ดู: 53320|ตอบกลับ: 171
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] เสริมคาง คุณหมอยุทธพงษ์ คางมะม่วง เหินฟ้ามากคะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Warin21 เมื่อ 2011-9-28 23:02

ไปเสริมคางกับคุณหมอยุทธพงษ์มาคะ ตอนนี้ก้ประมาณ 5 วันแล้ว ด้วยความที่ตัดสินจัยเร็วไปหน่อย บวกกับรีวิวคางก้มีน้อยมาก เลยคิดว่าทำที่ไหนก้น่าจะเหมือนๆกัน ลองโทรไปถามคิวของหมอ ก้ได้ทันทีไม่ต้องรอ เลยตัดสินจัยทำ... คางเดิมก้ไม่ได้น่าเกลียดนะคะ เพียงแต่เวลาหุบปากจะถอยแป้นนิดๆ และ อยากได้คางยาวเรียวขึ้นอ่ะึ ผลที่ได้คือ คางที่ยื่่นเหินสูงไป และ ไม่ยาวขึ้นเรย!!!

คลีนิคเก่าๆเหมือนของหมอศิริพรชัยเรยนะคะ แบ่งส่วนเล็กๆไว้ต้อนรับ ส่วนห้องทำอยู่ชั้น 2 ดูยังงัยก้ไม่สมกับเปนคลีนิค ด้านหน้าขายเครื่องมือแพทย์ ส่วน จนท.ผู้ช่วยผู้ ญ ก้พูดจาหวนๆ พูดไม่เพราะ ตอนไปนั่งรอหมอ มีลูกค้าเก่าที่มีปัญหาโทมา ก้พูดจากลับไปไม่ค่อยดี เชิงต่อว่าลูกค้าและใช้อารมณ์ เรานี่จัยไม่ดีเรย กลัวมีปัญหาแล้วเจอ จนท.พูดกับเราไม่ดีแบบนี้ แทบอยากจะเดินกลับออกจาคลีนิค ไม่อยากทำแล้ว แต่ก้คิดเนอะว่ามาทำกับหมอ ไม่ได้มาทำกับคนนี้ ก้เรยทำตัดสินจัยทำ ทำมาวันแรกปวดมากกกกกกกกก ถึงมากที่สุด ทรมานสุดๆๆๆ จนต้องร้องไห้ โอดครวญเปน ชม. เรย คิดเรยว่าถ้ารู้ว่าปวดมากอย่างนี้จะไม่ทำๆๆๆๆๆ เพราะปวดจนทนไม่ไหว เหอๆ

รูปขอเว้นส่วนหน้านะคะ ขออภัยที่ไม่ได้แสดงทั้งหน้าคะ

อันนี้ก่อนทำ

อันนี้หลังทำได้ 5 วันคะ มันเหินมากเหมือนเจนนี่ เทียนโพธิ์เรยอ่ะ มันไม่เข้ากับหน้าเรามากๆเรย

อีกรูปคะ ปากล่างชาและเกร็งมาก มันรั้งขึ้นมาปิดฟันล่างและเผยอปากไม่ได้ อย่างนี้จะหายมั้ยคะ เพราะจะไปเปลี่ยนยางจัดฟันก้เผยอปากล่างไม่ได้เีรย ตึงไปหมด แล้วก้รั้งดีดโค้งขึ้นมาปิดฟันล่างแน่นเรย

คัยทำแล้วกว่าจะหายชา หายตึง หายเกร็งบ้างคะ หรือว่าไม่หาย
คงจะรอดูอาการให้หายบวมก่อนคะ ถ้าไม่ดียังงัยคงจะไปเอาออกคะ

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

สวยดีค่ะ  ตอนนี้มันยังบวมอยู่หรือเปล่าค่ะ เราชอบนะทำมาเท่าไรหรอค่ะคลินิกอยู่เเถวไหนหรอค่ะขอเบอร์โทรคลินิกด้วนะค่ะ  
ตอบกระทู้ fayy ตั้งกระทู้

แก้ที่ first care clinic(หมออภิชาญ)ค่ะ 27,500บาท ทำมา 6 วันแล้วคางยังบวมอยู่เลยค่ะ
แก้แล้วสวยจังเลย
ขอดูคางหน่อยจ้า
คางสวยดีนะค่ะ
112#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-7-26 17:15:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้คางมาได้ 2 ปีแล้วค่ะ เด๋วจะมาอัพรูปให้ดูนะคะ
111#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-7-26 17:13:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย miewky เมื่อ 2012-6-1 23:22
คลีนิคนี้แย่มากค่ะ เราก็ทำจมูกที่นี่ไม่สวย แกนเล็ก  ...

