12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
เจ้าของ: nongj
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ดูแลผิว] รีวิว ลอกผิวขาว ผลของการลอกผิวขาวมาค่ะ เพิ่งลอกสดๆร้อนๆ ขาวมั๊ยขาว

[คัดลอกลิงก์]
กำลังจะซื้อมาลอกอยู่เลยค่ะ  เหมือน จขกท เลยค่ะที่เห็นร้านมีรีวิวเยอะมาก ขาวโบ๊ะทั้งนั้น เกือบไปแล้วเรา เค้าขายชุดละ 3500 แหนะค่ะ

แสดงความคิดเห็น

ไปลอกที่คลีนิคยัง พันกว่าบาท เอง แพงมากกก  โพสต์ 2011-12-22 23:33
น้องแฟนเราก็สั่งมาลอกเหมือนกันคะ ไม่เห็นได้ผลเลย
ผมเห็น ที่นิติพล มีลอกผิวขาวนะคับ  ผมเองก็ไม่แน่ใจว่าดีหรือเปล่า กำลังศึกษาหาข้อมูลจะไปทำอยู่คับ
เพื่อนๆคนไหน มีข้อมูล ร่วมกันแชร์หน่อยนะคับ
ขอบคุณนะค่ะที่มาแชร์ประสบการณ์ให้
เราก็ลอกผิวหน้าผ่านไปได้10วันแล้ว เวลาโดนแดดมันจะแสบจิงๆค่ะ นี่ก็กำลังจะทำครั้งที่2 และกำลังสั่งซื้อมาทำตัวด้วย
สั่งแแบบเป็นคอร์สอีกต่างหาก เป็นหมื่นอ่า จ่ายเงินแล้วด้วยกำลังรอของ
ก็ภาวนาว่าอย่าให้มีปัญหาอะไรต้องลองเสี่ยงเพราะเสียเงินไปแล้ว มาเจอข้อมูลกระทู้ก็ใจตุ๊มๆต่อมๆเหมือนกัน กลัวแต่ก็อยากขาวๆแล้วก็ไม่อยากเสียตังเปล่าอ่ะ ไงก็จะลองดูเผื่อมันจะดี (ให้กำลังใจตัวเองมากอ่า 5555)
ขอบคุณนะคะ สำหรับข้อมูลดีๆอย่างนี้
32#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-1-30 22:36:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ก่อนซื้อคิดดีๆก่อนนะ น้ำยาเป็นสีเหลืองกะ เขียวคะ ลอกใหม่ๆขาวแวบเดียว นานไปแร้วดำหว่าเดิม ชัวร์ค่ะ มีมาขายในเวบดั้งโด่งด้วยต้องถามแม่ค้าให้แน่ใจชัวร์ก่อนน่ะค่อยลอกค่ะ
อย่าเลยเนอะ แค่ได้ยินว่าลอกผิว ก็น่ากลัวแล้วอะ ผิวเราขืน ผิดปกติมา ไม่คุ้มเสี่ยงเลยค่ะ

เคยได้ยินแต่ ไม่กล้าเห็นลอกแบบนั้นน่ากลัว เห็นภาพแล้วเราคิดถึงตอนที่เราเคยขัดห้องน้ำแล้วไม่ได้ใส่รองเท้าปรากฏว่า เท้าที่เราว่าหนายังลอกเป็นแผ่น เราคิดว่ามันคงแรงไม่ต่างกัน

อยากขาวมาก ความรู้สึกนี้เข้าใจมากนะค่ะ แต่ ว่า ก็อยากให้ศึกษาดีๆ นี่ไม่ได้บอกเจ้าของกระทู้โดยเฉพาะนะค่ะ บอกรวมๆทุกคน

T T เจ็บมาเยอะค่ะ ใหม่ๆก็ขาว ตอนนี้เบลปลงค่ะ พอเราหยุดทาน หยุดทา หรือหยุดกัดผิว ที่เคยลองมาสุดท้ายเราก็กลับมาเป็นคนผิวสีแทนเหมือนเดิม ตอนนี้ทำใจให้มีความสุขกับสีผิวนี้แล้วกัน Ha Ha
ต้นฉบับโพสต์โดย โฟน เมื่อ 2011-12-21 21:14
เคยลอกมาแล้ว 5 ครั้ง คะ ลอกติดต่อกันจนครบ 5ครั้ง
อยากล ...

