เจ้าของ: mystically
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ยกคิ้ว] รีวิว ผ่าตัดยกคิ้วครั้งที่ 1-2 แก้หนังตาตก คิ้วตก ชั้นตาไม่เท่ากัน

[คัดลอกลิงก์]
หางตาตกอ่าพี่โอม

จะไปทำบ้างอ่า นัดคิวไว้ก่อนดีมั้ยเนี่ย
ว่าไปนั่น ทะลึ่งจริงๆน้องเรา ระวังจะโดนคัฟซี อัดจมูก 5555+
ฮั่นแน่... น้องซี นินทาอะไรพี่เหรอ โอเปิ้ลพูดถูกแล้ว ถ้าไม่เก็บ B ก็ตาม C ไม่ทันอะดิ เพราะ C มัน Big กว่า เกี่ย ...
ต้นฉบับโพสโดย bee_bee เมื่อ 2009-5-9 15:29

ว่ากันไปนั่น พูดกันไป ยังไม่มีใครเคยเห็นเรย

มีแต่คนปล่อยข่าวว่าเราหน้าตาดี ข่าวลือท้างน้าน คิคิ

แต่ว่าแน่นอนนะพี่บี คัฟซี ต้องใหญ่กว่าคัฟบีอยู่แร้ว 5555+
ฮั่นแน่... น้องซี นินทาอะไรพี่เหรอ โอเปิ้ลพูดถูกแล้ว ถ้าไม่เก็บ B ก็ตาม C ไม่ทันอะดิ เพราะ C มัน Big กว่า เกี่ยวกันมั๊ยนี้ 5555+ อะจึ๋ย...ฮิ้วววววว.........ว่าแต่ว่าถ้า C ไปอัพดั้งแล้วคงไม่มาเทียบกับพี่แล้วหละ ต้องขึ้นไปเทียบขั้นเทพ อย่างน้องหนึ่ง พี่เอ และโอเปิ้ลโน่นเลย.....อิอิอิ
ก้อต้องเก็บสิ
ม่ะเก็บแล้วบี จะสู้กะซีได้หรอ คริ คริ
ต้นฉบับโพสโดย 0pEL เมื่อ 2009-5-9 11:52

โห อย่าเอาไปเทียบพี่บีเรย มิบังอาจหรอก

ข้าน้อยเจียมตัว
นิดๆ หน่อยๆ กะเก็บเนอะ

ต้องหล่อทุกตารางวาเรยช่ายมะนี่ คิคิ
ต้นฉบับโพสโดย freshnight เมื่อ 2009-5-9 11:45

ก้อต้องเก็บสิ
ม่ะเก็บแล้วบี จะสู้กะซีได้หรอ คริ คริ
ขอบคุณพี่โอมมากครับ ที่มารีวิวให้เห็นกันทุกขั้นตอน พอดีผมมีคิวอาจจะต้องทำเหมือนกัน เพราะหลังจากทำตากั ...
ต้นฉบับโพสโดย bee_bee เมื่อ 2009-5-9 11:07

นิดๆ หน่อยๆ กะเก็บเนอะ

ต้องหล่อทุกตารางวาเรยช่ายมะนี่ คิคิ
ขอบคุณพี่โอมมากครับ ที่มารีวิวให้เห็นกันทุกขั้นตอน พอดีผมมีคิวอาจจะต้องทำเหมือนกัน เพราะหลังจากทำตากั ...
ต้นฉบับโพสโดย bee_bee เมื่อ 2009-5-9 11:07

ม่ะต้องกัวน้าคุณบี
มาหั้ยกะลังจัยคัฟผม
ขอหั้ยออกมาดูดี
หั้ยเหนแผลเปนน้อยที่สุด
ถ้าน้อยอยู่แล้วก้อหั้ยมองม่ะเหนน้าคัฟ
นั่น จิ Opel ท่าทางจะ ใช้ ฤทธิ์เดช กำลังวังชา กันน่าดู เลย นะครับ ผม ...
ต้นฉบับโพสโดย jthanisa เมื่อ 2009-5-9 10:24

เน๊อะ ต้อง อิอิ

4.gif (1.83 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 42)

