เจ้าของ: mystically
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ยกคิ้ว] รีวิว ผ่าตัดยกคิ้วครั้งที่ 1-2 แก้หนังตาตก คิ้วตก ชั้นตาไม่เท่ากัน

[คัดลอกลิงก์]
รออีก1-2วีค จะมาอัพเดทให้ซีช่วยดูว่า ดีขึ้นอีกมั้ย

ตอนพี่แดงตัดไหมก็บอกว่า เนื้อดีแผลเลยสวย

แต่ก่อนจะ ...
ต้นฉบับโพสโดย mystically เมื่อ 2009-5-15 16:54

น่าอิจฉา

เด๋วขึ้นเขียงแร้ว ขอสูตร ชุดใหญ่ 1 ชุดนะคับ อิอิ
เข้ามาทักที่โอม...

ชั้นตาที่เคยห้อย ก็ไม่มีแล้วนะคะ...ดูดีขึ้นเลยคะพี่โอม  
79#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-15 17:29:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เข้ามาทักที่โอม...

ชั้นตาที่เคยห้อย ก็ไม่มีแล้วนะคะ...ดูดีขึ้นเลยคะพี่โอม   ...
ต้นฉบับโพสโดย baramee เมื่อ 2009-5-15 17:26

ขอบคุณครับ
ตาสวยขึ้นเลยอะพี่โอม

รอชมต่อไป

มาอัพรูปอีกนะค๊ะ

รู้สึกหางตามันดูเฉี่ยวขึ้นนะพี่ สวยดีอะ

81#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-16 20:58:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตาสวยขึ้นเลยอะพี่โอม

รอชมต่อไป

มาอัพรูปอีกนะค๊ะ

รู้สึกหางตามันดูเฉี่ยวขึ้นนะพี่ สวยดีอะ

...
ต้นฉบับโพสโดย Arty เมื่อ 2009-5-16 14:07

ไม่ถึงกับเฉี่ยวหรอกอาร์ท

พี่บอกคุณหมอเอาแบบไม่เฉี่ยวอ่ะครับ

เน้นเปลี่ยนรูปทรงของคิ้วมากกว่า

แต่ก็ได้ตามาด้วย
กระทู้ดีเด่น เลยมะดัน

เอ๊ย มาดัน

คิ้วก็สวย ตาก็สวย คุณโอมถ้าอยากให้คิ้วเข้มๆ ใช้มาสคาร่าปัดสิคับ ธรรมชาติดีด้วย
ก็เห็นบ่นๆไม่ใช่เหรอว่าอยากคิ้วเข้มอ่ะ
86#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-18 02:51:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ก็เห็นบ่นๆไม่ใช่เหรอว่าอยากคิ้วเข้มอ่ะ
ต้นฉบับโพสโดย tigerbalm เมื่อ 2009-5-18 02:45

ช่ายครับ พี่พล

อยากมากๆ

แต่เรื่อง เมคอัพ ไม่ชำนาญอ่ะครับ

กลัวฝีมือไม่เข้าขั้น เด๋วจะดูไม่ธรรมชาติ

ถ้ามียาปลูกคิ้วถาวรก็ดีนะครับพี่พล

จะได้ไม่ต้องมาปัดๆล้างๆทุกวัน

เคยบอกคุณแม่ว่า จะลองโกนดู

เผื่อขึ้นใหม่จะดก แต่คุณแม่ห้ามไว้ เพราะคุณแม่เคยลองมาแล้วตอนสาวๆ

ปรากฎว่า คิ้วไม่ขึ้นจนทุกวันนี้ ต้องเขียนคิ้วช่วย

เลยมิกล้าอ่ะครับ กลัวได้ไม่เท่าเสีย
ไม่ช่าย ไม่ช่ายเมคอัพ แค่เอามาสคาร่าดำที่เค้าใช้ทาขนตา หวีคิ้วตัวเองเข้าไป แล้วมันก็ดำแล้ว ดำอย่างไม่รู้จะดำอย่างไหงแล้ว
ผมเองไม่ต้องใช้ แต่ใช้เจลไสอ่ะ เอาไว้หวีคิ้ว เหมือนเค้าใช้เจลหวีผมอ่ะของสกินฟู๊ด ของโกลเทียร์ เยอะแยะไปหมด เพราะคิ้วตัวเองดก เลยต้องหวีให้มันเป็นแนว

ยาปลูกคิ้วก็มีนะ เดี๋ยวจะหาลิงคให้
เค้าเอาไว้ปลูกขนตาอ่ะ
88#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-18 03:23:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไม่ช่าย ไม่ช่ายเมคอัพ แค่เอามาสคาร่าดำที่เค้าใช้ทาขนตา หวีคิ้วตัวเองเข้าไป แล้วมันก็ดำแล้ว ดำอย่างไม่ร ...
ต้นฉบับโพสโดย tigerbalm เมื่อ 2009-5-18 03:11

