ดู: 97041|ตอบกลับ: 200

[ยกคิ้ว] รีวิว ผ่าตัดยกคิ้วครั้งที่ 1-2 แก้หนังตาตก คิ้วตก ชั้นตาไม่เท่ากัน

[คัดลอกลิงก์]
ลังเลอยู่ ว่า จะรีวิวดีรึป่าว

เห็นส่วนใหญ่จะสนใจเรื่อง จมูก กันมากกว่า

ไงก็มาให้กำลังใจกันหน่อยนะครับ จะได้รู้ว่า

สนใจอยากชมรายการนี้รึป่าว

สดๆ ของบ่ายวันที่ 8 พ.ค. ณ คลีนิคของคุณหมอเฉลิม

ดีใจที่เจอน้องๆสมาชิกเวบดั้งโด่งเข้ามาทักทายอย่างเป็นกันเอง

น้องๆบอกว่า เข้าเวบทุกวันถึงแม้จะโพสต์ไม่บ่อย

แต่สุ่มอ่านเป็นประจำ ฟังแค่นี้ก็ชื่นใจแล้วครับ

แอบดูจมูกของน้องผู้หญิงกลุ่มนี้ ทำมาสวยๆทั้งนั้น

วันนี้คนไข้ผู้หญิงเยอะ ตอนนี้คุณหมอบอกเยอะทั้งหญิงและชาย

เจอเคสแก้ก็หลายคน สวยครับ ต้องมาดูกันเอง จะพูดมากไป เด๋วเจอข้อหาอวยคุณหมออีก

วันนี้วันหยุด เคสปรึกษา 19 คน เข้าคิวกันน่ารักมาก เข้าแถวเลยออกไปนอกคลีนิค

คุณพยาบาลต้องเรียกกลับเข้ามาในคลีนิค

มาเริ่มกันเลย

ปกติไม่ค่อยมีคนพูดถึงการศัลยกรรมยกคิ้ว

ซึ่งที่จริงก็มีประโยชน์หลายอย่าง เช่น

คนที่คิ้วตก หางตาตก ชั้นตาไม่เท่ากัน

เป็นอีกทางเลือกนีงนอกจากการกรีดหนังตา

แต่ที่พี่เลือกการยกคิ้ว เพราะ เป็นคนที่มีคิ้วโค้งแบบเสี้ยวจันทร์

ทำให้หน้าหวาน เมื่อยยกหางคิ้วขึ้น ตาจะดูเข้มขึ้น

ผลพลอยได้คือ หางตาที่เริ่มตกตามวัยที่เริ่มย่างเข้าเลข5ก็หายไปด้วย

เริ่มจากการวัดขนาดความต้องการที่จะยกคิ้ว ว่า จะยกมากน้อยแค่ไหน

แต่ยกน้อยไว้ก่อน ปลอดภัย ถ้ายกมากไป หนังที่ถูกตัดไปแล้ว เอาคืนไม่ได้ครับ

ทีแรกหมอจะตัดออก 7 มิลล์ ดูแล้วชั้นตาจะใหญ่เกิน เลยลดเหลือ 5 มิลล์

จากนั้นคุณหมอก็เริ่มวัดและขีดเส้นลงบนขอบคิ้วด้านบน ปรากฎว่า ข้างนึงต้องตัด 5 มิลล์

แต่อีกข้างต้องตัดออก 6 มิลล์ โดยปกติ ตาคนเรา 2 ข้างมักไม่เท่ากัน

แล้วเริ่มฉีดยาชาที่ขอบคิ้วด้านบนทั้ง 2 ข้าง โดยมีคุณหมอผู้ช่วยอีกท่านนึงมาคอยช่วยคุณหมอเฉลิมอีกที

ขออภัยที่จำชื่อไม่ได้นะครับ ก่อนลงมือคุณหมอขอเทสต์ว่า ยาชารึยัง ซึ่งตอนนั้นไม่รู้สึกว่า ชาเลย

แต่พอเอามีดกรีดลงที่คิ้วแล้ว ไม่รู้สึกอะไรเลย คุณหมอก็ลงมือตัดเนิ้อออกตามขนาดที่วาดไว้

