ดู: 17271|ตอบกลับ: 36
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ชีวิตใหม่หลังโมดิฟายด้วยการศัลยกรรม

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tannedtaijin เมื่อ 2011-6-15 22:46

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tannedtaijin เมื่อ 2011-6-15 22:19

สวัสดีค่ะ จริงๆแล้วเราเป็นคนที่มีจุดบกพร่องในด้านความสวยงามดูดีของหน้าค่อนข้างเยอะ และ กะว่าจะค่อยๆเก็บเงินไปอัพไปนะคะ

อย่างแรกที่ไปทำเลย คือ กรีดเหงือกฟันบนให้เวลายิ้มดูดีขึ้น ตอนแรกไม่เคยคิดว่ามันดูแย่อะไรมากมาย เพราะเมื่อก่อนเวลายิ้ม ถึงจะเห็นเหงือกแต่ก็เห็นนิดเดียวค่ะ แต่ได้มีโอกาสพบกับคุณหมอท่านนึง ที่ผ่าฟันคุดให้เรา ท่านเห็นเวลาเรายิ้ม ท่านบอกว่า ถ้าเอาออกซักหน่อยนะ...เวลายิ้มจะดูดีขึ้นมากๆเลย ตอนนั้น...ก็คิดแต่ว่าไม่ลองไม่รู้..ก็เลยนัดคุณหมอกรีดเหงือกท่ามกลางเสียงห้าม และ เสียงหัวเราะของคนรอบข้างว่า จะไปทำ ทำไม หาเรื่องเจ็บตัวเปล่าๆ ...แต่ทุกวันนี้ เราชอบรอยยิ้มของตัวเองมากๆ ท่านใดที่มีปัญหายิ้มแล้วเห็นเหงือก ทำให้ดูไม่สวยงาม ลองไปปรึกษาคุณหมอฟันดูนะคะ (บัณฑิตโกศลคลีนิคค่ะ ตอนผ่าฟันคุดมือนิ่มมากค่ะ ไม่เจ็บเลย ผ่าเช้าตอนเย็น เราไปนั่งทานหมูกระทะแล้ว อิอิ ส่วนตอนที่ต่อฟันหน้าที่หักครึ่งซี่อ่ะค่ะ ก็ต่อเนียนสวยมาก ไม่เคยมีใครรู้เลยว่าฟันบนหน้ามีปลอมอยู่ซี่นึงค่ะ)

ตอนเดือนมกราคมที่ผ่านมาเราได้ไปแก้หูกางมาค่ะ เป็นคนหูกางมาก ทำให้ไม่กล้ามัดผม ทัดหู หรือ ทำอะไรที่ต้องเปิดให้เห็นความหูกางของตัวเอง เพราะ เวลามัดแล้วต้องไปพูด คุยกับใครเค้าจะไม่มองหน้าเราแต่ตาเค้าจะมองหูเราแทน กลายเป็นคนขาดความมั่นใจในตัวเอง เราได้ยินชื่อของคุณหมอมานานค่ะ เป็นสิบๆปี เพียงแต่คลีนิคของคุณหมอไม่ค่อยทำด้านการตลาดมากนัก และ ไม่ได้ลงโฆษณาอะไร เลยไม่ค่อยมีคนรู้จัก สิบหกปีที่แล้วมีเพื่อนคุณแม่มาทำตากับคุณหมอก็แฮปปี้กับราคาและผลลัพธ์ค่ะ

ราคาที่คุณหมอให้ในการศัลยกรรมแก้หูกางนะคะ หนึ่งหมื่นห้าพันบาทถ้วนเป็นราคารวมทุกอย่างตั้งแต่เดินเข้าจนจบกระบวนการค่ะ พี่ๆทุกคนมือนิ่มมาก ใจเย็นเป็นกันเองมากๆ ตั้งแต่ทางเข้า จนวันที่เดินออกมาวันสุดท้าย ประทับใจมากๆ ไม่เคยเสียใจเลยที่คิดจะทำ เสียดายอยู่อย่างเดียวว่าน่าจะทำไปนานแล้ว

