เจ้าของ: Warin21
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] เสริมคาง คุณหมอยุทธพงษ์ คางมะม่วง เหินฟ้ามากคะ

[คัดลอกลิงก์]
เราทำกับหมอคมกริช อยากแก้เหมือนกัน ไม่ยาวขึ้นเลย
52#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-14 16:43:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย icequeen เมื่อ 2011-10-13 23:45
เราทำกับหมอคมกริช อยากแก้เหมือนกัน ไม่ยาวขึ้นเลย  ...

กลับไปแก้เปนซิลิโคนแบบใต้กับหมอเดิมก้ได้คะ จะได้ไม่แพง บอกหมอขอแบบยาวลง

ของเราตอนนี้ก้โอเคแล้วคะ ยุบเรียวลงไปอีก คางจะดูยาวขึ้นนิดหน่อย ถือว่าธรรมชาติไม่เปนคางถ้วย
(คางถ้วย ก้ประมาณว่า คางที่ปูดยาวลงมาจากคางเดิม โดยที่ไม่บลาลานรับกับกรามอ่ะคะ)
ปรึกษากับหมอยุทธแล้ว หมอว่าซิลิโคนแบบใต้คางก้มี แก้ได้ ของเรามันยุบแล้วก้ดูดีขึ้นเรยว่าจะรอดูอีกเดือนนึง ถ้าไม่ชอบค่อยกลับไปแก้คะ

ยังงัยลองกลับไปปรึกษาหมอเดิมก่อนนะคะ ถ้าหมอทำไม่ได้ ค่อยหาหมอใหม่แก้คะ
โอมไม่เหนหน้าเต็มๆอ่าครับ   แต่คางก้อสวยดีนะครับ  รอก่อนนะครับคางกว่าจะเข้าที่ก้อ3เดือน6เดือนเลยอ่าครับ
พี่ก็ทำมาไม่ได้ดั่งใจเรยค่ะ เห็นนิดเดียวเอง กำลังจะแก้กับหมอนพรัตน์อยู่เหมือนกัน ค่ะอยากให้ปลายมันมน ๆ และงอนนิด ๆ พอ ไม่รู้จะได้ดั่งใจเราคิดหรือเปล่า เฮ้อ!....
สนใจอยากทำมั่งจัง แต่รอเอาเหล็กออกก่อนอะคะ
อยากดูรูปปัจจุบันค่ะ   กำลังว่าจะไปทำ

แสดงความคิดเห็น

ตอนนี้กี่วันแล้วละค่ะ อยากเห็นรูปตอนนี้จัง  โพสต์ 2011-10-24 17:55
เป็นกำลังใจค่ะ
58#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-25 17:37:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย mi2k เมื่อ 2011-10-24 17:55
อยากดูรูปปัจจุบันค่ะ   กำลังว่าจะไปทำ ...

เด๋วว่างๆจะเอารูปปัจจุบันมาลงให้นะคะ

ยุบเปนปกติแล้ว แต่ซิลิโคนเบี้ยวมาทางซ้ายนิดหน่อยคะ มองตรงๆไม่ค่อยเหน แต่ถ้าเหงยคางขึ้นแล้วยิ้มจะเหนซิลิโคนมาทางซ้ายชัดเจนคะ หรือเอามือจับปลายซิลิโคนทั้ง 2 ข้าง เหนได้เรยว่าปลายไม่บลาลาน ออกมาทางซ้ายมาก งานนี้มีแก้แน่ๆคะ
ผมว่า ก็สวยดีนะครับ แต่แอบเหมือนชายไปหน่อย แต่ก็สวยจ้า
อัพเดตรูปให้ดูเรื่อยๆนะคะ
ติมตามค่ะ ^^
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lovejar เมื่อ 2011-11-3 22:51

