เจ้าของ: Ubi
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] [รูป+บันทึก] วิวัฒนาการศัลยกรรม(จมูก+ตา)กับ ดร.คมกริช

[คัดลอกลิงก์]
ขอรบกวนนิสนุงนะค้า อยากให้พวกเราช่วยมาอัพเดทรูปกันที่ห้องนี้หน่อยค่ะ จะเป็นห้องรวมรูป เพื่อให้เพื่อนๆที่อยากดูเฉพาะรูปได้ดูแบบจุใจ ม้วนเดวจบอ่ะค่ะ  http://www.dungdong.com/viewthre ... &extra=page%3D1
27#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-27 18:39:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันที่8: จมูกยุบลงเยอะแล้วแต่ตายังโปนอยู่

เราไปเขาใหญ่กับครอบครัวช่วงหยุดยาวค่ะ ไป4วันแน่ะ
ที่นั่นไม่ได้เล่นเน็ตเลยไม่สามารถupdateการพัฒนาของจมูกกับตาได้
แล้วเราก็ขี้เกียจถ่ายรูปด้วย(มัวแต่กินกับเที่ยว น้ำหนักขึ้นเลย - -")
ก็เล่าถึงวันที่8 ละกัน(เพราะวันนี้เราไม่ลืมที่จะถ่ายรูปพอดี)
จมูกเราก็ยุบลงเยอะมากๆ จนอยากจะเห็นรูปร่างมันซะที
ตายังเหมือนคนง่วงนอนอยู่ แต่ก็ดีขึ้นมากแล้ว
คุณหมอบอกว่าสามารถเอาที่พันแผลที่จมูกออกได้ตั้งแต่วันที่3-5หลังทำ
เราก็เอาวะ วันนี้แหละจะต้องเห็นให้ได้ แล้วเราก็แกะผ้าพันออกค่ะ

....แล้วก็ลืมถ่ายรูปมาให้ดู - -"

ตาโปนๆ จมูกก็ปกติแล้ว โด่งมากๆ(แต่เดิมจมูกเราโด่งอยู่แล้ว)
แต่สันไม่แหลมเท่าที่เราคาดไว้ แต่แม่เราบอกว่าดูธรรมชาติดี
เราก็อ่านะ ไม่เครียดๆ ไม่มองๆ แต่เราก็จับจมูกเราทั้งวัน กลัวเบี้ยว กลัวกระแทก
เดินไปไหนก็ไม่มีคนสังเกต ก็ปกติดีแต่เราก็ยังลุยมากไม่ได้ ปีนน้ำตกขึ้นเขาลงห้วยไม่ได้
เรารอกลับกรุงเทพแล้วถ่ายรูปมาให้ดูเต็มสตรีมดีกว่า เพราะวันที่ 9 เราจะไปให้หมอแกะไหมแล้ว!!!

ps. วันนี้เราอุ้มน้องหมาตัวนึง แล้วมันซนมาก เอาหัวมันกระแทกจมูกเราอย่างแรง
เจ็บ... T T" แต่ไม่เบี้ยว ซิลิโคนไม่หลุด ฮ่าๆๆ แต่ก็นะ...เราต้องหัดระวังให้ดี
28#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-27 19:44:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันที่9: รูปแบบแต่งหน้าไร้ผ้าพันแผล+รูปก่อนและหลังผ่า9วัน

วันนี้เราลองแต่งหน้าด้วยค่ะ ฮ่าๆๆ
มาดูรูปหลังเอาที่พันแผลออกก่อนดีกว่า
อันนี้ยังไม่แต่งนะคะ

ตาเรายังดูง่วงๆเหมือนเดิม จมูกเราว่ามันก็โด่งขึ้นเยอะเลย
หน้าคมขึ้นกว่าเดิมมากๆ วันนี้เราลองแต่งหน้าหลังจากทนไม่แต่งตั้งนาน
เพราะไม่อยากให้แผลกระทบกระเทือนมาก วันนี้เรากะไปร้านทำผมพอดี
มาดูตอนแต่งกันดีกว่า มีbeforeกับafterให้ดูด้วยค่ะ หน้ามันไปหน่อย เหอๆ

