12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
เจ้าของ: oui^^ka
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิว ดั้งใหม่กับหมอบุญถิ่น 9 วันแล้วค่ะ ^^

[คัดลอกลิงก์]
สวยแล้วก็ธรรมชาติมากเรยค่ะ
27#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-27 17:04:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ nokwas ตั้งกระทู้

555+ ไม่ใสหรอกค่ะ เราเป้นสิวอยุ่แล้ว แต่เรางดกินยารักษาสิว 1 เดือน(เรากินยาโรแอคคิวเทน อยุ่คุณหมอให้งด 1 เดือน) สิวมาเต็ม เลย ตรงคางอะค่ะ เยอะมากๆ ช่วงนี้ หน้าแน่มากๆๆ ค่ะ 555+ แต่ต้องทนนิดนะค่ะ
สวยคะ

แสดงความคิดเห็น

^^ ขอบคุณนะค่ะ  โพสต์ 2011-10-29 01:21
สวยๆๆๆ

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณค่ะ  โพสต์ 2011-10-29 01:21
วันนี้
โทรไปถามเหงเค้าบอกว่าเย็บด้วยไหมละลายนิช่ายป่าว
พอดีอยู่หาดใหญ่อ่ะ ลางานได้ไม่นาน
สวยมากค่ะ...เป็นธรรมชาติดี อยากทำๆ แล้วร้านคุณหมอบุญถิ่นอยู่ที่ไหนค่ะ
ขอคำแนะนำบ้างสิค่ะ เพิ่งเข้ามาวันแรก
ถามหน่อยค่ะ ทำเสร็จแล้วหมอได้ให้ยาอะไรมาบ้างค่ะ
มีวิธีอะไรให้หายบวมไวๆค่ะ
34#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-29 01:27:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ nky ตั้งกระทู้

ใช่ค่ะ เป็นใหมละลาย แต่อยุ่ที่วิธีเย็บของคุณหมอด้วยค่ะ เพราะอย่างเค้าเย็บ บนขอบจมูกเลยค่ะ แบบภาพ ด้านบน จะเห้นชัดเหมือนกันค่ะ 1 อาทิตย์คุณหมอจะนัดตรวจแผล ถ้าแห้งเรียบร้อยก็ตัดใหมเลยค่ะบางคน ก็เย็บในรูจมูก บางคนก็ไม่ต้องตัดใหม หรืออาจจะตัดแถวคลินิคแถวๆบ้าน (ถ้ามั่นใจมือคุณหมอที่คลีนิคนะค่ะ ก็ทำแถวๆบ้านได้เลย ค่ะ) แล้วแต่เคท ไป ลองปรึกษาที่คลีนิค ดูดีกว่าค่ะน่าจะชัดเจน
^^ ยังไงสวยแล้วอย่าลืมมารีวิวให้ดูด้วยน้า...
35#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-29 01:34:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ kukkukkai632 ตั้งกระทู้

นพ.บุญถิ่น หวังเจริญ
ไนซ์แอนด์เฟรชคลินิค (บุญรัตน์คลินิค)
สถานที่ตั้ง 151 ถ.จักรพงษ์ แขวงบางลำพู เขตพระนคร กทม. 10200
โทรศัพท์ 0 2281 2580
(ตรงข้าม ห้างตั้งฮั่วเส็ง สาขาบางลำพู, สถานที่ใกล้เคียง: ถ.ข้าวสาร, วัดชนะสงคราม)
ค่ารักษา 5,000 บาท  

36#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-29 01:45:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ nky ตั้งกระทู้

คุณหมอจะให้ ยา มา 3 ตัวค่ะ
1. ยาแก้อักเสบ (ต้องกินให้หมดนะค่ะ ตามที่คุณหมอสั่ง)
2. ยาแก้ปวด(กินถ้าปวดแผลค่ะ  เรากิน กันไว้ตลอดค่ะ ตามเวลาที่หมอกำหนด ไม่ปวดเลย สะบาย)
3. ยาทาแผลในจมูก ทาเช้ากับเย็น ทาทุกวัน ทาประมาณ 1 เดือนค่ะ

ส่วนเรื่องบวม ต้องบอกว่าเราไม่ได้กินอะไรเลย หรือดูแลเป็นพิเศษเหมือนเพื่อนคนอื่นๆ แค่กินยา ทานอาหารให้ครบทุกมื้อ งดอาหารพวกของหมักของดอง แค่นี้เองค่ะ นอกนั้นกินปกติ และคอยประคบผ้าเย็นหรือใช้แผ่นสำลี แช่เย็นแล้วโป๊ะ ไว้ไต้ตา ค่ะ เราไม่ใช่แผ่นเจล รู้สึกว่ามันใหญ่และเกะกะ  ที่สำคัญดูแลความสะอาทแผลดีๆ นะค่ะ เพราะวัน สองวันแรกหน้าไม่ได้ล้างเลยค่ะ หน้ามันๆๆๆ มากๆๆ สิวนี้ขึ้นเต้มเลย เพราะไม่ได้ทาครีมอะไรเลยจ้า """ยังไงถ้าสวยแล้วอย่าลืมแชร์ ให้ดูบ้างนะค่ะ
หนูว่าสวยดีนะคะ ดูออกนะ โด่งขึ้ง จมูกก็เล็กลงนะคะ
ขอบคุณค่ะพี่คนสวยสำหรับทุกคำตอบ ทำแล้วจะเเชร์ให้ดูน่ะค๊ะ >.<
สวยแบบธรรมชาติดีค่ะ
12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้