ดู: 4704|ตอบกลับ: 3
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[จัดฟัน/รักษารากฟัน] ดูให้หน่อยค่ะ ปากอูมเพราะฟันยื่น หรือเพราะ กรรไกรบนยื่น

[คัดลอกลิงก์]
คือ  ส่วนตัวเป็นคนปากอูมมากกกกก   โดนเพื่อนล้อว่ากบ     ถึงจะขำ ๆ   แต่เราแอบเจ็บจี๊ดที่ใจ  55

ฟันบนก็ยื่นออกมานะค่ะ  เยอะด้วย   อาจจะทราบว่าถ้าจัดฟันปากจะหายอูมเยอะไหม  
แบบว่ามีนัดเคลียร์ช่องปากเตรียมจัดฟันอาทิตย์นี้   แต่ว่าหมอบอกแค่ว่าปากจะยุบ  แต่ไม่บอกแค่ไหน  TT
ถ้ายื่นเพราะกรรไกรบนยื่นจะได้ทำใจว่า ปล่อยให้ปากอูมไป  ไม่กล้าผ่าตัดค่ะ  กลัว     ยังไงก็เพื่อน ๆ คนที่ดูเป็น  ช่วยดูให้เราหน่อยค่ะ

ไม่น่าซีเรียสเลยค่ะ ยื่นข้างบน หมอยังจัดให้ได้ แต่ของเรานี่สิ ยื่นล่าง ฟันไม่สบกันหมอไม่จัด แถมหมอยังตำหนิว่าฟันล้ม ไม่รีบทำต่อไปจะลำบาก ผ่าตัดฟังดูงบประมาณ โอ้ว.. หลักแสนอัพ ชาตินี้จะมีมั้ยหนอ...
จนตอนนี้ได้แต่ปลง และก็ปลง อยากจะไปตัดริมฝีปากช่วย ยังไม่รู้ว่าช่วยได้เปล่า แงๆ

เหงือกยื่นค่ะ  จัดฟันช่วยได้ค่ะ
ลิ้นดันฟันรึเปล่าคะเวลาหุบปากแล้วสบฟันปกติ  บางทีตําแหน่งลิ้นก็ทําให้ฟันยื่นออกมาเรื่อยๆเพราะลิ้นดันฟันตลอดเวลา จัดฟันเสร็จปากจะหุบลงจมูกจะดูเหมือนโด่งขึ้นนิดนึงค่ะ ใจเย็นเดี่๋ยวจัดฟันเสร็จก็สวยแล้วค่ะ เอาใจช่วยจ้า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้