ดู: 3467|ตอบกลับ: 18
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เสริมจมูก มีก้อนในจมูก

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย zaapat เมื่อ 2011-8-16 00:14

เสริมจมูกมาได้ 2 เดือนกว่า แต่ตอนนี้มีก้อนในจมูกข้างขวาติดเพดาน ก้อนใหญ่อยุ แต่ไม่มีผลกระทบอะไรนะคือปกติ
แต่สงสัยว่ามันคือก้อนอะไรไม่น่าจาใช่ขี้มูกเพราะแคะไม่ออก ใครรุ้ช่วยบอกทีนะค่ะ กังวลมากกก
,มีเหมือนกันค่ะ ปูดๆออกมา ก้อยังสงสัยว่าคนเสริมจมูกจะเปนแบบนี้กันทุกคนไหม
เป็นคับ น่าจะเป็นรอบเย็บมั๊งคับ
เป็นเหมือนกันคับไม่กล้าแคะแรงกลัวเลือดออก
นั่นคือรอย เย็บอะค่ะ มันเหมือนจะเป็นคีลอยด์  แต่นานไปจะหายไปเองค่ะ
เป็นก้อนนูนในจมูกใช่ไหมค่ะ ถ้าใช้ จากที่เคยเห็นของเพื่อนมันไม่ยุบเองนะค่ะ ต้องเก็บเนื้อส่วนนั้นค่ะ ของเพื่อนเราไปเก็บกับหมอแถวสีลมค่ะ แต่ทราบเหมือนกันว่าหมอชื่ออะไร
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-8-27 01:38:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย zaapat เมื่อ 2011-8-27 01:40

ขอบคุนค่ะ มันเปนก้อนแข็งใหญ่ๆ เลยข้องใจว่าถ้าเปนรอยเย้บจิงทำไมถึงเปนก้อนใหญ่ขนาดนั้นเหมือนขี้มูกอ่ะค่ะแต่ไม่น่าใช่

กลัวนานวันเข้าจาใหญ่กว่าเดิมมั๊ยอ่าค่ะ กะว่าถ้าว่างๆ จาเข้าไปให้หมอดูค่ะ
มันเป็นรอยเย็บอ่ะค่ะ บางทีอาจจะเป็นแผลเป็น แต่มันอยู่ด้านในก็คงไม่เป็นอะไรหรอกมั้ง เพราะเราก็มี หุหุ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-9-1 23:14:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุนทุกความเห็นเลยนะค่ะ
เป็นเหมือนกันค่ะ
เป็นเหมือนกันคะ อยู่ข้างๆจมูกสามารถมองเห็นเลยอ่ะ เคยไปแก้แล้วครังนึงแต่ก็ยังมองเห็นอยู่ดี
เราก็เป็น เค้าบอกเปนแผลเป็นน่ะ ของเราหมอเค้าฉีดยาให้ มันจะค่อยๆเล็กลงจนหายไป แต่ฉีดอยู่เปนเดือนเลย
อ่าๆๆ ทำจมูกแล้วจะมีก้อนข้างในจมูก เป็นรอยเย็บของแผล ความรู้ใหม่ๆๆๆ
เราก้อเป็นนะ แต่ว่าเคยถามผู้รู้ทั้งหลาย เกิดจากซิลิโคลนกดทับอ่ะสิ
บางรายเปนรอยซิลีโคนกดทับคะ เปนนูนๆ นานไปก้อาจทะลุได้คะ
อิ อิ เข้ามาหาข้อมูลก่อน อยากมีดั้งเป็นของตัวเอง  
เราก้มีไปทำกับหมอเฉลิม มีรอยนูนด้านขวา ไปตัดออกแล้วคะยุบไปนิดเดียวเอง มันคือ คีรอย คะ
zaapat ตอบกลับเมื่อ 2011-8-27 01:38
ขอบคุนค่ะ มันเปนก้อนแข็งใหญ่ๆ เลยข้องใจว่าถ้าเปนรอย ...

ไม่ทราบว่าตอนนี้มันยุบเล็กลงบ้างไหทคะ พอดีเป็นเหมือนกันหลังตัดไหมได้ 10 วัน เริ่มนูนเป็นก้อนคล้ายขี้มูกเลยค่ะ มันนูนทับรอยเย็บเลยค่ะ เครียดมาก
เป็นกระดูกอ่อนนะครับ ผิวหนังปกติ ไม่มีรอยขรุขระ ไม่มีรอยเย็บใช่ไหมครับ
ของผมเสริมครั้งแรกไม่มี แต่พอไปแก้มา ได้เจ้าก้อนนี้มาตั้งแต่วันแรกเลย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้