เจ้าของ: Beautyaddict
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตัดลดโหนกแก้ม/กราม] รีวิวตัดกรามหมอจรัญค่ะ สดๆร้อน

[คัดลอกลิงก์]
สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆค๊า   อยากดูรูปอ่า     ตะเองหน้าเดิม   สวยจะตาย   ตัดกรามมาคง สวยมากมายเลย   รอชมๆๆๆๆๆๆ:)
27#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-30 22:39:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

หลังตัด หนึ่งวันค่ะ
28#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-30 22:39:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เยินมากมาย
ตอนที่เราไปตัดกราม  หมอบอกตัดโหนกด้วยมั้ย   เราบอกไม่ตัด    เพราะเราก็ชอบแบบมีโหนกบ้าง นิดๆ     แต่ก้รอดู  ตอนครบสามเดือนว่าโหนกชัดมากมั้ย   มันจะใหญ่ ขึ้นป่าว     ค่อยว่ากัน  อิอิ
30#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-30 22:56:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ jeab92 ตั้งกระทู้

โหนกเธอสวยมากมาย เชื่อเรา ไม่ใหญ่มากหรอก เวลาแต่งหน้าลงไฮไลน์สีทองก่อนปัดแก้ม  เริ่ดค่ะ เรารอโหนกขึ้นเหมือนกัน ตอนฉีดโบท็อกซ์ หน้ายุบ โหนกขึ้น แต่กรามยังอยู่ อันนี้ถ้ามันยุบโหนกคงจะขึ้นค้า
เป็นกำลังใจนะ ผมกำลังหาข้อมูลตัดกลาม กับลดโหนก
32#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-30 23:14:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เอามาให้อ่านดูค่ะ  วิธีการตัดกรามค่ะ ปกติทั่วๆที่ตัดกันเรียกว่า ตัดมุมกรามค่ะ
- การผ่าตัดลดมุมกราม (Mandible angle resection)
เป็นการตัดมุมกรามและเกรามุมกรามเพื่อให้มุมกรามดูโค้งมนขึ้นไม่เป็นเหลี่ยม ผลจากการผ่าตัดมุมกรามนี้จะมองเห็นได้เมื่อจากด้านข้าง จะกลมมนไม่มีเหลี่ยมเงามากวนใจ เหมาะสำหรับคนที่มีมุมกรามเป็นเหลี่ยมชัดเจนมองด้านข้างแล้วมุมกรามแข็งๆดู ไม่นุ่มนวล
แต่การลดมุมกรามนี้ไม่มีผลต่อความเปลี่ยนแปลงด้านหน้าแต่อย่างใด (ศัลยแพทย์ไทยส่วนใหญ่ผ่าตัดมุมกรามด้วยวิธีนี้)
33#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-30 23:18:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
- การผ่าตัดแยกกระดูกแนวตั้ง (Sagittal splitting osteotomy)

เป็นการผ่าตัดแยกกระดูกด้านนอกออกซึ่งมาสารถลดความกว้างของมุมกรามด้านหน้าลงได้

ทั้งนี้การผ่าตัดส่วนล่างของใบหน้า(กราม) เพื่อทำให้ใบหน้าดูแคบลงนั้น แพทย์ศัลยกรรมของเกาหลีนิยมผ่าตัดร่วมระหว่างแยกกระดูกกับลดมุมกรามเข้าด้วย กันเพื่อให้ได้ผลการผ่าตัดอย่างมีประสิทธิภาพและเห็นความเปลี่ยนแปลง

การผ่าตัดลดกรามนั้นเป็นการผ่าตัดใหญ่ แต่แพทย์เกาหลีชอบทำกันจริงๆ ไม่ว่าคลีนิคเล็กๆหรือใหญ่ๆก็จะมีการให้บริการศัลยกรรมลดกรามทั้งนั้น ส่วนเทคนิคนั้น จะเป็นการผ่าจากด้านในปากถัดจากฟันกรามซี่สุดท้าย ซึ่งหลายๆท่านที่สนใจการผ่าตัดกรามคงได้เคยอ่านมาแล้วบ้างจากเวบไทย ของเกาหลีก็คล้ายกันค่ะ จะต่างกันตรงที่เกาหลีถ้าอยากลดความกว้างของหน้าด้านตรง