ก่อนหลังดูไม่ค่อยต่างเนอะ พูดยากเพราะจมูกเราโด่งอยู่แล้ว
ส่วนตาอันใหม่มันยังบวมอยู่ ดูออกยากถึงความแตกต่าง แต่คงเห็นนะคะ
ว่าชั้นมันใหญ่ขึ้นเยอะเหมือนกัน : )

อันนี้ถ่ายเล่นหลังผ่า 9 วัน + แต่งหน้า  

หน้ามันไปนิด - -" เพราะเหนื่อยหลังจากกลับจากเขาใหญ่หมาดๆ
สังเกตจะเห็นรอบช้ำเขียวๆที่ข้างจมูกและตานะคะ เพราะมันยังช้ำอยู่
ตอนเราไปร้านทำผม พี่ที่ร้านเค้าก็ถามเราตอนสระผม(สงสัยเห็นไหมเย็บในจมูกเรา)
ว่าเราทำกับหมอคนไหน สวยดี ดูธรรมชาติ เราเองก็ไม่คิดว่ามันดูดีนะ
เพราะตอนนี้มันยังบวมตุ่ยอยู่ แต่แต่งหน้าก็ช่วยได้มากค่ะ
ก็หวังว่ามันจะบวมน้อยลง โดยเฉพาะตาที่ช้ำและบวมเหมือนคนนอนน้อย
ตากว่าจะเข้าที่เห็นว่าใช้เวลาประมาณ 1-3เดือน เราคงต้องรอต่อไป
ส่วนจมูกก็เข้าที่ แต่ยังบวมอยู่ รอดูต่อไป พรุ่งนี้ตัดไหมแล้วค่ะ : )

จะเป็นยังไงต่อไป อยากเห็นมันตอนเข้ารูปเต็มๆจริงๆ
T T" อยากให้มันหายซะเดี๋ยวนี้เลย  เฮ้ออออออออออ
29#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-28 15:41:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันที่10: วันตัดไหม+จมูกเบี้ยว และ เจ็บตัวอีกแล้ว

วันนี้เราไปตัดไหมตามนัดกับหมอค่ะ ไปถึงคลินิกคุณหมอยังไม่มา
ผู้ช่วยหมอจึงเป็นคนตัดไหมให้เรา เราก็ตัดไหม(เจ็บเหมือนกันนะ ใครว่าไม่เจ็บ)
เห็นบอกว่าแผลเราแห้งกรังเต็มจมูกเลย หลังจากตัดไหมเราก็รอพบคุณหมอค่ะ
ในใจก็ลัลล๊าว่าเสร็จซะที ในที่สุดก็จะจบแล้ว : )
พอเราเจอหมอ หมอก็มองหน้าเรา และก็พูดว่า

"จมูกมันเบี้ยวไปนิดนะ"

T T"
เราก็.........เงอะ.........รู้แล้วว่าจะเจออะไร การดัดจมูก ที่เค้าบอกว่าเจ็บม๊ากกก
หมอก็บอกให้เรานอนลง "ไม่เจ็บหรอก ไม่ต้องเกร็งนะ" เรารู้เหอะว่าเจ็บนะคะหมอ
แล้วคุณหมอก็ลงมือกดดั้งซิลิิโคนของเรา เราก็ "อ๊ากกกกก.....เจ็บๆๆๆ"
ร้องออกมานิดหน่อย พอให้คนไข้ด้านนอกสะดุ้ง
น้ำตาไหลเลย เลือดไหลด้วย T T" หมอบอก "เลือดไหลปกติคร๊าบ ขำๆน่า"
เราก็....ไม่ขำนะหมอ! แล้วก็มองกระจก ตอนนั้นเราเองก็ยังงงๆว่ามันเบี้ยวเหรอ ดูไม่ออกอะ
แต่พอเรามาดูรูปจมูกที่ถ่ายเมื่อวาน เราก็เห็นนะว่ามันเบี้ยวจริงๆ ถึงว่า - -"

