12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
เจ้าของ: autojay
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ขอคำแนะนำค่ะำทำจมูกกับหมอนพรัตน์เมื่อคืนเช้ามาตาบวมมากมีรอยแดงช้ำใต้ตาทำไงดีคะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pamie เมื่อ 2011-8-30 16:39

ขออนุญาติคุณเจนะค๊ะ คุณแย้ค๊ะ พอดีเข้าไปบล็อคคุณหมอ เห็นบอกว่าไม่รับอีเมล์ใน FB ชั่วคราว แพมถามผ่านคุณแย้ ฝากถามคุณหมอให้หน่อยค๊ะ ก่อนผ่าตัด คุณหมอห้ามทานอาหารเสริม วัน แต่ท่านก็ระบุนะค๊ะ ว่าต้องไม่ใช่ วิตามิน A,โคโรฟิลด์ คือแพมทานเฮอร์เบอร์ไลฟ์อยู่ ตัวไฟเบอร์บอตานิเคิล ดูในส่วนประกอบก็ไม่มีไวตามิน และโคโรฟิลด์ และแพมก็กิน conjugated linoleic acid (CLA) ยังกินได้อยู่ไหมค๊ะ หรือว่าต้องหยุดทั้งสองตัวก่อนสิบวันก่อนเสริมจมูกค๊ะ ช่วยตอบทีนะค๊ะ เพราะกันยานี้จะผ่าแล้วค๊ะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pamie เมื่อ 2011-8-30 16:42

ขออนุญาติคุณเจนะค๊ะ คุณแย้ค๊ะ พอดีเข้าไปบล็อคคุณหมอ เห็นบอกว่าไม่รับอีเมล์ใน FB ชั่วคราว แพมถามผ่านคุณแย้ ฝากถามคุณหมอให้หน่อยค๊ะ ก่อนผ่าตัด คุณหมอห้ามทานอาหารเสริมกอน 10 วัน แต่ท่านก็ระบุนะค๊ะ ว่าต้องไม่ใช่ วิตามิน A,โคโรฟิลด์ คือแพมทานเฮอร์เบอร์ไลฟ์อยู่ ตัวไฟเบอร์บอตานิเคิล ดูในส่วนประกอบก็ไม่มีไวตามิน และโคโรฟิลด์ และแพมก็กิน conjugated linoleic acid (CLA) ยังกินได้อยู่ไหมค๊ะ หรือว่าต้องหยุดทั้งสองตัวก่อนสิบวันก่อนเสริมจมูกค๊ะ ช่วยตอบทีนะค๊ะ เพราะกันยานี้จะผ่าแล้วค๊ะ
28#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-8-30 17:34:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณทุกท่านค่ะที่ให้กำลังใจ ตอนนี้ยาลดบวมที่คุณหมอให้มาหมดแล้ว ไปซื้อ danzen มาเพิ่มแต่ยังไม่ได้ทานอ่ะค่ะ ทานอีกดีมั๊ยคะ ทานน้ำมะพร้าวด้วยค่ะ วันนี้วันที่ 4 แล้วค่ะแกะเฝือกออกแล้ว แต่ยังบวมอยู่นะคะ มีรอยช้ำเหลืองๆอยู่บ้างลงรูปให้ดูด้วยอ่ะค่ะช่วยวิจารณ์ด้วยนะคะ แต่ต้องบอกก่อนนะคะว่าเคสของเรามีข้อจำกัดในการทำค่อนข้างมาก ดั้งไม่มีเลย จมูกเล็กและสั้น เนื้อน้อย (ให้ดูรูปก่อนทำจะทราบว่าแย่มากค่ะ) บอกคุณหมอว่าขอแค่ให้มีดั้งกว่าเิดิมบ้างแต่ไม่เอาทะลุ ไม่ฝืนฉะนั้นเลยออกมาได้แค่ที่เห็นอ่ะค่ะ จริงๆก็อยากได้สวยๆเหมือนคนอื่นเค้าบ้างนะคะแต่พื้นฐานเราไม่สวยเลยมันก็เลยเป็นไปไม่ได้ค่ะ  วันนี้ขับรถออกไปสระผมรู้สึกเสียวๆที่ดั้งนิดหน่อยค่ะหรือว่าเรายังไม่ชินกับจมูกนะ ผิดปกติรึเปล่าคะ ดูรูปแล้ววิจารณ์ด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

