เจ้าของ: pmeemc1
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] ...ตา2ชั้น หมอหลุยส์...

[คัดลอกลิงก์]
อยากทำมาก แต่เริ่มกลัวแล้ว หมอดุมากจริงเหรอ อันนี้ล่าสุดใช่มะคะ
อยากทำเหมือนกันหมอหลุย แต่ไม่ทราบราคาอะไรเลย
หาข้อมูลทำตาอยู่เหมื่อนกันค่ะ  ขอบคุณสำหรับรีวิวด้วยค่ะ
อยากทำตาเหมือนกัน เคยเล็งหมอหลุยส์ไว้ ในใจก็ยังมองๆ หมอหลุยส์กับหมอชลธิศ แต่อ่านเจอแบบนี้คงไม่ไปแล้วล่ะค่ะ แต่ระหว่างหมอชลธิศนี่ราคาก็สูงซะพอๆ กับหมอที่เกาหลีเลย
ตาเป็นไงบ้างครับ
มาอัพเดทให้ดูบ้างนะครับ
เคยศึกษามานานแล้วค่ะ เกือบปีแน่ะ อ่านๆๆจนสนใจ แล้วก็ไปหาหมอหลุยส์ พาเพื่อนไปด้วย เพื่อนไม่ได้หาข้อมูลไรเรยย พอเราชวนมันๆก็ไปด้วย  สรุปเพื่อนได้ทำ แต่เราเปนคนหาข้อมูลไม่ได้ทำ เพราะหมอเอาไม้จิ้มฟันมาวัดที่ตาจิ้มไป จิ้มมา หน้าเราไม่เหมาะกับทำตาแบ๋วๆ แล้วหมอบอกว่ามีชั้นตาอยู่แล้วจะทำๆมัย รอให้แก่ก่อนแล้วค่อยทำ เด๋วหนังตาจะตกลงมาอีก แงๆๆ อยากตาแบ้ว
สรุป เพื่อนทำมาถึงตอนนี้ครบไปเป็นปีแล้ว ก้อสวยนะ ธรรมชาติดี แล้วก็แผลหายเร็วด้วย แต่หมอค่อนข้าง ดุจริงอาไรจิงค่ะ
กำลังจะไปทำตาอ่ะ แล้วเราจะโดนด่าป่าววะเนี่ย
ไม่ดีก็บอกต่อๆกันไปเลย แบนไปเลย
ทำที่หมอหลุย์เหมือนกัน เดินเข้าไปคลีนิกน่ากลัวเหมือนห้องแถวแต่ด้านในโอเคนะสะอาดดี กับกับหมอหญิงก็พูดดุแต่เราไม่สนใจ หมบอกกลับไปคิดดูก่อนแล้วค่อยมาใหม่ เราจะทำเลย คิดมาดีแล้ว ตอนทำหมอสั่งให้มองซ้ายมองขวา ดุเราใหญ่เลย แต่บอกเราว่าถ้าทำไม่ได้ออกมาไม่สวยนะ โหทำได้ทันที. ตาปรือเหมือนคนเมาอยู่เป็นเดือน มีปมไหมด้วย เราเห็นเป็นเรื่งปกติ
ต่อมาตรงปมก็ตกสะเก็ตออกไป ตอนนี้ไม่มีปมแล้วทำมา2ปีแล้วขยี้ตาแรงมากก็ไม่หลุดนะ.  หมอบอกรับประกันขยี้จนตาถลนก็ไม่หลุด ถ้าจะจริง
แต่ตาไม่โตขึ้นไม่แบ้วนะ แค่มี2ชั้นเพิ่มมา
เราก้ไปทำกะหมอหลุยส์ มาค่ะ ตอนแรกๆๆมีปม แต่ตอนนี้ไม่มีแล้วไม่รู้มันหายไปไหน
แต่ขอบอกว่าหมอดุจิงๆๆ ทั้งตอนปรึกษาและตอนทำ เราก้สั่นเพราะทำครั้งแรก แม่งด่าเราสะงั้น เรามาทำเสียเงิน ทำกะเรามาทำฟรีสะอย่างนั้น พอหลังจากทำเสร็จปุป หมอนัดมาดูแผล เราไม่มาอีกเลยเสียความรู้สึก แม้งพูดจาหมาไม่รับประทานจิงๆๆค่ะ คอนเฟริม เพราะเราทำมาแล้ว ไม่ได้จะลืสเครดิตนะค่ะ แค่มันเป็นเรื่องจิง ถ้าคุณอยากไปทำ ต้องทำใจ
สวยขึ้นๆๆ  หมอหลุยส์ ที่ไหนเหรอคับ
น้องรู้จักกันเป็นผู้ชายไปทำมาเนียนสวยแต่สุดท้ายมันก็ตกลงมาต้องไปทำใหม่ แบบเย็บ 3จุด
น่ารักขึ้นเลยค่ะ
อยากเหนรูปที่แก้แล้วจังเลยค่ะ อยากแก้บ้างไปทำกะหมอหลุยมาเหมือนกัน
ต่อให้เก่ง แต่ดุ ปากร้ายก้อไม่ไหวนะ คนทำไม่มีใครอยากมาแก้ทีหลัง กำลังใจสำคัญ
เราว่าเดิมๆน่ารักกว่านะ ดูเด็ก
ดูหมอดุจัง แต่ทำแล้วแบ๊วมากเลยค้ะ น่ารัก ^^
อืม..แต่หมอทำตาสวยธรรมชาติดีจัง หมอทำแบบกรีด ราคาเท่าไหร่ครับ และแบบที่น้องทำ แบบเย็บสามจุดราคาเท่าไหร่
หมอหลุยส์ เหรอ หมอนิสัยแบบนี้อีกหน่อยก็ไม่มีใครใช้บริการหรอก ตอนแรกเราดูภาพยังคิดว่าอยากไปทำ แต่พออ่านพฤติกรรมหมอแล้วเราคงบอกต่อๆๆๆๆๆๆ
หมอหลุยส์ เหรอ หมอนิสัยแบบนี้อีกหน่อยก็ไม่มีใครใช้บริการหรอก ตอนแรกเราดูภาพยังคิดว่าอยากไปทำ แต่พออ่านพฤติกรรมหมอแล้วเราคงบอกต่อๆๆๆๆๆๆ
แต่พีว่าน่ารักมากขึ้นนะคะ ว่าแต่หมอหรือหมาคะ ดุจัง
หมอผู้หญิงและหมอผู้ชายชื่ออะไรเหรอครับ แต่เราชอบตาแบบของเธอที่ทำกับหมอผู้หญิงนะครับ ทำราคาเท่าไหร่ แล้วมีเบอร์ติดต่อไหมครับ และทำแบบกรีดราคาเท่าไหร่ครับ และถ้าจะเลือกทำกับหมอผู้ชายได้ไหม
ต้นฉบับโพสต์โดย viva99 เมื่อ 2011-9-30 01:02
กำลังหาข้อมูล ทีแรกกะจะเลือกหมอคนนี้ซะหน่อย เห็นฝีม ...