คนชื่อเดือนนิสัยแย่จิงๆ หมอก้ดูเหมือนรู้นะแต่หมอไม่สนจัย
นางชอบแอบโกงค่าทำศัลยกรรม เรียกเก็บเพิ่มเองแบบเงียบๆ ใครไปแก้ระวังโดนนะ อย่าไปยอมค่ะ เค้าก้โดนมันเรียกเก็บเงียบๆตั้ง 9,000 พอเราโววยวาย เราจะคุยกับหมอคนเดียว มันร้อนตัวเลย ไม่ยอมให้พบหมอ กว่าจะเจรจาได้ มันรนรานมาก นั่งรอหมออยู่ อยู่ๆมันลดราคาให้เฉยเลย เหลือ 1,000
เราทำกะหมอพิสุทธิ์ก้อว่าซิลิโคนไว้ด้านหน้าเหมือนกันคะ ความยาวก่้อน้อยนิด อยากแก้ใจจะขาดแต่ต้องรอให้เข้าที่อีกซักเดือน ของเราผ่า 13 เมษาค่ะ
สวยดีนะคะ ไม่เห็นงอนเป็นมะม่วงอย่างที่ว่าเลย
เราว่าสวยดีนะคะ ดูสัดส่วนก็ปกติไม่เกินไปจากจมูก รับกับจมูกพอดี สวยเลยค่ะ
เราก็ทำมาได้1เดือนแล้ว โคตเซงเลย คางงอนยื่นมาข้างน่า ไม่ยาวลงมาเหมือนที่ตั้งใจไว้ ปากก้อรังพูดเหมือนคนแก่อีก มีแต่คนทักว่า จากสวยๆตอนนี้ไม่สวยเลยจิตตกมากคะ
อดทนรอดู3เดือนก่อนน่ะ.  ระหว่างนี้ก็นวด และบริหารกล้ามเนื้อปากกะคางไปก่อนโดยการเกร็งปากล่างลทำปล่อยๆจะหายตึงและบวมลดลง. ถ้า3เดือนแล้วไม่สวยค่อยแก้.  จากคนที่เสริมคางพาดเหมือนกัน
สวยดีนะคะ ไม่รู้สิคางแบบนี้ เราว่า ทำให้รูปหน้าดูเป็นคนมีเสน่ห์ขึ้นมากเลย
คลีนิกอยู่แถวไหนหรอค่ะ เราอยากได้คางแบบนี้บ้าง
ู้
ต้นฉบับโพสต์โดย dovy เมื่อ 2011-9-29 21:26
มีแบบคางไปให้คุณหมอดูด้วยรึเปล่าคะ  เค้าตอนนี้ก็รู้ ...

กำลังตัดสินใจไปทำแต่ไม่รู้จะบอกคุณหมอยังไงเหมือนกันเลยค่ะ
อยากเห็นรูปปัจจุบันจังเลยคะ..
ถ้าแค่ดูจากรูปแบบเดิมสวยกว่าค่ะ  
แต่ต่อไปถ้ายุบลงไม่ทราบนะคะ เพราะยังไม่เห็น

ขอโทษนะคะ ที่เราชอบพูดตรง ๆ ค่ะ
ส่วนตัวเราว่าคางแบบนี้สวยคะ

เราอยากได้คาง แบบนี้  
ต้นฉบับโพสต์โดย Warin21 เมื่อ 2012-1-2 17:25
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Warin21 เมื่อ 2012-1-2 17:38

เพิ่งแก้ได้ ...

ทรงสวยแล้ว ยินดีด้วยค่ะ
พอมาอ่านกระทู้นี้แล้วนึกใจเสียเลย เพราะเราโอนเงินจองคิวไปแล้ว และวันที่ 2 กรกฎาคมนี้ ก็ต้องไปทำแล้วกลัวได้คางยื่น คางเหินจังเลยคะ เสียวเลย

แสดงความคิดเห็น

เมื่อปีที่แล้วเราก็โอนจองจะทำจมูกแต่ไม่ได้ทำป่านนี้โดนเดือนกินไปแล  โพสต์ 2013-7-10 08:30
เห็นหลายที่นะค่ะ เจ้าหน้าที่คลินิคพูดจา....ไม่ดี เรามาเสียเงินเป็นหมื่นๆ ไม่ได้มาขอฟรีซักหน่อย..เน๊อะ
ขอบคุณเจ้าของกระทู้มากค่ะที่มาแชร์ประสบการณ์ ทำให้ตัดสินใจได้ดีขึ้นเยอะเลย
95#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-30 17:13:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Warin21 เมื่อ 2013-5-30 18:22
ต้นฉบับโพสต์โดย miewky เมื่อ 2012-6-1 23:22
คลีนิคนี้แย่มากค่ะ เราก็ทำจมูกที่นี่ไม่สวย แกนเล็ก  ...

ใช่เลยค่ะ พนักงานชื่อเดือน นิสัยแย่ และขี้โกงด้วย ชอบหากินกับราคาทำศัลยกรรมของลูก บวกราคาเพิ่มเองแบบเนียนๆ ยิ่งพวกเคสแก้โดนเยอะ อ้างนู่นอ้างนี่ โดยที่เราไม่รู้ราคาจริงๆเลย หรือ ไม่ก้กินกับราคาลดส่วนต่าง เช่นหาคนมาเพิ่มจะมีส่วนลดให้ ขนาดเราพาแฟนไปทำ ทำเองด้วยอีก 2 อย่าง ยังไม่ลดให้เลย อ้งพังพืดเยอะ สงสัยเก็บเข้ากระเป๋าเอง

แล้วพวกลูกค้าโทรมาบอกมีปัญหา เราก้เคยเห็น พูดจาไม่ดีแล้วก้วางสายจริงๆ

เราไปแก้จมูก จมูกหมอนี่แหละ จะมาเก็บ 9000 เราโดนมาแล้วค่ะ เราโวยวาย ไม่ยอมค่ะ เรื่องถึงจบ

แสดงความคิดเห็น

คุณWarin21คะ ตกลงคุณหมอทำคางดีมัยคะ ทรงสวยรึป่าว โอเคมั้ย สนใจอยากทำค่ะ  โพสต์ 2013-10-8 12:59
สวยแล้วนะคะ คงยุบได้อีก
คางสวยดีน่ะค่ะเราไม่เข้าใจถ้าวางตคางด้านล่างมากไปมันห้อยเปล่าค่ะเวลาเนื้อเหี่ยวอ่ะกลัวยาวเกินไปเหมือนแพทกะษาวรรณษาค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้