ดู: 9524|ตอบกลับ: 42
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ใคร เคย ใช้ lllll L-Carnitine lllll บ้าง อะ คับ

[คัดลอกลิงก์]

ใคร เคย ใช้ เจ้า lllll L-Carnitine lllll  บ้าง อะ คับ..

คือ พอ ดี ช่วง นี้ อ้วน อยาก ลด นน. แบบ ว่อง อะ คับ

+ ออก กำ ลัง กาย

ได้ ยิน มา ว่า ไอ เจ้า นี่ มัน จะ ดึง ไข มัน มา ใช้ ได้ ดี อะ คับ...

ใคร เคย ใช้ ช่วย แนะ นำ  ยี่ห้อ + ราคา + สถานที่ ซื้อ อะ คับ

ขอบ คุณ ล่วง หน้า นะ ค้าฟ แง่ม แง่ม.. ^_^
เราใช้L-Carnitine plus อยุ่

นน.ลงนิสเดียวประมาณสองเดือนสี่โลค่ะ

แต่สัดส่วนลดไปเยอะเหมือนกัน

ตอนนี้ยังทานอยู่เลยค่า
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-5 22:31:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เราใช้L-Carnitine plus อยุ่

นน.ลงนิสเดียวประมาณสองเดือนสี่โลค่ะ

แต่สัดส่วนลดไปเยอะเหมือนกัน

ตอนนี้ยังทานอยู่ ...
ต้นฉบับโพสโดย heart_sepsis เมื่อ 2009-10-5 22:27

ต้อง ออก กำ ลัง กาย ป่าว คับ..
ถ้ากิน ควรจะออกจ้ะ ไม่งั้น มันจะไม่เบิร์นไขมันออกไปสิจ๊ะ

แอล คาฯ มันจะช่วยให้ร่างกาย เอาไขมันที่สะสม ออกมาเปลี่ยนให้เป็นพลังงานนิ
ถ้าไม่เบิร์น มันคงช่วยได้แค่จ๊อยนึงอ่ะ
แก้ไขล่าสุด tool096 เมื่อ 2009-10-5 22:50

เท่าทีทราบนะครับ เจ้าตัวนี้อะ ทำงานเป็น fat burnerอะครับ ช่วยเร่งการเผาผลาญคือ เพิ่ม metabolismมากกว่า ปกติครับ จิงๆแล้วถ้าจะให้ผลดี ควรกินก่อนออกกำลังกาย ควรทานซัก20นาทีก่อนออกกำลังกายอะ เพื่อที่พอเราออกกำลังกายแล้ว จะช่วยเสริมกันพอดีอะครับ อย่างผมก้อเคยกินอะครับเพราะเล่นเวทอะ โดยจะสังเกตได้ ว่าในเวลาเท่ากันของการออกกำลังกาย ถ้าเรากินเจ้าตัวนี้อะ เหงื่อจะออกมากกว่าอะครับ
                   ผมคิดว่าถ้ากินมันก้อต้องออกกำลังกายด้วยจึงจะได้ผลอะ ถ้าไม่ออกกำลังกายก้อสูญป่าวครับ ที่สำคัญอย่ากินก่อนนอนนะครับ เพราะจะทำให้นอนไม่หลับอะ

ที่ผม เคยกินก้อของGNC ครับ ราคาประมาณ 1700 มี 30 แคปซุล อะอันนี้มี อย อะ ครับ ยี้ห้ออื่นไม่กล้าอะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-5 22:48:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ถ้ากิน ควรจะออกจ้ะ ไม่งั้น มันจะไม่เบิร์นไขมันออกไปสิจ๊ะ

แอล คาฯ มันจะช่วยให้ร่างกาย เอาไขมันที่สะสม ออ ...
ต้นฉบับโพสโดย plaa เมื่อ 2009-10-5 22:42

อะ คับ เจ๊... ของ แท้ หา ได้ แถว ใหน อะ คับ..

เพราะ มะ กี้ ลอง หา หา เค้า บอก ว่า ไอ ตัว ที่ กิน แล้ว นน. ลด

โดย ไม่ ออก กำ ลัง กาย มัน ผสม ยา ลด ฟาม อ้วน..