จะมีการผ่าตัดแยกกระดูกด้านนอกร่วมด้วย

การผ่าตัดกรามจะใช้เวลาในการรักษาตัวหลังผ่าตัดค่อนข้างนาน อย่างน้อยก็สองอาทิตย์กว่าจะลดบวมให้หน้ากลับมาเหมือนกับหน้าปกติ(ก่อนตัด) แต่หลายๆคนอาจจะบ่นว่าทำไมไม่เห็นเปลี่ยนเลย จริงๆแล้วมันยังยุบบวมเรื่อยๆค่ะ บางท่านก็เลยไปถึงสี่เดือนถึงจะเห้นผลก็มี ฉะนั้นใครคิดจะไปผ่าตัดกรามที่เกาหลี เตรียมตัวพักที่นั่นสองอาทิตย์เป็นอย่างต่ำนะค่ะ
34#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-30 23:25:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ของเราตัดแบบที่หนึ่ง + แบบที่สองค่ะ+ ทำวีไลน์ด้วยค่ะ  จัดไปชุดใหญ่ สะจาย
35#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-30 23:25:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ วิทยา ตั้งกระทู้

ขอบคุณค้า
36#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-30 23:36:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

วันที่สองค่ะ บวมที่สุด เป่งเหมือนจะแตก ปากด้านซ้ายเยินมาก กรามด้านซ้ายโดนไปชุดใหญ่บวมมากกว่าด้านขวา
37#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-30 23:42:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

วันที่สามค่ะ ดีขึ้นมาหน่อย อึดอัดกินไรไม่ได้  กินแต่โจ๊ก กะนม อยากกินก๋วยเตี๋ยวได้แต่ซดน้ำ เฮ้อ

แสดงความคิดเห็น

อยากเห็นตอนหายบวกเข้ารูปแล้วอะค่ะ ขอดูหน่อยนะค่ะ พรีสสสสสส  โพสต์ 2014-5-11 01:30
38#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-30 23:44:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
โอย อีกรูปใหญ่อีกรูปเล็ก กรรม
ไม่เห็นจะบวมมากเลยค่ะ      เทียบกับเราแล้ว  คุณบวมแค่ครึ่งเดียวของเราเอง  อิฉาอะ  ไม่ค่อยบวมเลยแค่สองสามวันเองใช่ป่าวนิ
ประคบร้อนยังคะ
ทาเจลนวดเบาๆนะคะ  ขยันอ้าปาก           หน้าตะเอง ขนาดยังบวม  ยังเห็นรูปหน้า เป็นรูปไข่เเล้วอะ    โอ๊ยๆๆๆ   ยุบแล้วต้องสวยแน่เยยยย  อิฉาคนไม่บวม เลย  อะ:)
41#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-31 00:10:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ยังไม่ได้ประคบร้อนคะ ประคบเย็นแบบสดๆ(โปะคูลแพ็ค สดๆจากช่องแช่แข็ง ไม่มีผ้ารองอะไรทั้งนั้น แต่เช็ดก่อนนิดนึงกันติดหน้า) โอ้ว มันเย็นสะจายดีจิงๆ  ปกติเป็นคนหายบวมเร็ว(แบบติดเทอร์โบ) ของเราพอประคบเย็นแบบสดๆมันยุบเอายุบเอา  
ตะเองโหดอะ  หาผ้ารึไรลองก่อนกะได้       เพราะเลือดมานจะได้ไหลเวียน    พอประคบร้อนจะยุบ เร็วกว่านี้อะ    เพราะประคบร้อน มานทำให้เลือดใหลเวียนแล้วพวกเส้นประสาทเล็กๆที่ โฑดนกระทบกระเทือน  มานจะหายเร็วนะ

แสดงความคิดเห็น

มันต้องประคบเย็นนะ ถึงละลดบวม  โพสต์ 2011-6-1 20:59
หายไวๆนะ  สู้ๆๆๆๆๆๆ:)
44#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-31 00:21:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

เดี่ยวลองดูที่ตะเองบอกนะ  ขอบคุณมากเลย
หายไวๆนะค๊าบ
รอชมอย่างใจจดใจจ่อ
ขอดูรูปก่อนตัดด้านข้างด้วยได้มั้ยจ๊ะ จขกท สุดสวย ^^
บวมจนไม่เหลือความเซ็กซี่เลย
หายเร็วๆนะคะ
เกาะติดสถานการณ์ อิอิ  รอดูรูปเรื่อยๆ นะคะ
แอบรอชมรูปด้วยคนนะคะ ขอให้หายไวๆ สวยวันสวยคืนนะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้