เจ้าของ: noklovelove
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิว นกตีสิบ รูปภาพหน้า 4,7,8,11,12,20,22,23,24,25,26,28,32

[คัดลอกลิงก์]
คุณนกสวยมากๆเลยค่ะ
ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีดีนะคะ
คุณนก ทำตา 2 ชั้นที่ไหนค่ะ
คุณนก ทำตา 2 ชั้นที่ไหนค่ะ
คุณนก ยินดีที่ได้รู้จักนะค่ะ วันนั้นที่คุณนก ไปออกรายการ ง่วงก็ ง่วง แต่อยากดู ฮอิอิอิอิอิ

คุณนก สวยมากเลยนะ ..... คอนเฟิร์ม ว่าสวยจริงๆๆ

คือ ประเด็น ที่นู๋ อยากถามจริงๆๆๆ แล้ว หน้าตานู๋ ก็ประมาณ อย่างที่เห็น

นู๋ ไปดัดฟัน มา ตอนนี้ ก็ 7 เดือน แล้ว อะค่ะ หมอ บอก รูป หน้าจะเปลี่ยน อีก อะค่ะ

แต่ ตอนนี้ นู๋ อยากทำจมูก ๆๆๆๆ ซึ่้ง ไม่รู้ข้อมูล อะไรเลย พยายาม อ่าน และศึกษา อย่างละเอียด

ก็ไป ทำจมูก แล้ว ดัด ฟัน เสร็จ จมูก เบี้ยว ยังงี้อะค่ะ แต่ก็ไม่อยาก รอ..... .ให้ จัดฟันเสร็จอะค่ะ

>>>>. คุณนก มีคำแนะนำนู๋ อย่างไรบ้าง>>>> นอกจากต้องไป ถามหมอ

คือ นู๋ มีคางแล้ว หน้าเรียว อยู่แล้ว ประเด็น อยาก ทำ แค่ จมูก กะ ปาวเรียว และ เล็ก  แค่นั้น เองค่ะ
..........................................................................................................................
อ่านมาตั้งแต่หน้าแรก จนถึงหน้านี้ ....... อยากจะบอกว่า ขอบคุณ คุณนก มากกกกก ๆ นะคะ
หน้าตาคุณสวยมากกกกกกกก  และใจคุณก็สวยด้วย  เพราะสังเกตว่า คุณนกตอบคำถามเดิมๆ ซ้ำๆ
โดยที่ไม่บ่นเลย  เรายังแอบรำคาญแทนเลย
(คนที่มาทีหลังก็นะ....ไม่คิดจะอ่านก่อน ว่าคุณนกเค้าตอบไว้แล้วรึยัง แล้วค่อยถามเลยอ่ะ)
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mahinkang เมื่อ 2011-10-9 17:41

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mahinkang เมื่อ 2011-10-9 17:28

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mahinkang เมื่อ 2011-10-9 17:27

ต้นฉบับโพสต์โดย banana52163 เมื่อ 2011-10-9 10:08
คุณนก ...

ขอแชร์จากประสบการณ์นะคะ
เราว่า รอให้จัดฟันเสร็จก่อนดีกว่าค่ะ เพราะหน้ามันจะเปลี่ยนและได้รูปมากกว่านี้  (ตอนนี้คุณก็น่ารักอยู่แล้ว)
ปากก็เหมือนกันค่ะ จัดฟันเสร็จแล้ว ปากมันจะได้รูปแล้วก็สวยกว่านี้ค่ะ จริงๆนะ
เราเคยจัดฟัน ตอนนี้เอาเหล็กออกแล้ว หน้าตาเราเปลี่ยนไปเยอะเลย  
ปากจากที่เคยหนาๆ มันก็ดูบางลงค่ะ  รอยยิ้มเราก็สวยขึ้น จากเดิมที่เวลายิ้มแล้วจะเหมือนคนร้องไห้
สำคัญคือ ช่วงที่จัดฟันอยู ให้หัดฉีกยิ้มสวยๆด้วยนะคะ เพราะถ้าจัดฟัน
แล้วก็ยังยิ้มแบบเดิม จัดเสร็จแล้วรูปปากมันก็ไม่ค่อยเปลี่ยนค่ะ มันก็เหมือนเดิม
ตอนแรกเราไม่รู้ เพื่อนมันบอกว่าเรายิ้มไม่สวย แล้วก็บอกว่า ยิ้มสวยๆคือยิ้มแบบนี้ๆ
หลังจากนั้นช่วงที่จัดฟันอยู่เราก็หัดยิ้มใหม่ แล้วก็จะติดนิสัยยิ้มแบบนั้นจนกระทั่งจัดฟันเสร็จ
ถามคุณหมอจัดฟันก็ได้ค่ะ ว่ายิ้มสวยๆ เป็นยังไง