แต่ ถ้า แท้ กิน แล้ว ไม่ ออก กำ ลัง กาย กิน แค่ ใหน ก็ ไม่ มี ผล อะ ค้าฟ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-5 22:55:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เท่าทีทราบนะครับ เจ้าตัวนี้อะ ทำงานเป็น fat burnerอะครับ ช่วยเร่งการเผาผลาญคือ เพิ่ม metabolismมากกว่า ปกติครับ จิ ...
ต้นฉบับโพสโดย tool096 เมื่อ 2009-10-5 22:48

ขอบ คุณ มาก นะ ค้าฟ สำ หรับ ข้อ มูล.. {:13_864:}
ขอบ คุณ มาก นะ ค้าฟ สำ หรับ ข้อ มูล.. {:13_864:}
ต้นฉบับโพสโดย visanu เมื่อ 2009-10-5 22:55

ถ้าอยากลด นน จิงๆ ลองวิธีผมปะตอนนี้ทำอยู่อะ
1.ไม่กินมื้อเย็นอะ
2.ไม่แตะข้าวรึแป้งเลยอะ ครับ
3.ออกกำลังกายอะ
ผมทำมาได้ หนึ่งเดือนแล้วอะ  จาก 67 kg ตอนนี้ หนัก  64kg เป้าหมายคือ 60 kg อะ จากนั้นผมก้อ ค่อยเพาะ six pack อะ อิอิ
ปล อย่าตกใจถ้าทำแล้ว นน ไม่ลดอะ มันจะเริ่มลดอย่างฮวบอาบตอน weekที่3 เป็นต้นไป อะ
สู้ๆ ครับ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-5 23:16:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ถ้าอยากลด นน จิงๆ ลองวิธีผมปะตอนนี้ทำอยู่อะ

1.ไม่กินมื้อเย็นอะ พอ ทำ ได้ คับ
2.ไม่แตะข้าวรึแป้งเลยอะ ครับ อัน นี้ ไม่ แน่ ใจ มัน ชอบ หลุด อะ คับ
3.ออกกำลังกายอะ อัน นี้ ก็ ทำ ได้ คับ

ผมทำมาได้ หนึ่งเดือนแล้วอะ  จาก 67 kg ตอนนี้ หนัก  64kg เป้าหมายคือ 60 kg อะ จากนั้นผมก้อ ค่อยเพาะ six pack อะ อิอิ
ปล อย่าตกใจถ้าทำแล้ว นน ไม่ลดอะ มันจะเริ่มลดอย่างฮวบอาบตอน weekที่3 เป็นต้นไป อะ
สู้ๆ ครับ

เป้า ผม คือ 65 อะ คับ  ตอน นี้ 75 ยัง กะ โด เร มอน ... 5 5 5+

ยัง ไง ก็ ขอบ คุณ นะ คับ สำ หรับ สูตร ดี ๆ
ทำไมไม่สร้างกล้ามเนื้อ จนเส้นใยมัดกล้าม เข้าไปไล่ที่ไขมัน ให้กลายเป็นหุ่นนายเเบบหละคับ

http://www.tuvayanon.net/7fatf.html

เเนะนำตัวนี้ดีกว่านะคับ อมิโน10000 ถ้าอยากลดหุ่นพร้อมเพิ่มกล้ามนะคับ

http://www.tuvayanon.net/7afraidf.html

A7613979-412.jpg (98.4 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 4)

ทำไมไม่สร้างกล้ามเนื้อ จนเส้นใยมัดกล้าม เข้าไปไล่ที่ไขมัน ให้กลายเป็นหุ่นนายเเบบหละคับ

http://www.tuvayanon.net/7fat ...
ต้นฉบับโพสโดย monman เมื่อ 2009-10-6 12:11

อยากหุ่นดีซักครึ่งของนายคนนี้ก็พอครับ
555
อยากได้หุ่น วีเชฟ อิอิ
แอล คาฯ ของ วิสตร้า มี อย. จ้า

ส่วนเรื่อง ลดน้ำหนัก
ไม่กินมื้อเย็นอ่ะได้ หรือกิน ต้องไม่มีแป้งอ่ะ
พยายามลดแป้ง ในทุกมื้ออาหาร
ออกกำลัง

