ดู: 27008|ตอบกลับ: 114
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ทำจมูกกับหมออรรถพรมีปัญหาอะครับ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย anglelife01 เมื่อ 2011-10-2 09:12

ผมทำมา 10วันแล้ว
ช่วงก่อนหน้านี้หน้าผมบวมมากๆ และแย่มากๆ จนอาทิตย์หนึ่งก็ไม่ดีขึ้น ยาก็หมดแล้ว ดูรักษาความสะอาดอย่างดี น้ำมูกไม่ให้มี ยาไม่ขาด ประคบอุ่นด้วย จมูกก็ไม่เห็นรูปร่างอะไรทั้งสิ้น มองข้างๆ โด่ง แต่โด่งแบบไม่สวย ผมก็ยังไม่อยากคิดมากเพราะมันยังไม่ยุบดี วันนี้วันที่10 ความบวมที่ใบหน้าลดลง ผมสังเกตุจาก ผมจะรู้สึกเหมือนมีน้ำๆมาคั่งที่หน้าอ่ะมันจะรู้เลยว่าตึง แต่จมูกคืนวันที่9 จากเดิมที่มันยุบบ้าง มันกลายเป็นอาการแดงๆ แล้วก็บวมขึ้นมาอีกที่จมูกครับ วันนี้วันที่10มันก็ไม่แดงแต่ บวมกว่าเดิม ผมเครียดจนทำอะไรไม่ถูกหล่ะ โทรไปคลินิกก็บอกให้รอ14วันไปก่อน อีก4วันก็จะครบละ ดูท่าทางไม่มีอะไรดีขึ้นเลย

นี้ครับวันที่10

ส่วนอันล่างนี้หน้าเดิมของผมนะคับ

เป็นกำลังใจให้คั๊บ
ปกติถ้าเป็นเคสทำใหม่ก็ไม่ค่อยเห็นบวมขนาดนี้เหมือนกัน..ดูแล้วบวมเหมือนตอนป้อมแก้เลย แต่ก็คงต้องรอให้ครบ 14 วันอย่างที่เค้าบอกก่อนอ่ะนะคะ...ใจเย็นๆก่อนนะคะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-2 09:24:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ผมก็ได้แต่รอกับรอครับ แต่อาการมันแทนที่จะดีขึ้นกลับแย่ลง ถ้ามันเกิดจากการไม่รักษาความสะอาดอันนี้ผมไม่ยอมแน่ๆอ่ะ ผมรักษามันมากๆ เครียดนะครับ พนักงานเองเขาไม่ใช่ตัวเราเข้าไม่เข้าใจหรอกว่าความผิดปกติที่มันเกิดขึ้นมันเป็นยังไง มันไม่ใช่จมูกเค้านิหน่าครับ
ไม่เหนรูปเรยอ่ะค่ะ ว่าจะไปทำก่บคุนหมออยู่จะมีปันหาไหม๊เน๊ยยยยย
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-2 10:13:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ก่อนจะทำอะไรตัดสินใจนานๆ ครับ ปล รูปขึ้นนะครับ
อย่าพ่งคิดมากนะคะเป็นกำลังใจสู้ๆ สภาพร่างกายคนเราอาจจะไม่เหมือนกันค่ะ
ถ้าบวมแดงมากขึ้นต้องรีบไปแล้วล่ะไม่ต้องรอนะคับไปหาหมอเดิม
สู้ๆๆคัฟ รอสักหน่อยใจเย็นๆๆคัฟผม เป็นกลังใจให้คัฟ
เข้ามาเป็นกำลังใจให้นะครับผม ตอนผมทำครั้งแรก นานเหมือนกันกว่าจะหายบวมนะครับผม อย่างเพิ่งคิดมากเลยคับผม
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-2 12:32:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณทุกกำลังใจครับ ผมจะรอให้ครบ14วันแล้วจะไปถามหมอให้หมดทุกประเด็นที่สงสัยละครับ แล้วจะมาอัพเดท การตอบคำถามต่างๆ และความรับผิดชอบ รวมถึงการให้คำแนะนำของหมอนะครับ จะได้เป็นประโยชกับผู้ที่จะไปทำนะครับ
แต่เราก็ยุบลงนะ ทำมา 12 แล้ว
รอก่อนดีกว่าคับ เพิ่งทำ ยังไม่เข้าที่ ผิวคุณอาจบอบบางเรยต้องใช้เวลานานก้อเป็นได้ คับ
พี่ของผมทำมามะวานวัน นี้บวมมากกกกกกกกก อวตาล สุส เเถบฉ้ำมากด้วยกัวจังทำไงดี
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-2 20:22:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รูจมูกผมเบี้ยวมากกกกกกกกกกกกกกกก ><" รอ 14 วันจะไปคุยกับหมอ

แสดงความคิดเห็น

ตัวเองนั่งหลับรึป่าวคะ หรือว่านอนไเรย  โพสต์ 2011-10-14 16:45
แวะมาให้กำลังใจ..หายบวมไวๆนะ
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-2 21:04:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
10 วันคับ มันเบี้ยวๆอะ

แสดงความคิดเห็น

อื่มค่ะัเหมือนมันเอียงไปด้านซ้ายมือเลยค่ะ  โพสต์ 2011-10-15 11:00
เห็นจริง ว่าเบี้ยว!!!!  โพสต์ 2011-10-3 19:11
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-2 21:07:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

10ครับ ดูสภาพ???
หวัดดีคับ เข้ามาเป็นกำลังใจให้นะคับ เพราะเห็นรีวิวน้องมาตั้งแต่ตอนน้องไปทำแรกๆๆ
เพราะพี่เองก้อกำลังอยากจะไปทำกับหมออรรถพร ก้อแอบติดตามน้องว่าจะออกมาเป็นยังไงบ้าง
ตอนนี้ก้อแอบเครียดนิดนึงว่าจะทำกับหมอดีป่าว

ไงก้อขอให้หายไวๆนะคับ แล้วจะคอยติดตามดูงานน้องต่อไปคับ
สู้ๆๆนะครับ  เป็นกำลังใจให้  อาทก็ไปทำมาหลังนาย ห้า วัน  ตอนนี้อาทดี ขี้นเยอะครับ  แต่บวมตรงปลาย กับ คิ้ว นิดๆ  
สู้ๆคับ ผมก้อไปทำมาไม่มีปัญหานะคับ แต่ก้อยังงัยครบ14วันไปหาหมอเถอะคับ เพื่อความสบายใจ
เป็นกำลังใจให้เหมือนกัน ถ้าเป็นเรา เราก็คงนอยซ์แตกกกกกกก .........บ้างคน บอบบาง ผิวแพ้ง่าย ไม่เหมือนกัน ครบ 14 วัน มาเล่าให้ฟังหน่อยนะ
เป็นกำลังใจให้นะ สู้ๆ ถึงวันนัดก้อไปคุยกะหมอน่ะค่ะ เพื่อความสบายใจของเรา
ตอนนี้เราเองก้อทำมาได้ 20 กว่าวันแล้วยุบลงมาก คงต้องรออีกพักนึงใหมันเข้าที่อ่ะ
เห็นใจมากมายครับ คืบหน้ายังไงส่งข่าวด้วยนะครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้