การจัดฟันของแต่ละคนไม่เหมือนกัน อย่าคาดหวังว่าจัดออกมาแล้วจะสวยเหมือนกันหมด
บางคนที่คุณหมอก็ไม่ได้ถอนฟันให้ แค่จัดให้มันเรียงกันสวยๆเฉย
เมื่อจัดเสร็จแล้วหน้าตาก็ไม่ได้เปลี่ยนไปจากเดิมมากนะคะ แค่ฟันเรียงกันสวยเฉยๆ
เหมือนน้องสาวเรา กับเพื่อนเรา หน้าตาก่อนจัด กับหลังจัดฟัน ไม่ได้ต่างกันเลย
แค่ฟันเรียงกันสวยขึ้นเท่านั้น

แต่เรา คุณหมอถอนออก4ซี่ (ฟันบน2ซี่ ฟันล่าง 2ซี่) เพราะเราแอบฟันเหยินนิดๆ
พอจัดเสร็จแระ รูปหน้าเราก็เลยเปลี่ยน(จะไม่เปลี่ยนได้ยังไงหละ ก็ฟันหายไปตั้ง4ซี่)
ปากได้รูปมากขึ้น คางได้รูปมากขึ้น แต่จมูกก็เท่าเดิมนะคะ (เราไปเสริมทีหลัง)
ถ้าใครมาบอกว่า จัดฟันแล้วจากไม่มีดั้งก็มีดั้งขึ้นมาทันทีงี้ โกหกแระ ..... คือมันจะโด่งขึ้นมานิดๆเท่านั้นเอง
เพราะการที่ฟันของเราถูกถอนออกไป มันจะทำให้กระดูก maxilla (กระดูกที่อยู่ติดกับฟันบน)หุบเข้ามา  
พอกระดูกอันนี้หุบเข้ามามันก็จะไปดัน nasal bone (กระดูกที่อยู่บนสันจมูกหรือดั้งนั่นเอง)
ซึ่งอยู่ติดกับ maxilla ให้สูงขึ้นมานี๊ดดดนึงเท่านั้น  คือดั้งมันจะขึ้นมานี๊ดดดดนึงเท่านั้น
(มันจะทำให้โด่งอะไรมากมาย แค่ถอนฟันบนไปแค่ 2 ซี่เอง  อิอิ)
ส่วนคางที่ได้รูปขึ้นก็เพราะกระดูก mandible (กระดูกคาง) มันหุบเข้ามาเช่นกันค่ะ  
เพราะกระดูกนี้มันอยู่ติดกับฟันล่าง ก็ฟันล่างถูกถอนออกไปตั้ง2ซี่ นี่เนอะ ก็ต้องหุบจิ
** สามารถหารูปของกระดูกพวกนี้ประกอบได้ทางอินเตอร์เน็ทค่ะ จะทำให้เห็นภาพชัดเจนขึ้น

