ดู: 97496|ตอบกลับ: 200
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ยกคิ้ว] รีวิว ผ่าตัดยกคิ้วครั้งที่ 1-2 แก้หนังตาตก คิ้วตก ชั้นตาไม่เท่ากัน

[คัดลอกลิงก์]
ลังเลอยู่ ว่า จะรีวิวดีรึป่าว

เห็นส่วนใหญ่จะสนใจเรื่อง จมูก กันมากกว่า

ไงก็มาให้กำลังใจกันหน่อยนะครับ จะได้รู้ว่า

สนใจอยากชมรายการนี้รึป่าว

สดๆ ของบ่ายวันที่ 8 พ.ค. ณ คลีนิคของคุณหมอเฉลิม

ดีใจที่เจอน้องๆสมาชิกเวบดั้งโด่งเข้ามาทักทายอย่างเป็นกันเอง

น้องๆบอกว่า เข้าเวบทุกวันถึงแม้จะโพสต์ไม่บ่อย

แต่สุ่มอ่านเป็นประจำ ฟังแค่นี้ก็ชื่นใจแล้วครับ

แอบดูจมูกของน้องผู้หญิงกลุ่มนี้ ทำมาสวยๆทั้งนั้น

วันนี้คนไข้ผู้หญิงเยอะ ตอนนี้คุณหมอบอกเยอะทั้งหญิงและชาย

เจอเคสแก้ก็หลายคน สวยครับ ต้องมาดูกันเอง จะพูดมากไป เด๋วเจอข้อหาอวยคุณหมออีก

วันนี้วันหยุด เคสปรึกษา 19 คน เข้าคิวกันน่ารักมาก เข้าแถวเลยออกไปนอกคลีนิค

คุณพยาบาลต้องเรียกกลับเข้ามาในคลีนิค

มาเริ่มกันเลย

ปกติไม่ค่อยมีคนพูดถึงการศัลยกรรมยกคิ้ว

ซึ่งที่จริงก็มีประโยชน์หลายอย่าง เช่น

คนที่คิ้วตก หางตาตก ชั้นตาไม่เท่ากัน

เป็นอีกทางเลือกนีงนอกจากการกรีดหนังตา

แต่ที่พี่เลือกการยกคิ้ว เพราะ เป็นคนที่มีคิ้วโค้งแบบเสี้ยวจันทร์

ทำให้หน้าหวาน เมื่อยยกหางคิ้วขึ้น ตาจะดูเข้มขึ้น

ผลพลอยได้คือ หางตาที่เริ่มตกตามวัยที่เริ่มย่างเข้าเลข5ก็หายไปด้วย

เริ่มจากการวัดขนาดความต้องการที่จะยกคิ้ว ว่า จะยกมากน้อยแค่ไหน

แต่ยกน้อยไว้ก่อน ปลอดภัย ถ้ายกมากไป หนังที่ถูกตัดไปแล้ว เอาคืนไม่ได้ครับ

ทีแรกหมอจะตัดออก 7 มิลล์ ดูแล้วชั้นตาจะใหญ่เกิน เลยลดเหลือ 5 มิลล์

จากนั้นคุณหมอก็เริ่มวัดและขีดเส้นลงบนขอบคิ้วด้านบน ปรากฎว่า ข้างนึงต้องตัด 5 มิลล์

แต่อีกข้างต้องตัดออก 6 มิลล์ โดยปกติ ตาคนเรา 2 ข้างมักไม่เท่ากัน

แล้วเริ่มฉีดยาชาที่ขอบคิ้วด้านบนทั้ง 2 ข้าง โดยมีคุณหมอผู้ช่วยอีกท่านนึงมาคอยช่วยคุณหมอเฉลิมอีกที

ขออภัยที่จำชื่อไม่ได้นะครับ ก่อนลงมือคุณหมอขอเทสต์ว่า ยาชารึยัง ซึ่งตอนนั้นไม่รู้สึกว่า ชาเลย

แต่พอเอามีดกรีดลงที่คิ้วแล้ว ไม่รู้สึกอะไรเลย คุณหมอก็ลงมือตัดเนิ้อออกตามขนาดที่วาดไว้

