เจ้าของ: sunny_ufo
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตัดลดโหนกแก้ม/กราม] ลดโหนกแก้ม+เหลากราม BY คุณหมอพิชาญศักดิ์ V-Plast BangSaen

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sunny_ufo เมื่อ 2011-9-24 16:49

**ลดโหนกแก้ม & เหลากราม วันที่ 8 ก.ค.54 ค่ะ **
ทีแรกตั้งใจว่าจะเหลากรามเพียงอย่างเดียว แต่คุณหมอแนะนำว่า ไน๋ๆก้ได้เข้าวงการมาละ เอาให้สวยไปเลยทีเดียว..

ภาพก่อน ลดโหนกแก้ม & เหลากราม

ลองสังเกตดีๆ จะเห็นว่าโหนกแก้มสูง,แก้มตอบ และกรามใหญ่ค่ะ

และนี่คือภาพก่อนวันเข้าผ่าตัด 1 วันค่ะ (เข้านอนโรงพยาบาล คืนวันที่ 7 ก.ค.54) เพื่อเตรียมความพร้อมก่อนการเข้ารับการผ่าตัดในตอนเช้าของ วันที่ 8 ก.ค.54 ค่ะ
ป.ล.ทั้งตื่นเต้น และกล้าๆกลัวๆ แต่เพื่อความสวยแล้ว..สู้ๆๆๆค่ะ

และนี่คือภาพ 1 อาทิตย์ หลังกลับจากโรงพยาบาลจร้า (หน้าจะบวมๆ และออกไปทางบานๆ ด้วยค่ะ)

และนี่คือภาพ 2 อาทิตย์ หลังจากกลับจากโรงพยาบาลจร้า

จะสังเกตได้ว่า หน้าอ้วนมากๆๆค่ะ
เมื่อเทียบกะภาพก่อนทำจ๊ะ (นี่คือภาพก่อนทำ)

แล้วจะมา Update ให้ดูเรื่อยๆ จร้า...
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-9-24 17:06:08 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ soroboy ตั้งกระทู้

อืม..ถ้าเป็นเหลากรามอย่างเดียวไม่แน่ใจ อะค่ะ ก้น่าจาประมาณ 7 หมื่นก่าบาทนะ เพราะว่าซันทำ 2 อย่างในครั้งเดียว ก้ จ่ายไป 130,000 บาท นอนโรงพยาล 3 วันจร้า...
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-9-24 17:17:52 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ Wisut001 ตั้งกระทู้

ใช่ๆค่ะ คิดว่า หน้าไม่เปลี่ยนเหมือนกัน แต่หน้าจาดูเหมือนกลมขึ้นนะ เพราะว่าช่วงนั้นมันยังบวมอยู่มาก พูดก้ยังไม่ชัดเลย.. ขอแค่เวลาหายบวมและหน้าเรียวขึ้นก้พอใจมากละค่ะ ละเด๋วจามา Up รูปให้ดูบ่อยๆ นะคะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-9-24 17:49:35 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sunny_ufo เมื่อ 2011-9-24 17:50

ตอบกระทู้ noobiiwty ตั้งกระทู้

ใช่ค่ะ ทำจมูกมาก่อน ก้ทำกะคุณหมอพิชาญศักดิ์ละค่ะ และที่ไม่เขียวช้ำเพราะเหลากรามนี่ทำจากข้างในปากทั้งหมดค่ะ จะไม่มีแผลด้านนอกให้เห็นเลยค่ะ  (อ้าปากไม่ค่อยได้อยู่เป็นอาทิตย์) แฮะๆ ทานได้แต่โจ๊ก กะ น้ำผลไม้ จร้า ละเด๋ว จะมา Up ภาพให้ดูเรื่อยๆนะคะ ป.ล.ขอบคุณสำหรับกำลัง   ด้วยค่ะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-9-24 18:13:13 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ Wisut001 ตั้งกระทู้

เด๋วพอ หายบวมหน้าก้จะค่อยๆเรียวขึ้นเองละค่ะ หน้าตาไม่เปลี่ยนไปจากเดิมมากหรอกค่ะ แต่จะดูสวยขึ้น เพราะใบหน้าเรียวขึ้นไม่เห็นเป็นเหลี่ยมหรือเป็นกรามโผล่ออกมา
จนใครๆก้ต้องทักว่า ไปทำอะไรมารึป่าว ดูสวยขึ้นนะ ขอเป็นกำลัง ให้พี่สาว K.Wisut หายบวมไวๆ และอวดรูปสวยๆ ให้ดูบ้างนะคะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-9-25 00:45:23 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ takoyaki ตั้งกระทู้

