ดู: 30790|ตอบกลับ: 78
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] มีใครเคยแก้จมูกรูปชมพู่บ้างครับ (มีรูป)

[คัดลอกลิงก์]
มีปัญหาเรื่องปลายจมูกและจมูกบานครับ เพื่อนๆชอบล้อว่า ขอกินชมพู่หน่อย TT
เลยอยากแก้ไขอ่าครับ ใครมีข้อมูลหรือประสบการณ์ที่เคยแก้จมูกรูปชมพู่บ้างแนะนำทีครับ ถ้าตัดปีกเฉยๆกลัวว่า
จะกลายเป็นจมูกหมูเพราะเนื้อตรงกลางก็มี นี่รูปหน้าตรงกับด้านเฉียงๆนะครับ

ปล. อยากกรีดปากบนด้วยอ่าครับ ใครมีความเห็นยังไงแนะนำทีนะครับ

แสดงความคิดเห็น

ถ้าทำมาแล้ว รบกวนโพส หรือ เล่าให้ฟังบ้างนะคะ อยากทำจิงๆ โดนล้อเยอะมาก  โพสต์ 2012-7-5 16:06
จมูกเรา เหมือนคุณเลยค่ะ อยากทำอยู่เหมือนกัน  โพสต์ 2012-7-5 16:05

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

ผมเป็นเหมือนกัน เป็นคนมีเนื้อจมูกเยอะ หมอเค้าจะคลิบเนื้อออกให้เรา
หล่อแล้วครับ ^ ^
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-9-1 04:02:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย jukkapong เมื่อ 2011-9-1 03:54
ผมเป็นเหมือนกัน เป็นคนมีเนื้อจมูกเยอะ หมอเค้าจะคลิบ ...

หมายถึงขลิบเนื้อตรงส่วนปลายออกแล้วจัดทรงใหม่ให้ใช่ไม๊ครับ แล้วถ้ายังบานอยู่ก็ต้องตัดปีกเพิ่มใช่หรือเปล่าครับ
มองตรงๆมันบานนะ แต่ด้านข้างสวยเลยคับ หมอไหนหรอ?
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jukkapong เมื่อ 2011-9-1 04:52

ใช่ครับ คลิบเนื้อตรงปลายออก แต่ถ้าออกมากไปจมูกจะบางได้ครับแล้วอาจทะลุได้ในที่สุด วิธีคือ คุณหมอจะคลิบเนื้อออก แล้วหลับการผ่าตัดเสริมแล้ว ระยะแรกๆ หมอจะให้ที่หนิบจมูกมาครับเพื่อช่วยลดขนาดตรงปลายจมูก ต้องทำบ่อยๆเป็นประจำ   ถ้าดูจากในรูปผมก็ถือว่าเป็นคนเนื้อจมูกเยอะ หมอก็ขลิบเนื้อออกไปเหมือนกัน แต่ผมไม่ใช้ที่หนิบปลายจมูกนะครับ
ส่วนปีกจมูก ต้องดูด้วยว่าเราเป็นคนรูจมูกเล็กด้วยหรึป่าวครับ ถ้าเราเป็นคนรูจมูกเล็กหมอเค้าจะไม่แนะนำ เพราะถ้าทำแล้วมันจะเล็กไปอีก ( หมอผมเค้าแนะนำมานะครับ )

แสดงความคิดเห็น

ของตะเอง ทำที่หมอไหนคะ เราจมูกเหมือน จขกท. เป๊ะเลยค่ะ อยากทำนานแล้วค่ะ  โพสต์ 2012-7-5 16:02
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย thammajak เมื่อ 2011-9-1 09:40

ไม่ต้องไปทำแล้วครับ ผมแก้ไขให้เรียบร้อยแล้วครับ  
ทำหมอไหนมานะครับ
เพื่อนเราก็ไปทำมานะ จมูกเหมือนนายเลย ไปทำเป็นทรงฝรั่งแล้วหมอเขาจะเหมือนขูดๆอะเห็นมันบอกออกมาก็เล็กลงแล้วดั่งก็โด่งขึ้น เผอิญไปทำพร้อมมันเลยรู้อะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย thammajak เมื่อ 2011-9-1 11:50

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย thammajak เมื่อ 2011-9-1 11:49

ก่อนทำจมูกผมเป็นจมูกชมพู่เหมือนกัน สันเบี้ยวและปลายงุ้มลง ตัดปีกรอบแรกยังดูไม่เล็ก เลยตัดอีกรอบทีนี้เล็กลงแต่ทรงจมูกโดยรวมดูแล้วไม่สมส่วน ทนอยู่หลายปีครับ ตัดสินใจทำแบบเปิด (หมายถึงเปิดออกมาจริงจริง) วางยาสลบใช้เวลาผ่าตัดทั้งหมดสามชั่วโมงกว่า  แนะนำให้หาหมอที่ชำนาญแบบวิธีทำแบบเปิดนะครับ เพราะถ้าตัดปีกอย่างเดียว หรือเสริมด้วยซิลิโคน อาจจะแก้ไขได้ไม่มากหรือจะทำให้รูปจมูกไม่สมส่วนได้ จากประสบการณ์ตัวเองครับ

IMG_2374.jpg (150.44 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 18)

12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-9-1 13:24:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สรุปคือต้องใช้วิธีขูดเนื้อออกใช่ไมีครับ จะลองปรึกษาหมอดู

@ คุณ thammajak   หมอผมก็ทำแบบเปิด ผ่าใต้จมูกขลิบเนื้อออกและก็ปรับแต่งกระดูกอ่อน  ไม่แน่ใจว่าเป็นวิธีการเดียวกันหรือป่าวครับ
ทำปลาย เชิด นิดๆครับบบ จะดู เรียวลงงง ครับบบ
จมูกดูมีโหวงเฮ้งดีออกค่ะ
พี่ว่ายังไงก็หล่ออ่ะ ต้องทำอีกหรอ เดิมๆนี่แหละก้ดีอยู่ ดูบางมุมพี่ว่าอ๋อมเลยล่ะ
ทำที่ไหนครับ รบกวนแนะนำหน่อยครับ ขอบคุณครับ
แค่นี้ผมก็ว่าหล่อแล้วนะครับ.
ทุออย่าง เป๊ะ ติดตรงจมูก เล็กลงอีก จะ เทพเลยครับ

ลองโบท๊อกลดปีกจมูกดูก่อนไหมครับ
ด้านข้างหล่อมาก ด้านหน้าจมูกโตเนอะ
ไม่ต้องทำไรหรอกครับ หล่อมากแล้ว
หล่อ น่ารักมากเลยอ่ะ ^^

เราว่าถ้าเสริม มันอาจจะดูใหญ่ขึ้น รึป่าว

แต่ก็อาจมีวิธีแหละ

ลองปรึกษาคุณหมอดูน้าาา ^^
น่ารักดีครับ...
ปรึกษาหมอเลยคับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้