ดู: 2261|ตอบกลับ: 9
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

แบบนี้ มันกะลังจะจะทะลุใช่มั๊ย ..

[คัดลอกลิงก์]
เสริมจมูก ตัดปีก แต่งปลาย -- ส.ค. 54
แก้ซิลิโคนเบี้ยว -- ก.ย. 54
ตอนนี้ ต.ค.54 อยู่สภาพนี้ มันกะลังจะทะลุใช่มั๊ย ~>_<~

ที่ไหนรับแก้บ้าง อยากเอาออกแล้ว ถ้าเอาออกใช้เวลานานมั๊ยคะ

ปล. รูจมูก 2 ข้างไม่เหมือนกัน ของแถมจากคุณหมอค่ะ
       หมอบอกว่า เปนเพราะหน้าเราไม่เท่ากัน !

ซึ่งเราก็ยอมรับ แต่ปกติตอนไม่ทำ มันไม่ได้เปนแบบนี้อะ มันแค่กางออกไม่เท่ากัน แต่ถ้าไม่จ้องมองก็ไม่รุ้หรอกว่า สองข้างไม่เท่ากัน (ซึ่งคนปกติ 2 ข้างไม่เท่ากันอยุ่แล้ว พี่สาวเราซึ่งเปนหมอบอกมา)

ตามความเข้าใจ (ของคนไม่ได้จบแพทย์) หน้าบูดเบี้ยว ไม่ได้รูป พิการ หมอทำให้ดีขึ้นได้ แต่ทำไม ของเราทำแล้ว แย่ลง เศร้ามากเลยยย

แล้วคุณ จขกท. จะไปแก้ที่ไหนหรอคะ หรือว่าคุณหมอท่านเดิม
ของเราก็ใสมองเห็นปลายซิลิโคนเลยค่ะ กลัวมาก กลัวซักวันมันจะทะลุอ่ะค่ะ ตอนนี้ทำมาได้ 12 วันแล้ว ใจไม่ดีเลย กังวลตลอดเวลาเลยค่ะ ทำไงดี...
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mayladaa เมื่อ 2011-11-1 02:00

เราทำกับหมอเฉลิมอ่ะค่ะ.    หมอบอกเราว่า ของเราปลายจะใสๆ
เราก้อ งง ทำไมมาบอกตอนทำเสร็จ หมอว่าให้มาแก้โดยการใช้กระดูกหลังใบหู
แย่อ่ะ. เรากลัวทะลุมากๆเลย
เราเพิ่งทำได้ 16วัน. ดูแล้วแกนมันเอียงด้วยอ่ะ.
ยังไงก้อขอให้ไม่ทะลุนะคะ. รีบๆเอาออก. รักษาก่อน ค่อยเสริมใหม่นะค่ะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-31 21:35:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณทุกกำลังใจค่ะ สู้ค่ะ
เดี๋ยวเอาออกแล้วจะมาอัพเดทนะคะ ไม่รุ้ว่าเปนเพราะร่างกายไม่รับซฺลิโคนรึป่าว (มีเคสแบบนี้มั๊ยอะ ?)
น่ากลัวจัง..สู้ๆนะคะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-30 23:06:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณค่ะ

จะสองสัปดาห์แล้วค่ะ แต่มันมาแดงเปนวงใหญ่ๆวันนี้เองอะ ว่าจะไปเอาออกไม่เกินเสาร์นี้ ยังไหวมั๊ยคะ มันคงยังไม่ทะลุในวันสองวันนี้ใช่มั๊ยคะ เครียด ได้อีกกกก
เอาออกด่วนโดยเร้วที่สุดเลยครับ ถ้าไม่สะดวกหมอเดิม หมอไหนก็ได้ครับ เอาออกแป๊บเดียวครับ ไม่กี่พัน สุ้ๆๆๆครับ
เป็นกิวันแล้วครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้