อืม..ผ่าตัดโดยการดมยาสลบอ่ะค่ะ น่าจะใช้เวลาในการผ่าตัด ประมาณ 3-4 ชม.นะคะ เพราะตอนรู้สึกตัว ตัวเองก็มาอยู่ที่ห้องพักแล้วค่ะ ปัญหาหลังผ่าตัด ไม่ค่อยมีอะไรมาก นอกจากจะบวมมาก  และอ้าปากก้ไม่ค่อยได้ ทานโจ๊ก กะ พวกน้ำผลไม้ได้อย่างเดียว และจะพูดไม่ค่อยชัดในช่วงเดือนแรกด้วยค่ะ แต่หลังจากนั้นก้จะค่อยๆดีขึ้นตามลำดับ แต่ต้องใจเย็นๆ เพราะหายช้าเหมือนกันค่ะ ไม่เหมือนทำจมูก ซึ่งอาทิตเดียวก้หายแล้ว อ้อ..เรื่องความเจ็บ ไม่เจ็บเลยค่ะ เพราะเหมือนว่าปากเราเป็นเหน็บชาซะงั้น ความรู้สึกเหมือนว่าปากเรามันใหญ่มากๆ แต่พอส่องกระจกมันก้ไม่ใหญ่เท่าไหร่เลย แต่เหมือนเราอมอะไรไว้เต็มปากเท่านั้นเอง 55
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-9-25 00:49:56 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ mmayyzz ตั้งกระทู้

ยุบโหนกแก้ม & เหลากราม ของซันอยู่ที่ 130,000 บาทค่ะ อ่อ..นอนโรงพยาบาล 3 วันด้วยค่ะ แต่ก้เข้าไปปรึกษาคุณหมอก่อนก้ได้นะคะ คุณหมอใจดีมากๆๆๆ เลยค่ะ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-9-25 20:52:38 | ดูโพสต์ทั้งหมด
นี่คือภาพหลังผ่าตัด 1 เดือนค่ะ สังเกตุให้ดี ยังบวมอยู่ แต่ลดลงไปบ้างแล้วค่ะ (ยิ้มเห็นคางแล้วค่า)

เด๋วลองเปรียบเทียบกะ 2 อาทิตย์นะคะ แทบไม่เห็นคางเลยค่ะ เพราะบวมจนหน้ากลมบ๊อง ยิ้มยังไงก็ไม่เห็นคาง 55

เฮ้อ..คุณหมอบอกว่าต้องรอให้หายบวมกว่านี้ ประมาณ 3 เดือนอ่ะค่ะ ถึงจาทำ V-Line ต่อได้จร้า..
ละเด๋วจามา Update ให้ดูเรื่อยๆ นะคะ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-9-29 21:53:40 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sunny_ufo เมื่อ 2011-9-29 21:54

ตอบกระทู้ earnny04 ตั้งกระทู้

วิธีลดโหนกแก้ม รู้สึกว่า จะกรีดด้านข้างของหน้าเรา(หน้าหูเราอ่ะ) ตรงไรผมอ่ะค่ะ ทั้ง 2 ข้าง ความยาวประมาณ 2-3 เซนได้มั้ง แต่วิธีลด ก้ต้องไปถามคุณหมออ่ะค่ะ เพราะพี่ก้หลับอยู่ (น่าจะเคาะๆ ทุบๆ ให้ยุบลง เหมือนในรายการทูไนโชว์นั่นแหละค่ะ 555) แค่คิดก้ อึ๋ยๆๆ
ตื่นขึ้นมาก้เสร็จเรียบร้อยละ แต่อาทิตย์แรกหน้าบวมปานกระด้งเลยนะ ขอบอกแทบจาทำหน้าตัวเองมะได้เลย
แต่พื่อความสวย เอ้า...สู้ๆๆๆ จร้า
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-9-29 22:09:32 | ดูโพสต์ทั้งหมด
** ตอนเนี๊ยะ 2 เดือนแล้วค่ะ **
เรื่องบวมลดลงมากแล้ว แต่ยังไม่ 100 %
ความรู้สึกชาที่ปากยังคงอยู่ แต่น้อยลง แต่ก้ยังต้องทาวาสลีนอยู่บ่อยๆ เพื่อไม่ให้ปากแห้งจร้า

11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-2 19:04:43 | ดูโพสต์ทั้งหมด

มีอาการปวดหัวอย่างที่ว่าจริงๆ เป็นประมาณ 2 อาทิตย์ เหมือนเราเป็นไมเกรนเลย จะปวดตรงขมับจี้ดๆ แต่โชคดี ที่เราจะชอบปวดตอนกลางคืน คือหลับไปแล้วปวดหัวขึ้นมา ก้จะพยายามหลับต่อ เพราะขี้เกียจทานยาแก้ปวดที่หมอให้มา ส่วนเรื่องที่ว่ายุบโหนกแก้มแล้วจะยิ้มได้ไม่เต็มที่เหมือนเดิม จิงมะ ขอตอบว่า จิงที่สุด เพราะมันบวมมาก มันจะตึงๆ หน่ะค่ะ ประมาณ 2 อาทิตย์ ก้จะค่อยๆ ดีขึ้นค่ะ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-2 21:25:11 | ดูโพสต์ทั้งหมด