ก่อนทำเคยมีคนทักว่า การแแก้หูกางทำให้โหวงเฮ้งเสีย เราเลยไปคุยกับหมอดูว่าจิงไหม จะมีผลอะไร หมอดูบอกว่า คนหูกางเป็นคนที่ตอนเด็กจะดื้อ ซน ถ้าไปทำมาก็แค่ดูไม่ออกว่า ตอนเด็กดื้อ เท่านั้นเอง ทำให้เราโทรไปนัดกับที่คลีนิคทันทีค่ะ วันที่ไปทำก็ปกติมาก ตื่นเต้น กลัวเจ็บ เค้าก็จะให้ล้างใบหู แล้วฉีดยาชา พอยาชาออกฤทธิ์ หมอก็ทำการกรีดแล้วเย็บด้านหลัง เย็บเสร็จปิดแผลให้...ปล่อยผมกลับไป...แล้วก็ร่ำลาพี่ๆผู่ช่วยและคุณหมอ เดินออกจากที่คลีนิคมา เหมือนไม่ได้ทำเลย ไปเดินช๊อปปิ้งต่อด้วย ตอนยาหายชา คิดว่าต้องเจ็บปวดมากๆเลยได้มีการทานยาแก้ปวดไว้ตั้งแต่หลังผ่าสอง ชม. และหลังจากนั้น ไม่เคยเจ็บ ปวด หรือ ทานยาแก้ปวดอีกเลยค่ะ แผลแห้งไวหายเร็วมาก มันจะดูบวมประมาณสองวันแรก และ ภายในวันที่สี่ ที่ห้า ก็มัดผมอวดหูได้เลย ไม่มีร่องรอยของการแก้หูกางใดๆ ก็เริ่มแอบคันแผลเพราะแผลเริ่มแห้ง วันที่ห้า ไปให้หมอเอาที่ปิดแผลออก หลังจากที่ไปเปลี่ยนผ้าปิดแผลหลังทำวันแรกไป....วันที่สิบคุณหมอนัดดูแผลค่ะ

ต้องยอมรับอย่างนึงนะคะ การแก้หูกางช่วยเสริมความมั่นใจให้เราได้มากทีเดียว วันที่เราเริ่มมัดผมวันแรกในชีวิต โดยไม่รู้สึกเสียเซ้วฟ รู้สึกดีมาก เหมือนได้เกิดใหม่จริงๆ  ต้องขอบคุณคุณหมอร้านโตไกคลีนิคด้วยนะคะ ที่ให้เราได้มีชีวิตปกติเหมือนคนอื่นๆ ได้มีวันเดินข้างนอกบ้านแบบมัดผมได้ไม่อายใคร ใครสนใจลองติดต่อคุณหมอดูนะคะ ร้านอยู่ปากซอยสุขุมวิทเก้าสิบสามค่ะ

ล่าสุด เราก็ไปฟอกฟันขาวมาร้านทองดีผั่งตรงข้ามสถานีดับเพลิงอ่อนนุชค่ะ หกพันบาท ไม่แพง ขาว สวยสมใจค่ะ

เดี๋ยว next station เราไปจะทำอะไร เราจะมาอัพเดทให้กันอีกรอบนะคะ กะว่า ถ้าไม่ตา ก็จมูก ไม่จมูกก็เหลากรามค่ะ อยากสวยบ้าง ไรบ้าง อิอิ นะคะ กะว่าจะไปทำจมูกกับคุณหมอมนัสที่เมโกะค่ะ มีใครแนะนำอะไรไหมคะ รบกวนแนะนำด้วยนะคะ สนใจอยากดูดีกะคนอื่นบ้างค่ะ >,<"

ก่อนแก้หูกาง.JPG (452.01 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 12)

ก่อนกรีดเหงือก.jpg (48.63 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

after.png (740.94 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 2)

yuki.jpg (279.48 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

แสดงความคิดเห็น

โห สวยม๊ากกก เปลี่ยนไปเยอะ  โพสต์ 2011-6-17 00:25
แค่นี้ก็น่ารักเวอร์แล้วค๊าาา
กรามนี่ลองไปโบท็อกดูก็ได้ ตัวเองก็ไมไ่ด้ได้กรามใหญ่ขนาดตั้งไปเหลา