ขอเล่าอีกนี๊ดดดดนึงค่ะ  ตอนจัดฟันเสร็จ หมอฟันใจดีบอกกับเราว่า คุณ xxx รู้มั้ย คุณคือความภูมิใจของหมอ
เพราะว่าหมอไม่เคยจัดฟันใครแล้วมีความสุขเท่านี้มาก่อนเลย อิอิ
คือ หน้าตาเราเปลี่ยนไปเยอะมากเลย  สรุปคือสวยขึ้น  ถ้าใครที่แอบไปเสริมคาง เสริมจมูกมาก่อน
จะโดนหมอดุนิดหน่อยว่า ทำไมใจร้อน ก็ถามหมอว่า แล้วหมอรู้ได้ยังไงว่าเค้าไปแอบเสริมมา
หมอบอกว่า รู้สิ ถ้าหมอไม่รู้ หมอจะมาเป็นหมอจัดฟันได้ยังไง .....เพราะฉะนั้น รอให้จัดฟันเสร็จก่อนดีกว่านะคะ
หมอจัดฟันของเราใจดีมากกกกก ราคาถูกที่สุดในกรุงเทพเลยก็ว่าได้ จ่ายแค่เดือนละ 700
รวมเสร็จสรรพ ทั้งหมด ตั้งแต่เริ่มจัด แค่ 28000 เท่านั้น (รวมรีเทนเนอร์แล้วด้วย)  แต่คนไข้คุณหมอก็เยอะมากกเช่นกัน
ส่วนการเตรียมฟันก่อนจัด(อุดฟัน ขูดหินปูน ถอนฟัน เอกซเรย์ฟัน ) เราไม่เสียเงินเลยสักบาท อิอิ
ยกเว้นแค่พิมพ์ฟันที่คลีนิคคุณหมอเท่านั้น บางคนเสียเงินให้คลีนิคจัดฟันเยอะมากกกกกกก กว่าจะได้จัดฟัน
ฝากไปถึงคนที่กำลังจะจัดฟันด้วยนะคะ อย่าจ่ายโดยไม่จำเป็นนิ ถ้าอุดฟัน ขูดหินปูน ถอนฟัน เอกซเรย์ฟันที่คลีนิค
มันแพง ก็ให้หมอเขียน order เขียน x-ray request ให้แล้วไปทำที่ รพ.ก็ได้ค่ะ เพราะถูกกว่ากันเยอะ
(ตอนนั้นเรายังเป็นนักศึกษาอยู่ เราก็เลยทำทุกอย่างที่ศิริราชฟรีค่ะ)

เราถอนไป 7 ซี่ หน้าจะเปลี่ยน ไหม เนี่ย อยากได้คาง ยาวๆ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mahinkang เมื่อ 2011-10-9 17:48
ต้นฉบับโพสต์โดย mahinkang เมื่อ 2011-10-9 17:25
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mahinkang เมื่อ 2011-10-9 17:41

แก้ไขครั้ ...

ฟันที่ถูกถอนคือฟัน cuspid ทั้งบนล่าง ซ้ายขวา รวมเป็น 4 ซี่  ถ้าคุณบอกว่า ถอน 7 ซี่
แสดงว่า ถอนฟัน molar (ฟันกราม) ซี่ที่สงสัยว่าจะเกิดฟันคุดให้เป็นปัญญาที่หลัง ใช่มั้ยคะ?

เปลี่ยนค่ะ เปลี่ยนแน่นอน ใจเย็นๆ อย่าเพิ่งไปทำอะไรกับหน้านะคะ
แต่เสริม จมูกมาก่อนหน้านั้น ปีกว่าอ่าค่ะ
ขอแชร์ประสบการณ์ เสริมจมูก นะคะ
อย่าคาดหวังว่า จะมีหมอผู้วิเศษคนไหนจะเนรมิตให้จมูกคุณสวยอย่างที่ใจคุณต้องการ
ทำจมูกกับหมอคนเดียวกัน ก็ใช่ว่าจะสวยเหมือนกันหมดทุกคน
เพราะมันขึ้นกับพื้นฐานรูปทรงจมูกเดิมของแต่ละคนด้วยค่ะ
ของเรา ทำจมูกที่คลีนิคแห่งนึง  ใช้เวลาตัดสินใจทำแค่ วันเดียว
ไม่เคยได้ศึกษาหาข้อมูลอะไรมาก่อน เห็นโฆษณาในหนังสือนิตยสารตามร้านทำผม
ตอนที่โทรไปไกล้สิ้นปี แล้วคิวหมอว่างพอดี เพราะคนพาไปเที่ยวปีใหม่กันหมด
เจ้าหน้าที่บอกว่า คิวคุณหมอว่างวันพรุ่งนี้ น้องจะทำวันพรุ่งนี้เลยมั้ย  
เพราะไม่งั้นน้องต้องรออีกเดือนหรือสองเดือนนี่แหละเราก็โอเคเลยทันที เหอๆๆ