ไม่เป็นนะคะตอนนี้ หรือว่ามันยังไม่หายบวมสนิทอยู่ก้ไม่รุ้ พอครบ 3 เดือน วันที่ 8 ต.ค. นี้ คุณหมอนัดให้ไปทำ Endotine Lift คือ ดึงแก้มปรับ V-Line อะค่ะ น่าจะไม่มีปัญหาเรื่องผิวหนังหย่อนคล้อยแน่นอนค่า
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-16 17:43:56 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ครบ 3 เดือนแล้วจร้า.. แต่ยังไม่หายบวม 100 % หรอกนะคะ แต่อยากมา Up รูปให้ดูอะค่ะ รับปากท่านผู้ชมไว้หลายคนละ..
มาดูกัน..

อ่อ ที่มา Up ช้า เพราะตอนนี้ไปทำ V-Line & Endolife และ "คาง" อยู่จร้า
แต่หน้าบวม และ ช้ำ มากๆ ขอบอก  ไม่รู้ว่าจะกล้าเอารูปลงให้ดูอะป่าว
ต้องขอทำใจก่อน แงๆๆๆ   ขี้เหร่มากตอนบวมและช้ำเนี่ย (น่ากลัวด้วย)
แต่ถ่ายรูปไว้ทุกวัน เพื่อดูความเปลี่ยนแปลง ละยังไงจะมา รีวิวให้ดูกัลลล
ในหัวข้อกระทู้ ศัลยกรรม คาง + V-Line & Endolife จร้า คอยติดตามชมด้วยนะค้าาาา บายยยยย

14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-22 19:51:56 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เอ่อ...คือคิดอยู่นาน ว่าจะเอารูปเบื้องหลังความสวย ลงมั้ยน้า...
ไน๋ๆ ก้ ไน๋ๆ ละ จะได้รู้ว่ามันบวมแค่ไน๋..กัล !?!

หลังจากไปเพิ่มคาง พร้อม V-Line มาได้ 5 วันจร้า (ก่อนหน้านั้นอย่าดูเลย เด๋วทนดูไม่ได้) 55

และ เวลาไปทำงาน เราก็ โบ๊ะ แป้ง แบบ เนี๊ยะ จร้า...

เป็นไงบ้างคะ พี่ๆน้องๆ เห็น ความยาวของคางบ้างอะป่าว
ไว้จะมา up ให้ดูเรื่อยๆ อีกนะคะ By ... By  ka

แสดงความคิดเห็น

แต่น่าทำตาอีกอย่างนะคะ ตาสองชั้นเหมือนจะหลบในอ่ะค่ะ ชั้นมันไม่ชัดเนอ  โพสต์ 2012-1-8 01:32
ว้าวว!! ขนาดบวมอยู่ยังสวยมากๆ ไปเสริมคางมาหรอคะ ที่ไหน ทะไหร่คะ  โพสต์ 2012-1-8 01:32
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-27 14:43:57 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อันนี้ ถ่ายรูป กะ เด็กๆ 55 แยกแยะไม่ออกใช่มะ..ว่าใครพี่? ใครน้อง?

ผิวหน้าสวยมากเลยอ่ะ  โพสต์ 2012-4-13 23:37
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-1-7 15:53:36 | ดูโพสต์ทั้งหมด
...เห็น ใน ซี รี่ เกา หลี เขา ทำ ทรง นี้ กัล !!!! เลย ลอง ทำ มั่ง อ่ะ ( เหมือน ป่ะ )>>>....

17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-16 17:44:36 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หลังจากเหลากราม ยุบโหนกแก้ม และเสริมคาง เรียบร้อย ก้มาอัปรูปให้ดูกันจร้า...

18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-16 18:14:45 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ก้หลังจากทำจมูก เหลากราม+ยุบโหนกแก้ม และเสริมคางเรียบร้อย ก้ไม่มีคำบรรยายใดๆแล้วเจ้าค่ะ ก้ดูรูปเลยละกัลจร้า....

รูปนี้เหมือนมิ้นใหญ่. แฟนเก่าหมากเลยสวยคะ  โพสต์ 2013-3-8 13:43
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-24 21:40:03 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ว่างๆ ก้เลยอัปรูปมาให้ดูกันจร้า...

ป.ล.ถ่ายกะเด็กๆ ที่ทำงานอ่ะค่ะ อิอิ..
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้