ทำตา2ชั้นอีกนิดจะน่าร๊ากกกมากๆๆๆ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-15 23:19:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อยากรบกวนแนะนำว่า ควรทำอะไรต่อดี จมูก เหลากราม ตาสองชั้น ค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

สวนรถไฟ#1.jpg (31.14 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

Image20.jpg (13.83 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

IMG_0005.JPG (553.17 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

IMG_0168.JPG (528.2 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

แสดงความคิดเห็น

ตาสองชั้น กะจมูก แบ๊วดี อิอิ สวยอยู่แล้วนะ  โพสต์ 2011-6-17 00:26
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-15 23:27:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณค่ะ โบท็อก มีที่ไหนแนะนำไหมคะ แพงไหมคะ
ทำจมูกก่อนเลยครับหน้าจะคมขึ้นครับจะกลายเป้นสาวเซ็กซี่ ความจริงไม่อยากให้ทำเพราะตอนนี้น่ารักอยู่เสียดายความน่ารัก
สวยและน่าร้ากกกก
แนะนำทำจมูกแต่ไม่ต้องโด่งมากนะคับเพราะน่ารักอยู่แล้ว
สวยเลยคับ ว่าแต่เป็นเคสที่ไม่ค่อยเห็นจริงๆ เรื่องกรีดเหงือกกะแก้หูกางเนี๊ยะ
แต่ว่าตอนนี้น้องน่ารักมากเลยนะ
มีความเป็นตะวันออกมากค่ะ ไม่ต้องทำอะไรเพิ่มแล้วนะคะ สวยแล้วว
ขอดูรูปตอนแก้หูกางแล้ว แบบมัดผมหน่อยได้มั้ยค๊ะ พอดีเรากะลังหาข้อมูลแต่มีน้อยมาก แล้วเคยได้ยินว่ามันจะอาจเด้งกลับมาเหมือนเดิมได้จริงรึป่าวค๊ะ ^^ เราว่าคุณน่ารักอยู่แล้ว แต่ถ้าให้เลือกเราว่าทำตาดีกว่าจ้า อิอิ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย CawaiiCute เมื่อ 2011-6-16 17:45

ในความเห็นผมไม่ต้องทำเพิ่มแล้วล่ะครับ น่ารักแล้วดูเป็นธรรมชาติ ตาไม่ต้องทำเพิ่มนะครับตาเข้ากับหน้าแล้วครับ ^-^ ที่เหลือเมคอัพกับสร้างออร่าโอโม่ก็พอครับ ^^
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-16 20:15:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ได้ค่ะ เดวจะลงรูปหลังทำหูเพิ่มอีก และ จะลงรูปถ่ายเวลามัดผมให้นะคะ พอดีต้องออกไปทำงานวันนี้ค่ะ ทำงานบาร์อาจจะกลับดึกหน่อยค่ะ (แอบหนื่อย เรียนไปด้วย ทำงานไปด้วย TnT)

เราไปทำวันที่ห้ามกรา ตัดไหม วันที่สิบห้ามกรา ถึงวันนี้ไม่เคยมีปัญหาอะไรเลยค่ะ ยังไม่เด้งกลับมาค่ะ อิอิ

สำหรับคนที่สนใจแก้หูกางนะคะ ...เราเคยไปคุยกับคุณหมอที่ยันฮีมาค่ะ เหมือนว่า (เราไม่ค่อยเข้าใจนะแต่ว่าน่าจะประมาณนี้) ราคาประมาณสองหมื่นอัพค่ะ และ จะเป็นการดัดกระดูก ไม่มีรอยแผลหลังหูหลังทำแบบดูไม่รู้เลยว่าเคยไปทำมาอ่ะค่ะ ทำเสร็จจะโดนพันหัวออกมาเหมือนมัมมี่ อิอิ พันยุเจ็ดวัน แล้วจะมีผ้ารัดหัว (เหมือนนักกีฬาเทนนิส)ให้ใส่ตอนนอน และ ถ้าไม่ใส่อาจจะกลับมากางได้
เราได้ยินว่ามันมีสิทธิ์ที่จะกลับมากางได้ ทำให้เราไม่ได้ตัดสินใจที่จะไปทำ เพราะ เรารู้สึกว่ามันเหมือนการจัดฟันที่เราเคยทำ...แม้ว่าเราใส่รีเทนเนอร์อยู่ แต่ถ้าไม่ใส่หลายๆวัน ฟันมันก็จะเคลื่อน เหมือนเป็น lifetime commitment แบบต้องทำชั่วชีวิต แต่จริงๆ ที่ยันฮี ก็มีเคสแก้หูกางเยอะเหมือนกันค่ะ...แล้วแต่จะเลือก อิอิ

