เจ้าของ: klklkl
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิวจมูกกะคุนหมอศรัยอินทมาระ43คะ

[คัดลอกลิงก์]
สวย  มากมายยยยยยยยยยยยยยยยย
เราก็กำจะไปทำกับหมอศรันย์เหมือนกันอะะคะ เเบบโอเพ่นคือ ทำอะไรบ้างอะคะ  เเล้วเเบบเต่งปลายอะคะเป็นเเบบไหนเราตัดสินใจไม่ถูกเลยเเนะนำหน่อยคะ
นีขนาดยังบวมนะเนี่ย ยังสวยเลย แต่ยุบบวมไวมากนะคะ ของพี่เป็นเดือนๆกว่าจะหายบวม
สวยจังคะ อัพเรื่อยๆนะคะ
สวยมากๆครับ ปลายจมูกโด่งมาก
รอชมเจ้าของกระทู้คนสวยนะจ๊ะ
วันนี้ผมก็ไปจองคิวทำจมูกกับ คุณหมอศรันย์ มาครับ คุณหมอ พูดจาดี และ แนะนำ ดีมากๆครับ พยาบาลก็พูดจาดีมากๆครับ ผมตัดสินใจทำที่นี่เหมือนกันครับ ^ ^  
ตอนนี้เป็นยังไงบ้างคะ
ขออัพเดทรูปด้วยค้า
60#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-28 02:21:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุนทุกคนมากคะ  เดี๋ยวพลอยไปตัดไหมแล้วจะมาอัพรูปให้ดูเรื่อยๆนะคะ   หมอศรัยณต้องโทไปจองคิวอะคะ  ทำแบบโอเพ่นคือตกแต่งปลายจมูกด้วยกระดูกอ่อนหลังใบหูอะคะ  
เข้ามาชมคะศิษย์หมอศรันย์เหมือนกันคะ
ต้นฉบับโพสต์โดย klklkl เมื่อ 2011-6-28 02:21
ขอบคุนทุกคนมากคะ  เดี๋ยวพลอยไปตัดไหมแล้วจะมาอัพรูปใ ...

คุณพลอยทำแบบโอเพ่นหราค่ะ ดูรูปที่หน้า 2ไม่เห็นรอยผ่าตัดที่หูทั้งสองข้างเลยอะค่ะ คุณหมอทำอย่างงัยอะค่ะ
เอากระดูกอ่อนมาเสริมที่ปลายจมูก ราคา 25000หราค่ะ ที่อื่นทำแพงกว่านี้เป็น เท่าเลยอะค่ะ
คุณหมอฝีมือดี ทำสวยมาหลายเคสแล้ว ของคุณพลอยก็สวย รูปที่หน้าโปรไฟล์จมูกก็สวยค่ะ
สรุป.....สวย...มาก...
อัพเรื่อยๆนะคะ ติดตามชมอยู่ค่ะ อิอิ...
โอเพนคือ อะไรหรอค่ะ รบกวนด้วยค๊า^^
ต้นฉบับโพสต์โดย KoreanGG เมื่อ 2011-6-23 11:36
หมอศรันย์ราคา 12000 ทุกเคสปะคระ

เสริมอย่างเดียว 12000 ค่ะ
เสริม + ตัดปีก 15000
แก้ 15000 ค่ะ
โด่งสวยเชียวววววววววว
เอากระดูกใบหูมาเสริมด้วยรึเป่าอ่ะคะ
สวยจังชอบมากเรย ได้ยาว มีหยดน้ำมาแระ
เสริมอย่างเดียวหรอค่ะ ต่อปลายด้วยกระดูกหลังหูด้วยหรือเปล่าค่ะ
      สวยมากค่ะน้อง นี่ยังบวมอยู่จะเห็นได้ว่าโด่งมากๆเเต่จะยุบไปเรื่อยๆ จะเข้าที่ก้ประมาณ 2-3 เดือน ของพี่เเก้มากับหมอศรัณย์กว่าจะยุบหมดก้เกือบสามเดือน ช่วงเเรกๆกลัวไม่ยุบเเละกลัวเบี้ยวเเต่ผ่านมาก็โล่งค่ะ มีความสุขเพราะได้จมุกสวยเเละปลอดภัยมา
ศิษย์หมอศรัณย์สวยๆทุกคนเลย คริคริ
การทำเเบบโอเพ่นคือการเปิดเเผลตรงผนังกั้นจมูกเพื่อทำการปรับพื้นที่เสริมด้วยซิลิโคนเเละใช้เนื้อเยื่อเช่นกระดูกหลังใบหูหรือใช้ปีกที่ตัดมารองปลายค่ะ จะเหมาะกับคนที่มีจมูกใหญ่ เนื้อเยอะ จมูกทรงชมพู่ รวมทั้งคนที่ปลายบางใสจะทะลุจากการทำมาครั้งก่อนๆ  
      ส่วนการเสริมธรรมดาก็เทคนิคเกาหลีเช่นกัน สำหรับคนที่เเก้คุณหมอจะเปิดเเผลในรูจมูกทั้งสองรู คือเอาซิลิโคนเก่าออก 1 รู เเละเอาอันใหม่ที่เหลาเสร็จใส่เข้าไปเฉพาะฉนั้นรูจมูกจะออกมาเท่ากันค่ะ
เเต่คนที่เสริมครั้งเเรกพี่ไม่เเน่ใจว่าหมอเปิดเเผลด้านเดียวหรือสองด้าน เเต่หมอทำปลายสวยทุกคนเลย
ซิลิโคนอเมริกาเเบบนิ่ม (นิ่มมากพี่จับบิดบี้ตั้งเเต่ได้เดือนกว่าๆ เเต่อย่าพากันบิดนะเดี๋ยวอักเสบได้ รอสัก 3 เดือนขึ้นไปก่อน)
71#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-28 19:00:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ alexzy24 ตั้งกระทู้

ของพลอยทำแบบโอเพ่นคะ  แผลอยู่ด้านหลังของใบหู  ดูข้างๆจะไม่เห็น ต้องเปิดหูดูเลยคะ เพราะมันอยู่ในซอกหลังใบหูเลยคะ   

แสดงความคิดเห็น

ค่ะ สวยดี บางคนปิดแผลทั้งหน้า หลังเลย ดีจังไม่เห็นแผลเลย  โพสต์ 2011-6-29 09:05
สวยมากๆเลยค่ะ ศิษย์หมอเดียวกันเลย ทำแบบโอเพน เหมือนกันเลยค่ะ
ปีหน้าจะตามไปเป็นศิษย์น้องนะคะ อิอิ
สวยมากๆ มีหยดน้ำด้วย

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้