จากประสพการณ์ที่ใช้...ปกติเป็นคนผิวดำคะ จากผลที่ลอก5 ครั้งดีคะและพอใจมากคะถึงแม้ว่าจะไม่ขาวเหมือนพิตตี้
หลังจากลอกแล้วเราต้องหมั่นดูแล คะปกป้องผิวเราจากแสงแดดเพื่อไม่ให้สิ่งที่เราอดทนทำมาเปล่าประโยชน์....ถ้าจะลอกผิวจิงๆๆๆก้อศึกษาให้ละเอียดนะคะศึกษาให้ละเอียดร้านไหนให้ความมั่นใจ
ไม่ใช่หน้าม้านะคะ เป็นผู้ใช้จากประสพการจิงคะ...สิ่งสำคัญต้องศึกษาให้ละเอียดก่อนคะก่อนที่จะทำบางคนทำก้อไม่ได้สิ่งที่ตนต้องการ บางคนก้อได้สิ่งที่ตนต้องการคะ ดีคะที่มาแชร์ประสพการณืกัน
สู้ๆๆๆนะคะเจ้าของกระทู้
ขอบคุณคะทีมาแชร์ประสพการกันคะ

เคยลอกผิวเหมือนกันค่ะ จากสโแกนที่ว่า "ทุกความสวย เป็นไปได้" ตอนนั้นมีโปรโมชั่นช่วงสงกรานต์ คอร์ด 4 ครั้งเพียง 2,xxx แถมครีมอีก 12 ขวด เลยซื้อเก็บไว้ ก่อนที่จะซื้อคอร์ดลอกผิวเคยซื้อคอร์ดฉีด วิตตามินซี ฉีดครบคอร์ดรู้สึกผิวก็เหมือนเดิม เลยลองเปลี่ยนมาซื้อคอร์ด Bio Peel (ลอกผิว)ครั้งแรกที่ลอกผิวรู้สึกตื่นเต้นมาก พนักงานจะเช็ดทำความสะอาดผิวที่แขนและขา จากนั้นก็ลงน้ำยาลอกผิว พนักงานบอกว่าน้ำยานี้สกัดมาจากกรดผลไม้ หลังจากลงน้ำยาได้ 5-6 วันผิวก็จะเริ่มคล้ำลง แล้วก็ลอกออกมาเป็นขุยบ้างเป็นแผ่นบ้าง ไม่รู้สึกแสบหรือแพ้นะค่ะประมาณ 2-3 อาทิตย์ก็ลอกหมดค่ะ หลังจากลอกเสร็จก็บำรุงเลยค่ะ โลชั่น+กันแดด ผ่านไป 1 เดือนก็ไปลอกอีกครั้งค่ะลอกมาแล้ว 3 ครั้ง แต่ความรู้สึกก็เหมือนเดิมค่ะผิวแห้งกว่าเดิม ดำเหมือนเดิม
ผมลอกมาแล้ว 4 ครั้ง  ขาวอ้ะขาวจริง แค่วันแรกที่ผิวลอกออกมา  พอวันรุ่งขึ้นผิวก็เหมือนเดิมแล้ว ขนาดทาครีมกันแดดนะเนี่ย - -'
ขอบคุณมากๆๆคะ
เราก็ลอกเหมือนกัน เว็บชมพูน่าจะร้านเดียวกันนะไม่ดีเลยเราลอกมา3ครั้งผลที่ได้ ผิวบางลง และสีผวก็ยังเหมือนดเิม
ขอบคุณที่มาแชร์ประสบการณ์กันนะครับ
น่ากลัวจังค่ะ++
12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้