เราเลือกทำแบบเย็บหลังหูกับคุณหมอผู้ชายที่โตไกคลีนิคเพราะเสร็จแล้วออกไปทำงานได้เลย ถูกกว่าด้วย อิอิ และถ้าไม่โดนใครดึงกระชากหูก็จะไม่กลับมากางเหมือนเดิมค่ะ ผ้าโพกหัวมีให้เหมือนกันค่ะ...แต่ไม่ได้ใส่นานแล้ว(จะใส่ประมาณอาทิตย์ละสอง สามวันเองค่ะ)
เราเคยขอให้เพื่อนๆ (รุสึกว่า จะถามเกือบทุกคนที่สนิท อิอิ) ช่วยดูหลังหูให้หน่อยว่าเห็นฝีเข็มชัดไหม ทุกๆคนที่ดูจะต้องชะโงกเข้ามาดูใกล้ๆ แล้วบอกว่า ...ไม่เห็นนะ หรือ เฮ้ย เห็นนิดเดียวเองอ่ะ แทบไม่เห็นเลย

ใช่ค่ะ แก้หูกาง กับ การกรีดเหงือกออก เป็น เคสที่ไม่ค่อยพบ เพราะ คนส่วนใหญ่จะไม่ได้หูกาง หรือ ยิ้มแล้วเห็นเหงือก แต่ สำหรับคนที่หูกาง หรือ เป็นน้องเหงือก มันทำให้โดนล้อแต่เด็ก หรือ ทำให้ขาดความมั่นใจเวลาไปพบเจอพูดคุยกับใครก็จะโดนจ้องแต่ เหงือกกับหู...เราทำมาแล้ว เหมือนกลายเป็นคนปกติ ไม่มีปมด้อยตรงนี้ ทำให้มั่นใจมากขึ้น  แนะนำจริงๆสำหรับคนที่เจอปัญหามาเหมือนเรา มันเป็นการ reborn จริงๆค่ะ  เราโดนล้อมาตลอดแต่เด็กแบบแย่มากๆจนแทบจะเป็นโรคจิต ที่ผ่านมา ไม่เคยมัดผมเลย ไว้ผมยาว ปล่อยผมตลอด เพราะกลัวโดนล้อ แล้วก็ดันเป็นคนเรียนแลปต้องมัดผม ตอนเรียนผ่าศพก็ต้องมัดผม เราไม่มัด อาจารย์ก็คิดว่าเราแข็งข้อ ไม่น่ารัก...หลังแก้หูกางมา ทำให้เราได้มีโอกาสทำอะไรได้มากขึ้นโดยไม่มีอะไรมาลิมิตความสามารถ หรือ ความอยากกระทำของเราได้อีกค่ะ
โห เรียนผ่าศพพด้วย เป็นคุณหมอหรอคะ เก่งจังอ่ะ
โห ข้อมูลละเอียดมากค่ะ ได้ความรู้เพิ่มอีกเยอะเลย เราก็ไม่เคยมัดผมเลยเหมือนกัน อยากทำผมทรงอื่นบ้างก็ต้องคอยหลบคอยบังหูกางของเราเนี่ยแหละ ถูกล้อว่าเป็นค้างคาวจนชิน ฮ่าๆ คงต้องหาเวลาไปทำบ้างแล้ว แล้วตอนทำเสร็จปวดหูมากมั้ยค๊ะ เห็นบางคนบอกปวดจนนอนไม่ได้ แต่ก็ขอขอบคุณมากสำหรับข้อมูลนะจ๊ะ จขทก คนสวย ^^
ดูดี มากๆๆเลยค่ะ ถ้าทำเพิ่มก็คงสวยมากๆๆเลยนะ
ดีใจด้วยนะคะ รอชมพัฒนาการความสวยขั้นต่อไปค่า แต่นี่ก็สวยแล้วนะคะ
ตอบกระทู้ tannedtaijin ตั้งกระทู้

