เจ้าของ: mystically
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ยกคิ้ว] รีวิว ผ่าตัดยกคิ้วครั้งที่ 1-2 แก้หนังตาตก คิ้วตก ชั้นตาไม่เท่ากัน

[คัดลอกลิงก์]
51#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-12 15:05:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณน้องต้องครับ:)

พี่ตอบให้แล้วครับซี
เปนกำลังใจให้พี่โอมด้วยคนค่ะ พี่ดูดีมากนะคะ ทำแล้วยิ่งจะดูดีไปใหญ่

ไม่บอกไม่รุ้จิงๆว่าอายุเท่าไหร่ นึกว่าสามสิบกว่าๆเอง

อยากบอกว่าหนูก้อทำจมูกที่หมอกมลทาวน์อินทาวน์เหมือนกัน

แต่คิดว่ามันไม่โด่งสมใจเท่าไหร่

พี่ว่าถ้าแก้กับหมอเฉลิม จะดีรึป่าวคะ เหนหมอทำให้ผุ้ชายดูดีมากๆๆ

ผุ้หญิงจะเปนไงมั่งอ่ะพี่
54#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-12 19:15:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หมอกมลเน้นธรรมชาติมากๆ ดูไม่โด่งเท่าไหร่

ส่วนหมอเฉลิม พี่เจอคนไข้ที่ไปทำหรือไปแก้

ส่วนใหญ่เป็นผู้หญิง ทำออกมาก็สวยดี

โด่งแต่ดูเนียน ดูไม่ออกว่า ทำมา แต่โด่งอ่ะครับ

เวลาไปรอคิวนานๆ จะได้ดูผลงานสดๆของคุณหมอ

ก็จะคอยสังเกตุเก็บข้อมูลทั้งชายและหญิงเลยครับ
ขอบคุณค่า อยากไปปรึกษาคุณหมอแต่คงคิวยาวเหยียดแน่เลย
56#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-13 03:52:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณค่า อยากไปปรึกษาคุณหมอแต่คงคิวยาวเหยียดแน่เลย
ต้นฉบับโพสโดย mink เมื่อ 2009-5-13 01:30

ใช่ครับ คิวยาว แต่ก็เอาเวลาที่นั่งคอย

เก็บข้อมูลสดๆ ของคนที่เราเจอ

บางคนมาตรวจแผล บางคนทำเสร็จออกมา

ก็ดูไปเพลินๆ ลุ้นกับเค้าไปด้วย แป๊ปเดียวก็ถึงคิวแล้วครับ

พี่ว่า ได้ไปเห็นของจริง ดีกว่าดูในรูปอีกนะครับ
ขอบคุณนะคะที่ตอบ เดาวว่าจะเข้าไปหาคุณหมอดูค่ะ
58#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-14 00:59:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณนะคะที่ตอบ เดาวว่าจะเข้าไปหาคุณหมอดูค่ะ
ต้นฉบับโพสโดย iberry เมื่อ 2009-5-14 00:42

ยินดีครับน้อง iberry

ถ้ามีข้อมูลไหนที่พี่รู้และตอบได้

พี่ยินดีให้ความกระจ่างกับทุกคนเลยครับ:)
เข้ามาเป็นกำลังใจเหมือนกันค่ะพี่โอม
60#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-14 01:15:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เข้ามาเป็นกำลังใจเหมือนกันค่ะพี่โอม
ต้นฉบับโพสโดย CoffePrincess เมื่อ 2009-5-14 01:04

ขอบคุณนะหญิง

พี่ก็เป็นกำลังใจให้หญิงเหมือนกัน

เร็วนะครบ 7 วันแล้ว พรุ่งนี้พี่ไปตัดไหมที่คลีนิคล่ะ

แล้วจะมาอัพเดทให้ดูนะ:)
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
62#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-14 16:07:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
พี่โอม ดีขึ้นมากยังครับ