หมอเค้าทำคาง โอเคจัง แต่ถ้ายาวกว่านี้เลิศเรย ^^
เสริมคางนี่เท่าไหร่ค่ะ

12,000 คะ  โพสต์ 2011-11-6 02:37
อยากได้คางแบบเจนนิเฟอร์ โลเปซน่ะค่ะ หมอไหนถนัดแนวนี้บ้างคะ แนะนำด้วยค่ะ

แก้มารึยังค่ะ หมอทำแบบยาวลงล่างได้ไหมเราอยากไปแก้กับหมอยุทอ่ะแต่เราทำมาจากที่อ่นคะ
65#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-1-2 17:25:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Warin21 เมื่อ 2012-1-2 17:38

เพิ่งแก้ได้ 6 วันนะคะ อาจยังดูบวมๆ ตุ่ยๆอยู่คะ ซิลิโคนเปนไซด์ S แต่เราคิดว่าน่าจะเล็กไปคะ น่าจะต้องไซด์ M เพราะความยาวคางพอยุบแล้วเท่าๆเดิมเรย แต่ก้พอจัยกว่าคางอันแรกที่หมอใส่ให้คะ แก้ครั้งที่ 2 ไม่ปวดเจ็บเหมือนครั้งแรกคะ 2-3 วันก้หายเจ็บแล้ว

ไม่แนะนำหมอยุทธเรยเรื่องทำคาง ที่กลับไปแก้เพราะหมอใส่ซิลิโคนมาไม่ตรงกับปัญหาคางของเรา และหมอก้ใส่เบี้ยวมาทางซ้ายมาก ให้หมอลองแก้ก่อน เพราะเปนความรับผิดชอบของหมออยู่ และ ประหยัดเงินด้วย เท่าที่ทำคางกับหมอ หมอไม่มีการวาด หรือ มาร์คจุดที่จะใส่ก่อน ซึ่งเราเหนคลีนิคอื่นๆหมอต้องวาดก่อนจากกึ่งกลางปาก เรื่องนี้เราไม่รู้แน่ว่าหมอเอาเกณฑ์อะรัยวัดว่าตรง อ้างดูรากฟันบ้าง อ้างดูจมูกบ้าง อ้างกระดูกกรามบ้าง ไปทีรัยก้ได้แต่บอกว่าทำได้ๆ แต่ของเรา เบี้ยวทั้ง 2 รอบคะ รอบนี้ก้เบี้ยว แต่นะ มองค่อนข้างโอเค ดูไม่เบี้ยว                  แต่ถ้าเหงยหน้าขึ้น เราจะเหนคางเปนลูกๆซึ่งจะมาทางซ้าย จับดูก้รู้ว่าเบี้ยว ขอบซิลิโคนมาทางซ้ายของปาก รอยุบยังงัยก้ไม่มีทางตรง โทไปทีรัยก้ว่าพังพืดๆ ก้วางไม่ตรง จะให้มันตรงได้งัย  คััยคิดจะทำคางกะหมอยุทธ หรือ แก้ ไปแก้ไปทำกับหมอท่านอื่นดีกว่าคะ เอาชัวร์ๆดีกว่า  

คางแก้ครั้งที่ 2 เปนเวลา 6 วันคะ
ต้นฉบับโพสต์โดย Warin21 เมื่อ 2012-1-2 17:25
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Warin21 เมื่อ 2012-1-2 17:38

เพิ่งแก้ได้ ...

สวยจังเลยค่ะ
ขอให้หายไวไวนะคะ
(กำลังศึกษาข้อมูลทำคาง อยากมีเพิ่มนิดหน่อย ไม่เอายาวๆ)

อัพรูปเรื่อยๆนะคะ
ตกลงดีรึปล่าวเนี่ย แหะๆ อยากไปทำกับหมอยุทธเคยเหนรีวิวคุนผักกาดแล้วสวยมากเลยอ่ะค่ะ
68#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-1-3 13:03:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Guzz เมื่อ 2012-1-3 07:23
ตกลงดีรึปล่าวเนี่ย แหะๆ อยากไปทำกับหมอยุทธเคยเหนรีว ...