แต่เราดีใจนะคะ ที่หมอบอกตรงๆเพราะเค้าอาจบอกส่งๆว่าดีแล้วสวยแล้วไปก็ได้จะได้จบๆ
แสดงว่าหมอเค้าใส่ใจค่ะ แล้วเราก็รับยาแก้อักเสบมาชุดนึง พร้อมกับคำสั่งหมอ
ให้เราดัดจมูกวันละ 5 นาที เช้า เย็น ทำแบบที่หมอทำ...เราก็... "ไม่กล้าทำเจ็บเท่าหมออะค่ะ"
หมอเค้าก็บอกว่า "หมอดัดให้เข้าที่แล้ว แต่ต้องยันเอาไว้ทุกวัน ไม่งั้นเจอครั้งหน้าเจ็บกว่านี้อีกนะ"
เราก็ T T" เข้าใจแจ่มแจ้งแล้วค่ะหมอ ไม่อยากเจ็บแล้ว
รูปการดันจมูก ด้านที่ดันแอบมีรอยช้ำนิดหน่อย - -" ดัดจมูกทีเลือดก็ไหลที น่ากลัวมาก
ไม่รู้เพราะแผลมีปัญหาอะไรรึเปล่า จะลองถามคุณหมอดูเย็นนี้

ส่วนตาที่ทำ หมอบอกว่าสวยแล้ว ไม่มีปัญหาอะไร เย้

เฮ้ออออ เซ็งๆ นึกว่าวันนี้จะจบเรื่องแล้วซะอีก หมอนัดวันพุธหน้าอีกที
คราวหน้าหวังว่าจะจบจริงๆ
ตาสวยค่ะ จมูกเข้าที่แล้วคงสวยมากเลยค่ะ
สวยครับธรรมาชาดจริงๆ
จาดูยังไงอะคะว่าเบี้ยวไม่เบี้ยว หรือต้องไปให้คุณหมอดูอะคะ
33#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-29 19:15:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
จาดูยังไงอะคะว่าเบี้ยวไม่เบี้ยว หรือต้องไปให้คุณหมอดูอะคะ
ต้นฉบับโพสโดย nalintip เมื่อ 2009-10-29 18:54

คุณหมอดูดีกว่านะคะ จริงๆดูได้ด้วยตัวเองแต่เราเองก็ไม่แน่ใจ
เราว่าปลอดภัยที่สุดก็น่าจะเป็นคุณหมอแหละค่ะ หากเบี้ยวคุณหมอจะดัดให้(เจ็บม๊ากกกกมาก)
ให้ความรู้ดีมากๆ ขอบคุณค่ะ
เบี้ยวตอนผ่าหรือเพราะเราดูแลไม่ดี
36#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-30 02:02:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เบี้ยวตอนผ่าหรือเพราะเราดูแลไม่ดี
ต้นฉบับโพสโดย venus เมื่อ 2009-10-29 23:20

ทางบ้านเราคิดว่าตอนคุณหมอยัดซิลิโคนผิดพลาดนิดหน่อย
เพราะทางบ้านเราเห็นว่าเราดูแลจมูกตัวเองดีมาก

เราเองก็ไม่แน่ใจค่ะ เคยอุ้มน้องหมาแล้วกระแทกจมูกทีนึงตอนพักฟื้น
อาจเป็นตอนนั้นก็ได้ สรุปไม่ทราบค่ะ ไม่คอนเฟิร์มคำตอบที่แน่นอน
เราชอบจมูกทรงตัวเองมากเรยยย สวยดี
เคสของคุณ นี่แค่ทำความสะอาดอย่างเดียว ไม่ได้ประคบร้อน เย็นเป็นเรื่องเป็นราวเลยใช่ป่าวคับ เท่าที่ดูนี่ร้อยช้ำน้อย ใต้ตาแทบไม่มีเลย
39#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-8 17:34:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คือ คุณหมอของเราไม่แนะนำให้ประคบเลยอะค่ะ
เพราะคุณหมอว่าไม่ยุ่งกับมันเลยจะดีที่สุดค่ะ : )
เราไม่ได้ทำความสะอาดเอง แต่ไปให้คุณหมอทำให้ที่คลินิกเองด้วย
40#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-8 18:07:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันที่13: วันตรวจ+เบี้ยวอีกแล้ว!!!!

