ดู: 13721|ตอบกลับ: 48
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ขอคำปรึกษาค่ะ ทำจมูกมาแล้วดูสันใหญ่

[คัดลอกลิงก์]
ทำจมูกที่คลีนิคหมอหลุยส์มาค่ะ แต่ทำกับแฟนหมอหลุยส์ คือหมอณา เดิมเป็นคนมีสันจมูกค่อนข้างโด่ง ฐานก็ค่อนข้างกว้าง แต่ไปเสริมอยากได้ปลายยาวและพุ่ง ตอนนี้เสริมมา 6 เดือนแล้วค่ะ ดูหน้าตรงสันจมูกใหญ่ ทือ แต่มองข้างก็ oK ค่ะ เป็นเพราะฐานเดิมเรากว้างหรือเปล่าค่ะ หมอเลยเสริมให้ตามฐานเดิมเรา เห็นเพื่อนๆ เสริมดูเรียวสวยกันแต่ของเราทำไมมันใหญ่จัง ตอนหมอเอาซิลิโคนมาให้ดู ยังทักหมอเลยว่าไม่ใหญ่ไปหรือค่ะ แต่เพราะเคยเห็นซิลิโคนของคนอื่นไม่ได้กว้างอย่างนี้ ปลายออกมาก็ชอบนะคะ ติดตรงสันมันดูใหญ่ไป หน้าก็ดูแข็งๆ
มีรูปให้ดูไหมครับ เพื่อนๆดั้งโด่งจะได้ช่วยดูให้นะ
คอยดูรูปอีกคน จะได้ช่วยแนะนำ
อยากเห็นรูปอ่ะค่ะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-21 19:32:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รูปก่อนทำค่ะ จมูกเดิมก็ดูทือ ไปทำคิดว่าจะซอฟขึ้น กลายเป็นทือกว่าเดิมเหมือนไปเน้นน่ะค่ะ หรือเราคิดมากไปก็ไม่รู้ ช่วยดูให้หน่อยนะค่ะ ขอบคุณ

6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-21 19:39:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขล่าสุด joyjoys เมื่อ 2009-10-21 19:47

อันนี้รูปหลังทำค่ะ

ควรไปแก้มัยค่ะ รูปที่ก้มหน้าใหญ่โตมากเลยค่ะ ตอนนี้หน้าผอมลงด้วย เลยไปเน้นจมูกหรือเปล่าค่ะ

A8.jpg (27.72 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 5)

ไปแก้ดีก่าค่ะ ความคิดเห็นเค้านะ คนอื่นว่าไงคะ?
เพราะเค้าก็เพิ่งไปเสริมมาได้ เดือนก่าๆ เห็นสันแท่งๆเหมือนกัน ไม่มีความมั่นใจเลย มองกระจกก็แอบเซ็ง ยอมเจ็บตัวอีกที ดีก่าเก็บความคาใจไม่มั่นใจไปจนแก่ง่ะค่ะ
ไปแก้ดีฝ่า
เชื่อเพี่อนเหอะ
เห็นด้วยค่ะว่าควรแก้หรือเอาออก เพราะจมูกเดิมดูน่ารักดีนะคะ
เห็นเป็นสันชัดเจนมาก
ดูรุ้ว่าทำมาอ่ะ
คือ จริงๆ สไตล์ คลีนิกหลุยส์ จะอย่างนี้ล่ะครับ จะโด่งเป็นสัน ออกมางั้นเลย
จริงๆ จขกท. น่าจะศึกษาก่อนนิดนึง ว่าต้องการแนวไหน คือถ้าแนวที่หลุยส์
เน้นโด่งพุ่ง สันโต เหมาะกะผู้ชายที่หน้าใหญ่ๆ แล้วต้องการความโด่งๆ เป็นแท่งๆ
แต่เห็นว่าจขกท. ต้องการความซอฟท์ ให้จมูกดูเนยน ไม่น่าไปทำที่นี่นะครับ
แล้วดูจากขนาดซิลลี่ น่าจะเป็นขนาดของผู้ชายอ่ะครับ เลยโตไปเลยอ่ะ...
แต่มองอีกแง่ ก็สวยจะครับ โด่งเป็นสันดีออก ก็อยากได้งี้อ่ะ
ดูแล้วใหม่ไม่เหมาะกับหน้าจริงๆๆค่ะ
อย่าเสียใจนะค่ะ ศึกษาหาข้อมูลก่อนแก้เยอะๆๆค่ะ
จะได้ออกมาสวยๆๆค่ะ
บางทีถ่ายรูปมันยิ่งไปเน้นนะค่ะ
ตัวจริงอาจจะไม่ได้ใหญ่เท่ารูปค่ะ
คุณ จขกท เป็นคนสวย โครงหน้าดีมากครับ จมูกของเดิมก็โด่งดีใช้ได้เลยนะครับ
แต่หลังทำจมูกเห็นเป็นสันแท่งชัดเจนมากเกินไปครับ  
ดูไม่ค่อยเหมาะสมกับหน้าคุณ จขกท เท่าไหร่นะครับ  น่าจะดู solf ลงกว่านี้หน่อยนะครับ จะสวยขึ้นมากๆเลยครับ
ลองปรึกษาหลายๆหมอนะครับ
ปล.ขออภัยถ้าคอมเม้นตรงเกินไป ครับ
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-22 12:56:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำมากเลยค่ะ ตอนไปทำไม่ได้ศึกษาอะไรเลยเพราะมีเวลาลางานน้อย เห็นเพื่อนไปทำที่นี้มาแล้วสวย ก็ไปทำเลย
ลังเลอยู่นานว่าจะแก้ดีมัย กลัวแก้มาแล้วแย่กว่าเดิม แต่ตอนนี้คงแก้ดีกว่าค่ะ
พอจะแนะนำอีกได้มัยค่ะว่าที่ไหนทำปลายจมูกยาวสวย เน้นปลายค่ะ แบบว่ายาวประมาณปลายจมูกของอั้มอะค่ะ ขอบคุณมากๆน่ะค่ะ
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-22 12:58:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คุณ lucy1 ไปทำที่หมอหลุยส์เหมือนกันหรือเปล่าค่ะ
แก้เถอะค่ะ คุงเปนคนหน้าสวยอยู่แล้ว ให้เรียวกว่าสวยค่ะ
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-22 15:26:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไปแก้ที่ไหนดีค่ะ กลุ้มใจจัง อยากไปแก้อาทิตย์หน้าเลยอะ
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-22 15:30:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอนนี้ดูคุณหมอเฉลิม, คุณหมอกมล, คุณหมอคมกฤษ เคยไปปรึกษาคุณหมอกมลแล้ว ตอนนั้นจมูกแค่ 1 เดือน คุณหมอบอกว่าถ้าจะแก้ต้องรอ 3 เดือน แต่เห็นเพื่อน ดั้งโด่งไปทำกับคุณหมอเฉลิมกันเยอะมาก ก็เคยไปมาแล้วแต่ไม่ได้ปรึกษา เพราะคุณหมอมีเคสผ่าตัด