ชึ่งใช้เวลาไม่นาน จากนั้นก็เย็บเนื้อที่ถูกตัดออกไปแล้วเข้าด้วยกัน

ข้างขวาจะยากและใช้เวลานานกว่าข้างซ้ายเล็กน้อย

ขณะทำคุณหมอก็ให้ลืมตา หลับตา สลับกันไป เพื่อเช็คดูว่า ได้ขนาดตามที่ต้องการ

ทั้งรูปทรงของคิ้ว ขนาดของชั้นตา และหางตาที่เหลือให้พอดี

ก่อนจะปิดแผล คุณหมอให้ลุกนั่ง และดูกระจกก่อน

โอ้...เกินคาด และ ยิ้มกับตัวเองในกระจก

เพราะ ตรงกับความต้องการเป๊ะ (ก่อนทำมีแอบกลัวตาจะเหลือกเหมือนกันนะครับ )

จากนั้นคุณหมอก็ปิดแผลด้วยพลาสเตอร์สีขาว พอเสร็จดูกระจกอีกครั้ง ต๊กกะใจ

นี่เราจะไปเวียนเทียนยังไงหว่า คุณหมอนึกได้ เลยปิดทับด้วยพลาสเตอร์สีเนื้อ ดูเนียนขึ้นเยอะ

พอลุกขึ้นมานั่งบนเตียง ก็มีเสียงและรอยยิ้มอย่างมีความสุขจากคนรอบข้าง

ทั้งคุณหมอเฉลิม คุณหมอผู้ช่วย คุณพยาบาลตุ้ย และน้องที่ไปด้วย

พร้อมกับเสียงแซวจากพี่แดง

รูปคิ้ว ชั้นตา และหางตาเปลี่ยนไป

มีเสียงเชียร์มาว่า ยังแอ๊บแบ๊วได้อีก

เพราะ ตาโตขึ้นกว่าเดิม ทุกอย่างสมดุลขึ้น

ห้ามโดนน้ำ(หน้ามันแผล๊บเลย)และอีก 7 วันก็มาตัดไหม (เล่ายาวไปป่าวครับ)

คราวนี้มาดูภาพกัน (ในรูปตายังแอบหวานๆแต่ของจริงไม่หวานเท่าไหร่แล้วครับ)

ย่อ 002.jpg (15.06 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 119)

ย่อ 002.jpg

ย่อ 010.jpg (18.51 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 66)

ย่อ 010.jpg

ย่อ 028.jpg (15.85 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 76)

ย่อ 028.jpg

แสดงความคิดเห็น

ดีเลยกำลังคิดจะทำอยู่เชียว แต่อยากทราบว้า ชื้อคลีนิคอะไรค่ะ ขอบคุณค่  โพสต์ 2011-2-6 20:41

คะแนน

6

ดูบันทึกคะแนน

"อยากเห็นรูปก่อนทำของพี่จังเลยค่ะ หนูก็กะลังดูๆอยู่อยากทำที่นี่อ่ะค่ะ https://www.facebook.com/urbanclinic99/
ของเก่าแม่ให้มามันตกเป็นหมาหงอยละเกิน
"
สวยมากค่ะ อยากเห็นรูปก่อนทำได้ไม๊ค่ะ เพราะคิดจะทำเหมือนกันค่ะ
ทำกับคุณหมอเฉลิม ฟอร์จูน คลีนิค ...ใชมั้ยครับ
ยกคิ้วราคาเท่าไหร่ครับ?
อยากทราบครับ
คุณโอมคะขอทราบว่าคุณทำที่ใหนและราคาประมาณเท่าไรคะ ขอบคุณค่ะ
คิ้วเท่ดีครับพี่
ทำที่ไหนร่อค่ะกำลังหาที่ที่เชื่อใจได้ยุพอดีเลยแล้วราคาเท่าไรอ่ะค่ะ
คิดถึง จขกท จัง  กระทู้นี้มีคนสนใจเยอะเหมือนกัน รบกวน กูรู มาตอบหน่อยสิครับ
การผ่าตัดยกคิ้ว ช่วยแก้ไข เรื่อง เบ้าตาลึกได้ไม๊คะ
ประมานเท่าไหร่หรอคับ  *-*  ถ้าเคยโพสแล้วขอโทดทีคับ หาไม่เจอ 55+
มีใครยกหางตาไหมค่ะ
รบกวนถามหน่อยนะคะ ค่ายกคิ้วเท่าไหร่ค่ะ ขอบคุณมากค่ะ
พี่ค่ะ ขอถามนิดนึงค่ะ ถ้าหากว่าจะเข้าไปหาคุณหมอที่คลีนิคฟอร์จูน นี้ต้องนัดคิวปรึกษารึป่าวค่ะ

