ดู: 27622|ตอบกลับ: 97
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิวจมูกกับคุณหมอชัยโรจน์ค่ะ ^^

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Taturk เมื่อ 2011-11-6 15:55

สวัสดีค่ะ.. พอดีเป็นน้องใหม่ของดั้งโด่งดอทคอม เห็นพวกเพื่อนพ้องน้องพี่ รีวิวการทำศัลยกรรมต่างๆ มาก็หลายกระทู้ วันนี้ถึงคิวที่ตัวเองได้ขึ้นเขียงก็เลยอยากมารีวิวบ้างค่ะ.. ^^

ก่อนอื่นต้องบอกว่า.. เป็นคนกลัวการทำศัลยกรรมมากๆ แต่ก็อยากสวยค่ะ อิอิ เลยรวบรวมความกล้า ตัดสินใจทำจมูกก่อน
ใช้เวลาศึกษาหาข้อมูลก็นานพอสมควรอยู่ .. อ่านจากกระทู้รีวิวในดั้งโด่งบ้าง สอบถามจากเพื่อนๆ ที่เคยมีประสบการณ์บ้าง จนได้ข้อมูลที่เพียงพอต่อการตัดสินใจ และก็ตัดสินใจเข้าไปปรึกษาคุณหมอเลยค่ะ

เราตัดสินใจเข้าไปปรึกษาคุณหมอชัยโรจน์ เนื่องจากเพื่อนแนะนำมา ว่าคุณหมอมือเบามาก ทำไม่เจ็บ และคุณหมอก็ใจดีมากๆ ด้วยค่ะ ^^ ที่สำคัญเห็นผลงานของคุณหมอบนใบหน้าของเพื่อนแล้วก็ทำให้ยิ่งมั่นใจยิ่งขึ้นด้วยค่ะ ^^

ได้คิวนัดทำในวันที่ 1/11/11 พอดี.. (เลขสวยมั๊ยค่ะ ^^) คุณหมอนัดเวลา บ่ายโมงค่ะ (ก็ 1 อีกแล้วเนาะ)

มาถึงคลีนิกประมาณ 12.30 น. มาถึงก็วัดความดัน กรอกเอกสารนิสหน่อย แล้วพี่พยาบาลคนสวยก็ให้ไปนั่งรอที่มุมโซฟาค่ะ คุณหมอเดินแวะเข้ามาทักทาย.. พอตรวจเช็คดูจมูกอีกครั้ง คุณหมอจับๆ แล้วก็บอกว่าควรจะทำอย่างไร และจะออกมาในรูปแบบไหน ส่วนเราก็ตามใจคุณหมอเลยค่ะ.. ให้คุณหมอทำให้ดีๆ ออกมาสวยก็พอใจแล้วล่ะ ^^

นั่งรอไม่เกิน 15 นาที.. พี่พยาบาลก็เดินมาพาไปล้างหน้าทำความสะอาดจมูก พี่พยาบาลผูกผมให้เสร็จแล้วก็กดน้ำยาฆ่าเชื้อมาให้ค่ะ มีสีออกเหลือง คล้ายกับยาใส่แผลเบตาดีนยังไงยังงั้นเลยค่ะ ส่วนเรื่องกลิ่นนี้ไม่ต้องพูดถึง -_-"

ล้างหน้าด้วยน้ำยาฆ่าเชื้อ 2 ครั้ง .. เสร็จแล้วก็มานอนรอในห้องพักฟื้อค่ะ .. ผ่านไป 15 นาที .. พี่พยาบาลคนเดิมก็นำครีมที่เป็นครีมทาให้ชา มาแต้มบริเวณจมูก โดนเน้นที่สันจมูกและปีกจมูกค่ะ จากนั้นก็เอาเทปกาวปิดไว้ (ที่นี่เค้าต้องการให้คนไข้เจ็บน้อยที่สุดค่ะ ^^) จากนั้นพี่พยาบาลผู้ชายอีกคนหนึ่งก็นำยามาให้ และพูดว่า.. "น้องทานยาแก้เครียดก่อนนะครับ"

ก่อนเดินออกจากห้องไป พี่พยาบาลยิ้มและหันมาพูดว่า "หลับได้นะค่ะ...อีกประมาณ 30 นาที คุณหมอจะมาฉีดยาชาให้ค่ะ"

เราก็นอนเล่น..ในใจก็คิด เอ..จะออกมาเป็นยังไงนะ // ตื่นเต้นจังเลยแห๊ะ.. // บลาๆๆๆๆๆ

ผ่านไป 30 นาที.. คุณหมอเดินเข้ามาด้วยใบหน้ายิ้มแล้ว เด่วหมอขอฉีดยาชาหน่อยนะ... คุณหมอก็ชวนคุยเรื่องนั้นเรื่องนี้.. บลาๆ เรื่องน้ำท่วม.. เรื่องเรียน.. เรียนทีทำงาน.. มากมาย ผ่านไปแล้ว.. เอ๊ะ.. ไม่รู้สึกเจ็บเลยอ่า... คุณหมอถามว่าเจ็บไหมครับ..  ก็บอกว่าไม่เจ็บค่ะ.. คุณหมอก็พูดต่ออีกว่า... ตอนผ่าตัดก็ไม่เจ็บหรอก..ไม่ต้องกลัว 555 แบบนี้ก็ใจชื้นขึ้นเยอะเลยค่ะ

นอนรอยาชาออกฤทธิ์.. ผ่านไป 15 นาที ตอนนี้ก็เวลา บ่าย 2 โมงกว่าๆ พี่พยาบาลก็เดินมาตามให้ไปยังห้องผ่าตัด
กรี๊สสสสส ... นี่ฉันจะได้จมูกใหม่แล้วหรอ !!!