ชึ่งใช้เวลาไม่นาน จากนั้นก็เย็บเนื้อที่ถูกตัดออกไปแล้วเข้าด้วยกัน

ข้างขวาจะยากและใช้เวลานานกว่าข้างซ้ายเล็กน้อย

ขณะทำคุณหมอก็ให้ลืมตา หลับตา สลับกันไป เพื่อเช็คดูว่า ได้ขนาดตามที่ต้องการ

ทั้งรูปทรงของคิ้ว ขนาดของชั้นตา และหางตาที่เหลือให้พอดี

ก่อนจะปิดแผล คุณหมอให้ลุกนั่ง และดูกระจกก่อน

โอ้...เกินคาด และ ยิ้มกับตัวเองในกระจก

เพราะ ตรงกับความต้องการเป๊ะ (ก่อนทำมีแอบกลัวตาจะเหลือกเหมือนกันนะครับ )

จากนั้นคุณหมอก็ปิดแผลด้วยพลาสเตอร์สีขาว พอเสร็จดูกระจกอีกครั้ง ต๊กกะใจ

นี่เราจะไปเวียนเทียนยังไงหว่า คุณหมอนึกได้ เลยปิดทับด้วยพลาสเตอร์สีเนื้อ ดูเนียนขึ้นเยอะ

พอลุกขึ้นมานั่งบนเตียง ก็มีเสียงและรอยยิ้มอย่างมีความสุขจากคนรอบข้าง

ทั้งคุณหมอเฉลิม คุณหมอผู้ช่วย คุณพยาบาลตุ้ย และน้องที่ไปด้วย

พร้อมกับเสียงแซวจากพี่แดง

รูปคิ้ว ชั้นตา และหางตาเปลี่ยนไป

มีเสียงเชียร์มาว่า ยังแอ๊บแบ๊วได้อีก

เพราะ ตาโตขึ้นกว่าเดิม ทุกอย่างสมดุลขึ้น

ห้ามโดนน้ำ(หน้ามันแผล๊บเลย)และอีก 7 วันก็มาตัดไหม (เล่ายาวไปป่าวครับ)

คราวนี้มาดูภาพกัน (ในรูปตายังแอบหวานๆแต่ของจริงไม่หวานเท่าไหร่แล้วครับ)
ย่อ 002.jpg
ย่อ 010.jpg
ย่อ 028.jpg

แสดงความคิดเห็น

ดีเลยกำลังคิดจะทำอยู่เชียว แต่อยากทราบว้า ชื้อคลีนิคอะไรค่ะ ขอบคุณค่  โพสต์ 2011-2-6 20:41

คะแนน

6

ดูบันทึกคะแนน

โพสต์ 2009-5-9 04:25:25 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ดีใจด้วยครับ ยังนึกภาพไม่ออก เย็บตรงไหน ตัดตรงไหน
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-9 04:40:16 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อ้าว...พี่พลมาไวจังครับ

เด๋วพรุ่งนี้ก็ไปล้างแผลที่คลีนิค

แล้วทีนี้ก็ไม่ต้องปิดแผล ปล่อยให้ลมโกรกให้แผลแห้งไวๆ

แล้วจะมาอัพเดทรูปให้ดู เพราะ จะยังมีรอยไหมอยู่ให้เห็น

ก่อนที่จะตัดไหมอีก7วัน หลังจากนั้นก็ต้องรีบโบกครืมลบรอยแผลเป็นกันสุดริด

คุณหมอบอกผิวแบบนี้ ไม่ต้องกลัวมีแผลเป็น เลยโล่งอก เพราะ โชว์แผลใต้คางให้คุณหมอช่วยดู

คุณหมอบอกว่า คางที่เพิ่งทำได้เดือนเดียว แต่แผลเหมือนของคนอื่นที่ทำผ่านไป3-4เดือนแล้วอ่าครับ