รอดูรีวิวครับ
ต้นฉบับโพสโดย GhongTawaN เมื่อ 2009-5-14 16:02

ที่ว่า ดูดีขึ้น คงเร็วไปนะกั้ง

พี่ยังไม่ได้ตัดไหมเลย ยังดูไม่ออก

อาการยังบวมๆยุบๆแต่ไม่มาก

จะไปตัดเย็นๆค่ำๆวันนี้แหละ

ขอให้ฝนไม่ตกอ่ะน่ะ

แล้วจะมารีวิวให้ดู

ขอบคุณนะครับ
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
64#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-14 22:59:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
พี่โอม แล้วแผลห้ามโดนนำ้เหมือนกันใช่ป่ะครับ

พกร่มด้วยเน้อพี่ชาย  อากาศดี๊ดีช่วงนี้

ขอให้มองไม่เห็นแผ ...
ต้นฉบับโพสโดย GhongTawaN เมื่อ 2009-5-14 16:08

7 วัน โดนน้ำได้แล้วล่ะครับกั้ง

พี่นึกว่า จะไม่ได้ไปตัดไหมซะแล้ว ฝนตกๆหยุดๆ

คุณหมอดูแผลแล้ว บอกว่า แผลสวย

พี่แดงเป็นคนตัดไหมให้ก็บอกเหมือนกันว่า แผลสวย

พี่ก็ค่อยโล่งอก คิ้วข้างขวาแห้งสนิทแล้ว ข้างซ้ายมีอักเสบจากไหมนิดนึง

พี่แดงบอกว่า บางคนผ่านไปสักระยะแผลอาจมีรอยแยก แต่ไม่ใช่แผลปริน่ะ

แล้วก็ไม่ได้เป็นทุกคน  ใครไม่เป็นก็ถือว่า โชคดี

ช่วงนี้แผลต้องมีแน่ๆ แต่จะค่อยๆดีขึ้นเรื่อยๆในช่วง 8 เดือนแรก

ของพี่ก็จะรอดูว่า แผลพี่เป็นไง แต่หมอบอก โชว์แผลได้แล้ว

และคืนนี้ก็ล้างหน้าตามปกติได้เลย

ตายังบวมๆ คุณหมอบอกว่า เป็นปกติ เดี๋ยวก็หาย

แต่ให้ยาแก้อักเสบมาทานต่ออีก 5 วัน

ที่พี่ชอบคือ คิ้วกับตาเปลี่ยนไปเลย

ตอนถ่ายรูปพี่แดงแซวว่า ตาเหมือนสเตฟาน

ถ้าใครเห็นคิ้วพี่ก่อนทำ จะรู้เลยว่า เปลี่ยนไปมาก จากคิ้วโค้งเป็นคิ้วตรง ตาโตขึ้น

แต่คนทั่วไปดูไม่รู้หรอก เพราะ เค้าไม่เคยมาเพ่งดูคิ้วเรามาก่อน

เดี๋ยวจะลงรูปให้ดูนะครับ
ดูหน้าเด็กขึ้นและดูดีค่ะ
67#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-15 00:08:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มาดูรูป ก่อนตัดไหม 1 วัน

และ รูปหลังตัดไหมเมื่อตอนค่ำวันนี้เองครับ

2 รูปแรกยังไม่ตัดไหม

รูปที่เหลือตัดไหมออกแล้ว

ย่อ 124.jpg (20.04 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 34)

ย่อ 124.jpg

ย่อ 141.jpg (13.55 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 33)

ย่อ 141.jpg

ย่อ 152.jpg (18.14 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 34)

ย่อ 152.jpg

ย่อ 174.jpg (16.42 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 33)

ย่อ 174.jpg
พี่โอมไปวันนี้เองเหรอคัฟ คลาดกันอีกแย้วเนอะ

พอดีบอบนัดเพื่อนทานข้าวก็เลยไม่ได้อยู่คลีนิคนานคัฟ

แต่วันนี้ ก็เจอต้องด้วยคัฟ
ขอให้รอยหายไวๆ หล่อๆไวๆ น่ะคัฟ
70#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-15 00:13:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รูปนี้ใหญ่หน่อยให้เห็นรอยแผลชัดๆ

หลังจากเพิ่งตัดไหม2-3ช.ม.

