ดู: 4945|ตอบกลับ: 10
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทั่วไป] ฉีดใต้ตากับmdคลีนิค เอสพานาด แล้วเป็นซีด

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย oataddbe เมื่อ 2011-5-29 03:05

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย oataddbe เมื่อ 2011-5-29 02:56

คือผมได้ไปฉีดเติมใต้ตา คือผมเป็นคนตาลึก เค้าแนะนำใหเฉีดเค้าบอกฉีดคอลลาเจน ให้แต่ผมฉีดบริเวณไหนก็เป้นซีด ก้อนเเข็งขึ้นทุกทีเลย พอไปถามครั้งแรกหมอบอกว่าไม่เป็นอันตรายเดียวก็สลายไปเอง จนผ่านมาเป้นปีมันไม่หายไปเองเเต่มันขนาดใหญ่ขึ้น
ผมก้ไปหาหมอ เค้าก็บอกจะเอาออกให้ เอาออกครั้งบริเวณข้างตาขวา หมอได้ทำการผ่าหลังจากผ่าเสร็จบอกผมว่าเนียเลือดผมออกเยอะเกินไปให้ไปตรวจเลือดหาว่าผมเป็นโรคเลือดไหลไม่หยุดอะไรไม่รุ้ เค้าบอกว่าเอาออกให้บางส่วนเเล้วเเต่ยังไม่หมดเพราะเลือดผมออกเยอะเกินไป ให้มาใหม่อีกสองเดือนเเล้วให้ไปตรวจเลือดก่อนผมก็ไปตรวจก็ไม่ได้เป็นอะไร ปกติ ดี เจ็บตัวฟรีในการผ่าครั้งเเรกผ่า ขนาดซีดก็ยังเท่าเดิม ผมจึงกลับมาใหม่ เค้าก้ได้ผ่าให้ผมใหม่ อันนี้รอบที่สองเเล้วนะคับเค้าก็เสด ไม่รุ้ออกหมดยังนะเเต่เค้าบอกว่าให้มาตัดไหม อีก15วัน
ผมก็มาตัดแต่แผลผมมันไม่ติด ผมก็ถามทำไมมันไม่ติด หมอบอกว่าเดะก็ติดรอสัก สองสามวันผมก้กลับมารอที่บ้าน หลังจากสองสามวันก้ไม่ติด ผมจึงกลับไปใหม่ หมอก็บอกจะผ่าเเล้วเย็บให้ใหม่ อ่าวกุเจ็บตัวอีกแล้วหรอ ผมละเซ็ง เค้าก็มาโทดเนื้อผมอีกบอกเนื้อผมมีปัญหาแผลจึงติดยาก อะไรก็โทดร่างกายกุ บ้าหรือป่าวเคยโทดตัวเองป่าวแล้วตอนฉีดบอกเป้นคอลลาเจนสลายได้ แล้วทำไมมาเป้นก้อนซีดได้คอลลาเจนอะไรผมไม่เข้าใจ ตอนนี้ตาข้างขวาผมเป็นรอยแผลเป็นไอหน้าบากเคลียดมากเเล้ว เหมือนยังออกไม่หมดด้วย ส่วนข้างซ้ายก็ใหญ่ขึ้นๆ ผมจะเป็นบ้าอยู่ละไม่น่าพลาดเลย มีใครเคยไปฉีดกับหมอที่ md คลีนิค เอสพานาด แล้วเป้นอาการแบบนี้มั่งคับ อยากรุ้  
ผมเคยได้ยินจากคุณหมอมาว่าสมัยนี้เค้าไม่ฉีดกันแล้วนะครับ คอลาเจนอะ
เกรดต่ำที่สุดและอันตรายที่สุด เค้าบอกหมอยุคของคอลาเจนแล้วยุคตั่ง 20 ปีมาแล้ว
ผลข้างเคียงค่อนข้างเยอะคุณหมอท่านนึงกล่าวมาแบบนี้ครับ
รอคำตอบเหมือนกันคะ เพราะเป็นคนร่องตาลึก
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-29 14:21:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย oataddbe เมื่อ 2011-5-29 14:26

ถ้าร่องตาลึก ฉีดเติมไขมันของเราเองจะปลอดภัยกว่าค่ะ ไม่เปนก้อน ไม่แพ้ ไม่ไหล เปนการปลูกถ่ายเซลไขมันค่ะ เหนใจจขกท.จังค่ะ แล้วจะทำไงต่ออะค่ะ
ไม่รุ้จะทำยังไงต่อเหมือนกัน ว่าจะรอแผลข้างนี้หายก่อนว่าจะไปศูนย์มะเร็ง เค้าจะช่วยได้มะไม่อยากไปหมอที่ฉีดให้แล้ว
แต่มีคนแนะนำว่าให้ประคบร้อน มันจะยุบได้เองจริงหรือป่าวว่าจะลองดูคับ