วันจันทร์ที่ผ่านมาเราไปให้คุณหมอตรวจวันสุดท้ายก่อนจะไปเรียน
ตอนเช้าเราจึงรีบแวะไปคลินิกค่ะ
เป็นคิวคนแรกเลยที่ไปให้คุณหมอตรวจ วันนี้แต่งหน้าไปด้วย
เราหวังว่าทุกอย่างจะเสร็จสมบูรณ์แล้วก็จบเรื่องไปซะที

พอคุณหมอเจอหน้าเรา...

"อืม มันยังเบี้ยวนิดนึงนะ"

เราก็ O O" ม่ายยยยยนะะะะะะะ T T"
โดนดัดจมูกอีกรอบโดยคุณหมอ พร้อมเสียงกรี๊ดอย่างเจ็บปวด
แล้วคุณหมอก็สั่งให้เรากดจมูกอีก ต่ำลงมาใต้ตานิดนึงเพื่อให้มันตรง
ดัดจมูกเองวันละสองครั้ง เช้าเย็น ครั้งละห้านาที
อีกสองสัปดาห์ค่อยมาให้หมอตรวจ เราก็...ค่ะหมอ รับทราบค่ะ
วันนี้คุณหมอขอถ่ายรูปอีกครั้ง ส่วนตาไม่มีปัญหาอะไร

มันก็ยังไม่จบไม่สิ้นซะที ตอนนี้ตอนกดจมูกไม่มีเลือดออกแล้วค่ะ : )

อันนี้คือรูปบริเวณที่คุณหมอกดและบอกให้เรากดต่อไปอีกสองสัปดาห์ค่ะ

ไปมหาลัยวันแรก ข่าวเรื่องการทำตากับจมูกแพร่ไปบ้าง(บางคนก็มาถาม)
เพื่อสังเกตว่าหน้าเราเปลี่ยนไป แต่ไม่มีใครทักว่าสวยขึ้น
มีแต่...

"เฮ้ย ทำไมมึงดูโทรมๆ"
"ไม่ได้นอนป่าวเนี่ย"
"ทำไมผิวคล้ำๆวะ"

หน้าเราบวมๆช้ำๆ T T"
แงๆๆๆๆ โฮๆๆๆๆ ไม่สดใส
เป็นเรื่องปกติรึเปล่าเนี่ย

อาจเพราะเราแต่งหน้าไม่ดีด้วยค่ะ วันนี้รีบๆ
หลังทำตาสองชั้นแล้วต้องขีดอายไลน์เนอร์ให้บางลง
เราเองก็เลยต้องปรับการแต่งหน้าใหม่ด้วย

อันนี้เป็นรูปที่เราถ่ายระหว่างสัปดาห์ค่ะ : (

หน้ายังบวมอยู่เลย จมูกตรงปลายก็ยังบวมๆยังไงก็ไม่รู้ เพื่อนทักว่าปลายจมูกใหญ่
หรือ ปลายจมูกมันจะใหญ่แบบนี้จริงๆ ไม่น๊าาาาาาาาาา O O"
เมื่อไหร่จะหายซะที เฮ้ออออออออ
สวยขึ้นมากเลยค่ะ เปรี้ยวขึ้นเยอะเลย อยากทำตาบ้างจัง อยากทำแบบเย็บเหมือนกัน แต่เ็ห็นบอกว่าเจ็บ กัวอีกแล้ว - -"
42#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-16 17:54:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขล่าสุด Ubi เมื่อ 2009-11-16 17:55

วันที่25: มันห้ามใจไม่ไหวจริงๆ T T"

เรา
กิน
แอลกอฮอลไปแล้วววว!!!!

ว๊ากกกกกกกก...กกก...