เย็บตรงที่ปิดพลาสเตอร์เหมือนนักมวยที่คิ้วแตกแบบนั้นเลยครับ

อันนี้คุณหมอเปรียบเทียบให้ฟังครับ

บางคนทำตั้งแต่หัวคิ้ว แต่ผมทำแค่หางคิ้ว

ตอนคุณหมอถามขณะกรีด เกือบลังเลทำตลอดแนวคิ้วแล้วครับ

เกือบจะเก็บเนื้อที่ตัดออกเป็นที่ระทึก

มันเป็นเส้นๆแดงๆเหมิอนเนื้อหมูเลยครับพี่พล
โพสต์ 2009-5-9 04:54:04 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เปล่ามาไวครับ ที่นี่เกือบเที่ยงคืนคับ
เอางานมาทำที่บ้านคับ ทำไปก็ท่องเน็ตไป

เห็นงานคุณหมอแล้วทึ่งจริงๆเลยครับ หล่อเทพไปแล้ว

ต่อไป ทำอาไรเอ่ย
โพสต์ 2009-5-9 04:56:16 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ที่สำคัญที่สุดคือ กลัวจะเห็นรอยแผลบนหัวคิ้วอ่ะครับ คุณโอมว่าไง
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-9 05:07:18 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ที่สำคัญที่สุดคือ กลัวจะเห็นรอยแผลบนหัวคิ้วอ่ะครับ คุณโอมว่าไง
ต้นฉบับโพสโดย tigerbalm เมื่อ 2009-5-9 04:56

ใช่ครับพี่พล กลัวจริงๆ

แต่วืทยายุทธที่ฝึกมาตั้งแต่อายุ14 จนป่านนี้ หวังลึกๆว่า น่าจะเอาอยู่

เหมือนแผลที่คางที่เกือบไม่เหลือแล้วครับ

โครงการต่อไปคือ แก้คาง คุณหมอจะทำให้ยาวขึ้นอีก

พอดีคุณหมอถามขึ้นมา และบอกว่า ยังยาวได้อีกเลยโอเค

อยากเปลี่ยนซิลิโคนใหม่ ถึงแม้คุณหมอบอกว่า มีค่าใช้จ่ายเพิ่ม ถ้าไม่ใช้อ้นเดิม

แต่ผมยินดีจ่าย ถ้าจะยาวกว่าเดิมอีก3-4มิลล์และดูดีขี้นตามที่คุณหมอแนะนำนะครับ

คุณหมอบอกว่า ถึงไม่เปลี่ยนและใช้อันเดิมก็ดึงยาวขี้นให้ได้ครับ

คุณหมอให้รออีก3-4เดือน แต่ว่า ผมจะจองคิวไว้ก่อน

เพราะ ตอนนี้คิวไปก.ค.แล้วครับ

เรื่องคิวนี่ ไม่รู้จะพูดไงเลย คนไข้งัดกลเม็ดเด็ดๆมาใช้หลายรูปแบบ เพื่อจะให้ได้คิวกันเร็วๆ

ฟังแล้วทึ่ง แต่ทางคลีนิคก็พยายามดีที่สุดแล้วครับ

ส่วนเรื่องที่พี่พลฝากมา เรียนคุณหมอให้แล้วนะครับ
โพสต์ 2009-5-9 05:16:47 | ดูโพสต์ทั้งหมด
คุยกันแบบนี้ดีเนาะ ผมนอนดึก โอมตื่นเช้า ไม่มีโอเปิลกับซีมาขัดคอ แอ๊ะแฮ่มแอ๊ะแฮ่ม อิอิ

เค้าใช้วิทยายุทธกันยังไงเหรอ ขนาดนั้นเชียว

เห็นรูปแล้วความอิจฉาออกมาอย่างแรงเลยอ่ะ
แถมจะชิงไปแก้คางอีก

ตอนผมทำหมอแกต้องดึงออก เพราะบอกยัดไม่เข้าอ่ะ แกคงผ่าแผลใต้คางเล็กไปหน่อย
แต่แผลที่ใต้คางเนียนจิงๆครับ ไม่เห็นเลยคับ
ขนาดใหม่ๆ เอาคางไปกระแทกกับหัวน้องหมาที่บ้าน จนแผลแตกเลือดออกนิดๆ ยังไม่เป็นไรเลย
อิอิ
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-9 05:22:59 | ดูโพสต์ทั้งหมด
คุยกันแบบนี้ดีเนาะ ผมนอนดึก โอมตื่นเช้า ไม่มีโอเปิลกับซีมาขัดคอ แอ๊ะแฮ่มแอ๊ะแฮ่ม อิอิ