วันที่ผ่าตัด เรามีเวลาคุยกับหมอแค่ไม่ถึง 5 วินาทีเท่านั้น ที่ห้องผ่าตัด
หมอถามแค่ว่า จะเอาแบบโด่งหรือแบบธรรมชาติ เราตอบว่าเอาแบบธรรมชาติ
หน้าหมอเป็นยังไงเรายังไม่ทันเห็นด้วยซ้ำอ่ะ  แต่ว่า เราโชคดีมาก
เพราะว่าเนื้อจมูกเราไม่ได้บาง เราไม่มีปีกจมูก รูจมูกเราไม่ได้บี้ และทรงจมูกเดิมเรามันค่อนข้างดีอยู่แล้ว
เพียงแต่มันไม่มีดั้งเท่านั้นเอง  พอทำออกมาแล้วมันก็เลยเป็นธรรมชาติ ไม่หลอกตา
ตอนนั้นมีแต่คนถามว่าไปทำที่ไหน หมอชื่ออะไร ดูสวยและเป็นธรรมชาติ
(ตอนนี้ก็มีคนถามอยู่ว่าไปทำที่ไหน เพราะของเค้าที่ทำมามันไม่เหมือนเรา)
ตอนนั้นเพื่อนเราเห็นเราไปทำแล้วออกมาดูดี มันก็ไปทำตามมั่งกับหมอคนเดิมกะเรา  
แต่จมูกเพื่อนเรามันแบนมาก รูมันก็บี้ด้วย
เนื้อจมูกมันก็บาง มันบอกหมอว่าเอาแบบธรรมชาติ แต่พอออกมามันก็ไม่ได้เป็นเหมือนเรา
คือจากที่ไม่มีดั้ง ก็แค่มีดั้งขึ้นมา แต่รูปจมูก กับรูจมูกมันก็เหมือนเดิม ไม่ได้เปลี่ยนเลย
ที่สำคัญมันดูรู้เลยว่าเสริมเพราะหนังจมูกมันบางมากๆ  
ตอนนั้นหลังผ่าตัดเค้าห้ามร้องไห้ ห้ามนอนตะแคง
มันทะเลาะกับแฟนร้องไห้ จมูกมันก็เลยเบี้ยว ต้องกลับไปแก้อีก เจ็บตัว 2 รอบแหนะ
ส่วนเพื่อนเราอีกคน เป็นผู้ชาย ก็ไปทำตามเรา กับหมอคนเดียวกัน  ออกมาก็ไม่ได้เหมือนเรา
เพราะพื้นฐานจมูกเดิมของเพื่อนกับเราไม่เหมือนกัน
เรายกตัวอย่างให้เห็นว่า ใช่ว่า หมอคนเดียวกัน แล้วจะทำได้ออกมาสวยเหมือนกันนะคะ
ไม่อยากให้คาดหวัง หรือ ตั้งความหวังเอาไว้ ว่าออกมาแล้วจะสวยเป๊ะทุกคน
แต่กับบางคนที่มีเค้าโครงเดิมสวยอยู่แล้ว ไปทำศัลยกรรมก็ยิ่งทำให้สวยเป๊ะมากขึ้น
เช่นคุณแย้(แฟนคุณหมอ) แล้วก็ คุณทิพย์ ที่คุณแย้เอารูปมาโพสต์
คิดว่า 2 คนนี้พื้นฐานเดิม เป็นคนสวยอยู่แล้วค่ะ ทำแค่นิดหน่อยๆ ก็สวยขึ้นเป็นกอง
(แต่คุณนกนี่ ตั้งแต่เจอคนศัลยกรรมมา คุณนกเธอสวยแบบพลิกฟ้าพลิกแผ่นดินจริงๆค่ะ)

ของคุณนก ก็เหมือนกัน คุณนกก็บอกใน facebook ว่า ที่จมูกคุณนกสวยได้รูปขนาดนี้ต้องไปฉีด filler เพิ่มอีก
เพราะว่าการศัลยกรรมเป็นแค่การวางฐานให้ทรงจมูกเท่านั้น ที่เหลือเราต้องไปเก็บรายละเอียดเพิ่มเอาเอง
เพื่อที่จะให้มันได้รูปสวยอย่างที่ใจเราต้องการค่ะ
เราเห็นคุณนกแระ เราก็ว่าจะไปทำ filler หยดน้ำตรงปลาย อะค่ะ อิอิ

ถ้าใครพอมีเวลาไป search ในอ๋ากู๋ จะพบรูปถ่ายแบบของคุณนก เมื่อตอนที่ศัลยกรรมเสร็จแรกๆ
แบบที่ยังไม่ได้ฉีด botox ฉีด filler อะไรเลย จะเห็นว่าแตกต่างจากตอนนี้ชัดเจนค่ะ
ตอนนั้นคุณนกก็สวยค่ะ แต่ ปัจจุบันสวยกว่ามากกกกกกกก

