เจ้าของ: tatar_555
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] อยากถอด ซิริโคน ที่จมูกออกคับ

[คัดลอกลิงก์]
ไม่อยากไปแก้ กลัวแก้มาแล้วไม่ถูกใจอีก ก็คงแก้ไปอีก หมดตังไปเลื่อยๆ เลยตัดปัญหาเอาออกเลยดีก่าาา

ใช่ค่ะ ของน้องต้องแก้ ตอนนี้ทรัพย์จาง ถ้าเก็บไว้เราจะทรมาน เสียสุขภาพจิต พ่อแม่กังวลบ่นทุกวัน ทั้งหลายทั้งมวล เอาออกดีกว่า

ตอนนี้ต้องทำตัวยังไงบ้างคะ แนะนำหน่อยนะคะ
ต้นฉบับโพสต์โดย tatar_555 เมื่อ 2011-5-31 20:57
ทำมาได้กี่วันละครับผม ผมว่าไม่พรุ่งนี้ก็เมื่อลืนอ ...

เคยเห็น 2000 หมอสำรวยนะคะ ตอนแรกจะไปเอาออกกับหมอสำรวยเหมือนกันแต่อยากให้หมอเจ้าของไข้เป็นคนทำ เพราะเค้าเก็บประวัติเราไว้ มีอะไรจะได้ให้เค้ารับผิดชอบ

แสดงความคิดเห็น

หมอผมให้รอ 1 เดือนคับ ผมจะเปิดเทอมแล้ว ไม่ทันแล้วคับ  โพสต์ 2011-5-31 21:24
78#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-31 21:25:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย cutecutecute เมื่อ 2011-5-31 21:19
ไม่อยากไปแก้ กลัวแก้มาแล้วไม่ถูกใจอีก ก็คงแก้ไปอีก  ...

ผมยังไม่ได้เอาออกเลยคับ แล้วงี้เอาออกต้องปะคบมั้ยอ่ะคับ ตอนนี้มีเลือดไหลป่ะคับ
ต้นฉบับโพสต์โดย tatar_555 เมื่อ 2011-5-31 21:25
ผมยังไม่ได้เอาออกเลยคับ แล้วงี้เอาออกต้องปะคบมั้ย ...

ไหลตอนอยู่บนเตียง พอเดินออกมาก็ไม่เห็นไหลเลย เจ็บน้อยกว่าตอนยัดอีก

อ่านตามรีวิวเลย เอาออกสบายใจมาก  ของเราเดือน 21 วันก็เอาออกละ

ของเรา 2 อาทิตย์เองอ่ะ หมอจะเอาออกให้มั้ยน๊าาาา  โพสต์ 2011-5-31 23:52
2 อาทิตย์ เพื่อนเราเคยเอาออกอะ เพราะอักเสบ ไม่เจ็บเลย ทำกับหมอเฉลิม ออกกับหมอเฉลิม หมอรับผิดชอบ ดูแลจนหาย แล้วใส่ให้ใหม่
ลองคิดดูแล้วกัน
81#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-31 23:56:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย cutecutecute เมื่อ 2011-5-31 23:54
2 อาทิตย์ เพื่อนเราเคยเอาออกอะ เพราะอักเสบ ไม่เจ็บเล ...

โหยยย เราไม่เปงไรอ่ะ เราไม่อยากมีซิลิแล้วเฉยๆ หมอเราบอกว่าให้รอก่อน ครบ1เดือนค่อยเอาออกว่างั้น เราจะเปิดเทอมแล้วอาาา รอไม่ไหวๆๆๆ
ต้นฉบับโพสต์โดย tatar_555 เมื่อ 2011-5-31 23:56
โหยยย เราไม่เปงไรอ่ะ เราไม่อยากมีซิลิแล้วเฉยๆ หมอเ ...

