ดู: 27284|ตอบกลับ: 96
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เสริมจมูกครั้งแรก กับ คุณหมอมนัส @Meko Clinic

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย baitong333 เมื่อ 2011-6-15 17:23

สวัสดีค่ะ  ขอแนะนำตัวก่อนน๊ะค๊ะ  ชื่อ ใบตอง นะค่ะ  จริงๆ แล้วตองก็ศึกษาเรื่องเกี่ยวกับการทำจมูกมานานพอสมควรแล้วค่ะ  ประมาน2-3ปีได้แล้ว  เพราะว่าอยากทำจมูกมาก แต่แรกๆ คุณพ่อคุณแม่ก็ไม่อยากให้ทำหรอกค่ะ แล้วอีกอย่าง ก็ยังเรียนไม่จบด้วย  ก็เลยอดทนและอดใจรอไปก่อน  ประมานปีที่แล้วเคยคิดจะไปทำอยู่ค่ะ แต่มีเหตุการณ์บางอย่างทำให้ต้องรอต่อไป  และแล้วในที่สุดเวลาที่รอคอยก็มาถึงจริงๆ  เรียนจบแล้วค่ะ และก็ยังไม่มีงานทำ 555 ช่วงนี้เลยเป็นโอกาสที่เหมาะที่สุดแล้ว  ในการเสริมจมูก  ตองก็ไปอ้อนๆ คุณพ่อกับคุณแม่  
หลังจากที่ศึกษาข้อมูลของคุณหมอและฝีมือของคุณหมอแต่ละท่านมาพอสมควร  

ตัดสินใจคุยกับคุณพ่ออย่างจริงจังอีกครั้งค่ะ  ว่าอยากทำจมูกที่ เมโกะ กับคุณหมอมนัส  และแล้วคุณพ่อก็ยอม  จัดแจงนัดเวลาพบคุณหมอและเวลาผ่าตัดให้เสร็จศัพท์เลยค่ะ  นัดคุณหมอไว้วันที่ 14 มิ.ย. 54 ก่อนถึงวันนัดตื่นเต้นมากๆ ตองนอนหลับๆ ตื่นๆ ตลอดทั้งคืนเลยค่ะ  
ก็มันตื่นเต้นจะมีจมูกใหม่แล้วหนินา

นี่คือรูปภาพก่อนทำนะคะ

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-15 17:25:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย baitong333 เมื่อ 2011-6-15 17:33