พี่เคยทำตอนอายุ21เมื่อ9ปีที่แล้ว เย็บ3จุดนี่แหละแต่ทำที่เลอลักษณ์ตอนนั้นยังเป็นสวยงามศัลยกรรมตกแต่งอยู่เลย ทำมาได้ไม่เท่าไหร่ชั้นตาตกเหมือนเดิม ทำแบบเย็บสามจุดมันเหมาะกับคนที่ไขมันน้อยหนังตาไม่เยอะมันจะอยู่นานแต่พี่หนังตาเยอะมากมันเลยหลุด
เคยไปปรึกษาหมอเหมือนกันคะ ถามหมอว่าเย็บ3จุด คือ แบบไหน ยังไงคะ หมอตอบว่า "เรื่องของหมอ"

อ่าววววววว.............................

(ตอนนี้ราคาอยู่ที่หมื่นเก้านะคะ เพื่อนเราไปทำมา)
คุณหมอทั้ง2 ไม่ดุนะคะ พูดติดตลกด้วยซ้ำ  เราเพิ่งไปทำตามาเมื่อ3วันที่แล้ว ตอนปรึกษาเราไม่ค่อยมั่นใจ หมอบอกว่าให้ไปตัดสินใจก่อน  ถ้าไม่มั่นใจก้ออย่าเพิ่งทำ หมอไม่มีการบังคับเลยคะ ขนาดเราพูดทำดีไม่ทำดี คือหัวหมอจะรำคานเหมือนกัน แต่หมอก้อหัวเราะยิ้มๆในความติ๊องต๊องของเราคะ  แต่ไหนๆเราก้อมาแล้ว เราเชื่อในตัวคุนหมอ เราเลยตัดสินใจทำคะ  ทำเสดแล้ว ไม่ผิดหวังเลยจิงๆ หมอทำสวยคะ ไม่เจ็บเลย   
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้