาง ราคาแค่ 4000
มันถูกจนผมกลัว แต่เท่าที่ปรึกษากับคุณหมอดู หมอก็ให้ดูเคสคางที่มาทำกับหมอ ทั้งมาแก้และเสริมใหม่ รูปทรงก็ถือว่าโอเคครับ เลือกได้จะเอายาวลง หรือนูน หรํอทั้งยาวนูนก็ได้ครับ หมอดหลาเอาเอง แต่ก็มีซิลิโคน นิ่มอีก 5000 6000 8000
แต่ที่สี่พันนี่คือศซิลิโคนแข็งญี่ปุ่นอ่าครับ ผมเลยมีความกังวลเล็กน้อยว่าจะทำดีมั้ย เพราะคาง ถ้าพูดถึงหมออื่นก็หมื่นอัพหมด มันถูกมาก
จนทำให้ผมลังเลอ่าครับ ไงวบกวนพี่ๆสุดสวยสุดหล่อ ช่วยแนะนำด้วยน่ะครับ
   ขอบคุณครับ ^^
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-8 15:26:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เงียบเหงา ^^
ถูกจนน่ากลัวอ่ะค่ะ ถ้าทำแล้วเป็นกังวลก็อย่าทำเลยค่ะ
หมอทวีเปิดคลินิกรักษาโรคก้อเก็บค่ารักษาไม่แพงนะคะ  ถือว่าถูกมาก   เสริมจมูกก้อไม่แพงค่ะ ก้อไม่แปลกที่จะเสริมคางในราคาที่ถูก  เพราะต้นทุนก้อคงไม่มากมายอะไร  คุณหมอคงคิดราคามิตรภาพ   คนไม่รวยก้อสวยได้  ถ้าทำแล้วมารีริวด้วยนะคะ   อยากทำคางเหมือนกัน  ทราบเวลาเปิดคินิก   เบอร์โทรไหมคะ   ถ้ามีขอด้วยนะคะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-9 11:09:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
042 241838 ครับ คงเปิดเหมือนคลีนิคทั่วไปอ่ะครับ แล้วพี่สนใจมั้ยครับ ผมง่ะ แอบหวั่นๆในราคาอ่ะครับ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nonono เมื่อ 2011-11-9 14:43

เลือกทำที่ๆสบายใจดีกว่านะคะ
หน้าเรามีหน้าเดียวค่ะ
แล้วเคยเหฌนคนที่เคยไปทำมั้ยละคะ...เราก็ว่าถูกดีนะ แต่จะสวยมั้ยอันนี้ไม่รู้ ไม่ลองเข้าไปปรึกษาหมอดูละคะ  ถ้าทำแล้วเอารูปมาแบ่งกันดูด้วยนะคะ  ถ้าสวยหมอดังเลย เพราะถูกมากจิงๆ  อิอิ
ถ้ากังวลก็ขอดูผลงานก่อน-  หลังทำ ผลงานที่ผ่านมาอ่ะค่ะ   ส่วนใหญ่ จะมีแฟ้มทุกคลีนิคนะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Warin21 เมื่อ 2011-11-16 03:55

ดูผลงานเก่าๆหมอ ถ้าถูกจัยก้ทำเรยคะ หมอคิดราคาไม่แพงก้ดีแล้วคะ ใช้ซิลิโคนเหมือนกัน มีประสบการณ์ทำคางด้วย

ขอนอกเรื่องนิดนึง ของเราจัดฟันแบบเซรามิคที่ คลีนิคหมอฟัน ในอำเภอนึง หมอคิดราคา 45,000 บาท ซึ่งเคยไปสอบถามในตัวเมือง หลายๆจังหวัด เขาคิดราคาให้ 55,000-65,000 อัพ หมอทำละเอียดมาก กาวยิงเหล็กติดฟันก้เก็บงานได้สวย เหล็กตัดให้ไม่เคยเกี่ยวกะพุ้งแก้ม ใช้เวลาเช็คเครื่องมือแต่ละครั้งนาน 20-30 นาที วิเคราะห์ใหม่ทุกเดือน ถูกก้ไม่ได้แปลว่าไม่ดีคะ ดีก้ไม่ได้แปลว่าต้องแพงเสมอไปคะ

