ดู: 1915|ตอบกลับ: 3

[ปากบาง] ทำปากบางช่วยทำให้หน้าดูเล็กได้หรอคะ

[คัดลอกลิงก์]
              คือวันนี้ไปหาหมอภูมาเพื่อปรึกษาเรื่องทำคาง แต่คุณหมอบอกว่าเนื้อน้อย ผิวบาง ทำได้แค่นิดหน่อย เราก็เลยบอกคุณหมอว่าแล้ว              ควรจะทำอะไรบ้างเพื่อที่จะให้หน้าดูเรียวยาว คุณหมอก้เลยแนะนำให้ทำปากบาง หน้าจะได้ดูเล็กลง แล้วก้โบท็อกซ์ด้วยพอแล้ว ก็เลยขอทำปากบางก่อน เลยอยากจะถามพี่ๆ เพื่อนๆดั้งโด่งว่าทำปากบางมัช่วยทำให้หน้าเล็กลงได้จริงหรือค่ะ
โพสต์ 2011-6-19 23:48:47 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ส่วน ตัว ผมก็ปากหนาไม่ใช้สิ ปากห้อยคนหนึ่งเลยละคับ การที่เราทำปากบาง มันจะช่วยให้ ปากของเราไม่เด่น และทำให้หน้าดูได้สัดส่วน

เวลาคุณถ่ายรูป คุณลองไม่เม้ม ปากดูดิ คับ แล้วคุณจะเขาใจเอง ว่าทำไม ?

แสดงความคิดเห็น

ตรงๆๆๆ ผมต้องเม้มปากตลอดเวลาถ่ายรูป เพราะปากไม่สวย อยากทำปากกกกกกก  โพสต์ 2011-6-20 01:34
โพสต์ 2011-6-19 23:57:17 | ดูโพสต์ทั้งหมด
คุณหมอก็เลยแนะนำให้ทำปากบาง หน้าจะได้ดูเล็กลง แล้วก็โบท็อกซ์ด้วย

จำสลับกันหรือเปล่าคะ น่าจะเป็น คุณหมอแนะนำให้ทำปากบาง  แล้วก็โบท็อกซ์ด้วย หน้าจะได้ดูเล็กลง นะคะ เพราะการทำปากบางไม่น่าจะช่วยให้หน้าเรียว แต่ช่วยให้ทุกส่วนบนใบหน้าดูได้สัดส่วนมากขึ้นเท่านั้น ส่วนหน้าเรียวก็ต้องโบท๊อกค่ะ
โพสต์ 2011-6-20 01:52:13 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ผมคนหนึ่งที่จะ ทำปาก เพราะทำ ออกมาดี หน้ามันก็สอดคล้องกันดี โดยร่วม ปากไม่ได้ทำให้ หน้าคุณเล็กลงอย่างเห็นได้ชัน  แต่ ต้องดูองค์ประกอบ โดยร่วมของหน้าคุณมากกว่า  ที่คุณหมอ พูดขึ้นมา  หน้คุณคงได้ สัดส่วนพอเหมาะแล้ว  เสียอย่างเดียว รุป ปากคุณเท่านั้น ที่ยังดู หนาไม่เข้ากับรูปหน้าเลย แนะนำให้ ทำ  คุณก็ลองพิจารณาดีดี ละกัน ขึ้นอยุ่กับการตัดสินใจด้วยตัวคุณเอง ล้วนๆๆ

แสดงความคิดเห็น

ไม่เลยค่ะ หน้าไม่ได้สัดส่วนเลยทั้งกลมทั้งบานแถมมีโหนกชัดอีกด้วย  โพสต์ 2011-6-20 11:55
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้