ความรู้สึกเมื่อไปถึงคลินิคค่ะ

วันที่ 14 มิ.ย.54  เวลา12.00น. ไปถึงคลินิคค่ะคุณพ่อพาไปเองเลยค่ะ ถึงแล้วก็ไปแจ้งพี่ๆ พนักงานที่เค้าเตอร์ว่าเรานัดคุณหมอไว้  และก็กรอกประวัติ  ทำบัตร  ถ่ายรูป  และเซ็นต์ใบยินยอมให้ผ่าตัดค่ะ  นั่งรอพบคุณหมอ  ประมาณเที่ยงครึ่ง  ก็เข้าพบคุณหมอค่ะ  คุณหมอก็ชวนคุยและก็อธิบายว่าลักษณะจมูกของตองแบบนี้ ควรจะเสริมยังไง คุณหมอท่านจะเน้นความเป็นธรรมชาติค่ะ  ไม่เน้นสไตล์โด่งเว่อร์ๆ นะคะ  อย่างจมูกตอง คุณหมอก็บอกว่าตรงช่วงหัวตานิดเดียวพอไม่ต้องเยอะ แต่ช่วงปลายจะเติมหยดน้ำให้นิดนึง แล้วคุณหมอก็ถามว่าโอเคมั๊ย ถ้าไม่โอเคก็บอกได้นะ  สำหรับตอง โอเคมากค่ะ ไว้ใจในฝีมือคุณหมอ และคิดว่าคุณหมอจะต้องเลือกสิ่งที่ดีที่สุดให้กับเราอยู่แล้ว  คุณหมอบอกงั้นจะทำวันไหนดี  ตองเลยบอกว่า ทำเลยค่ะ
จากนั้นก็นั่งรอ จนประมาณบ่ายโมง  พี่พยาบาลก็พาเข้าไปในห้องผ่าตัดค่ะ  เข้าไปนอนพักและจัดการทำความสะอาดจมูกตัดขนจมูกเรียบร้อย  พี่พยาบาลก็ให้ตองไปล้างหน้าให้สะอาดแล้วห้ามเอามือจับหน้าอีก  หลังจากนั้นก็ทานยานอนหลับ 1 เม็ดค่ะ  และนอนพักรอคุณหมอ  รอไปซักพักพี่พยาบาลคอยมาถาม ง่วงมั๊ยคะ ไม่ง่วงเลยค่ะ แล้วก็อยากเข้าห้องน้ำด้วย 555 เข้าห้องน้ำเสร็จ โดนยานอนหลับอีก 1 เม็ดค่ะ ก็นอนมีนๆ เบลอๆ ฟังเพลงไปเรื่อยๆ พอคุณหมอมาก็เข้าในห้องผ่าตัด  ใส่เครื่องวัดความดันที่แขนข้างซ้าย และวัดคลื่นหัวใจที่นิ้วชี้ข้างขวา  เราก็ยังสบายๆ ค่ะ พยายามไม่เครียดไม่ตื่นเต้น  และแล้ว เวลานั้นก็มาถึง  ยาชาค่ะ  โดนฉีดยาชาไปประมาน 5-6 จุด จำไม่ค่อยได้ แต่จำความรู้สึกตอนฉีดได้ว่า เจ็บจี๊ดๆ และน้ำตาก็ไหลออกมาอัตโนมัติ  แต่พี่พยาบาลน่ารักค่ะ  คอยจับมือตองตลอด ตองก็บีบมือพี่พยาบาลสุดแรงเลยนะคะ  พี่พยาบาลคนที่ฉีดก็น่ารักค่ะ  คอยบอกว่า เจ็บนิดเดียวน้า จะเสร็จแล้ว จะได้สวยๆ เพื่อความสวย เราทนได้ค่ะ แต่ไม่รู้ทำไมน้ำตาไหลออกมาเอง  ฮือๆๆ   เริ่มชาแล้วค่ะ คุณหมอเข้ามา ก็ชวนตองคุยไปเรื่อยๆ ค่ะ คุณหมอมือเบาและใจเย็นค่ะ  คุณหมอใส่ใจในการทำมากๆ  เราก็เบลอๆ มีนๆ แต่ได้ยินและรู้สึกตัวตลอด  รู้สึกได้ว่าคุณหมอเซาะจมูก ดังครืดๆๆ ตื่นเต้นมากๆ ค่ะ คิดว่าหัวใจคงจะเต้นเร็วมาก แล้วคุณหมอก็เหลาๆ ซิลิโคนมาวางทาบๆ เหลาๆ ทาบๆ อยู่หลายครั้งค่ะ  เห็นได้ชัดว่าคุณหมอใส่ใจในการเหลาและในรายละเอียดต่างๆมากค่ะ คุณหมอบอกว่าจะทำสุดฝีมือ ทำให้สวยๆ เลย  ได้ยินแล้วได้ชื้นค่ะ  ไม่เครียดเลยตอนทำ  พอคุณหมอเหลาซิลิโคนได้ที่แล้วก็ยัดเข้าไปในจมูกค่ะจับๆ ขยับๆ และเย็บๆๆๆ  เป็นอันเสร็จเรียบร้อย  คุณหมอให้คุณพ่อเข้ามาดูหลังเย็บเสร็จก่อนปิดพลาสเตอร์ด้วยค่ะ  บอกว่าชอบมั๊ยและถามว่าตองชอบมั๊ย  ชอบค่ะ และเชื่อมั่นในฝีมือคุณหมอมากๆ ด้วย  เสร็จแล้วพี่ๆพยาบาลก็ปิดแผลให้อย่างเรียบร้อยค่ะ  และก็ออกไปนอนพักเตียงด้านนอก  แอบเห็นมีอีกเคสนึงมานอนรอแล้วด้วย  พอนอนพักที่เตียงพี่พยาบาลก็แนะนำวิธีการประคบเย็นด้วย cool pack ค่ะ ประคบไปซักพักก็กลับบ้านได้