จริงๆคุณหมอห้ามกินสองเดือน แต่เราเห็นว่าคุณPlaa ก็กินหลังทำเดือนเดียว
เราคิดว่าคงไม่เป็นไรมั้ง กินนิดๆคงไม่เป็นไรหรอก เราปกติเป็นคนแผลหายเร็วค่ะ

ค่ะ วันเสาร์ที่ผ่านมาเป็นวันเกิดญาติสนิท เค้าชวนเราไปกินข้าว
แล้วก็ไปเที่ยวเอกมัยกัน เราเองก็คิดว่าจะไม่ดื่มแอลกอฮอลแน่ๆ
เราจะไปแด๊นซ์อย่างเดียวค่ะ ฮ่าๆ แล้วจะระมัดระวัง
เพราะอยากรักษาความงามและไม่อยากเสี่ยงต่อการติดเชื้อและจมูกเน่า

แรกๆดื่มไป แก้วเดียวๆ ซักพักเริ่มหลายแก้วขึ้นเรื่อยๆ เอ๊ะ ยังไงกัน
แล้วความมันส์ก็พาเรากลายเป็นนางลำยอง - -"
แต่เราผสมแอลกอฮอลน้อยกว่าปกติ mixerเยอะหน่อย
รูปๆ สภาพหน้าปัจจุบันค่า ตาเบลอๆหน่อยนะคะ - -"

แต่สุดท้ายก็ดื่มจนได้ หลังจากไม่ได้เที่ยวมาเดือนนึง
สูบบุหรี่เล็กน้อย แต่ไม่พ่นออกจมูกค่ะ พ่นทางปากแทน - -"

เจอเรื่องตื่นเต้นนิดๆ(อันนี้อ่านข้ามไปก็ได้ค่ะ)
ตอนเราเต้นๆอยู่แถวbooth DJ มีผู้ชายคนนึง สูง หล่อ(อาจดูดีในความมืดก็ได้)
ประมาณว่ายืนอยู่ใกล้ๆเรา แต่เค้ามีผู้หญิงถูๆๆๆอยู่นั่นแหละ
แต่พี่แกหน้านิ่งมาก เราก็มองๆเพราะขำหน้าตาเค้าที่นิ่งสนิท
ในขณะที่มีผู้หญิงประมาณสามสี่คนช่วยกันถูๆเค้าอย่างเอาเป็นเอาตาย - -"
ดูท่าทางกลุ่มนั้นเค้าจะเมาอะค่ะ - -"  ล้มมาทับเพื่อนเราตอนเต้นด้วย
แล้วสุดท้ายกลุ่มผู้หญิงเค้าก็ต้องลี้ภัยเพราะเมาล้มกัน
เราก็เต้นๆถ่ายรูปๆเพื่อนๆ แล้วเค้าสะกิด แล้วถามว่า "ถ่ายให้ไหมครับ"
เราก็ส่งกล้องให้ถ่าย  แล้วเค้าก็ยิ้มๆ เราก็ยิ้มๆ แต่เราสนุกกับการเต้นมากกว่า
เค้าก็มองเราเต้นๆ  เราก็มัวแต่เต้นค่ะ แล้วเค้าก็พูดตอนถ่ายรูปว่า
"หากเต็มสิบ ผมให้สิบเลยนะ" ประมาณว่าคงเห็นเรามันส์กับชีวิตมากค่ะ ฮ่าๆๆ
เราขอเพื่อนสาว(หรือแฟนเค้าหว่า)ที่มากับเค้าถ่ายรูปด้วย เห็นหน้าตาสวยเหมือนดาราเลยอะ <3
เราก็ไม่ค่อยสนใจอะไร เต้นอย่างเดียวแล้วซักพัก เค้าก็ดึงแขนเรา แล้วพูดว่า
"ผมไปก่อนนะ" แล้วก็จากไป
แค่นั้นแหละค่ะ : P  

แต่เราอ่านreviewของคนทำจมูกและตาหลายคนนะคะ
เห็นบางคนบอกว่าเดือนเดียวก็ดื่มได้แล้ว แต่บุหรี่ยังไม่ควรสูบมากค่ะ

อาการหลังดื่มเราก็รู้สึกว่ามันปกติดีค่ะ
ไม่ได้เจ็บปวด หรือมีอะไรออกมาทางจมูกค่ะ
ส่วนตาก็ปกติ โดยรวมหลังทั้งดื่มและสูบก็ยังปกติดีค่ะ

