ดู: 1907|ตอบกลับ: 8
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[จัดฟัน/รักษารากฟัน] ทำจมูกมาแล้ว แต่กำลังจะจัดฟัน

[คัดลอกลิงก์]
ทำจมูกมาประมาน 5 เดือนอะคะ
กำลังจะติดเครื่องมือ 26 นี้
จะจัดได้ป่าวคะ แล้วจะมีปัญหาไรมั๊ย?
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-9-10 15:39:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ช่วยตอบหน่อยน๊า
ได้  แต่ แค่จะบอกว่า จมูกจะโด่ง กว่านี้ครับเวลา จัดได้ที่แล้ว  

สั้นๆ ได้  แต่ ไม่ควรจัดหลังทำจมูก  

แสดงความคิดเห็น

ว่าจัดซัก 5-6 เดือนจะแก้อะจ้า  โพสต์ 2011-9-11 10:17
พอดีเค้าทำจมูกมาแย๊วอะจิ แล้วพ่อดันเกิดให้จัดฟัน ^^  โพสต์ 2011-9-11 10:17
ได้ค่า
เราไปทำจมูกตอนจัดฟัน
พอจัดเสร็จ ก็ไปจัดใหม่ (หมอฟันคลีนิคเก่าทำไม่ดี)
ตอนนี้ก็ถือว่าเสริมจมูกแล้วนะคะ แต่แค่บอกหมอว่าเราทำจมูก
(หมอก็น่าจะดูออก แต่บอกกันเหนียวไว้ก่อน)
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-9-11 10:14:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ unchy ตั้งกระทู้

ขอบคุนค่า ^^"
คงไม่มีปัญหาหรอกค่ะ ก้ออาจจะบอกหมอที่ทำฟันหน่อยว่าหนูเพิ่งไปทำจมูกมาค่ะ

ขอบคุนค่า  โพสต์ 2011-9-11 11:04
ช่าย อาจจะ งงหน่อย วิทยาการทางการแพทย์มันล้ำหน้าไปมาก  แต่ก่อนไม่แนะนำให้จัดฟันหลังทำจมูก  เพราะถ้าจัดฟัน ฟันมันจะหุบเข้า เสริมจมูกให้เด่นดูโดง  เลยไม่อยากให้จัดสักเท่าไร

แต่ ตอนนี้ก็ มั้ยรุ้จะ ให้คำแนะนำไงนอกจากไป พบหมอแล้วปรึกษาเรื่องโครงสร้างกรามกับจมูก ว่าทำแล้วมันจะเป็นยังไง  ไงก็ลองสู้ๆ ครับเดียว ดีเอง

โอเครจ้า  โพสต์ 2011-9-12 10:30
กำลังจะไปทำอยู่พอดีเลยกลัวมันจะโด่งเหมือนกันครับ
อ่าๆๆ  ดูกันไป ถ้าอยาก ดูโด่งๆ ก็  จัด+เสริมหุหุ จะดูเหมือนว่าเสริม มากๆ จากคนใกล้ตัว ที่ ผ่านการ เสริมจมูกหลังการจัดมา  ผู้หญิงคนนั้น  ดูคมขึ้นเลย เหมอืนแขก ขาวเพราะหน้ามัน เด่นโดยเฉพาะจมูก 55+  
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้