เดินมาถึงห้องผ่าตัดเล็ก พี่พยาบาลก็ให้เราล้างหน้าอีกครั้งหนึ่งก่อนที่จะผ่าตัด จากนั้นก็ขึ้นนอนบนเตียงผ่าตัดเลย ในใจเต้นแรง..ตื้นเต้นมั่กๆๆ... จากนั้นพี่พยาบาลก็มาเซ็ทๆๆ ทุกอย่าง ผ่านไปประมาณ 15 นาที.. คุณหมอก็เข้ามา แล้วก็เริ่มการลงมีด...ว๊ากกกกกกกก

ความรู้สึกตอนนั้นตื่นเต้นมากกกกก... (มากจริงๆ นะ) ไม่รู้สึกเจ็บ.. แต่รู้สึกเหมือนมีใครมาทำอะไรกับจมูกเราอยู่....

และเวลาก็เดินมาถึง 16.30 น. หรือ 4 โมงครึ่ง นั่นแหละค่ะ.... เสร็จแล้ว.. เย่ๆๆๆ ^^

คุณหมอเรียกพยาบาลมาดู แล้วก็ชมว่าสวย.. กรี๊สสสสส สวยค่ะสวย....

พอทำเสร็จ...ก็ลุกขึ้นเดินมาห้องพักฟื้นอีกครั้ง ..... พี่พยาบาลผู้ชายคนเดิมเดินมาแล้วบอกให้เรากินยาแก้ปวด เราก็ทำตามอย่างว่าง่าย ^^

เสร็จแล้วก็ออกมารับยาหน้าเคาเตอร์.. กลับบ้านจ้า ^^

**** ตอนนี้ยังไม่ได้ตัดไหมนะค่ะ มีนัดตัดไหมวันที่ 8 หรือวันอังคารที่จะถึงนี้ค่ะ.. เป็นกำลังใจด้วยนะค่ะ

อ่อ... แล้วเด่วจะรีบเอารูปมาลงให้ดูนะค่ะ ตอนนี้มีแต่รูปก่อนตัดไหม..มองไม่เห็นอะไรเลยค่ะ -_-" (เพราะเราใส่เฝือกด้วยค่ะ)

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-6 15:40:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ลืมเล่าไปนิสค่ะ... ว่าเรามีก้อนกระดูกที่เยอะมาก.. คุณหมอต้องตัดกระดูกออกด้วย เลยทำให้ต้องใส่เฝือกดามจมูกไว้ค่ะ...

ตอนทำเสร็จ ช่วงระยะพักฟื้น ทำให้รู้เลยว่าคุณหมอมือเบามาก เพราะเราไม่ช้ำเลยอ่ะค่ะ.. แต่ก็บวมเป็นปกติ ^^

แสดงความคิดเห็น

ตรงปลายเนื้อไม่เยอะค่ะ แต่พื้นที่เยอะ มันดูใหญ่เพราะมีกระดูกน่ะคะ  โพสต์ 2011-11-14 11:56
จมูกเดิมคุณดอยเป็นงัยคะ ตรงปลายเนื้อเยอะป่าว  โพสต์ 2011-11-14 07:23
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-6 15:47:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Taturk เมื่อ 2011-11-6 15:48

ภาพก่อนทำศัลยกรรมจมูกค่ะ ^^

รอชมค่ะ สนใจทำหมอนี้เหมื่อนกัน     เจ้าของกระทุ้ ทำมาเท่าไรค่ะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-6 17:00:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ gibzaaa ตั้งกระทู้

ตอยทำแบบเทคนิค double implant & double lock ค่ะ ..
เทคนิคนี้ซิลิโคนจะนิ่มธรรมชาติมากๆ ค่ะ.. โดยส่วนตัวแล้วตอยชอบเลยตัดสินใจทำ
ราคาอยู่ที่ 40,000 บาทค่ะ (ของตอยมีแต่ง Tip ปลายจมูกด้วยค่ะ)

http://www.drratchayothinclinic.com

ลองเข้าไปดูนะค่ะ... เผื่อช่วยอะไรคุณ gibzaaa ได้บ้างค่ะ ^^
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-6 18:13:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รูปนี้ตอนทำได้ 4 วันค่ะ.. หน้ายังบวมอยู่เลย อาจมองไม่ค่อยเห็นเท่าไหร่นะค่ะ เนื่องจากใส่เฝือก
เพิ่งเห็นว่าแอบเขียวๆ เหมือนกัน -_-"

