ดู: 1811|ตอบกลับ: 9
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

รบกวนถามศิษย์พี่หน่อยคับ

[คัดลอกลิงก์]
ส่วนมากพี่ๆ ใช้อะไรประคบเย็นกันหลังทำจมูกอ่ะคับ อยากทราบจากประการณ์หลายๆๆท่านคับ ขอบคุงคับ
น้ำแข็งสิจ๊ะหนู๋  ไมได้เอาไปวางไว้บนจมุกนะเดี่ยวจมูกเบี้ยว  ใช้ผ้าเย็นแช่น้ำแข็งอะครับ หรือแช่ช่องฟิส ประคบระหว่างตานะครับ
ตอนแรก ๆ เราใช้ คูลเจล อะคะ แต่มันหนักอะ

หลัง ๆ เลย ทุบน้ำแข็งแล้วห่อผ้าแล้วเอามาปะคบตรงจมูกอะคะ

เอาผ้า ขนหนู ผืน เล็กๆ (ไม่ใช่ผ้าเช็ด ตัว น้า คร้าบบบ {:13_942:} หรือถ้า หน้าใหญ่ หรือ คิดว่าจะเอา ห่มทั้งตัว เพราะ อากาศ มัน ร้อน ก็ ตาม ซะบัย เรย ฮะ แฮะๆๆๆ ย้อเย่น น้า)
มาชุบน้ำ บิดหมาดๆ แล้ว เอาไปแช่ ช่องแช่แข็ง เพราะเย็น เร็ว ดี
หลังจากนั้น นำผ้าเย็น + แข็ง(ฮิๆ) เอา มา บิดๆ หน่อย พอมัน อ่อน ตัวลงเล็กน้อย ก็ เอา มา โป๊ะ ไว้ที่หน้า ไม่ก็ พับ นิดนึงแล้ว เอา มา ประคบ แถวๆ จมูก อย่า กด นะครับ เดี๋ยว เบี้ยว + เจ็บ พอหายเย็น ก็ กลับ ไปทำ ขั้น ตอน แรกใหม่
แนะ นำให้ มีผ้า มากกว่า 1 ผืน นะครับ เพราะ จะได้ สลับ ไป มา หน้าเย็น ตลอด...ข้อดี คือ ผิวหน้า กระชับ ตึง เปรี๊ยะ รู ขุมขน แคบ ลง ผิวหน้า นวลเนียน อิอิ
ไม่ก็วิธีผมเอาถุงมือยางพาราสีขาวนิ่มใส่น้ำแล้วไปแช่น้ำแข็งให้เย็นเจี๊ยบแล้วเอามาประคบก็ได้ครับ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-11 16:12:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบพระคุณค้าบ ศิษย์พี่ทั้งหลาย เด๋ววันที่ 14 นี้ผมก็เป็นศิษย์หมอเฉลิมเต็มตัวค้าบ เรยต้องเก็บข้อมูล ทุกอนูขุมขน แหม่ พี่ต้องนี่เล่นเอาฮาเรยย ยังไงขอบคุณค้าบ
ขอบพระคุณค้าบ ศิษย์พี่ทั้งหลาย เด๋ววันที่ 14 นี้ผมก็เป็นศิษย์หมอเฉลิมเต็มตัวค้าบ เรยต้องเก็บข้อมูล ทุกอน ...
ต้นฉบับโพสโดย Tituss เมื่อ 2009-5-11 16:12

ด้วย ฟามยินดี ฮะ...ปรกติก็ เป็นคน แบบ นี้ อยู่แล้ว (บ้า +เพี้ยน)และ ยิ่งเรื่อง ละเอียด อ่อน แบบ นี้ ผมก็ อยากให้ น้อง รู้สึก สบายใจ นะครับ {:13_935:}
สู้ๆ ครับ เอาแบบจมูกไปหลายๆ มุมก็ดีครับ ^^
พี่ทำมาทุกวิธี ชอบ COLDHOT PACK MINI มากสุด

ใช้ง่าย เย็นนาน ราคาไม่แพงด้วย มี 2 ชิ้นแช่ช่องแข็งใช้สลับกันครับ
ไม่ก็วิธีผมเอาถุงมือยางพาราสีขาวนิ่มใส่น้ำแล้วไปแช่น้ำแข็งให้เย็นเจี๊ยบแล้วเอามาประคบก็ได้ครับ ...
ต้นฉบับโพสโดย 2NE1 เมื่อ 2009-5-11 16:01

เป็นวิธี ที่น่าสนใจ ดี นะครับ...พอดี หมูก ผม มัน ยุบแล้ว เลยไม่ได้ ลอง ไม่งั้น จะดัดเป็น รูป ชู สอง นิ้ว  แล้ว เอา มา ยัด จมูกไว้ คง แจ่มแจ๋ว ดี พิลึก ฮิๆๆๆ ..ขำขำ น้าคร้าบ..ช่วงบ่าย กลัว ง่วง กัน
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้