ขอบคุณพี่โอมมากครับ ที่มารีวิวให้เห็นกันทุกขั้นตอน พอดีผมมีคิวอาจจะต้องทำเหมือนกัน เพราะหลังจากทำตากับคุณหมอแล้ว
ตามสองข้างก็ยังไม่เท่ากัน คุณหมอบอกว่าให้ยกคิ้วอีกข้างหนึ่งขึ้นก็จะดูเท่ากัน ก็กังวลรอยแผลเป็นนี่แหละ ได้เห็นอย่างนี้แล้วก็สบายใจครับ ว่าแล้วก็โทรไปจองคิวเจ๊แดงดีกว่า อีกโปรเจคก็ตัดปีกด้านนอก อันนี้ก็คงหนีไม่พ้นรอยแผลเป็นอีก แต่โปรเจคนี้หมอไม่ค่อยแนะนำให้ทำครับ เพราะเราผิวไม่ดีเหมือนพี่โอม หมอบอกว่ายังไงก็เห็นรอยแผลแน่ๆ แต่ก็ยังอยากจะทำครับ
สงสัยปามานว่าเล่นแร่แปรธาตุมั้งคัฟคุณต้อง หุหุ
ต้นฉบับโพสโดย 0pEL เมื่อ 2009-5-9 09:17

นั่น จิ Opel ท่าทางจะ ใช้ ฤทธิ์เดช กำลังวังชา กันน่าดู เลย นะครับ ผม ...
พี่โอม แกะพลาสเตอร์แล้ว มาลงรูปด้วยน๊าคัฟ

รอชมคัฟ อิ อิ

พี่โอม สู้ๆ หล่อๆ ไวๆ คัฟ เป็นกำลังใจให้คัฟ
เอาลิงค์ที่พี่โอม โพส ตาก่อนทำ  มาให้คับ  เข้าไปดูตามลิงค์ได้เลยคับ
http://www.dungdong.com/viewthread.php?tid=199&extra=page%3D3
แพงมะคะเท่าไหร่ อยากเห็นตาก่อนทำอ่ะค่ะ
ต้องทำงานจิ เค้าอุตส่าห์จ้างมาป่วนนี่น่า คริ คริ
สงสัยปามานว่าเล่นแร่แปรธาตุมั้งคัฟคุณต้อง หุหุ
ต้นฉบับโพสโดย 0pEL เมื่อ 2009-5-9 09:17

พูดถึงไอ่ ตัวป่วน ไอ่ตัวป่วนกะมา 555+

มาพร้อมกานรุยแฮะ คิคิ
ว่าแร้ววันนี้ไมนอนสดุ้งเช้าๆ เรยตื่นเช้ากว่าปกติ
มีแอบหยิกเรานี่เอง เหอๆ

แวะมาให้กำลังพี่โอม ไปเพิ่มความหน้าตาดีอีกแร้ว  วุ้ยๆ

หายไวๆนะคับ
สู้ๆ นะครับ พี่โอม ขอให้แผลหายไวไว นะครับผม.....
ว่าแต่อยากทราบ...กลเม็ด ที่ น้องๆ พี่ๆ ที่จองคิว อ่ะครับ ทำกันยังไง ละ...เล่นกันขนาดนั้นเลย.. ฮ่าๆๆๆ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-9 05:22:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คุยกันแบบนี้ดีเนาะ ผมนอนดึก โอมตื่นเช้า ไม่มีโอเปิลกับซีมาขัดคอ แอ๊ะแฮ่มแอ๊ะแฮ่ม อิอิ

เค้าใช้วิทยายุทธ ...
ต้นฉบับโพสโดย tigerbalm เมื่อ 2009-5-9 05:16

น้องๆคงกำลังหลับอย่างมีฟามสุขอยู่

ผมคงไม่ได้รีบแก้คางมังครับ พี่พลน่าจะได้แก้คางก่อนแน่ๆเลย

พี่พลผ่านการกรีดแค่ครั้งเดียว แผลเลยแข็งแรง

ของผมโดนเบิ้ล2หนติด เนื้อยุ่ยจนจะเย็บไม่ได้เอานะครับ
คุยกันแบบนี้ดีเนาะ ผมนอนดึก โอมตื่นเช้า ไม่มีโอเปิลกับซีมาขัดคอ แอ๊ะแฮ่มแอ๊ะแฮ่ม อิอิ