เอาออกไม่บวมเลย ผ่าเสร็จไปเรียนได้รับรอง

ต้องรอตัดไหมป่ะคับ  โพสต์ 2011-6-1 10:16
เราว่าจมูกเดิมทรงสวย ของใหม่ก็สวยมากๆ เสียดายนะ
84#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-1 10:17:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย natthawat เมื่อ 2011-6-1 01:26
เราว่าจมูกเดิมทรงสวย ของใหม่ก็สวยมากๆ เสียดายนะ ...

ขอบคุณคร๊าฟ ตอนนี้จมูกยิ่งสวยคับ อิอิ ชอบเหมือนกัน แต่ก็อย่างที่บอกอ่ะคับ ไม่เกี่ยวกับเรื่องทรงจมูก ไม่เกี่ยวก่ะหมอ แค่ไม่อยากมีซิลิโคนบนน่าอ่ะคับ อยากคับคืนสู่ธรรมชาติแย้วววว อิอิ
เข้าใจสิ่งที่คุณเป้นอยู่มากถึงมากที่สุดคะ
เราเปนคนไม่มีดั้งนะ แต่ภาพรวมโอเค ตาโต เลยไม่ได้น่าเกียดอะไร
เราตัดสินใจเสริมนิดเดียวแบบธรรมชาติ

ความเปลี่ยนแปลงทุกอย่างน้อยมาก แต่เพื่อนหลายคนชอบและบอกว่าดี
แต่สิ่งที่เราค้างในใจคือ ดวงตาโตๆๆ กลมๆๆ ของเรามันไม่เหมือนเดิม
สันที่อยู่ระหว่างตามันไม่ได้ใหญ่มากนะคะ แต่มันมาทำให้ตาเราดุ จากคนตาหวานหน้าหวาน มันเปลี่ยนไปมากจิงๆๆ เรามองตัวเองเรารู้สึกได้

เกิดความไม่มั่นใจตามา ยิ้มไม่กว้างเท่าเดิม เพราะกลัวสันชัดทั้งๆๆที่คนบอกเปลี่ยนน้อย
เราเลยจากคนร่าเริงชอบยิ้มกว้างๆๆ กลายเปนคนไม่กล้ายิ้มไปเลย

ผลเสียตามพาลมา แฟนบอกเราเปลี่ยนไปดูตึงๆๆเครียดๆๆ เราทำหน้าเฉยๆ การอสดงอารมอาจจะเปลี่ยน
แววตาสำคันมากนะคะ แววตาเปลี่ยน คนเราก้อรู้สึกเปลี่ยนกันได้

เราทำมาได้ห้าเดือนแล้ว คือเราเหมือนตุ๊กตาบลายอ่ะคะ ไม่ได้น่ารักมากมาย แต่ตาโตจมูกไม่มีดั้งเลกๆๆ
ตอนนี้จมูกโตขึ้น จนไม่มั่นใจที่จะยิ้มอีกครั้ง

เราเลยตัดสินใจอยู่ว่าจะเอาออกดีไหม
การมองกระจกไม่สบายใจบางครั้งเพราะเราคิดมากเองรึป่าว หรือเราจิตตกเอง

แต่ถ่ายรูปมามันเหมือนไม่ใช่เราคนเดิม
ให้เลือกได้คงไม่ตัดสินใจทำแต่แรกคะ

คุณก้อทำใจให้สบายนะคะ ถ้าอยากเอาออกก้อเอาออกเลย
เราก้อกลัวการเปลี่ยนแปลงที่หน้าเหมือนกัน เราไม่มีดั้ง ก้อไม่รู้ว่าจะเปนไง