อยากทราบว่าฉีดที่ไหนราคาประมาณเท่าไรคับ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-29 14:20:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณ ทุกคนมาก หมอบอกว่าผมแพ้ แบบที่คุณbubbib บอกเลย แต่ผมรุ้สึกขนาดของซีด ผมที่เป้นก้อนๆมันใหญ่ขึ้นไม่ได้เล้ก ลงอะ คับ คือต้องประคบร้อนหรอคับผมจะได้ลองไปทำมั่งเพือมันจะยุบลงไปมั่ง ตอนนี้ผมกลัวเป็นมะเร็ง มากเลยแล้วตาผมก็เสียทรงหมดเเล้วเพราะไอก้อนๆอันนี้ ท้อแท้มากกับชีวิต เพราะมันหลายจุดมากบริเวณรอบตา TT
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bubbib เมื่อ 2011-5-29 13:36

ไปฉีดคางมาที่เดียวกันค่ะ...บวมอักเสบ เหมือนมีหนองใต้คางแทน ....โหดกับชีวิตมาก.ร้องไห้ตลอดเลย..อาศัยกินยากับเอาน้ำร้อนประคบ เริ่มยุบแล้ว แต่ครึ่งเดือนแล้วนะคะ  ฉีดตัวเดียวกันค่ะ หมอบอกเป็นคอลลาเจน ...บางคนที่ไปฉีดมาเค้าบอกว่า สลายนะคะ เดือนเดียวก็สลาย เห็นไปเติมกัน อันนั้นก็เป็นโชคดีของเค้าไป...คอลลาเจนเป็นสารตัวที่บางคนแพ้ได้ แสดงว่าเราสองคนแพ้......เลยไปปรึกษาหมออีกท่านแทน เพราะคิดว่าเข้าไปหาหมอท่านเดิมก็คงได้ผลอย่างเดียวกับคุณ   หมออีกท่านเค้าบอกว่า ถ้าเราฉีดแล้วมันเกิดอักเสบ ร่างกายเราจะสร้างผังผืด และตัวผังผืดนี่และค่ะ มันสามารถคลำดูแล้วลักษณะเป็นก้อนได้เหมือนกัน  เกิดจากมันรักษาแผลข้างในโดยจัดรูปแบบเซลล์ผิดปกติ     แม้ว่าสารที่เราฉีดมาสลายไปแล้ว ผังผืดนี่ก็ยังอยู่  ต้องฉีดสลายกันอีกที แต่สารที่ไปฉีดมาคงไม่ใช่ซิลิโคลนหรอกนะคะ เพราะเราสังเกตจากตัวเราเอง มันยุบลงๆเรื่อยๆ ค่อยๆลดละ  อาจเป็นเพราะเราทำทุกวิธีให้มันสลาย อบไอน้ำ เอาน้ำอุ่นมาประคบบ่อยๆ เพราะที่คลินิคเค้าก็เตือนเรื่องระวังความร้อนค่ะ มันก็เลยหายไปมั้งคะ....  ถ้ามันบวมนะคะ จากเคสเราเราประคบเย็นไม่ยุบค่ะ  ประคบร้อนคืนเดียวเห็นผล ลงไปเยอะเลย  ตอนนี้เราอบไอน้ำบ่อยมากค่ะ มันก็เหมือนจะค่อยๆเล็กลง...
ถ้าร่องตาลึก ฉีดเติมไขมันของเราเองจะปลอดภัยกว่าค่ะ ไม่เปนก้อน ไม่แพ้ ไม่ไหล เปนการปลูกถ่ายเซลไขมันค่ะ เหนใจจขกท.จังค่ะ แล้วจะทำไงต่ออะค่ะ
กว่าจะรู้ว่าเป็นซีท นานไหมครับ
เข็ดกับฟิลเลร์ใต้ตามากอะ ตอนนี้ก็กลัวคาดว่ากระทู้นี้ก็คงเครียดลำบากไม่น้อยกว่าเราอ่ะ
หรอคับ  ว่าจะไป ฉีดอยู่น่ะ นี่  คุณแพ้รึป่าวคับ
ไม่ไปล่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้