เค้าใช้วิทยายุทธ ...
ต้นฉบับโพสโดย tigerbalm เมื่อ 2009-5-9 05:16

น้องๆคงกำลังหลับอย่างมีฟามสุขอยู่

ผมคงไม่ได้รีบแก้คางมังครับ พี่พลน่าจะได้แก้คางก่อนแน่ๆเลย

พี่พลผ่านการกรีดแค่ครั้งเดียว แผลเลยแข็งแรง

ของผมโดนเบิ้ล2หนติด เนื้อยุ่ยจนจะเย็บไม่ได้เอานะครับ
โพสต์ 2009-5-9 08:33:08 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สู้ๆ นะครับ พี่โอม ขอให้แผลหายไวไว นะครับผม.....
ว่าแต่อยากทราบ...กลเม็ด ที่ น้องๆ พี่ๆ ที่จองคิว อ่ะครับ ทำกันยังไง ละ...เล่นกันขนาดนั้นเลย.. ฮ่าๆๆๆ
โพสต์ 2009-5-9 09:17:11 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ว่าแร้ววันนี้ไมนอนสดุ้งเช้าๆ เรยตื่นเช้ากว่าปกติ
มีแอบหยิกเรานี่เอง เหอๆ

แวะมาให้กำลังพี่โอม ไปเพิ่มความหน้าตาดีอีกแร้ว  วุ้ยๆ

หายไวๆนะคับ
โพสต์ 2009-5-9 09:17:18 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สงสัยปามานว่าเล่นแร่แปรธาตุมั้งคัฟคุณต้อง หุหุ
โพสต์ 2009-5-9 09:18:18 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สงสัยปามานว่าเล่นแร่แปรธาตุมั้งคัฟคุณต้อง หุหุ
ต้นฉบับโพสโดย 0pEL เมื่อ 2009-5-9 09:17

พูดถึงไอ่ ตัวป่วน ไอ่ตัวป่วนกะมา 555+

มาพร้อมกานรุยแฮะ คิคิ
โพสต์ 2009-5-9 09:24:41 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้องทำงานจิ เค้าอุตส่าห์จ้างมาป่วนนี่น่า คริ คริ
โพสต์ 2009-5-9 09:45:15 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แพงมะคะเท่าไหร่ อยากเห็นตาก่อนทำอ่ะค่ะ
โพสต์ 2009-5-9 10:10:09 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เอาลิงค์ที่พี่โอม โพส ตาก่อนทำ  มาให้คับ  เข้าไปดูตามลิงค์ได้เลยคับ
http://www.dungdong.com/viewthread.php?tid=199&extra=page%3D3
โพสต์ 2009-5-9 10:23:13 | ดูโพสต์ทั้งหมด
พี่โอม แกะพลาสเตอร์แล้ว มาลงรูปด้วยน๊าคัฟ

รอชมคัฟ อิ อิ

พี่โอม สู้ๆ หล่อๆ ไวๆ คัฟ เป็นกำลังใจให้คัฟ
โพสต์ 2009-5-9 10:24:28 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสโดย 0pEL เมื่อ 2009-5-9 09:17

นั่น จิ Opel ท่าทางจะ ใช้ ฤทธิ์เดช กำลังวังชา กันน่าดู เลย นะครับ ผม ...
โพสต์ 2009-5-9 11:07:35 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณพี่โอมมากครับ ที่มารีวิวให้เห็นกันทุกขั้นตอน พอดีผมมีคิวอาจจะต้องทำเหมือนกัน เพราะหลังจากทำตากับคุณหมอแล้ว
ตามสองข้างก็ยังไม่เท่ากัน คุณหมอบอกว่าให้ยกคิ้วอีกข้างหนึ่งขึ้นก็จะดูเท่ากัน ก็กังวลรอยแผลเป็นนี่แหละ ได้เห็นอย่างนี้แล้วก็สบายใจครับ ว่าแล้วก็โทรไปจองคิวเจ๊แดงดีกว่า อีกโปรเจคก็ตัดปีกด้านนอก อันนี้ก็คงหนีไม่พ้นรอยแผลเป็นอีก แต่โปรเจคนี้หมอไม่ค่อยแนะนำให้ทำครับ เพราะเราผิวไม่ดีเหมือนพี่โอม หมอบอกว่ายังไงก็เห็นรอยแผลแน่ๆ แต่ก็ยังอยากจะทำครับ
โพสต์ 2009-5-9 11:34:31 | ดูโพสต์ทั้งหมด
นั่น จิ Opel ท่าทางจะ ใช้ ฤทธิ์เดช กำลังวังชา กันน่าดู เลย นะครับ ผม ...
ต้นฉบับโพสโดย jthanisa เมื่อ 2009-5-9 10:24

