ดู: 1545|ตอบกลับ: 6
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[จัดฟัน/รักษารากฟัน] สอบถามศิษย์พี่ทำอย่างไหนก่อนดี ปากบางvsเสริมจมูกvsจัดฟัน

[คัดลอกลิงก์]
ตอนนี้กำลังตัดสินใจอยู่ค่ะ  ว่าทำอันไหนก่อน - หลัง  เฝ้ามาเป็นปีแล้วค่ะได้ฤกษ์ซะที
คิดว่าจะทำจมูกกับหมอวีระพันธ์บางแสน
ทำปากบางกับหมอภู
จัดฟันกับคลีนิกที่ข้างบ้านเค้าไปทำหมอจากพญาไทศรีราชา
ขอบคุณค่ะ  ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ
ผมคิดว่า น่าจะจัดฟันก่อนนะเพราะจัดฟันแล้ว โครงหน้าช่วงล่างมันเปลี่ยน นะคับ

บางทีอาจจะพอใจเลยก้ได้
ตามนั้นคับ ของผมก้อมีคนแนะนำแบบนั้น แต่จัดฟันใช้เวลาสองถึงสามปี "เพราะความสวยรอไม่ได้"

ผมเรยเสริมจมูกก่อน

ถ้าแนะนำ จขกท ตามประสบการณ์ ถ้ารีบก้อเสริมจมูก ทำปาก แล้วค่อยจัดฟัน ไม่รีบก้อจัดฟันก่อนได้คับ

บางหมอก้อว่าจัดฟันไม่เกี่ยวกับการเสริมจมูก แต่บางหมอก้อว่าเกี่ยว เหอๆๆ

แง้วๆๆ
อยากทำเหมือนกัน อยู่พัทยา ว่าจะทำปากบาง แต่จัดฟันอยู่มันคงไม่มีผลกระทบใช่ไหมอ่ะ
ตอบกระทู้ Dr.Feelgood ตั้งกระทู้

มีแน่นอนคับ คุณหมอไม่ผ่าตัดปากบางให้แน่ เพราะจัดฟันต้องแหกปากกว้างงง ซึ่งนั่นจาทำให้แผลที่ปากปริ คงต้องจัดฟันให้เสร็จอะคับ ถึงจาผ่าตัดปากได้
จริงๆ ถ้าเป็นไปได้อยากแนะนำให้จัดฟันก่อนครับ (ถ้ารอไหวนะ)
เพราะว่า โครงหน้าคงเปลี่ยนไปเยอะอ่ะครับ
ส่วนจัดฟันกับปากบาง ทำพร้อมกันไม่ได้อยู่แล้วครับ หมอไม่น่าจะทำให้
ที่เหลือก็ลองพิจารณาดูนะครับ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-7-1 23:21:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้