สวยมากเลยคับ >W<
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-17 09:26:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เรียน biomed ค่ะ ไม่ได้เรียนหมอค่ะ อิอิ แต่อาจารย์ท่านที่สอนผ่าศพจะเป็นอาจารย์หมอ แล้วท่านคงจะเคยเจอแต่คนเรียบร้อย เชื่อฟัง พอให้มัดเราไม่มัด เพราะหูกาง ท่านก็ไม่พอใจมากๆ แต่เราโดนล้อเยอะมากๆ โดนสายตามาตลอดแต่เด็ก เลยไม่ได้มัดให้อาจารย์ ผมมันจะจุ่มลงไปโดนอาจารย์ใหญ่ ก็ไม่สนใจ ตอนนั้นกลัวโดนล้ออย่างเดียว อิอิ

ในความเจ็บนะคะ มันเจ็บมากที่สุด คือ ตอนฉีดยาชา หลังจากนั้นก็อาจจะมีปวดตุ๊บๆ บ้าง เป็นครั้งคราว แต่ก็แค่สิบ สิบห้าวันแรกค่ะ หลังผ่าสอง ชม ทานพาราไปเม็ดเดียวเท่านั้น แล้วหลังจากนั้นจนถึงวันนี้ เราไม่เคยทานพาราเพราะเรื่องปวดแผลอีกเลย หลังผ่าเสร็จตอนบ่ายสองเรากลับไปนอนที่บ้านจนค่ำเพราะเพลีย แต่ก็นอนได้ปกติดีค่ะ อาจจะมีลำบากนิดหน่อย ถ้าเป็นคนติดนอนตะแคงค่ะ แต่ก็แค่สาม ถึง ห้าวันแรกค่ะ หมอจะห้ามสระผมภายในสาม ถึงห้าวัน แต่เรา (ยอมโส) ไม่สระเลย สิบวันถึงวันตัดไหม อิอิ อยากให้แผลมันแห้งดีจริงๆ

มีเพื่อนที่เรียนหมอบอกว่า ถ้าอยากให้แผลหายไวไม่ค่อยบวม ให้หายา ลดบวม กับ แก้อักเสบมาทานก่อนผ่าซัก สอง สามวัน ให้ยามัน พีค ในกระแสเลือดก่อนศัลยกรรมก็ได้ค่ะ ตอนนั้นก็ว่าจะทำ แต่ก็ลืม ไม่อย่างนั้นคงจะเม้นท์บอกได้ว่า ได้ผลไหมค่ะ

ส่วนรูปถ่ายก่อนจะไม่ค่อยมีนะคะ ไม่ชอบความกางของมันเลยค่ะ อิอิ

ข้างก่อนทำ.JPG (421.98 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 2)

ด้านข้างก่อนทำ.JPG (303.16 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

ด้านหน้าก่อนทำ.JPG (453.28 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-17 09:36:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รวมรูปหลังทำห้าวัน ถ่ายตอนที่ไปให้คุณหมอเอาที่ปิดแผลออกค่ะ

left side on 5th day.JPG (402.71 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 2)

left side on 5th day.JPG

right side after 5 days.JPG (453.33 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

right side after 5 days.JPG

ข้างหลังทำห้าวัน.JPG (434.34 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

ด้านข้างหลังทำห้าวัน.JPG (320.74 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

สวยยขึ้นเยอะเลย
ดูหน้าตาสดใสมากกว่าเดิมเลยคะ
เพราะมั่นใจ..จึงดูสดใสขึ้น อิอิ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้