เจ้าของ: tatar_555
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] อยากถอด ซิริโคน ที่จมูกออกคับ

[คัดลอกลิงก์]
51#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-29 21:27:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เฮ้ออออ พรุ้งนี้จะเข้าไปปรึกษาหมอละคับ อยากถอดออก ไม่สบายใจเลย ไม่ใช่ว่าหมอทำไม่สวยน่ะคับ สวยเนียน เข้ากับหน้าดีมากๆ ทำมาแล้วดูดีขึ้นคับ แต่ผมอยากได้ โด่ง ยาว แกนใหญ่ กว่านี้ แต่ถ้าทำมากกว่านี้ ปัญหาในอนาคตมีแน่ๆ แต่ผมไม่อยากมีปัญหาในอนาคตอ่ะคับ ไม่อยากแก้ กลัวอะไรหลายๆอย่าง เป็นคนคิดมากอ่ะคับ ผมจะคิดซ่ะว่าครั้งนึงเราเคยมีดั้งสวยๆ รู้ว่าคิดมากขนาดนี้คงไม่ทำหลอกคร๊าฟฟฟ แฮะๆ อยากกับไป ใสๆ ไร้ดั้ง เหมือนเดิมคับ ไม่อยากรักษา ระวัง ระแวง แล้วอะคับ แง้ๆ
เสียดายจังเลยค่ะ
53#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-29 22:24:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย rakaying เมื่อ 2011-5-29 21:50
เสียดายจังเลยค่ะ

อิอิ เสียดายก็เสียดายน่ะคับ แต่กเพื่อแลกก่ะความสบายใจอะคับ แฮะๆ
มันทำได้ด้วยเหรอคะ ..แล้วหน้าเราจะเหมือนเดิมมั้ยอ่าค่ะ อยากรู้เหมือนกัน
ถ้าเป็นผมนะ ผมจะรอจนกระทั่งจมูกเข้าที่ก่อนแล้วค่อยตัดสินใจ ถ้าไม่มีปัญหาอะไรผมจะรอให้ข้อที่เรากลัวเกิดก่อนผมถึงจะไปเอาออกและแก้ กลัวไปทำไมเมื่อมันยังไม่เิกิด
56#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-29 22:36:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย nakatazz เมื่อ 2011-5-29 22:28
ถ้าเป็นผมนะ ผมจะรอจนกระทั่งจมูกเข้าที่ก่อนแล้วค่อย ...

ผมก็คิดแบบนั้นคับ แต่เมื่อมันเกิดขึ้น มันค่อนข้างที่จะต้อง เสียค่าใช้จ่ายสูงคับ เลยกลัวเรื่องนี้ด้วย เลยคิดตัดไปหาเลยดีก่า ผมคิดว่าทำมาแล้วจะไม่คิดมากขนาดนี้อ่ะคับ ทีน่าทีหลัง จะทำไรคงคิดให้มากกว่านี้อ่ะคับ แง้ๆ
ไม่ต้องเอาออกหรอกค่ะ รอดูมันก่อน เผื่อว่าหายบวม พอเข้ารูปหน้าเราแล้ว ดูในกระจกคุณอาจจะชอบก็ได้น่ะ
58#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-29 23:57:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ann_vaio เมื่อ 2011-5-29 23:28
ไม่ต้องเอาออกหรอกค่ะ รอดูมันก่อน เผื่อว่าหายบวม พอเ ...

อ๋อ ไม่เชิง ไม่ชอบทรงน่ะคับ มันสวยเข้าน่าดีคับ แต่ผมกลัวอะไรหลายๆอย่างในอนาคตอะคับ ผมเป็นคนคิดมากอ่ะคับ ลองทำดูอาจจะไม่คิดมาก ที่ไหนได้ ทำมาแล้วยิ่งคิดเยอะ อิอิ
ใจ เย๊น ก่อน รอรอไปก่อนนะคับ
เอ่อคือ ไม่รู้จะบอกว่ายังงัยเหมือนกันนะครับ
เอาเป็นว่าถ้านายไม่สบายใจเป็นกังวลมากก็ไปเอาออกเถอะครับ
ส่วนของเรา ทำมาปีกว่าแล้วครับเป็นธรรมชาติจนพ่อยังดูไม่ออก
ทำมาแล้วดูดีขึ้น แต่จะแก้ครับ เพราะมันเบี้ยวและอยากได้โด่งกว่านี้
ยังงัยถ้าจะทำอะไรก็ลองศึกษาข้อมูลดีๆก่อนนะครับจะได้ไม่เจ็บตัวหลายรอบ
เสียเลือดติดต่อกันบ่อยๆไม่ดีกับร่างกายนะครับ
ทุกอย่างอยู่ที่ตัวของคุณเองนะครับ ไม่มีใครจะบังคับคุณได้
ขอให้มีความสุขกับสิ่งที่ตัวเองเลือกก็แล้วกันนะครับ
ตัดสินใจได้ยังงัยก็อย่าลืมมาแจ้งข่าวให้เพื่อนๆพี่ๆน้องๆในนี้รู้ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
61#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-30 00:27:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย loveprince เมื่อ 2011-5-30 00:09
เอ่อคือ ไม่รู้จะบอกว่ายังงัยเหมือนกันนะครับ
เอาเป็ ...