มันเลยทำให้เรารู้ศัลยกรรมเป็นแค่การวางรากฐานให้รูปหน้าจริงๆค่ะ
น้อยคนที่จะทำออกมาแล้วสวยเป๊ะ  ขนาดคุณนก ก็ยังต้องมาฉีดเพิ่ม
ต้องติดสติ๊กเกอร์ตา2 ชั้น ต้องติดขนตาปลอม ต้องใส่คอนแทค และแต่งหน้า
(แต่คุณนกแต่งหน้าเก่งมากกกกก และสวยมากเลยอะ )

แล้วก็ใครจะทำอย่างคุณนกได้ อย่างน้อยก็ต้องมีเงินเก็บมากมายพอสมควรด้วย
คุณนกเธอเป็นคนมีฐานะ เธอถึงทำได้

แสดงความคิดเห็น

กดไล้ค์ล้านครั้งค่ะ  โพสต์ 2011-10-11 12:11
ต้นฉบับโพสต์โดย dowza เมื่อ 2011-10-9 17:58
แต่เสริม จมูกมาก่อนหน้านั้น ปีกว่าอ่าค่ะ ...

เสริมจมูกมาก่อนคงไม่มีปัญหาอะไรค่ะ เพราะถ้ามันเป็นปัญหา หมอฟันคงจะไม่จัดฟันให้ค่ะ  อิอิ
แต่ว่า คางอะ อย่าเพิ่งไปทำอะไรกับมันน๊าาา  รอให้จัดฟันเสร็จก่อน ถ้าไม่พอใจค่อยไปเสริม
ตอนนี้ก็หัดฉีกยิ้มให้สวยๆ หัดยิ้มในกระจก แล้วดูว่า ยิ้มแบบไหนแล้วฟันสวย ปากสวย
ก็ให้พยายามยิ้มแบบนั้นจนติดเป็นนิสัยเลย ถ้าถึงเวลาเอาเหล็กออกแล้ว รับรองว่าสวยแน่นอน
จัดฟันช่วยได้จริงๆค่ะ (ของเราเปลี่ยนจากขี้เหร่ เป็นดูดีขึ้นมาเลย)

แต่ถ้าตอนนี้อยากทำคางอะ ก็แค่ไปฉีดก่อนก็ได้ อย่าเพิ่งไปศัลยฯเลย
(ความเห็นส่วนตัวนะคะ)
ขอบคุณสำหรับความรู้ดีดีที่แชร์ให้นะคะ

^___^
อยู่เอแบค 541 เหมือนกันเลยอ่ะ แต่สวยกว่าเราหลายขุมอ่ะจร้าาา
พี่นกค่ะ เฟินสนใจเกี่ยวกับหน้าเรียวค่ะ มีแต่คนแซวหน้าบาน ต้องเอาผมมาปิดๆอ่ะ พี่นกแนะนำหน่อยน่ะค่ะ อยากได้เบอโทกับสถานที่อ่ะค่ะ ขอบคุณมากๆค่ะขอให้สวยวันสวยคืน จุ๊บๆ
นกคะปรึกษาหน่อยตอนนี้เราหาที่ซื้อกลูต้าไม่ได้อะไม่รู้จาซื้อที่ไหนดี
ปกติซื้อจาก BSC พี่พอลอะคะเห็นเข้าลงโฆษณาในดั้งโด่งเลยมั่นใจ
แต่ตอนนี้เห็นคนโพสว่าพี่เค้าถูกจับ เซ็งเลยไม่รู้ไปซื้อที่ไหนดีกลัวปลอมอ่า
เพราะเราก็ดูไม่เป็น นกซื้อที่ไหนหรอคะรบกวนแนะนำหน่อยได้ป่าวขอบคุณคร้า

แสดงความคิดเห็น

ได้คร่า อินบ๊อกซ์ไปละนะ  โพสต์ 2011-10-13 10:19
ชอบพี่นกมาก ไอดอล เลยค่ะ เจ๋งมาก
1117#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-13 17:06:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ทางรายการตี 10 คุณวิทวัส โทรมาแจ้งกับนกว่า....ทางบ้านโทรมาต่อว่า นกและเพื่อนรวมทั้งคนอื่นๆ ช่วยกันโปรโมตคุณหมอ โดยที่รายการก็มีส่วนได้ของโฆษณาในครั้งนี้