หลังทำเสร็จและกลับมาถึงบ้านค่ะ ยังคงประคบเย็นอย่างต่อเนื่อง

ผ่านไป1วันแล้วค่ะ  วันนี้ต้องไปทำแผล  ไปถึงก็ได้ล้างแผลเลย แกะพลาสเตอร์ออก และเช็ดทำความสะอาดรอบจมูก ในรูปจมูก และบริเวณแผล  พี่พยาบาลบอกว่าวันนี้จะบวมหน่อยค่ะ 2-3 วันจะยุบ ให้นอนหมอนสูง

หลังจากแกะพลาสเตอร์ออกและล้างแผลเรียบร้อยค่ะ

ไว้จะมาเล่าและอัพเดทเหตุการณ์ในแต่ละวันใหม่นะค๊ะ เป็นกำลังใจให้ด้วยนะคะ
ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาอ่านรีวิวของใบตองค่ะ
รอชมน่ะค่ะ  ศิษย์หมอมนัสเหมือนกันค่ะ

4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-15 18:04:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณมากค่าา ตื่นเต้น รอให้มันหายยุบจะไม่ไหวอยู่แล้วค่ะเนี่ย  
อยากๆๆเห็นจังค่ะเราก้ออยากทำแต่ไม่รุ้ทำที่ไหนดี
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-15 22:04:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตองก็ตัดสินใจทำที่เมโกะ ค่ะ ทำสวยแล้วก็เป็นธรรมชาติมากๆ สามารถดูรีวิวได้จากหลายๆ คนนะค๊ะ  แต่ขอตองนี่ยังต้องรอลุ้นอยู่เลยเพราะมันยังบวมตุ่ยยยยย
หายบวมไวไวนะเจ้าคะ
หายไวๆน้า มาอัพเดทบ่อยๆด้วยน้า
ค่าเสียหายเท่าไหร่เอ่ย..
ค่าเสียหายเท่าไหร่เอ่ย..
สวยแน่นอนครับ
ขอให้หายเร็วๆนะคะ สวยสมใจนะคะ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-16 13:39:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ focusfocus ตั้งกระทู้

ราคาเสริมจมูก 40,000 บาทค่ะ แต่สามารถโทรสอบถามได้ที่ Call Center 1754 ได้นะค๊ะ
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-16 13:52:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ไปล้างแผลมาวันที่ 2 แล้วค่ะ
พี่พยาบาลบอกว่าไม่ค่อยบวมเท่าไหร่  ดีใจจัง
แต่มันยังไม่ค่อยเห็นว่าโด่งมากมั๊ย  รอลุ้นต่อไปค่า
เป็นกำลังจัยให้น่ะค่ะ

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณมากค่า กำลังใจเปี่ยมล้นสุดๆ  โพสต์ 2011-6-17 19:11
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-16 22:17:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณมากๆ นะค๊าทุกกำลังใจเลย
ต้องอดทนรอ จนกว่ามันจะเข้าที่ !!
สวยแน่นอนเลย ค๊าฟ ขอไห้หายเร็วนะๆ นะ

ขอบคุณมากน้ะค้า ^^'  โพสต์ 2011-6-17 19:09
สวยคะ หายเร็วๆนะคะ

ขอบคุณมากค่า มันเริ่มๆ ยุบแล้วหล่ะค้า :D  โพสต์ 2011-6-17 19:10
สู้ๆ แร้วอัพรูปบ่อยๆนะ

สู้ตายเลยค่ะ ไว้มาอัพรูปให้ดูน้ะค้า  โพสต์ 2011-6-17 19:10
สวยแน่นอนคร่าาาาาา

เข้ามาเป็นกำลังใจให้ค่ะ หายไวๆนะ

ขอบคุณมากนะค้า ^^'  โพสต์ 2011-6-19 20:41
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-19 20:40:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

3days

4days

5days

หน้าเหมือนรถเมล์เลยค่ะๆ  โพสต์ 2011-11-10 02:29
แววสวยเริ่มมาแล้วค่ะ  สโลปสวยเลย ธรรมชาติตามสไตล์หมอมนัสเลยค่ะ
ว้าวววววววว ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
เริ่มสวยแล้วค่ะ
รออีกนิดสวยได้ดั่งใจน่ะค่ะ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้