เราคิดว่าไม่เป็นไรมั้ง...คงไม่เน่าหรอก

เป็นตัวอย่างที่ไม่ดีนะคะ อย่าทำๆ - -"

กลับบ้านเก้าโมงเช้า สลบ - -"
(และมือถือก็หาย...เป็นการเที่ยวกลางคืนที่ราคาแพงที่สุดในชีวิตเลยค่ะ โฮๆๆๆ)

จมูก ยังกดอยู่ค่ะตามที่หมอบอก
วันจันทร์เจอคุณหมอแล้วเพื่อเช็ค(หวังว่าจะรอบสุดท้าย)
จะได้เช็คว่าเบี้ยวอยู่ไหม
เราดูๆไปดูๆมา มันตรงแล้วนะ
ค่อนข้างมั่นใจว่าไม่เบี้ยวแน่ๆ

หากเบี้ยวอีก O O" โอย ไม่อยากคิด
ขอให้หายไวไวนะคะ

มาปูเสื่อรอดูตา กะจมูกเมื่อหายบวมเหมือนกันจ้า
ตั้งแต่ทำมายังไม่ได้ดื่ม
ไม่ได้เต้นเรยอ่าส์ๆๆ
ถึงวันนี้คงสวยแล้วน่ะค่ะ
ถ้าน้องป็อดทำจะเอามาให้ดูบ้างค่ะ
จขกท น่ารักจังค่ะ

รายละเอียดแยะดีด้วย ได้ความรู้ไว้เตรียมตัว อิอิ

ขอบคุณนะคะ
เป็นไงบ้างเเล้วคับ จมูกสวยเนียนดีจังเลยคับ
วันที่25: มันห้ามใจไม่ไหวจริงๆ T T"

เรา
กิน
แอลกอฮอลไปแล้วววว!!!!

ว๊ากกกกกกกก...กกก...

จริงๆคุณหมอห้ามกินสองเ ...
ต้นฉบับโพสโดย Ubi เมื่อ 2009-11-16 17:54

ติดตามๆๆ
49#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-12-2 17:20:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันที่34: หลังผ่านไปหนึ่งเดือน

ไม่ได้มาอัพเดทความคืบหน้านาน

เราไปพบคุณหมอเป็นครั้งสุดท้ายประมาณกลางเดือนก่อน เพื่อเช็คจมูกค่ะว่าเบี้ยวอยู่รึเปล่า
และจมูกก็ไม่มีความผิดปกติอะไร คุณหมอก็บอกว่าไม่เบี้ยวแล้ว : ) ไม่ได้กดไม่ได้บิดมันแล้ว
เราก็สบายใจซะที ตอนนี้ร่าเริงเป็นปกติค่ะ ไปเที่ยวเล่นได้ทุกอย่าง สูบบุหรี่บ้าง กินเหล้าแต่ยังไม่มาก
เล่นน้ำอันนี้ยังไม่ได้ ดำน้ำเราว่าจะรออีกสามเดือนค่ะ
เอารูปมาให้ดูว่าตอนนี้หน้าตาเราเป็นยังไง
รูปนี้หลังผ่านไปประมาณเดือนกว่าๆ ยุบลงเยอะแล้ว หน้าไม่บวม แต่ปลายจมูกยังใหญ่อยู่ค่ะ
ส่วนตาก็ยุบแล้ว แผลยังไม่หาย หลับตายังเห็นรอยเย็บอยู่ค่ะ
อันนี้รูปหน้าเราในปัจจุบันค่ะ

ตอนนี้คงทีแล้วละค่ะ
ตอนนี้มุ่งมั่นในการลดความอ้วน T T"
ยากยิ่งกว่าทำจมูกอีก โฮๆๆๆ
เราชอบนะ ให้หมอดัดจมูก มันส์ดีออก เจ็บๆ ปวดๆ สะใจดี ตอนนั้นไปทุกอาทิตย์เลย ไปถึงก็บอกหมอครับ ช่วยดัดให้หน่อย ผมรู้สึกว่ามันเบี้ยว  ไปจนหมอรำคาญ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้