::: ฉะนั้น ทางรายการไม่ได้มีส่วนได้กับผลประโยชน์ใดๆในครั้งนี้ และตัวนก กะทางรายการก้อดังทั้งคู่ ไม่อยากให้มีชื่อเสียงเสียๆในด้านนี้ นกเองก็กำลังดังไม่น่าทำแบบนี้ ไม่ควรมีเรื่อง ที่ไม่ดีๆ ออกไป จึงขอให้นกและเพื่อนๆ
และผู้เกี่ยวข้องทุกคน ล...บข้อมูลออก และตัวนกเองก็ไม่ได้มีส่วนเกี่ยวข้อง ไม่ได้เปนพรีเซนเตอร์ หรือได้เงินรับรายได้จากใคร ฉะนั้นในเมื่อมีคนถามเรามา เราจิงใจตอบไป ว่าที่ไหนอย่างไร ฉะนั้นต่อไปเราก็ไม่ควรจะบอกจิงไหม๊ค่ะ !!!! ขอความเห็นใจค่ะ

หากใครจะสอบถามใดๆ ให้แมสเสจหานกเองโดยตรงและเป็นสิทธิ์ของนกที่จะตอบหรือ ไม่บอกใครก็ได้
ที่นกจะบอกใครหรือไม่บอก ก้อได้ จึงขอความร่วมมือของทุกๆท่านด้วย เพราะตัวนกเองก้อโดนด่ามาเยอะมากๆแล้ว โดนด่าก็โดนเยอะ โดนด่าคนเดียว ไม่ได้มีผลประโยชน์ใดๆเลย ซึ่งตรงนี้ ก็ไม่มีใครออกมายื่นมือใดใดให้นกรู้สึกว่า โอเคยังมีคนปกป้อง ฉะนั้นนกขอลบทุกๆอย่างเกี่ยวกับตัวนกเองและเพื่อนๆ บุคคลที่เกี่ยวข้องทั้งหมด จะได้หมดปัญหา เพราะตัวนกเองก็ไม่เคยได้รับผลประโยชน์ใดๆในด้านที่ดีเลย ฉะนั้น ต้องขอรบกวนทุกๆท่านด้วยนะค่ะ ขอบคุณมากค่ะ
กำ...ทำรัยก้อโดน..น่าสงสารจัง..สู้ๆนะคะ
พี่นกขา พี่ดูดไขมันที่ไหนหรอ ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ลบกวนด้วยคร่ะ
คือหนูอ้วน มันดูแย่มากอยากทำไรก้อไม่ได้ทำ เหมือนมันเปนปมด้อยเลย พี่นกช่วยแนะนำหนูหน่อยคร่ะ
หนูอยากปรึกาาเรื่องการทำศัลยกรรม อ่ะคร่ะ
evenarnia@hotmail.com
คุณนกสู้ๆค่ะ
คนที่คิดแบบนั้นก็อคติเกินไปแล้วค่ะ อย่าได้แคร์ค่ะคุณนก ไม่ต้องลบสิ่งที่เป็นประโยชน์หรอกค่ะ เพราะมันทำให้คนเรามีบุคลิกภาพที่ดีขึ้น ใครไม่เห็นด้วยก็ออกไปซะ  พวกคน..... เติมเองนะค่ะ อิอิ ยังไงจะติดตามตลอดไป จะได้สวยเหมือนคุณนกค๊าาาาาาาาาาาาาาาา จะติดตามตลอดไปจ้าาาา จาก คนที่อยากสวยเหมือนคุณนก อิอิ
พี่นกทำจมูกที่ไหนค่ะ
ทำจมูกกับหมอ นพรัตน์ ราคาประมาณเท่าไหร่ค่ะพี่นก
พี่นก ขอสอบถามเรื่่องฉีดfiller. เสริมคาง พี่นกพอจะมีข้อมูลอะไรดีๆหรือคลินิกไหนบ้างมั่๊ยคะ ขอบคุณมากค่ะ
พี่นก ขอสอบถามเรื่่องฉีดfiller. เสริมคาง พี่นกพอจะมีข้อมูลอะไรดีๆหรือคลินิกไหนบ้างมั่๊ยคะ ขอบคุณมากค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้