มาอัพเรือยๆนะคะ จะติดตามคะ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-7 09:23:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ gibzaaa ตั้งกระทู้

ได้คร่า.. พุ่งนี้ตอยก็ถอดเฝือก+ตัดไหมแล้ว.. อาจจะได้เห็นในมุมใหม่บ้างเนาะ ^^
ขอบคุณนะคะ ^^
หวัดดีค่า เค้าไปทำมาวันที่ 4 ตค อ่ะค่า ของเค้าจมูกบาน ปลายจมูกหนา แถมมีฮัมพ์ด้วย โดนหมอเหลากระดูกข้างจมูกด้วยค่า  ตอนนี้บวมเล็กน้อย แต่เมื่อวาน ตาแทบปิด ไม่เขียวช้ำด้วยค่ะ ปวดแค่วันแรก ตอนนี้กลัวเอียง และกลัวรูจมูกไม่เท่ากัน   

ตัดไหมแล้วอย่าลืมมาอัพรูปนะคะ  ขอให้สวยถูกใจน้า
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-7 10:26:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ mixs ตั้งกระทู้

แสดงว่าตอนนี้ก็สวยแล้วซิค่ะ ^^ ตอยอยากตัดไหม.. อยากเห็นตัวเองในลุกใหม่จะแย่แล้ว อิอิ
ขอบคุณนะค่ะ สำหรับกำลังใจดีๆ เด่วตอยตัดไหมแล้วจะรีบเอารูปมาโพสให้ดูนะค่ะ ^^
ต้นฉบับโพสต์โดย Taturk เมื่อ 2011-11-7 10:26

แสดงว่าตอนนี้ก็สวยแล้วซิค่ะ ...

พิมพ์ผิด อ้ะค่ะ เพิ่งทำมา 4 พย แหะๆๆ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-7 17:53:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

อ่อ..ค่ะ ^^ หายเร็วๆ นะค่ะ เป็นกำลังใจให้ ตัดไหมแล้วเอารูปมาโพสต์โชว์บ้างนะค่ะ ^^
หวัดดีค่ะ ตอย เป้นไงมัง ตัดไหมเจ้บอะป่าว  ขอไห้สวยๆๆ

ตอย เราชื่อ  ทอย ชื่อ คล้ายกันเลย ฮ่าๆ
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-7 22:02:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอยตัดไหมพุ่งนี้ค่ะทอย.. กลัวเจ็บเหมือนกันเพราะตอนนี้แผลตึงมากๆ เรยค่ะ
เด่วตอยตัดไหมจะเอารูปมาโพสต์ให้ดูนะค่ะ ^^
อ่อคะ นึกว่าตัดแล้ว  ท่องไว้ๆสวยๆๆ สู้ๆจะเพื่อความสวย

17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-7 23:27:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย gibzaaa เมื่อ 2011-11-7 22:24
อ่อคะ นึกว่าตัดแล้ว  ท่องไว้ๆสวยๆๆ สู้ๆจะเพื่อความสว ...

ค่ะทอย.. ต้องท่องไว้เนาะ ว่าสวยๆๆ ขอบคุณมากๆ เลยจ้า ^^
ปูเสื่อรอดูรูปนะคะคุนตอย
รอชมด้วยคนคะ อยากเห็นตอนเสร็จแล้ว ว่าจะสวยหรือเป่า เพราะแอบติดตามหมอคนนี้เหมือนกัน ว่าจะไปแก้จมูกกับหมออ่าค่ะ

ขอให้ออกมาสวยสมใจนะค่ะ
ฝาก จขกท ถามคุณหมอให้หน่อยได้มั๊ยค่ะ ว่าถ้าเป็นเคสแก้จมูกนี้จะราคาเท่าไหร่หรอคะ ขอบคุณมากๆ คะ
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-8 10:55:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย motou เมื่อ 2011-11-8 10:52
ฝาก จขกท ถามคุณหมอให้หน่อยได้มั๊ยค่ะ ว่าถ้าเป็นเคสแ ...

ตอยแนะนำให้เข้าไปปรึกษาคุณหมอด้วยตัวเองจะดีกว่านะค่ะ

ลองเข้าไปดูที่นี่ก่อนนะค่ะ เผื่อช่วยอะไรได้บ้าง เนาะ https://www.facebook.com/Dr.ratchayothinclinic
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-8 10:56:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย motou เมื่อ 2011-11-8 10:50
รอชมด้วยคนคะ อยากเห็นตอนเสร็จแล้ว ว่าจะสวยหรือเป่า  ...

ขอบคุณมากๆ ค่ะ
คุณตอยกลับมายัง รอร๊อรอ จ้า
กลับ มายังจะตอย  รอชมอยุ่จะ  

น้องสมัครสมาชิกแล้วน้าพี่ตอยย อิอิ รอพี่ตอยรีวิว ตอนตัดไหมอยู่นะคะ อิอิ

แสดงความคิดเห็น

น้องจอยมาอัพแล้วนะค่ะ ^^ พี่ว่ากระทู้พี่ก็ดีนะ มีทั้งแง่บวกและแง่ลบเรย   โพสต์ 2011-11-13 22:49
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้