Photo0061.jpg (407.88 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

29#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-8-31 11:57:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันที่ห้าแล้วคร่าา รู้สึกตึงๆ หน่วงๆที่ดั้งไม่เจ็บไม่ปวดแล้วค่ะ เหลือรอยช้ำเหลืองๆที่หัวตากะบใต้ตาค่ะ (คล้ายๆปอบเลยอ่ะ) แต่ทำไมตรงดั้ง - หัวตายังบวมอยู่เลยค่ะ แกนดูใหญ่ๆมองแล้วดูหน้าแข็งอ่ะค่ะ ถ้ายุบเข้าที่แล้วจะดีขึ้นมั๊ยคะ ( แอบหวังว่าจะดีกว่านี้) ประมาณกี่สัปดาห์ถึงจะพอดูออกน้าาาา ไม่อยากแก้เลยยยยย
ต้องรอจมูกยุบก่อนนะค่ะ ค่อยเห็นทรง
ขอดูรูปหันข้างหน่อยค่ะ เหมือนมันจะไม่โด่งขึ้นเลยค่ะ
รีพาริล ช่วยคุณได้ค่ะ *-*
อย่าพึ่งนอยด์ค๊ะ คุณเจ ยังไม่ถึงเดือนเลย ยังบวมอยู่เลยค๊ะ หน้าหายบวมคงเห็นทรงมากขึ้นเองค๊ะ อย่าคิดมากนะค๊ะ จุ๊บๆๆๆ
ศิษย์คุนหมอเหมือนกานค่ะ ปูเสื่อรอชมรูปนะค่ะ หายไวๆนะค่ะ :)
35#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-9-4 19:51:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณทุกกำลังใจมากๆนะคะ ตอนนี้ได้ 9 แล้ว วันนี้ไปพบคุณหมอมาค่ะ คุณหมอบอกว่ายุบลงมากแล้วเหลือช่วงดั้งตรงหัวตาเท่านั้นที่ยังไม่เข้าที่ แต่เริ่มเห็นเค้าบ้างแล้วค่ะ โดยรวมแล้วส่วนตัวก็ค่อนข้างพอใจนะคะ ถึงแม้จะไม่โด่งเหมือนใครๆแต่ถ้าเปรียบเทียบ BEFORE - AFTER ของตัวเองแล้วก็ถือว่าดีขึ้นมากแล้วอ่ะค่ะ คือต้องยอมรับความเป็นตัวตนของเราว่าเิดิมทีนั้นเรามีอยู่แค่นี้ มีข้อจำกัดในการทำอย่างไรบ้าง เราสื่อสารกับคุณหมอเข้าใจตรงกันว่าเอาเท่าที่ได้ ไม่ฝืนมากเพราะกลัวมีปัญหาระยะยาวตามมาค่ะ แล้วผลที่ออกมาได้เท่านี้ เข้ากับหน้าเรา ดูโดยรวมแล้วดีขึ้นก็ควรพอใจ ไม่ได้คิดว่าต้องเปรียบเทียบกับใคร เพราะโครงหน้าแต่ละคนก็ต่างกันไป (อันนี้ไม่ได้เข้าข้างตัวเองหรือว่าเชียร์คุณหมอนะคะ) ส่วนตัวแล้วพอใจจริงๆค่ะ คุณหมอบอกว่าอีกประมาณเดือนนึงช่วงหัวตาจะรัดตัวกว่านี้แล้วจะเห็นว่าทรงที่แท้จริงเป็นไง มันจะแล็กลงนิดหน่อย ตอนนี้เริ่มออกไปทำงาน พบปะผู้คนบ้างแล้วค่ะ กระแสตอบรับก็มีหลากหลายแต่ส่วนใหญ่ก็เป็นไปในทางที่ดีค่ะ เริ่มมีกำลังใจเล็กๆ คิดว่าเราตัดสินใจถูกแล้วที่คิดทำศัลยกรรมและที่สำคัญผู้ที่เราไว้ใจ (คุณหมอนพรัตน์) ผู้ที่เราเลือกที่สร้างความเปลี่ยนแปลงในชีวิตเรานั้นก็ไม่ทำให้เราต้องผิดหวัง เหมือนกับที่เราเคยกลัวหรือกังลวตอนแรก ขอขอบคุณไปยัง นพ.นพรัตน์ รัตนวราห และทีมงานทุกท่านที่ร่วมกันสร้างความเปลี่ยนแปลงที่ดีให้กับเรา ขอบคุณนะคะ มีโอกาสเมื่อไรจะลงรูปให้ดูและช่วยแสดงความคิดเห็นกันด้วยนะคะ
สวย เนียน เหมาะกับหน้ามากๆค่ะ ความเหมาะสม
ความพอดี และความปลอดภัย สำคัญที่สุด แบบที่น้องบอกเลยค่ะ
ไม่จำเป็นต้องเปรียบเทียบ เอาที่เหมาะกับเราดีที่สุดค่ะ
เมื่อวานเราก้อไปพบหมอมาค่ะ ไม่ทราบว่าใช่คนที่มากะแฟนรึป่าวคะ
38#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-9-5 20:44:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ Hoshigirl ตั้งกระทู้

เมื่อวานเราใส่เสื้อแขนยาวสีชมพูเข้มๆอ่ะค่ะ ขอโทษคะ่แล้วไปพบคุณหมอเพื่อทำส่วนไหนคะ เผื่อเป็นจุดที่เราสนใจอยู่จะได้ขอคำแนะนำ ขอบคุณล่วงหน้านะคะ
39#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-9-5 20:47:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ autojay ตั้งกระทู้

ถ้าเห็นเราเมื่อวานจริงๆรบกวนช่วยวิจารณ์(ได้ทุกเรื่องเลยนะคะ)หน่อยนะคะ ยินดีรับฟังทุกคำพูดเลยค่ะ  ขอบคุณนะคะ ว่าแต่แล้วคุณคือคนไหนน้า....
40#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-9-5 21:05:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ sumeaw ตั้งกระทู้

ถ้ามีโอกาสจะลงรูปหลังทำให้ช่วย comment ด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ ยินดีรับฟังทุกถ้อยคำค่ะ
ขอบคุณนะคะ
เรามากะน้องอ่ะ ทำจมูกมาได้2อาทิดกว่าๆแล้ว จ้า
เปนไงมั่งเร้ว สวยยังเนี่ย รอดูๆ
12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้