เราว่าราคาทำศัลยกรรมแต่ละหมอที่ไม่เท่ากัน ก้ขึ้นอยู่กับหมอว่าจะตั้งเท่าไหร่ + ประสบการณ์
อยู่ที่เราจะเลือก และ พึงพอจัยของหมอคนไหนคะ เหมือนเราเลือกกระเป๋าแบรนด์เนม แพงก้ซื้อ เพราะเปนความสุขทางจัย 555
หมอไหนยิ่งดัง ยิ่งอัพราคาคะ

แสดงความคิดเห็น

ที่ราคาแพงเพราะบางทีลูกค้าเริ่มเยอะเริ่มดังก็มีนะครับจะถือสบกานมาก  โพสต์ 2012-4-20 11:01
ใช่ ๆ เห็นด้วย ถูกไม่ใช่ว่าไม่ดีเสมอ  โพสต์ 2012-3-9 14:38
หมอทวีอยู่แถวไหนคะปีใหม่กลับอุดรจะทำบ้าง เลือกซิลิโคนนิ่มค่ะ ดี  โพสต์ 2011-11-16 22:19
ใช่ครับ พี่พูดได้โดนมากก และมันก็เป็นสัจธรรมของวงการศัลยกรรมด้วย  โพสต์ 2011-11-16 13:11
พีคเป็นคนอุดรร '  แต่พีคไปศัลยกรรมที่สกล เพราะได้ยินกิตติศักดิ์ของหมอทวีแล้วว ' น่ากลัวมาก
วันนั้นอะ พีคไปตัดไหมกะหมอทวี ใช่ไหมคั๊บ เพราะวันนั้นรีบ เลยไม่มีเวลาไปตัดไหมที่ญานิศาคลีนิก สกล '
และมันครบเจ็ดวันแล้วว    ตอนตัดไหมอ่ะหมอพูดว่า แผลจะฉีกไม่ฉีกไม่รู้ด้วยนะ เพราะหมอตัดอย่างเดียว ถ้าฉีกก๊ไปแก้ที่คลีนิกที่คุณทำมาเลย   โอ้ยยย! นี้หรอคำพูดของคนเป็นหมอ หมอน่าตาเหมือนอาแป๊ะขายปาท่องโก๋เลย ไม่มีโหวงเฮ้ง '
ประมานผ่านไปเดือนนึง เอ๊ะทัมไม มันแสบๆ คันๆ ในรูจมูก  เลยส่องดู ไหมยาวออกมา ! พีคเลยรีบไปที่สกลเลยคั๊บ พี่พยาบาลเลยบอกว่า ไปตัดที่ไหนมาค่ะ เขาตัดไหมไม่หมด !   เห้อออ นี่แหล่ะน้า  พี่ข้างบ้านพีคก๊ไปทำจมูกกะหมอทวีนี้แหล่ะ เหน ถูกเข้าว่า  จมูกเหมือน สันเขื่อนเลย เบี้ยวด้วย '     