เน๊อะ ต้อง อิอิ
โพสต์ 2009-5-9 11:35:27 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณพี่โอมมากครับ ที่มารีวิวให้เห็นกันทุกขั้นตอน พอดีผมมีคิวอาจจะต้องทำเหมือนกัน เพราะหลังจากทำตากั ...
ต้นฉบับโพสโดย bee_bee เมื่อ 2009-5-9 11:07

ม่ะต้องกัวน้าคุณบี
มาหั้ยกะลังจัยคัฟผม
ขอหั้ยออกมาดูดี
หั้ยเหนแผลเปนน้อยที่สุด
ถ้าน้อยอยู่แล้วก้อหั้ยมองม่ะเหนน้าคัฟ
โพสต์ 2009-5-9 11:45:49 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณพี่โอมมากครับ ที่มารีวิวให้เห็นกันทุกขั้นตอน พอดีผมมีคิวอาจจะต้องทำเหมือนกัน เพราะหลังจากทำตากั ...
ต้นฉบับโพสโดย bee_bee เมื่อ 2009-5-9 11:07

นิดๆ หน่อยๆ กะเก็บเนอะ

ต้องหล่อทุกตารางวาเรยช่ายมะนี่ คิคิ
โพสต์ 2009-5-9 11:52:40 | ดูโพสต์ทั้งหมด
นิดๆ หน่อยๆ กะเก็บเนอะ

ต้องหล่อทุกตารางวาเรยช่ายมะนี่ คิคิ
ต้นฉบับโพสโดย freshnight เมื่อ 2009-5-9 11:45

ก้อต้องเก็บสิ
ม่ะเก็บแล้วบี จะสู้กะซีได้หรอ คริ คริ
โพสต์ 2009-5-9 12:03:16 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ก้อต้องเก็บสิ
ม่ะเก็บแล้วบี จะสู้กะซีได้หรอ คริ คริ
ต้นฉบับโพสโดย 0pEL เมื่อ 2009-5-9 11:52

โห อย่าเอาไปเทียบพี่บีเรย มิบังอาจหรอก

ข้าน้อยเจียมตัว
โพสต์ 2009-5-9 15:29:55 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ฮั่นแน่... น้องซี นินทาอะไรพี่เหรอ โอเปิ้ลพูดถูกแล้ว ถ้าไม่เก็บ B ก็ตาม C ไม่ทันอะดิ เพราะ C มัน Big กว่า เกี่ยวกันมั๊ยนี้ 5555+ อะจึ๋ย...ฮิ้วววววว.........ว่าแต่ว่าถ้า C ไปอัพดั้งแล้วคงไม่มาเทียบกับพี่แล้วหละ ต้องขึ้นไปเทียบขั้นเทพ อย่างน้องหนึ่ง พี่เอ และโอเปิ้ลโน่นเลย.....อิอิอิ
โพสต์ 2009-5-9 15:41:56 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ฮั่นแน่... น้องซี นินทาอะไรพี่เหรอ โอเปิ้ลพูดถูกแล้ว ถ้าไม่เก็บ B ก็ตาม C ไม่ทันอะดิ เพราะ C มัน Big กว่า เกี่ย ...
ต้นฉบับโพสโดย bee_bee เมื่อ 2009-5-9 15:29

ว่ากันไปนั่น พูดกันไป ยังไม่มีใครเคยเห็นเรย

มีแต่คนปล่อยข่าวว่าเราหน้าตาดี ข่าวลือท้างน้าน คิคิ

แต่ว่าแน่นอนนะพี่บี คัฟซี ต้องใหญ่กว่าคัฟบีอยู่แร้ว 5555+
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้