น้องผักกาด หน้าเดิมเขาสวยน่ารักอยู่แล้วนะคะ คุน Guzz ลองตัดสินจัยดูคะ
แต่ส่วนตัวว่าไม่ดี เพราะไม่มีมาตรฐานที่แน่นอน ไม่เก่งเรื่องคาง มองไม่ขาดว่าควรใส่ซิลิโคนแบบไหน
ขนาดขึ้นเตียงผ่าแล้ว ยังถกกับผู้ ช่วยอยู่เรย ว่าซิลิโคน ควรจะไซด์ s ฟรือ m การวางซิลิโคนไม่มีการร่าง
ตำแหน่งที่จะวาง ถ้าตรงก้ดีไป... ถ้าไม่ตรงก้ต้องแก้แล้วแก้อีก ขนาดแก้มาแล้วยังไม่ตรงเรยคะ

น่าจะลองไปดูหมอฉันนทัสดูนะคะ ก้สวยเหมือนกันคะ เคยเหนรีวิวคุนลิต้า แต่กระทู้ลบไปแล้ว
เราก็อยากเสริมคางมั่ง ตอนแรกก็กะจะไปทำคางกับตัดปีกจมูกนะ เคยเสริมจมูกกะคุนหมออ่ะ
ชักลังเลแล้วสิ ไงก็จะตัดปีกก่อนแล้วกันเพราะที่นี่ตัดปีกจมูกถูกดี 555+

เท่าไหร่ค๊ะแล้วสวยถูกใจไม๊ค๊ะ  โพสต์ 2012-2-28 22:38
เราไปทำมา 2 อาทิตย์ล่ะค่ะ หมอพิสุทธิ์ บีทีเอสสะพานควายค่ะ  โพสต์ 2012-2-3 21:50
พอดีเพิ่งศึกษาเรื่องคาง คางมะม่วงคือยังไงหรอคะ ไม่เข้าใจอ่ะ ช่วยอธิบายด้วยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ ^^
พอดีกะลังอยากทำคางมากๆ ค่ะ แล้วปากล่างเวลายิ้มยังปิดฟันล่างอยู่รึป่าวคะ
72#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-1-8 13:52:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Warin21 เมื่อ 2012-1-8 13:54
ต้นฉบับโพสต์โดย Katekathy เมื่อ 2012-1-8 01:55
พอดีกะลังอยากทำคางมากๆ ค่ะ แล้วปากล่างเวลายิ้มยังปิ ...

คางมะม่วง ก้คือ เวลาหันข้าง ยิ้มแล้วคางจะยื่นงอนขึ้น เหมือนมะม่วง แบบในรูปนี่คะ

พี่ไปแก้คางที่ไหนมาค่ะ สวยค่ะ

สวยกว่าเดิมเยอะเลยค่ะ ดีนะคะที่หมอใจดี  โพสต์ 2012-1-9 17:40
แก้ที่เดิมคะ คลีนิคเวิร์ดชามมิ่ง  โพสต์ 2012-1-8 23:35
ต้นฉบับโพสต์โดย Warin21 เมื่อ 2012-1-8 13:52
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Warin21 เมื่อ 2012-1-8 13:54

ขอบคุณมากๆ นะคะ เอารูปมาลงให้ดูด้วย ใจดีมากๆ เข้าใจชัดเจนแจ่มแจ้งเลยค่ะ ><
พอดีจะไปทำคางในอีกไม่กีวันนี้แล้ว แต่ยังไม่รู้แน่นอนว่าจะบอกหมอว่ายังไงถึงจะได้คางในแบบที่ต้องการอ่ะค่ะ
สรุปว่าคางมะม่วงก็คางแบบเจนนี่ เทียนโพธิ์ สิคะเนี่ย ^^
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้