มีรีวิวมั๊บครับ ขอชมบ้างสิครับ ^^  โพสต์ 2011-6-2 07:12
รู้สึกเหมือนกันค่ะ เหมือนเสียงหัวเราะ รอยยิ้มมันเปลี่ยนไป  โพสต์ 2011-6-1 14:32
อิอิ ความรู้สึกคล้ายๆกันเลยอ่ะ แง้ๆ  โพสต์ 2011-6-1 10:43
ใจเยนๆ ตอนแรกเราทำมา เราอยากเอาออกมากๆๆๆ รู้สึกเหมอืนคุนน แต่ว่า พออยู่ไปนานๆ ตอนนี้ ครึ่งปีแล่ว ก็ชอบนะชอบมากพอใจมากๆ ไม่รู้สึกว่ามีไรแปลกหลอม ต้องใช้เวลาปรับตัว คิดดีๆๆ รีบเอาาออกเจบตัวนะ
เผื่อนานๆๆไปรักมันจะชอบเอง
ตอบกระทู้ lukplablabla ตั้งกระทู้

เราเข้าใจเลยคะ จิงๆๆนะ คิดถึงตาแบบเดิม

แต่มันทำให้อะไรบางอย่างในตัวเราหายไป  โพสต์ 2011-6-1 14:33
ููช่ายค่ะ จมูกราเนี่ยสวยขึ้นมากกกก สวย เนียน  โพสต์ 2011-6-1 14:33
เราตอนแรกก็นอย เพราะบอกหมอเอาน้อยๆๆ (หมอบุนถิ่นนะคะ)

พอทำออกมาแล้วแบบสูงมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ อยากเอาออกตอนนั้นเลย

พอผ่านไปอาทิดนึง ก็ดีๆๆ ขึ้นๆๆๆ ตามลำดับ

ตอนนี้หกเดือน ก็ยุบเข้าที่ ใช้ชีวิตปกตินะ ชอบมาก มีความสุขมากๆๆๆ

รู้สึกว่าโด่งด้วยเถอะ โด่งมาก ไม่ใช่น้อยๆๆ

แข็งไหม แข็งนะมากๆๆ ถ้าเทียบกะจมูกก่อนทำ แต่ไดด้อย่างเสียอย่างนะ

มันสวย แข็ง บ้างก็มองข้าม สิ ถูกไหม

ใจเย็นๆๆ คิดดีๆๆ นะ คะ จุฟๆๆ
ใจเยนๆๆนะเราดูรูปคุนกี่ทีเราก็ว่าสวย เสียดายอะ
90#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-1 10:45:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย natthawat เมื่อ 2011-6-1 10:36
ใจเยนๆๆนะเราดูรูปคุนกี่ทีเราก็ว่าสวย เสียดายอะ ...

555 ยังไม่ได้ลงรูปปัจจุบันเลยอ่ะ ตอนนี้ยุบเกือบหมดแล้ว สันไม่เล็กแล้ว ดูสวยเข้าน่าดีคับ

คับผม ตอนนี้เอาออกแล้ว บวมๆ อาาา  โพสต์ 2011-6-2 10:18
ลงนะๆอยากดูว่ามันสวยเข้ากับหน้าตัวเองป่าว  โพสต์ 2011-6-2 06:10
ใจเย็นๆคะแค่2อาทิตย์เองนะคะ

เอาออกแล้วคร๊าฟฟ  โพสต์ 2011-6-2 00:14
ถ้ามีอยู่แล้วก็เอาออกเถอะครับ
แล้วคุณจะไม่เสียตังค์อีกเลย
แก้มา 3 ครั้ง ก็ยังเหมือนเดิม คือ นานๆ ไป มันจะแห้งลง และบางไปเรื่อยๆ จนถึงขั้นทะลุ
สวยได้ไม่ถึงปี ก็หมดสวย หมดหล่อกันแล้ว
เปลืองตังค์ครับ
คือถ้าจะเอาออกนี่ แน่ใจรึเปล่าเอ่ยว่าจะไม่เสริมอีกน่ะค่ะ
แต่ถ้าคิดว่าหลังจมุกเดิมคืนมาแล้วก็ยังไม่พอใจจนต้องทำใหม่
เราว่าเอาเป้นเปลี่ยนทรงดีกว่าค่ะ
แต่ถ้าคิดว่าไม่เอาเเล้วเลิกแล้วกับการเสริมจมูก ชอบจมุกเดิมมากกว่า
ไปเอาออกตอนนี้เลยค่ะ เพราะยิ่งนานยิ่งมีปัจจัยหลายอย่างให้ไม่เหมือนเดิมนะคะ
ของตัวเองจากที่เคยมีปัญหาเหมือนคุรเจ้าของกระทุ้ ก้ตัดสินใจเก็บเงินทำใหม่ค่ะ
ไม่เอาออก เพราะรุ้ว่าเอาออกแล้ว ก้ต้องใส่ใหม่ชัวร์ ไม่อยากพักฟื้นหลายรอบอ่ะค่ะ

