ดู: 2381|ตอบกลับ: 13
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ทำจมูกกับคุณหมอยุทธ์พงษ์ต้องใจเย็นๆใช่มั๊ยค่ะ 19 วันแล้วไม่เห็นทรงเลยค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
ทำจมูกกับคุณหมอเมื่อวันที่ 23 กันยา ผ่านมา 19 วันแล้วทรงมันแปลกๆอะคะ ขอหยดน้ำซึ่งเดิมปลายมีเนื้ออยู่แล้วทรงปลายมันแอ่นๆถ่ายรูปหน้าตรงก็ไม่มีดั้งเหมือนเดิมค่ะ อ่านรีวิวส่วนมากบอกว่าต้องรอ 3 เดือนใช่มั๊ยค่ะ แต่ทำไมส่วนมากต้องเป็นกับคุณหมอยุทธพงษ์ซะส่วนใหญ่ที่ต้องรอนานมากๆถึงจะมองเห็นสันหรือทรงที่แท้จริง ทำไมคุณหมอท่านอื่นโด่งนำมาเลย 7 วันนี่เห็นทรงแล้ว เราเปรียบเทียบกับคนที่เนื้อจมูกน้อยเหมือนเราแต่ทำออกมาโด่งดีจังทั้งๆที่บอกหมอเหมือนกันเลยค่ะ ขอปลายโด่งๆมีหยดน้ำ แต่ตอนนี้ไม่เห็นถึงความเปลี่ยนแปลงเลยถ่ายรูปหน้าตรงเห็นแต่ปลายมนๆเหมือนเดิม
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-10 19:03:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รูปก่อนทำ พร้อมแบบที่เอาไปให้หมอดูค่ะ ขอทรงเรียวๆมีหยดน้ำหว่างตาไม่สูง

3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-10 19:17:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต่อมาเป็นรูปที่ออกจากห้องใหม่ๆเลยนะคะแถวแรก แล้วก็เรียงลำดับความบวม บางวันเช้ายุบ เย็นบวมค่ะ เราทำตอนเย็นวันศุกร์ แกะพลาสเตอร์ออกตอนเย็นวันจันทร์คือรูปสุดท้ายของแถวล่างสุดค่ะ

ดั้งสูงอยู่นะค่ะ ใจเย็นก่อนค่ะ
เท่าไรคับ ราคา
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-10 19:38:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อยู่ดีๆก็อัพโหลดรูปไม่ได้ คือว่ายิ่งยุบความโด่งก็ยิ่งหายไปค่ะตอนนี้จมูกมองด้านข้างเป็นรูปตัวซีเลย แต่ถ้ามองจากด้านหน้าจะเห็นแต่ปลายมนๆไม่เห็นสันเลยค่ะ ความบวมตอนนี้ไม่มีแล้วไว้จะลงรูปอีกนะคะขอหาวิธีก่อน
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-10 19:44:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ยิ่งยุบก็ยิ่งทรงแปลกๆคือตรงกลางเป็นแอ่งค่ะแล้วปลายมนๆ

8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-10 19:45:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ gggooo ตั้งกระทู้

12000 บาทค่ะ
ชอบแบบโ่ด่งๆน่าจะไปหมอท่านอื่นนะคะ หมอยุทธเน้นธรรมชาติและสโลป ซึ่งทรงเหล่านี้เปนทรงที่คนเคยเสริมโด่งแล้วมาแก้กันอ่ะคะ กว่าจะรู้ตัวว่าไม่ชอบโด่งหรือปลายยาวเกินเพราะอยากได้หยดน้ำแรงๆจนทะลุ ก้ตอนไปเสริมมาแล้วมีปัญหา ก้จะมาลดโด่ง ลดปลายกัน ส่วนวิธีของหมอก้วางไว้ลึกคะ แน่นมาก จะทำให้บวมแบบไม่ได้รูปนาน กว่าจะดูเปนทรงก้2-3 เดือนคะ