หูย...ขอบพระคุณอย่างแรงเลยครับพี่พล

นี่ถ้าคิ้วดกได้นี่ สุดยอดเลยครับ

แต่พี่พลคิ้วดกขนาดต้องหวีนี่ น่าอิจฉานะครับ
ไม่ใช่หวีอย่างเดียวครับ ต้องโกนด้วย แต่เมืองไทยโกนด้วยใช้มีดโกน ส่วนใหญ่เท่าที่เห็นนะ แต่เมืองนอกใช้waxครับ ทาปุ๊ป ดึงปั๊ป เจ็บได้ใจ แต่ขนเล็กๆออกหมดเลย

http://www.youtube.com/watch?v=xeIOCmM4p9U
90#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-18 04:03:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
[quote]ไม่ใช่หวีอย่างเดียวครับ ต้องโกนด้วย แต่เมืองไทยโกนด้วยใช้มีดโกน ส่วนใหญ่เท่าที่เห็นนะ แต่เมืองนอกใช้wax ...
ต้นฉบับโพสโดย tigerbalm เมื่อ 2009-5-18 03:33 [/quote

รวดเร็วจังครับพี่พล

ขอบคุณครับ
มารอยาปลูกคิ้ว ด้วยคน อิอิ

พี่โอมคับ รู้สึกยาปลูกคิ้ว ถาวรจาไม่มีน๊า

เพราะมนุษย์เรามันจะผลัดขนพวกนี้ 3 เดือน 6 เดือนครั้ง

ทำให้มันขึ้นมากะร่วงไปตามวาระอ่าคับ

แต่ถ้าทำให้เข้มขึ้นได้ เรากะยินดีช่ายม้าย อิอิ
92#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-19 01:53:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มารอยาปลูกคิ้ว ด้วยคน อิอิ

พี่โอมคับ รู้สึกยาปลูกคิ้ว ถาวรจาไม่มีน๊า

เพราะมนุษย์เรามันจะผลัดขนพวกนี้ 3  ...
ต้นฉบับโพสโดย freshnight เมื่อ 2009-5-18 10:40

มันก็เหมือนเส้นผมแหละซี

ขึ้นแล้วก็ร่วง แล้วก็ขึ้นใหม่ (มีที่ร่วงแล้วไม่ขึ้นอีกเลยก็มีน่ะ )

ที่ว่า ถาวร หมายถึง ขนคิ้วดูหนาขึ้น ถึงผลัดคิ้วแล้วก็ยังขึ้นหนาเข้มเหมือนเดิม

ถ้าเอาแบบไม่ผลัดเลย พี่ก็ว่า ไม่มีเหมือนกัน

แต่ตอนนี้หลายยี่ห้อทำมาสคาร่าปัดคิ้วโดยตรง ไม่ต้องเอามาสคาร่าของขนตามาใช้

ก็น่าสนนะ ปัดไปปัดมาอาจดกขึ้นก็ได้นะซี
ติดตามพี๋โอมมาหลายกระทู้มากๆค่ะ อยากบอกว่าเป็นแฟนคลับด้วยแหละ อิอิ

เคท เนื้อตาเยอะมากแต่ตาสองชั้นนะคะ แล้วตาตก เพราะเนื้อตามันเยอะง่ะ  อยากรู้ว่าเคทเข้าข่ายกรณีเดียวกะพี่โอมป่าวคะ หรือแค่ทำตาเอาเนื้อออก ก้อด้าย งงนิดนุง อิอิ
แปลกมากเปลี่ยนรูปสมาชิกมะด้าย T^T
95#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-19 04:32:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ติดตามพี๋โอมมาหลายกระทู้มากๆค่ะ อยากบอกว่าเป็นแฟนคลับด้วยแหละ อิอิ

เคท เนื้อตาเยอะมากแต่ตาสองชั้ ...
ต้นฉบับโพสโดย jazziiica เมื่อ 2009-5-19 03:47

ขอบคุณที่ติดตามนะครับ:)

ที่ว่า เนื้อตาเยอะหนังตาตก คงต้องดูว่า เป็นเพราะมีไขมันใต้ตาด้วยรึเปล่า

และถ้าหนังตาตกมาก การทำตาจะช่วยได้มากกว่าการยกคิ้วนะครับ

อาจใช้วิธีตัดหนังตาส่วนเกินพร้อมเอาไขมันตาใต้ตาออก

ถ้าตา 2 ชั้นอยู่แล้ว อาจกรีดตามแนวชั้นตาเดิม(หมายถึง ตอนที่หนังตายังไม่ตกนะครับ)ก็ได้ครับ

ไงก็ลองปรึกษากับคุณหมอว่า ท่านมีคำแนะนำยังไงนะครับ
96#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-19 04:36:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แปลกมากเปลี่ยนรูปสมาชิกมะด้าย T^T
ต้นฉบับโพสโดย jazziiica เมื่อ 2009-5-19 04:11

ลองเข้าไปในเมนูสมาชิก

แก้ไขรูปภาพ แล้วลองรีเฟรชดูอีกทีนะครับ
พี่หนิ่งหน้าเด็กหว่าเจอครั้ง่ก่อนมากมายครับ

ลดอายุไปได้ถึง 10.16574564845641675646745 ปีเลยทีเดีนส

พิมผิดๆ ถูดๆ เพราะมาววววววววววววววววว
เข้าไปที่แก้ไขภาพแล้วค่าพี่โอมแต่ รูปมันแสดงน้า แต่เวลาโพสม่ายแสดง อาเมน....ไว้อาลัย 2 นาที
99#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-19 04:44:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ลองใหม่นะครับ เอาใจช่วยครับ
พี่โอมเปงไงมั่งคะตอนนี้ หายดียัง แผล ดีขึ้นมั้ยคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้