แค่เนี้ย ลดได้จิงๆ
ไอตั้มมันก้อสูตรนี้นะ
แนะนำให้ออกกำลังกายและควบคุมเรื่องอาหาร และพักผ่อนเยอะๆ (นอนดึกก็อ้วนนะครับ) จะดีกว่าการทานยานะครับ ยาพวกนี้เป็นแค่ส่วนเสริมครับไม่ว่าจะเป็น แอลคาเนทีน อมิโน หรือแม้กระทั่งเวย์โปรตีน (สร้างกล้ามเนื้อ) หัวใจหลักอยู่ที่การออกกำลังกายครับ ทานแล้วไม่ออกกำลังกาย หรือทานแล้ว แต่พฤติกรรมการกินยังเหมือนเดิมก็คงจะไม่เห็นผลผมว่าปัญหาไม่ได้อยู่ที่น้ำหนักหรอกครับ อยู่ที่รูปร่างมากกว่าครับบางคนน้ำหนักเยอะแต่รูปร่างดีก็มีครับ เช้าทานปกติ กลางวันลดลงมา เย็นทานผักผลไม้ หลีกเลี่ยงแป้ง (คือข้าวนั่นหละครับ) ทานให้น้อยลง ของมันของทอด ควรงด ถ้ามีโอกาศได้เข้าฟิตเนตก็ เวท (ยกน้ำหนักสร้างกล้ามเนื้อ) ชั่วโมงครึ่ง เบิร์น (วิ่ง ปั่นจักรยาน หรืออุปกรณ์จำพวกนี้) ครึ่งชั่วโมง รับรองหุ่นดีครับ ที่พูดมาทำยากหมดหละครับ แต่ไม่มีอะไรได้มาง่ายๆนี่เนอะ ขอให้หุ่นดีๆสมใจนะครับ
อีกอย่าง แรงจูงใจสำคัญนะครับ
ทุกอย่างอยู่ที่ใจครับ
เวลากินแล้ว เดินไปเรียน วิ่งไปเรียนนั่งในห้องเรียน เหงื่อไหลมากมาย
ขับถ่ายเลิศ นี้กินมาสักพักลงไป3กิโล อิอิ

กินแป้งกินอะไรบ้าง พยายามลดทีละน้อยไม่อยากหักโหม
เพราะร่างกายต้องการพลังงานจากอาหารไปเลี้ยงส่วนต่างๆ
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-9 12:55:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แอล คาฯ ของ วิสตร้า มี อย. จ้า

ส่วนเรื่อง ลดน้ำหนัก
ไม่กินมื้อเย็นอ่ะได้ หรือกิน ต้องไม่มีแป้งอ่ะ
พยายามล ...
ต้นฉบับโพสโดย plaa เมื่อ 2009-10-8 14:22

ขอบ คุณ มาก คับ เจ๊...

ช่วง นี้ กิน สุกี้ ไก่ ไม่ เส้น เช้า กลาง วัน เย็น เลย

ซด น้ำ หมด ชาม เลย สูตร คุณ ตั้ม อิ อิ
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-9 12:56:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เวลากินแล้ว เดินไปเรียน วิ่งไปเรียนนั่งในห้องเรียน เหงื่อไหลมากมาย
ขับถ่ายเลิศ นี้กินมาสักพักลงไป3กิโล  ...
ต้นฉบับโพสโดย echikaroo เมื่อ 2009-10-9 11:54

ขอบ คุณ มาก คับ  3 โล นี่ นาน เท่า ใด คับ.. ผม
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-9 12:56:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อีกอย่าง แรงจูงใจสำคัญนะครับ
ทุกอย่างอยู่ที่ใจครับ
ต้นฉบับโพสโดย lifealone เมื่อ 2009-10-9 10:55

คับ คับ... ต้อง นึก ใน ใจ เสมอ ว่า กุ จะ ผอม 5 5 5+
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-9 13:01:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แนะนำให้ออกกำลังกายและควบคุมเรื่องอาหาร และพักผ่อนเยอะๆ (นอนดึกก็อ้วนนะครับ) จะดีกว่าการทานยานะครับ ยาพ ...
ต้นฉบับโพสโดย masayoshi เมื่อ 2009-10-9 10:51