ปัจจัยว่าจมูกจะเหมือนเดิมมั้ย
1. ถามจากที่หมอคมกริชนะคะ ที่นี่เอาออกสามพันไม่ต้องนัดคิวเอาออกล่วงหน้า หมอไม่รับประกันความเหมือนเดิมค่ะ ต้องแล้วเเต่เทคนิคว่าที่เก่าเลาะกระดุกอ่อนออกไม๊ ถ้าเอาออกก้แหมบลงค่ะ
2.เรื่องความยืดหยุ่นของผิวหนังค่ะ ตอนแรกที่เสริมผิวของเราจะเกิดการช้ำการอักเสบ ใช่มั้ยคะ ตอนนี้เนื้อเยื่อยังปรับตัวอยู่จมุกจะยังไม่สามารถดุรูปทรงได้ชัดเพราะใต้หนังหน้าเราไม่ได้มีแค่หนังคลุมซิลิโคนอยู่ แต่มีหนองด้วย ต้องรอหนองออกหมด คือ รอหายบวมช้ำถึงจะดุออก ตอนนี้แหละค่ะที่หนังจะค่อยๆปรับตัวขยายออกให้เข้ากับซิลิโคนที่ยัดเข้าไป เหมือนเป่าลุกโป่งค่ะ คือ ถ้าเป่าลูกโป่งไว้ซักชมงเนี่ย พอปล่อยลมออกสภาพมันก็ไม่ต่างจากตอนก่อนเป่ามาก แต่หากเป่าทิ้งไว้นานๆลูกโป่งก้จะเหี่ยวค่ะ ก็คิดว่าถ้าปล่อยนานแล้วค่อยไปเอาออกเนี่ย คงมีเหี่ยวบ้างนะคะ แต่ก้มีเหมือนกันที่บอกว่าจะโด่งกว่าเดิมเพราะมีพังผืดเพิ่มขึ้นมา อันนี้ที่ถามจากหน้าเคาเตอร์พยาบาลที่เวชธานีนะคะ แต่ส่วนตัวเราเชื่ออันแรกมากกว่า ว่ายิ่งนานยิ่งเหี่ยว แต่ว่าเราก้ไม่ชัวรืค่ะ

ที่ตอบก็มีแต่ที่ถามเค้ามาทั้งนั้นนะคะ เพราะงั้นฟังๆไว้อย่าเพิ่งเชื่อนะคะ เราไม่มีประสบการณ์ตรงเรื่องการเอาออกน่ะค่ะ

เราเอาออก 2.000 อะคับ  โพสต์ 2011-6-2 11:20
ราคาเอาออกแพงจัง  โพสต์ 2011-6-2 06:11
94#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-2 00:16:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย thecexex เมื่อ 2011-6-1 23:13
ถ้ามีอยู่แล้วก็เอาออกเถอะครับ
แล้วคุณจะไม่เสียตังค ...