หรื่อว่าเข้าไปรอคิวพบคุณหมอได้เลย เพราะว่าหนูโทรไปคลินึคพี่แดงบอกว่าให้เข้าไปได้เลย

แต่อ่านบางกระทู้ก็บอกว่าต้องจอง บางกระทู้ก็บอกว่าไม่ต้องจอง หนูอยู่ไกลหน่ะค่ะ ช่วยตอบนิดนึงนะค่ ขอบคุณค่ะ
ดูแล้วต้องเก็บทู้ไว้เป็นทางเลือกค่ะ
คาดว่าค่อไปต้องทำแน่นอนเลยค่ะ หนังตาเยอะ
ใครมีปัญหาเรื่องคิ้ว ไปสักคิ้ว 3 มิติได้นาครับ เพื่อนผมทำมาดูไม่รู้เลย ขนาดเอาตาทิ่มลงไปก็ยังดูไม่ออกว่าสักตรงไหนหว่า
เพราะมันสักเป็นเส้นบางๆเหมือนเส้นขนแซมไปกับแนวเส้นขนเดิมเลยอะครับจะรู้ก็ต่อเมื่อแหกขนแล้วก็เอามือจับดูอะครับถึงรู้ว่ามันไม่มีเส้น มันเป็นแค่ภาพที่เขียนไว้ แต่ระวังเลือกช่างกับร้านดีๆนะครับ บางคนที่สักมาก็ไม่สวยเส้นใหญ่และรูปทรงไม่ธรรมชาติ ลองหาดูในกูเกิ้ลอะครับ เพื่อนทำที่มอลล์งานวงศ์วาน ร้าน modern beauty ไม่ได้เชียร์นะครับ เลือกช่างดีๆ เพราะถ้าสักแล้วไม่สวยก็ต้องแก้ด้วยการลบซึ่งต้องยิงเลเซอร์และทิ้งระยะเวลาให้ร่างกายเอาเม็ดสี สัก ไปทิ้งตามกระบวนการธรรมชาติของร่างกาย ซึ่งใข้เวลา2 เดือน(นานเนอะ)ต้องเลเซอร์แล้วก็รอ1-2เดือนแบบนี้ประมาณ5-6 ครั้งครับ แล้วก็รอร่างกายฟื้นฟูผิวให้แข็งแรงจึงสักใหม่ได้ครับ

