ดู: 10792|ตอบกลับ: 76
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] 10 / 10 งัดดั้งมา โดย หมอบุญถิ่น ค้าบบ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค้าบบ แนะนำตัวก่อนนะคับ ชื่ออุ้ม คับ อายุ จะ 20 ในปลายเดือนตุลานี้

วันนี้ผมมาแชร์ประสบการณ์  การทำจมูกมาคับ
ตอนแรกผมลังเลมากๆว่าจะทำที่ไหนดี และก็ได้มีเจอเวปดั่งโด่งจากการค้นหาทาง google
ผมก็นั้งศึกษาอยู่นานเลยคับ เป็นเดือนเลย นั้งดูรูปพี่ๆอัพเดตทุกๆวัน ว่าเป็นยังไง
ต้องขอขอบคุณรีวิวของพี่ๆทุกคนนะคับ
ศึกษาไปเรื่อย ตอนแรกคิดว่าจะทำที่หมอเฉลิม เพราะเห็นของแต่ละคนๆ สวยๆทั้งนั้นเลยๆ
แต่ว่าคิวยาวมาก ผมเลยดูที่อื่นอีกที่ต่อมาก็คือบุญรัตน์เพราะมีเพื่อนไปทำมาแล้วหลายคน
แต่ละคนก็ดูดีกันหมด แต่เพราะราคาที่คิดว่าถูกมากเลยเริ่มศึกษาหาข้อมูลต่ออีก
พอรวบรวมข้อมูลมาแน่นพอแล้ว บวกกับเวลาสอบเสร็จที่ค่อนข้างมีเวลาในการรักษาตัวที่จำกัด
ผมจึงตัดสินใจแน่นอนทันที มาถึงกรุงเทพปั๊บ ผมก็พัก 1 วัน แล้ววันต่อไปก็บุกไปที่คลิเลย
โทรถามสถานที่ ไปถึงก็ติดๆต่อผมเลยถามว่าจะได้ทำวันไหน เพราะไม่นึกว่าจะได้ทำวันนั้น
เพราะเวลาก็ค่อนข้างเย็นแล้วประมาน 4 โมงครึ่ง พี่แอดมินก็เลยบอกว่าคุยกับคุณหมอก่อน
นั้งรอประมาน 45 นาที เห็นคนเดินลงมา 2 คนที่ทำจมูกแล้วนะคับ
คิดในใจจะได้ทำไหมน้าวันนี้ อิอิ พอถึงคิวผม ขึ้นไปคุยกับคุณหมอ คุณหมอก็อธิบายไปๆ
บลาๆ ผมก็ก็นั้ง คับๆๆ คุณหมอก็ถามอยากได้แบบไหน ผมก็เลยความต้องการไป
ไม่มีไปไห้ดูนะคับ ผมบอกว่า เอาจมูกทรงเดิม แล้วก็ไห้ตรงกลางและตรงปลายโงขึ้น
เหมือนเด็กญี่ปุ่นอิอิ คิดไปเรื่อยๆ คุณหมอก็เอาไม้บรรทัดมาวันว่าจะเอาโด่งเริ่มจารกตรงนี้นะ
แล้วก็ไล่ๆมาเป็นยังไง ผมก็ดูในกระจกแล้วก็คับๆ ตอนแรกคุณหมอวัดว่าเอาถึงนี้ๆ ผมก็พูดเอาโด่งกว่านี้ได้ไหม
คุณหมอก็ได้แต่ถ้าโด่งมากๆมันจะทะลุ ผมเลยได้ๆคับๆเอาเลยๆ
แล้วก็ลงไปชำระเงิน และรับยา แล้วพี่ผู้ช่วยคุณหมอก็ลงมารับไปห้องผ่าตัด
ล้างหน้า 3 รอบและเช็ดๆจมูกๆ แล้วก็เข้าห้องผ่าตัด จากนั้นก็นอนแล้วพี่ผู้ช่วยก็มัดมือๆ
แล้วผมก็นอนไปๆคุณหมอก็นั้งเหลาซิลิโคนไปๆ พี่ผู้ช่วยก็เตรียมเครื่องๆมือกันไปๆ
สักพักประมาณ 20 นาทีคุณหมอพูดขึ้นจะฉีดยาชาแล้วนะคับ
ผมก็เอาแล้วๆ ฉีดปุ๊บเข็มแรกเบาๆ สองเบา สามเบา เจ็มสุดท้ายฉีกที่ปลายจมูกๆ
ผมแทบร้องจ๊ากเจ็บมากๆ ฉีดนานที่สุดแล้วจุดนี้
หลังจานั้นหมอก็นั้งเหลาซิลโคลนต่อๆ พอสักพักยาชาออกฤทธิ์ก็เริ้มจัดการๆ
หลังจากนั้นไม่ถึง 10 นาทีหมอบอกเสร็จแล้ว หมอก็ไห้นอนพักๆสักแปป
แล้วผมก็เดินลงมาฝนตกๆด้วย ก็รีบๆกลับคอนโดมานอน
ผมมีรูปก่อนทำและหลังทำเสร็จมาไห้ดูๆ