ช่วยแนะนำคุณหมอให้หน่อยน่ะค่ะ ถ้าใครมีข้อมุล
ลองหาดูรูปจากในเวปดูนะคะ ชอบแบบคุณหมอท่านไหน  ส่วนตัวชอบคุณหมอเฉลิม กับคุณหมอนพรัตน์ ค่ะ แต่แบบที่คุณ จขกท  อยากได้ลองหาดูแต่ละคุณหมอนะคะ คุณหมอเฉลิม แบบคุณปลาอ่ะค่ะ สวย :)
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-24 03:26:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หมอเฉลิมคิวยาวมากเลย เปิดจองคิวเดือน พ.ย. ได้ทำเดือน ม.ค. 53
คชจ.หมอเฉลิมเท่าไหร่คะ ซิลิโคน ของอะไรคะ
ใครรู้ตอบให้หน่อยนะ ขอบคุณมากคะ
ส่วนตัวที่ดูมานะค่ะ ถ้าจะเอาเป็นธรรมชาติน่าจะเป็นหมอบุญถิ่นค่ะ ที่บุญรัตน์คลินิค
แต่ปัญหาอยู่ที่ว่าคุณหมอไม่รับแก้ที่ทำมาจากที่อื่นค่ะ
แต่ถ้าจะให้ดีอยากให้ไปปรึกษาหมอที่ไว้ใจดีกว่าค่ะ เพราะอยากให้หมอเขาได้เห็น
รูปจมูกด้วย แต่ว่าช่วงนี้ก็อย่าพึงกังวลมากนะค่ะ เดี๋ยวเสียสุขภาพแย่ สู้ สู้ค่ะ
จะเป็นกำลังใจให้นะค่ะ
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-15 22:52:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไปแก้มาเรียบร้อยแล้วค่ะ ครั้งนี้ถูกใจ ได้ปลายสมใจ ที่แรกจะไปแก้กับคุณหมอเฉลิม แต่คิวยาวมากค่ะ เลยไปทำกับคุณหมอยุทธพงษ์ เพราะเพื่อนไปทำมาแล้วสวยเป็นทรงที่เราอยากได้พอดี เลยไม่ลังเล ไปทำมาได้ 2 อาทิตย์แล้ว ไม่เขียว ไม่ช้ำเลย บวมตรงจมูกแค่ 3 วัน วันที่ 4 ไปทำงานได้เลย เดี๋ยวจะมา Review ให้ดูนะค่ะ

ขอบคุณเพื่อนๆ DungDong มาเลยค่ะที่ช่วย Comment จมูกเก่า เลยทำให้ตัดสินใจไปแก้ทันที ตอนที่อยู่กับจมูกเก่าเคลียดมาก แต่ตอนนี้ ok แล้วค่ะ Web นี้ให้ความรู้เยอะมากๆ เลยค่ะ
แถวไหนอ่ะ

ราคาเท่าไร
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้