ขอบ คุณ มาก ค้าฟฟ
(เป็น คน ติด เกมส์ คับ.. นอน เที่ยง คืน ตลอด.. T_T)

ขอบ คุณ คำ แนะ นำ ดี ๆ คับ ดี มาก ๆ

21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-9 13:01:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

http://www.tuvayanon.net/7fat ...
ต้นฉบับโพสโดย monman เมื่อ 2009-10-6 12:11

ขอบ คุณ มาก ค้าฟฟ
อยากเฟิร์ม ๆ

ฮ่าๆ ตอนนี้น้ำหน้ก ขึ้น ต้องรีบออกกำลังกายแล้น น

^^
เพาะ six pack ทำไงบ้างอะครับผมซิทอัพทุกวันยังไม่ขึ้นเลยมีแต่จะรวมเป็นแผ่นเดียวกันแล้วด้วย{:13_931:}
แก้ไขล่าสุด tool096 เมื่อ 2009-10-9 21:01
เพาะ six pack ทำไงบ้างอะครับผมซิทอัพทุกวันยังไม่ขึ้นเลยมีแต่จะรวมเป็นแผ่นเดียวกันแล้วด้วย{:13_931:} ...
ต้นฉบับโพสโดย hanabiki เมื่อ 2009-10-9 20:25

ซิทอัพ ดีแล้วครับแต่ไม่ควรทุกวัน
จิงๆแล้ว สมมติว่าวันที่1เราทำนะ
แล้ววันที่2เรารู้สึกปวดๆตรึงๆที่หน้าท้องแสดงว่า กล้ามเนื้อหน้าท้องได้ทำงานจะเกิดการสร้างใยกล้ามเนื้อครับ ดังนั้น
วันนั้นเราควรพักให้กล้ามเนื้อฟื้นตัวอะ ถ้าเราทำอีก กล้ามเนื่ออาจฉีกขาดได้อะ สมมติ ว่า
วันที่ 3 รึ4 หายปวดตรึงแล้ว ก้อ ทำต่อ ได้ อะ
ทำไปแบบนี้ไปเรื่อยๆ ครับ แต่ถ้าทำต่อไปแล้ว ไม่รู้สึกปวดตรึงเกร็งในวันรุ่งขึ้นเลย มี สองสาเหตุ ครับ คือ

1 ออก น้อยไป อาจต้องเพิ่ม set
2 กล้ามเนื้อมันจำที่จำนวนครั้ง และน้ำหนักเดิม ได้อะ ดังนั้นเราต้องทำการหลอกกล้ามเนื้อเราเอง โดย อาจเอาดัมเบลมาวางไว้ที่ท้องแล้ว ทำการ ซิทอับ ครับ
ปล ซิบแพค สำหรับผม ขึ้นโคตรยากเลยอะ เพราะถ้าร่างกายยังมีfatอยู่อะ ก้อไม่ขึ้นอะ โดยเฉพาะกล้ามเนื้อท้องล่างอะ มหาหิน

โชคดีทุกคนนะครับ

อิอิ
ซิทอัพ ดีแล้วครับแต่ไม่ควรทุกวัน
จิงๆแล้ว สมมติว่าวันที่1เราทำนะ
แล้ววันที่2เรารู้สึกปวดๆตรึงๆที่หน้า ...
ต้นฉบับโพสโดย tool096 เมื่อ 2009-10-9 20:58

กำลังอยากรู้ พอดี เลยคับ
ผมเล่นฟิตเนส อยู่อะคับ อยาก ได้ ซิกแพค เหมือนกัน
งง ที่บอกว่าเอาดัมเบลมาวาง เป็นยังไง อะคับ อ่อผมจะรู้สึกปวด ตึงแต่ตอนเล่นฟิต เนส หรือว่า ซิดอัพ คับ ตอนรุ่งขึ้น ไม่รู้สึกไร เลย แสดงว่า ยังน้อยไปเป่าคับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้