10102009(006).jpg (50.58 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 2)

10102009(008).jpg (50.08 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 3)

22092009(004).jpg (42.2 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 4)

23062009(001).jpg (48.93 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 2)

มาให้กำลังใจครับ ทำแล้วดูดีขึ้นกว่าเดิมเยอะเลยครับ

ดูมีมิติมากขึ้นกว่าก่อนทำ ขอให้หายไวๆนะครับ เดี๋ยวก็หล่อแล้วอ่ะ
หายไวๆนะครับ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-14 15:54:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณมากๆค้าบๆ

ผมอยากรู้อ่าคับ ว่ากี่วันถึงจะล้างหน้าได้ๆ

ตอนนี้มันคันๆที่จมูกนะคับๆอยากล้างหน้ามากๆเลย
ขอดีราคาไม่เเพงช่ายมั๊ยคับ
5 วันค่ะ ล้างหน้าได้
หายไว ๆ นะค่ะ
หายไวไวนะคะ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-14 18:00:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณทุกคนและทุกคำแนะนำๆนะค้าบบบๆๆ
หายบวมไว ๆ ครับ คุณหมอบุญถิ่นนี้ สุดยอดจริง ๆ

ปล.ถามหน่อยจิครับ  ที่ทำมา มันแข็ง ๆ ไหม หรือว่า นิ่ม ๆ
อิอิ ทำวันเดียวกันเรยเนาะ..
ให้เร็วๆ นะ
ตอนนี้เราก้อล้างหน้าแล้วหละ
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-14 19:02:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หายบวมไว ๆ ครับ คุณหมอบุญถิ่นนี้ สุดยอดจริง ๆ

ปล.ถามหน่อยจิครับ  ที่ทำมา มันแข็ง ๆ ไหม หรือว่า นิ่ม ๆ ...
ต้นฉบับโพสโดย sittichoke เมื่อ 2009-10-14 18:02

ตอนนี้ก็แข็งๆอยู่คับๆ ยังไม่ได้จับสักเท่าไหร่มันปวดๆนะคับ
ตอนนี้ยังเจ็บหรือป่าวค่ะ
จะไปทำกังวลใจจัง
ทำไปเท่าไหร่หรอครับ
รอชมผลงาน
เป็นซิลิโคนแบบแข็งหรือนิ่มครับ
รีวิวรูปด้วยนะ...
เเวะมาให้กำลังใจค๊าฟ

ดูสันขึ้นมาเยอะเลยเนาะ

หายไวไวนะค๊าฟฟ
หายบวมก็หล่อละค้าบบ
เจ้าของกระทู้หายไปแร้ว..........?
ไปไหนนะ?
อืม
หมอบุญ ตอนนี้ราคาอยู่ที่ 5,000 บาทนะคะ
เป็นซิลลิโคนเเบบนิ่มมาก
แต่ของ จขกท. สวยดีค่ะ
คือได้ทรงเดอมหมดเลยแต่ว่าโด่งขึ้นอ่ะ
นี่แหละที่เราอยากได้
หายไวไวนะครับหล่อขึ้นเลยครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้