เค้าใช้วิทยายุทธกันยังไงเหรอ ขนาดนั้นเชียว

เห็นรูปแล้วความอิจฉาออกมาอย่างแรงเลยอ่ะ
แถมจะชิงไปแก้คางอีก

ตอนผมทำหมอแกต้องดึงออก เพราะบอกยัดไม่เข้าอ่ะ แกคงผ่าแผลใต้คางเล็กไปหน่อย
แต่แผลที่ใต้คางเนียนจิงๆครับ ไม่เห็นเลยคับ
ขนาดใหม่ๆ เอาคางไปกระแทกกับหัวน้องหมาที่บ้าน จนแผลแตกเลือดออกนิดๆ ยังไม่เป็นไรเลย
อิอิ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-9 05:07:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ที่สำคัญที่สุดคือ กลัวจะเห็นรอยแผลบนหัวคิ้วอ่ะครับ คุณโอมว่าไง
ต้นฉบับโพสโดย tigerbalm เมื่อ 2009-5-9 04:56

ใช่ครับพี่พล กลัวจริงๆ

แต่วืทยายุทธที่ฝึกมาตั้งแต่อายุ14 จนป่านนี้ หวังลึกๆว่า น่าจะเอาอยู่

เหมือนแผลที่คางที่เกือบไม่เหลือแล้วครับ

โครงการต่อไปคือ แก้คาง คุณหมอจะทำให้ยาวขึ้นอีก

พอดีคุณหมอถามขึ้นมา และบอกว่า ยังยาวได้อีกเลยโอเค

อยากเปลี่ยนซิลิโคนใหม่ ถึงแม้คุณหมอบอกว่า มีค่าใช้จ่ายเพิ่ม ถ้าไม่ใช้อ้นเดิม

แต่ผมยินดีจ่าย ถ้าจะยาวกว่าเดิมอีก3-4มิลล์และดูดีขี้นตามที่คุณหมอแนะนำนะครับ

คุณหมอบอกว่า ถึงไม่เปลี่ยนและใช้อันเดิมก็ดึงยาวขี้นให้ได้ครับ

คุณหมอให้รออีก3-4เดือน แต่ว่า ผมจะจองคิวไว้ก่อน

เพราะ ตอนนี้คิวไปก.ค.แล้วครับ

เรื่องคิวนี่ ไม่รู้จะพูดไงเลย คนไข้งัดกลเม็ดเด็ดๆมาใช้หลายรูปแบบ เพื่อจะให้ได้คิวกันเร็วๆ

ฟังแล้วทึ่ง แต่ทางคลีนิคก็พยายามดีที่สุดแล้วครับ

ส่วนเรื่องที่พี่พลฝากมา เรียนคุณหมอให้แล้วนะครับ
ที่สำคัญที่สุดคือ กลัวจะเห็นรอยแผลบนหัวคิ้วอ่ะครับ คุณโอมว่าไง
เปล่ามาไวครับ ที่นี่เกือบเที่ยงคืนคับ
เอางานมาทำที่บ้านคับ ทำไปก็ท่องเน็ตไป

เห็นงานคุณหมอแล้วทึ่งจริงๆเลยครับ หล่อเทพไปแล้ว

ต่อไป ทำอาไรเอ่ย
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-9 04:40:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อ้าว...พี่พลมาไวจังครับ

เด๋วพรุ่งนี้ก็ไปล้างแผลที่คลีนิค

แล้วทีนี้ก็ไม่ต้องปิดแผล ปล่อยให้ลมโกรกให้แผลแห้งไวๆ

แล้วจะมาอัพเดทรูปให้ดู เพราะ จะยังมีรอยไหมอยู่ให้เห็น

ก่อนที่จะตัดไหมอีก7วัน หลังจากนั้นก็ต้องรีบโบกครืมลบรอยแผลเป็นกันสุดริด

คุณหมอบอกผิวแบบนี้ ไม่ต้องกลัวมีแผลเป็น เลยโล่งอก เพราะ โชว์แผลใต้คางให้คุณหมอช่วยดู

คุณหมอบอกว่า คางที่เพิ่งทำได้เดือนเดียว แต่แผลเหมือนของคนอื่นที่ทำผ่านไป3-4เดือนแล้วอ่าครับ

เย็บตรงที่ปิดพลาสเตอร์เหมือนนักมวยที่คิ้วแตกแบบนั้นเลยครับ

อันนี้คุณหมอเปรียบเทียบให้ฟังครับ

บางคนทำตั้งแต่หัวคิ้ว แต่ผมทำแค่หางคิ้ว

ตอนคุณหมอถามขณะกรีด เกือบลังเลทำตลอดแนวคิ้วแล้วครับ

เกือบจะเก็บเนื้อที่ตัดออกเป็นที่ระทึก

มันเป็นเส้นๆแดงๆเหมิอนเนื้อหมูเลยครับพี่พล
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้