ดู: 3700|ตอบกลับ: 16
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทั่วไป] การจัดฟันช่วยเรื่องหน้าเรียวป่าวค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
คือว่า เปนคนหน้ากลม  แล้วอยากหน้าเรียวอ่ะค่ะ  เคยฉีดโบท็อกแล้วมันไม่ถาวร  เลยคิดว่าถ้า จัดฟันไปเลยดีกว่ามั๊ย  มันจะได้อยู่ถาวร จิงๆๆแล้วก็อยากตัดกรามนะ  แต่แอบกัว  >~<")
ส่วนตัวเอง ช่วยได้ค่ะ ทั้งๆที่จัดแบบไม่ได้ถอนฟันซักซี่
เราจัดฟันอยู่ ถือว่าช่วยได้นะ ของเขาถอนออก4ซี่ไง มันเลยดึงๆเขาไป แต่ไม่รู้คิดไปเองหรือเปล่าน้องทักว่ากรามยุบตั้งแต่ถอนฟันยังไม่ได้ใส่เหล็กเลย
ช่วยครับ หน้าจะตอบลงเลย
ช่วยค่ะ...หน้าเราเรียวขึ้นเพราะจัดฟันนี้แหละค่ะ ^^
ถ้าไม่ได้ ถอนฟัน หลายๆ ซี่ ประเภท 3 ซี่ ขึ้นไปหน้าไม่เรียวขึ้นหรอกครับ

คือ ถ้าพื้นฐานเป็นคนหน้ากลมมันช่วยอะไรมากไม่ได้จริงๆครับ จัดฟัน แนะนำว่าถ้าฟันไม่มีปัญหา เรียงตัวสวยอยู่แล้ว ก็ตัดกรามเถอะ แก้ไขได้ตรงจุดกว่า
แล้วแต่โครงสร้างของหน้า
เพื่อนเราหน้ากลม  แก้มเยอะ
พอจัดฟัน  หน้าไม่เรียว  และแก้มตอบลงแบบลึกลงไป
น่ากลัวมาก  สรุปแล้ว  พื้นฐานแต่ละคนไม่เหมือนกันจ๊ะ
แต่เราจัดฟันแล้ว  หน้าเรียวลงเยอะ ถอนไปแค่ 2 ซี่
แล้วแต่โครงสร้างของหน้าและเหงือก!! ถ้าโครงเหงือกใหญ่ ถึงถอนหลายซี่ มันก้อาจจะเรียวแค่นิดเดียว อันนี้คุนหมอ บอกเอง ตัวเราก้จัดฟัน แต่เราว่า ลดความอ้วนอ่ะ หน้าเรียวจิง ^^"
ลดความอ้วน+ดัดฟัน
ส่วนตัวแแพร จัดฟันแล้วผอมลง เลยทำให้หน้าตอบ แลดูเรียวขึ้น เพราะเหล็กเกี่ยวกระพุ้งแก้มจนเป็นร้อนในเต็มปากไปหมด
ทำให้ทานลำบาก ทานได้น้อยลง  
ส่วนตัวเชื่อว่า ถ้าถอนฟันก่อนจัดจะดูเรียวขึ้น แต่ถ้าไม่ได้ถอนก็ไม่ค่อยเปลี่ยนแปลงมากนะ
เราถอนไปหลายซี่ยังไม่เรียวเล๊ยยยยยยย   แล้วแต่โครงสร้างหน้าอ่ะ  ไม่จริงเสมอไปหรอกค่ะที่ว่าจัดฟันแล้วหน้าเรียว  แล้วแต่คนจริงๆ ย้ำ่าว่าจริงๆ 555555
หน้าเราก้อเรียวขึ้นมากๆ เพราะเราถอนฟันกรามไป1ซี่ด้วย
จัดฟันหน้าเรียวขึ้นนะครับ ผมเป็นคนหน้ากลมแก้มเยอะ  ตอนนี้รู้สึกว่าแก้มหายไปบ้าง อิอิ
* ช่วยนะคะ โดยส่วนตัว โดนแรกตุ้มเป็นคนที่หน้าไม่ค่อยได้รูปอะไร พอดัดไป หน้าก้มีเค้าโครงเรียวขึ้นค่ะ ตอนนี้ก็ดัด 2 ปีแล้ว เพื่อนๆก็บอกว่า หน้าเรียวขึ้น กันทั้งนั้นเลยยย
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-12 00:18:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุลมากค่ะ  ไปเชคมาแล้วเราถอน4ซี่  รบกวนเพื่อนๆช่วยแนะนำคุลหมอ /คลีนิค หน่อยค่ะ
พี่นุชครับ ถามนิดนึงครับ จัดฟัน42000นี่ต้องจ่ายทีเดียวเลยรึเปล่า หรือผ่อนจ่ายเหมือนตามคลินิคทำฟันที่อื่นๆได้
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้