พีคมาเตือนนะคั๊บบ ♥  

รีวิวคั๊บ ^^
http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=33827

ตองอ่ะทำจมูกที่คลินิคหมอทะวีเหมือนกันนะ แล้วผลที่ออกมาก้อน่าพอใจนะ  โพสต์ 2012-9-12 19:07
เราว่ามันก็อยู่ที่หมอด้วยอ่า  โพสต์ 2012-4-20 11:05
ไม่นะ เราไปทำหมออรรถพร แต่จมูกอักเสบ ไปคลีนิกแถวบ้านหมอดูแลอย่างดี  โพสต์ 2012-4-20 11:04
ป่าวหรอกหมอเค้าพูดเพราะไม่อยากตัดให้ไปทำที่ไหนมาก็ไปตัดที่นั่นดีกว  โพสต์ 2012-3-9 14:40
น่ากลัวจิงๆครับ รวมทั้งพนักงานด้วยยย  โพสต์ 2012-1-27 12:57
ช่ายยยๆ คั๊บผม :)
ถูกมากจน น่า ตกจัย   ลองศึกษา   ดู   ข้อมูลดีๆนะค่ะ   
อยากทำเหมือนกัน แต่มันถูกจนน่ากลัวอ่ะ แนนว่า ประมาณ  15000 น่าจะ น่าไว้ใจกว่านะค่ะ แต่อยากเห็นรีวิว ราคาสี่พันเหมือนกัน
ทำไปเถอะครับ เห็นมั้ยครับว่าที่มาโพสว่าแก้จมูก อยากแก้จมูก ที่ทำมา ไม่มีใครทำมาราคาถูกๆๆเลยมีแต่ 10000 ขึ้นทั้งนั้นแหละครับ คลีนิคที่ผมทำจมูก 6000 8000 ถ้าเทียบกับที่อื่นถือว่ามีด้วยหรือ ราคานี้ ผมทำมา 8000 ไม่เห็นมีปัญหาอะไรเลย แล้วเห็นมั้ยครับ หมอ บุญถิ่น ทำราคา 5000 ก็เห็นคนไปทำกันมากมาย บางทีเราอย่าไปโทษหมอเลย ไปโทษว่าหมอทำไม่สวยอย่างโน่นอย่างนี้  แล้วกับมาดูหน้าตัวเองบ้างมั้ยว่าฐานเดิมเราเป็นยังไง หมอเค้าเรียนมา กว่าจะจบ แล้วไอ้เราๆๆไม่ใช่ๆไปเรียนมาอย่างเค้า ถ้าอยากทำก็ทำครับ ถ้าเป็นผมผมไปทำแล้วครับ เสียดายผมอยู่ใต้ครับ ที่นี่คาง 8000 บาทครับ

อรรถพร ก็ 8000 มีนะ -*-  โพสต์ 2012-4-20 11:05

คะแนน

2

ดูบันทึกคะแนน

ค่ะทำเถอะค่ะ ถูกแล้ว หมอเค้าทำอาจจะดีก้อได้ ( เค้าว่าน่ะ ใช้ใจตัดสินเลย )

4พันนี้ ถ้าทำออกมาแล้วดี มันก้อคุ้มกะตัวเรา ถูกไหมค่ะ ว่าแต่คลีนิกชื่ออะไรค่ะ

( เผื่ออยากไปทำด้วย )
อยากเห็นเหมื่อกนกันครับ มาวิวด้วยนะครับ
เป็นไงบ้างเอ่ย
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-19 21:31:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไปฉีดอ่ะครับ ไม่กล้าจีๆ

ฉีดที่ไหนมาครับ รีวิลมั้งดิ อิอิ  โพสต์ 2012-4-20 11:08
ใช่มะ คิดเหมือนกันเลย ขอฉีดดีกว่า อย่างน้อยจะได้รู้เหมาะไหมดีไหม  โพสต์ 2012-4-20 11:08
อยากลองทำมั้ง 4000 ค่ารถ เชียงใหม่-อุดร เท่าไหร่คับ 55555
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-26 10:43:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ลองไปถามแถวๆ บขส ดูน่ะครับบ ^^
มีเบอรหมอปะ อยากทำจุง
ก้อน่าทำนะครับ  เพราะจิงๆซิลิโคนราคามันไม่แพงหรอกครับ  มันจะแพงก้อต้องชื่อเสียงหมอ  ประสบการหมอ  เทคนิคหมอมากกว่าครับ  ถ้าผลงานที่ผ่านมาของหมอ  ดีก้อโอเคครับ  เพราะถ้าถามจิงๆว่าหมอไหนทำคางสวยก้อบอกได้เลยครับว่าไม่มีหรอกครับที่เด่นเรื่องคางเลย  เพราะคางมันอยู่ส่วนล่างของหน้าครับ  ไม่เหมือนจมูกที่จะเหนทรงชัดเจน  คางทำมาไม่ค่อยมีใครดูออกหรอกครับว่าทำ  
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้