น่าจะศึกษาแต่ละที่ให้ดีก่อน ว่าท่านใดทำทรงได้ตรงจัยเรามากที่สุด ชอบโด่งหมอยุทธไม่แนะนำ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-10 20:08:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รูปล่าสุดวันนี้เลยค่ะ ดั้งหายไปอะ สังเกตุจากรูปแรกของแถวแรกปลายจมูกมันแอ่นๆมนๆอะคะ เห้อกลุ้มๆๆแล้วมันจะเป็นทรงเหมือนออกมาจากห้องผ่าวันแรกหรือเปล่าค่ะ หน้าก็ดูบวมขึ้นด้วยค่ะ บางวันหน้าโทรมแก้มตอบ บางวันก็บวมฉุทั้งๆที่ไม่ได้กินของแสลงเลยค่ะ

11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-10 20:13:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Warin21 เมื่อ 2011-10-10 19:57
ชอบแบบโ่ด่งๆน่าจะไปหมอท่านอื่นนะคะ หมอยุทธเน้นธรรม ...

ขอบคุณค่ะ พอดีเราเห็นรีวิวของคุณนาน่าแล้วชอบ สอบถามทางพี่เดือนพร้อมเข้าไปปรึกษาก็แจ้งว่าทำได้ แบบน้องมุ้งมิ้งก็ทำได้ค่ะลืมคำว่าทำแบบธรรมชาติไปเลยอะคะ
เราก้ไปแก้จมูกกับหมอมาคะ ได้ 17 วัน ไล่ๆกับ จขกท. 2 อาทิดแรก ปลายมนๆ ดูจมูกบานๆ สันป้านๆทื่อๆๆๆ จิตตกมาก คลั่งจนนอนไม่หลับมาหลายคืน ตอนนี้ปลายรัดเรียวขึ้น มีหยดน้ำหน่อยๆ ส่วนสันก้ดูยุบขึ้นมาก แต่ยังทื่ออยู่ ต้องใช้เวลาคะ วันอาทิตย์ที่ผ่านมา เราไปให้หมอดู หมอว่า สันจะเรียวเข้าเรื่อยๆคะ ความกว้างของสันจะเข้าไปอีกครึ่ง ส่วนคนที่เคยทำจมูกกับหมอมาปีกว่า ก้เข้ามาทักว่า จมูกหมอจะเรียวขึ้นอีกเยอะเรย ยิ่งนานยิ่งเรียว

จมูกแรกของเรา ทำแล้วสวยดีคะ แต่ปลายเปนวงแดงๆมีดวงขาวๆตรงกลางหน่อยๆ มีหยดน้ำแต่ปลายคงยาวเกินพอแก้มาก้หายไปเรย ล้างหน้าออกมาก้เปนปกติ ไม่เหมือนแต่ก่อนต้องเอารองพื้นแตะนิดๆกลบไม่ให้เหน ล้างหน้าทีเหนปลายจมูกแดงเปนเส้นแดงๆเหมือนวงเล็บ (   ) อย่างนี้อ่ะคะ รอบปลาย

จขกท. ก้จัยเย็นๆก่อนนะคะ ถ้าไม่เบี้ยวก้รอดูไปก่อน ถ้า 3 เดือน ไม่ถูกจัยก้แก้เรยคะ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-10 20:19:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Warin21 เมื่อ 2011-10-10 20:13
เราก้ไปแก้จมูกกับหมอมาคะ ได้ 17 วัน ไล่ๆกับ จขกท. 2 อาท ...

มีรีวิวมั๊ยค่ะอยากเห็นทรงจังค่ะ แล้วตอนนี้ไหมหลุดบ้างหรือยังค่ะของเราเลือดมันแห้งกลบไหมอยู่อะคะ
ต้นฉบับโพสต์โดย m2p เมื่อ 2011-10-10 20:19
มีรีวิวมั๊ยค่ะอยากเห็นทรงจังค่ะ แล้วตอนนี้ไหมหลุด ...

รีวิวจมูกไม่ได้ทำเรยคะ  มีเฟสบุ๊คเข้าไปดูได้นะคะ เราไม่อยากเผยหน้าอ่ะึ ถ้ารีวิวแล้วปิดตามันไม่ได้อารมณ์ 555555

ไหมเราหลุดเกือบหมดแล้วคะ ยังมีเลือดแห้งเกาะไหมอยู่นิดหน่อย อย่าแกะนะคะ ให้มันเปื่อยๆหลุดๆไปเอง แล้วหมั่นเอาคัตเติ้ลบัต เช็ดมูกออก...
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้