เพราะเหตุนี้ละคับผมถึงเอาออก ผมแอบถามหมอว่าอีกประมาน 4-5 ปีจะเปงไง หมอว่าว่าจะเปงแท่งชัดขึ้น เพราะผิวคนเราบางลง อ๋อแบบนี้ นี้เอง ยังไงก็ต้องทำใหม่ในอนาคตข้างหน้า มีแต่รายจ่ายทั้งนั้น เลยตัดสินใจเอาออกคับ ถึงจะน่าตาไม่ได้ดีเริศอะไร แต่เราก็สามารถอยู่ในสังคมได้ ผมสวยออกมาจากข้างในดีกว่า แฮะๆ สบายใจด้วย

ม่ายแน่ใจคับ คงไม่หลอกมั้ง กิกิ  โพสต์ 2011-6-2 11:30
จิงดิ แบบนี้เราเปนคนมีดั้งอยู่แล้ว ทำมาจะทำให้เนื้อบางลงอีกมั้ยเนี้ย  โพสต์ 2011-6-2 06:12
95#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-2 00:20:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Lafinta เมื่อ 2011-6-1 23:19
คือถ้าจะเอาออกนี่ แน่ใจรึเปล่าเอ่ยว่าจะไม่เสริมอีก ...

ขอบคุณคับ ตอนนี้ผมเอาออกแล้ว

เหตุที่เอาออกก็คือ กลัวอนาคตเห็นแท่งชัดขึ้น กลัวทะลุ กลัวไรหลายๆอย่าง ที่แรกเพื่อนก็บอกว่า กลัวทำไมคนอื่นไม่เหงเปงไร ก็คนอื่นเค้าก็ทำมาไม่กี่ปีเอง เราก็แอบคิดมากน่ะ แต่ทำมาแล้วคงไม่คิดไรมากหลอก เราเลยตัดสินใจทำ ทีนี้ล่ะ คิดมากกว่าเดิมอีกกกก ไม่ค่อยมีความสุขเลยตั้งแต่ทำมา ผมเลยเป็นไงเป็นกัน เอาออกดีกว่า แต่ตอนนี้ก็ไม่รู้ว่าจะเปงไงต่อ ไม่รู้จะเหมือนเดิมอ่ะป่าวว แฮะๆ
96#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-2 01:38:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tatar_555 เมื่อ 2011-6-2 01:38

ตอนนี้ถอดซิลิโคนเรียบร้อยและน่ะคับ ขอบคุณเพื่อนๆ ที่แวะมาให้ข้อมูล และกำลังใจน่ะคับ

คร๊าฟฟฟ  โพสต์ 2011-6-2 10:19
เอารูปมาให้ดูกันบ้างนะคะ  โพสต์ 2011-6-2 08:09
เยี่ยม

อิอิ  โพสต์ 2011-6-2 10:18
รีวิวบ้างสิครับ  หายบวมไวๆนะครับ ^^

ขอบคุณครับ ตอนนี้บวมๆ กลัวแหมบกว่าเดิมจจัง แง้ๆๆ  โพสต์ 2011-6-2 10:19
99#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-2 11:07:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tatar_555 เมื่อ 2011-6-2 11:08

แวะมาอัพรูปก่อนถอดคับผม

14 วันคับ  ส่วนตัวแล้วชอบน่ะคับ ทรงสวยดี แต่ผมอยากกับคืนสู่ธรรมชาติแล้วคร๊าฟฟฟ อิอิ

555 ว่างั้นละครับ ตอนนี้กับไปแหมบเหมือนเดิมละ คริคริ เสียดายจัง..  โพสต์ 2011-6-2 17:21
ใช่ๆ จมูกสวยดี ชาตินี้ก้ออยากทำอีกเลยคับ หล่อแบบธรรมชาติแระ ดีสุดแล้ว  โพสต์ 2011-6-2 17:16
สรุปยังไงคับ เอาออกหรือไม่

เอาออกได้ 1 วันแย้วคร๊าฟฟ  โพสต์ 2011-6-2 17:10
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้