ถ้ากันคิ้วส่วนเกินข้างล่างออกนิดนึง

ก็จะเห็นคิ้วที่เป็นเส้นตรงชัดขึ้น

แต่กันไม่เป็นครับ

ย่อ 163.jpg (28.18 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 35)

ย่อ 163.jpg
71#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-15 02:26:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
พี่โอมไปวันนี้เองเหรอคัฟ คลาดกันอีกแย้วเนอะ

พอดีบอบนัดเพื่อนทานข้าวก็เลยไม่ได้อยู่คลีนิคนานคัฟ

แต่วั ...
ต้นฉบับโพสโดย bikzrin2 เมื่อ 2009-5-15 00:11

พี่ก็ถามพี่แดงว่า บอบมารึป่าว

ปรากฎว่า มาแต่เพิ่งกลับไปไม่นาน

ขอบคุณครับอยากหายไวๆเหมือนกัน
จะตาโตไปไหนอ่ะ

อิจฉาพี่โอมจังเรย

ดูแผลหายเร็วมากเรยนะคับ
73#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-15 16:34:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
จะตาโตไปไหนอ่ะ

อิจฉาพี่โอมจังเรย

ดูแผลหายเร็วมากเรยนะคับ
ต้นฉบับโพสโดย freshnight เมื่อ 2009-5-15 11:12

ตาโตขึ้นนิดเดียวเองซี

แต่ทำแล้วเห็นความเปลี่ยนแปลงมากกว่าตอนทำตาอีกนะ

ส่วนแผล พี่ก็อยากให้หายเร็วกว่าปกติ

สัก 1 วีคก็น่าจะรู้ว่า สูตรที่พี่ใช้ช่วยได้มากน้อยแค่ไหน

ปกติต้องใช้เวลา6-8เดือน ถึงจะปกติ แต่พี่ว่า นานไปนะซี
แต่แผลที่เห็นแบบว่า แค่อาทิตย์เดียวอ่ะคับ มันหายเกือบสนิท  
แถมสีเป็นธรรมชาติ ไม่แดง หรือเด่นกว่าสีผิวจริงอ่ะคับ

6-8 เดือนไม่เห็นรอยแผลเป็นเรย คิดว่าไม่นานเรยคับ

แผลเป็นกว่าจะหายจิงๆ ต้องใช้เวลาเป็นปีๆ หรือสิบปีอ่ะคับ

แต่ถ้าหายไวก่อนนี้กะเป็นไรที่น่าดีใจมั่กๆ
75#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-15 16:54:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แต่แผลที่เห็นแบบว่า แค่อาทิตย์เดียวอ่ะคับ มันหายเกือบสนิท  
แถมสีเป็นธรรมชาติ ไม่แดง หรือเด่นกว่าสีผิวจ ...
ต้นฉบับโพสโดย freshnight เมื่อ 2009-5-15 16:40

รออีก1-2วีค จะมาอัพเดทให้ซีช่วยดูว่า ดีขึ้นอีกมั้ย

ตอนพี่แดงตัดไหมก็บอกว่า เนื้อดีแผลเลยสวย

แต่ก่อนจะตัดไหมพี่ไม่ได้ดูแลเป็นพิเศษ

เพราะ จะทาอะไรยังไม่ได้ โดนน้ำยังไม่ได้เลย

แต่อาหารเสริมกับวิตามินที่พี่ทานอยู่คงมีส่วนช่วยเยอะ

หลายคนยังเข้าใจผิดว่า ต้องงด

อันนี้นอนยันได้เลยว่า ทานเถอะ

ส่วนที่ต้องขอบคุณเป็นพิเศษก็คือ

เนื้อหนังที่คุณพ่อคุณแม่ให้มานี่ดีจริงๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้