ขอบคุณน่ะคับ

ตัดสินใจว่า พรุ่งนี้จะไปปรึกษาหมอคับ ถ้าหมอเอาออกให้ก็จะเอาออกอ่ะคับ เรื่องเบี้ยว เรื่องๆรนี้ผมก็กังวลน่ะคับ ไม่อนากตามแก้อาาา ห่วงเรื่องค่าใช้จ่ายอ่ะคับ ทำมาทีแรกว่าคงจะไม่คิดมากไปเอง ทำมาแล้วเอาล่ะ คิดมากกว่าอีก อิอิ

แสดงความคิดเห็น

คับผม เช่นกานน่ะคับ  โพสต์ 2011-5-30 08:21
เราไม่เคยเสียใจที่ทำแต่เสียใจที่เลือกหมอผิด ยังงัยก็เอาใจช่วยคับ  โพสต์ 2011-5-30 00:52
สำหรับเราแล้วมันคุ้มค่านะครับ อย่างน้อยมันก็ทำให้ดูดีขึ้น  โพสต์ 2011-5-30 00:50
ช่วงนี้เห็นกระทู้คนไปถอดออกเยอะจัง คนกำลังจะเสริมชักลังเลแล้วจิ
63#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-30 08:21:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Lynxw เมื่อ 2011-5-30 00:39
ช่วงนี้เห็นกระทู้คนไปถอดออกเยอะจัง คนกำลังจะเสริมช ...

555 ทำเลยคับทำแล้วสวยแล้วพอใจ คิดเยอะๆคับ ผมด่วนตัดสินใจไปหน่อย
ดูจากรูปแล้วก็ไม่ได้ทำโด่งสักเท่าไร แต่ต่อไปจมูกมันจะยุบลงเรื่อยๆ จนบางคนรู้สึกว่าไปเสริมมาแล้วหรอนี่ แต่บางคนก็ยุบลงกว่าเดิมไม่มากเท่าไร แต่ยังไงก็ยุบลงแน่ๆ แล้วนี่ทำโด่งแค่นิดเดียวเอง แต่ที่ดูไม่ค่อยสวยเป็นเพราะปีกจมูกดูบานเห็นชัดว่าตอนที่ไม่ได้เสริม ถ้าอยากให้สวยต้องตัดปีกด้วย แต่ถ้ากลัวจะมีปัญหาจะเอาออกเลยก็ได้ เพิ่งเสริมมาเนื้อยังไม่ได้ยืดไปเยอะไม่นานก็เข้าที่แล้ว แต่จะบอกว่ามันไม่ได้อักเสบ หรือจะทะลุได้ง่ายๆหรอก ถ้าไม่ได้ไปโดนอะไรที่แรงๆมากๆ ถึงโดนก็แค่เอาออก พัก 4 เดือน ก็ทำใหม่ได้แล้วและก็ไม่เป็นอะไรด้วย ถ้าเนื้อจมูกเราไม่ได้บางมากๆไม่ต้องกลัวทะลุได้ง่ายๆหรอก ทำแรกๆปลายจมูกมันจะรั้งๆเหมือนจะทะลุแต่ต่อไปมันก็จะหาย  ถ้าทำแบบมีขาจะรั้งเยอะกว่า แบบไม่มีขา ก็ลองคิดดูอีกทีนะว่าเอาออกแล้วจะเสียดายหรือเปล่า
ปล.เราทำมา เป็น 10 กว่าปีแล้วยังไม่ทะลุเลย ( เนื้อจมูกเราเยอะ )
65#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-30 16:29:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย merry-l- เมื่อ 2011-5-30 13:13
ดูจากรูปแล้วก็ไม่ได้ทำโด่งสักเท่าไร แต่ต่อไปจมูกมั ...

อิอิ ขอบคุณคับ ตอนนี้อยู่คลีนิกล่ะคร๊าฟฟฟฟ
ถอดไปยังคะ พรุ่งเราก็จะไปถอดเหมือนกัน มีความสุขมากกกกกกกกกกกกกกกกกกก
67#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-30 21:40:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย cutecutecute เมื่อ 2011-5-30 17:19
ถอดไปยังคะ พรุ่งเราก็จะไปถอดเหมือนกัน มีความสุขมากก ...