ขั้นตอนแรกคือช่างจะเอาดินสอมาเขียนให้ทั้ง 2 ข้างโดยเขียนเป็นเส้นๆเหมือนเส้นขนแซมลงไปตามแนวขนจริงครับ
ดูและแก้จนกว่าจะพอใจนะครับ
หลังจากนั้นช่างก็จะลงมือสัก-เพื่อนบอกว่าไม่เจ็บเลย ง่วง อยากนอน 555
หลังจากนั้นรอให้มันเซ็ทตัว 2อาทิตย์ และมาให้ช่างดูว่า เรียบร้อยดีไหม สีติดเท่ากันไหมหากไม่ก็จะแก้ให้1-2 ครั้งตามแต่ตกลงครับ ซึ่งตอนสักเนี่ยยมันจะดูเข้มมากอะครับ พอผ่านไป 2 อาทิตย์มันจะจางไป 60เปอร์เซนต์เหลือ 40 เปอร์เซนต์
ครับ ตอนมันสักเสร็จผมยังตกใจเลยว่าไมเข้มจังวะ แต่พอผ่านไปก็สวยครับดูไม่รู้เลย บางคนเค้าก็ไปสักแก้คิ้วแหว่งคิ้วด้วนอะครับ
เอ่อเพื่อนผมสักกับ พี่หญิง(ช่าง)7000 ซึ่งธรรมชาติดี แต่ทรงเดียวกับคิ้วเก่ามันไม่ชอบ แล้วก็อยู่ๆไปอยากปรับทรงก็เลยไปปรับกับ ช่างผู้ชายในร้านเดียวกันเสียอีก 2000
แต่ช่างผู้ชายเนี่ยยทำให้เพื่อนบ่น เพราะเส้นใหญ่ เข้มมาก เลยต้องแก้บางเส้นออก ทางร้านเลยยิงเลเซอร์ให้ 1 ครั้ง แล้วบอกว่าดีละ ซึ่งไม่ดีเลยครับเพราะเส้นที่แก้(ยิงเลเซอร์)มันแค่จางลงไปๆมาๆเลยต้องไปหาร้านอื่นแก้ให้แทน(ยิงเลเซอร์อีก 4-5 ครั้งเสียเงินอีก 3000-6000 บาทครับตอนนี้มันยังแก้ไม่เสร็จเลย 555โทษฐานประหยัดเงิน เพราะถ้าปรับทรงกับช่างหญิงราคา 4000 ครับ เสียน้อยเสียยาก 555 แต่หลังจากทำ มันก็มีเด็กจีบตรึมอะครับ และระหว่างนี้มันก็เอาคอนซีลเลอร์ทาบางๆปิดไว้ครับ---ที่เขียนอย่างรู้มากเนี่ยยเพราะผมกับมันอยู่คอนโดเดียวกันคับแล้วก็ไปเป็นเพื่อนมันด่วย เลยรู้มากแต่ไม่ต้องทิ้งคำถามไรไว้นะครับ เพราะไม่ค่อยเล่นเน็ตและอีกอย่างที่เล่ามาเนี่นนก็เล่าซะละเอียดแล้ว ไม่รู้มากกว่านี้ครับเพราะไม่ได้ทำเอง
ไม่ยอมจะไปทำมั่ง
พี่โอมครับ ผมสมาชิกใหม่ครับ อยากรบกวนถามเรื่องการดูแลไม่ให้เป็นแผลเป็น เพราะคิดว่าจะทำตา แต่กลัวเป็นแผลเป็นมากเลยครับ
ผมก็อัดวิตตามินพวก grape seed, Q10 โดสสูงอยู่ครับ ไม่ทราบว่าพี่โอมดูแลแผลยังไงบ้าง
ปล. ตาผมตก กะว่าจะไปทำตาใหม่ครับผม
หน้าหรือตาจะบวมไปกี่วันคะ
ตอนนี้เป็นไงบ้างค่ะ
อยากเห็นแบบทั้งหน้าอ่ะทั้งก่อนและหลัง
อยากดูว่ามันเปลี่ยนแปลงเยอะมั้ย
ผมมีคิวช่วงเดือน กย คับ อยากจะขายต่อ
ฝีมือเย็บแผลเยี่ยมดีจริงๆครับ
วันไปเช็คจมูกครบหนึ่งเดือนจองคิวไว้อีกดีกว่า จะยกหางตา 555+
อิจฉาพี่โอมผิวดีจริงๆแผลเป็นไม่มีเลย
โปรเจคหน้าผมจะเก็บยกหางตา ครับ
ยกคิ้วกะหางตามันเหมือนกันหรือป่าวครับพี่โอม
ปัจจุบันเป็นยังไงบ้างคะ ยังมีรอยแผลเหลืออยู่เยอะไหมคะ หรือว่าจางหายไปหมดแล้ว และยกคิ้วกับคุณหมอเฉลิมราคาเท่าไรคะ สนใจอยากยกคิ้วด้วยเหมือนกัน ขอบคุณมากค่ะ
สวยมากๆเลยคร่า ขอรายละเอียดด้วยได้มั๊ยคร่า
แบบว่า หมอคนไหน ราคาเท่าไหร่
ขอบคุณล่วงหน้านะคร่า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้