แง้ๆยังเลยคับ หมอบอกรอ 1 เดือนก่อนอะคับ เซงเลย ว่าจะไปเอาออกที่อื่นอะคับ

เราว่าหายและน่ะ แต่หมอบอกเหลือหว่างตานิดๆ เราไม่อนากมีซิลี่บนน่าแล้ว  โพสต์ 2011-5-30 22:13
รอมั้ยคะ เนื้อหายบวมรึยัง ของเรามัน 90% ละเลยอยากออกเร็วๆ  โพสต์ 2011-5-30 22:08
68#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-31 14:51:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มีใครถอดซิลิโคน กับหมอ สำรวย มั้ยอะคับ เปงไงบ้าง หมอนัดตัดไหมกี่วันหรอคับ
แวะมาให้กำลังใจค่า

คับผม ขอยคุงคร๊าฟฟฟ  โพสต์ 2011-5-31 16:33
ต้นฉบับโพสต์โดย tatar_555 เมื่อ 2011-5-29 21:27
เฮ้ออออ พรุ้งนี้จะเข้าไปปรึกษาหมอละคับ อยากถอดออก ไ ...

ตอนนี้เราก้ออยากถอดเหมือนกัน TT  ไม่ใช่หมอทำไม่สวยนะ  สวยเนียน ถ้าจมูกแบบนี้ไปอยู่่บนหน้าคนอื่นคงสวยมากแต่มันคงไม่ใช่กับเรา  เรารุสึกเหมือนตัวเองเปนคนแปลกหน้าไปเรยอ่ะ มีแต่คนเค้าทำแล้วสวยขึ้น  เรานี่แหละคนนนึงทำแล้วขี้เหร่ลง
71#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-31 20:57:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย lukplablabla เมื่อ 2011-5-31 20:51
ตอนนี้เราก้ออยากถอดเหมือนกัน TT  ไม่ใช่หมอทำไม่สวยน ...

ทำมาได้กี่วันละครับผม ผมว่าไม่พรุ่งนี้ก็เมื่อลืนอะคับจะไปเอาออก ไม่เกินวันศุกร์นี้แน่ๆ ผมกำลังหาข้อมูลหมอที่เอาออก ราคาไม่แพงอยู่อะคับ จะเปิดเทอมแล้ว จะได้เซฟค่าใช้จ่ายลงบ้างอะคับ
ต้นฉบับโพสต์โดย tatar_555 เมื่อ 2011-5-31 20:57
ทำมาได้กี่วันละครับผม ผมว่าไม่พรุ่งนี้ก็เมื่อลืนอ ...

สามอาทิตย์ค่ะ รุสึกว่าทำมาแล้วไม่สวยขึ้นเรย  อยากเอาออก  หมอเดิมเอาออกฟรีนะคะ แต่ต้องรอสามเดือนโน่นนนนนนนน
73#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-31 21:01:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย lukplablabla เมื่อ 2011-5-31 20:58
สามอาทิตย์ค่ะ รุสึกว่าทำมาแล้วไม่สวยขึ้นเรย  อยากเ ...

ใจเย็นๆคับ เราแอบเข้าไปดูมาแล้ว เราว่าเธอสวยขึ้นออก เมื่อก่อนก็ดูน่ารักใสๆดี แต่พอทำมาแล้วดูสวยเลย คิดดีๆคับ เอาออกเมื่ออีก 3 เดือนก็คงไม่สายหลองมั้งคับ ผมแค่ 2 อาทิตย์เอง จะเอาออกล่ะ ไม่เกินอาทิตย์นี้แน่ๆ อิอิ
ต้นฉบับโพสต์โดย tatar_555 เมื่อ 2011-5-31 21:01
ใจเย็นๆคับ เราแอบเข้าไปดูมาแล้ว เราว่าเธอสวยขึ้นออ ...

-ขอบคุณนะคะสำหรับกำลังใจ  มีแต่คนบอกให้อดทน  รอมันยุบก่านี้แล้วจะชอบ  เพราะตอนนี้มันดูจมูกใหญ่ๆแปลกๆ มันยังไม่ยุบดีอ่ะค่ะ แล้วเราหน้าเล็ก จมูกเลยเด่นกว่าหน้าแล้วเนี่ย5555
75#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-31 21:11:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย lukplablabla เมื่อ 2011-5-31 21:04
-ขอบคุณนะคะสำหรับกำลังใจ  มีแต่คนบอกให้อดทน  รอมันย ...

อ๋อถ้าเรื่องจมูกใหญ่นี้ รอมันยุบดีกว่าคับ ของผมมันเรียวๆ อ่ะคับ แล้วอีกอย่างผมกลัวปัญหาในอนาคต ไม่อยากไปแก้ กลัวแก้มาแล้วไม่ถูกใจอีก ก็คงแก้ไปอีก หมดตังไปเลื่อยๆ เลยตัดปัญหาเอาออกเลยดีก่าาา
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้