ดู: 26481|ตอบกลับ: 186
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] จมูกใหม่ by หมอยุทธพงษ์ 12 พ.ค.54 จ้า

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nong_nanny เมื่อ 2011-5-24 23:04

สวัสดีค่ะ ชื่อแนน ค่ะ ตอนนี้ทำจมูกได้ 13 วันแล้วค่ะ ก็เรยเอารีวิวามาฝากเพื่อน ๆ ชาวดั่งโด่งกัน ช่วยพิจารณาและช่วยแนะนำกันกันด้วยนะค่ะ  แอบซุ่มของคนอื่นมานานแล้วค่ะ อิอิ ลงเอยกับหมอยุทธพงษ์หลังจากที่คิดอยู่นานพอควรค่ะ ขอบคุณศิษย์พี่ทุกคนนะคะที่มีรีวิว ดีดีมาให้ดู เพื่อประกอบการตัดสินใจ
ได้คิววันที่ 12 พ.ค. ตอนบ่ายโมง ตอนบ่ายโมง แต่แอบไปสายนิดหน่อยค่ะ แบบว่ารถติดค่ะ พอไปถึงก็แอบเห็นคนที่ทำ ครบเดือน อิอิ มาให้คุณหมอตรวจ นั่งรอสักพักคุณหมอก็เดินเข้ามาค่ะ แค่เห็นหน้าคุณหมอก็ตื่นเต้นแล้ว พี่เดือนเดินมาพอดี เขียนประวัติเส็ดก็ถ่ายรูปกันเรยค่ะ พี่เดือนถามว่ามีแบบมาไหมค่ะ  หนูไม่ได้เอามาค่ะ (แต่ที่ร้านมีแบบเยอะแยะเรยค่ะ) ถ่ายรูปเส็ดก็ขึ้นข้างบนเรยค่ะ ขาสั่น อ่ะ พี่เดือนก็ให้ล้างหน้าด้วยน้ำยาแดงเหมือนคนอื่นๆๆเรย (คิดในใจ)  ขั้นตอนต่อไป พี่เดือนบอกขึ้นเตียงเรย หุหุ คุณหมอก็ถามอยากได้แบบไหน ก็โลเลมากเรยค่ะ แบบนี้ดีไหมค่ะ แล้วแบบนั้นละค่ะ ดีไหม  แต่ก็บอกคุณหมอว่าอยากได้โด่งๆค่ะไม่รู้ว่าหนูเนื้อเยอะไหมค่ะ คุณหมอก็มาจับๆดึงๆดู หมอก็บอกว่า เดี๋ยวหมอทำให้ หมอค่ะ หนูขอหว่างตาไม่สูง มีหยดน้ำนะค่ะ สโลปสวยๆ
หมอ "เดี๋ยวหมอทำให้" เฮ้อ ตื่นเต้นค่ะ หมอก็เริ่มลงมือค่ะ เอาอะไรมาทาๆหน้าก็มะรู้
ตอนฉีดยาชา พี่เดือนก็เดินมาจับมือค่ะ เข็มแรก ซี๊ดดดดดดด ค่ะ  แต่พอทนได้ค่ะ เคยจัดฟันมาโดนฉีดยาชาบ่อยละ เรยค่อนข้างจะชินค่ะ  หมอก็ ทำๆๆๆ >>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>> สักพักผ่านไปเริ่มหายใจไม่ออกค่ะ หมอบอกหายใจทางปากไปก่อนนะ ก็เรยอ่าปากหายใจ  ตัวเกรงไปหมดเรยค่ะ ไม่กล้าพูดคุยอะไรเลย นอนนิ่งอย่างเดียวเลยค่ะ  จนเริ่มรู้สึกคุณหมอเริ่มเย็บละ ยิ่งใจเต้นรัว
พอทำเสร็จนะค่ะ ลุกจากเตียงมาขาสั่นมากค่ะ คิดในใจจะเดินลงบันไดไหวไหมเนี่ย ฉันจะตกบันได จมูกหักรึเปล่าน่ะ วิตกตั้งแต่แรกเรยค่ะ
ลงมาจ่ายตังค์รับยาแล้วก็กลับบ้านค่ะ
ป.ล. ขับรถกลับเองค่ะ ทรมานมาก เย็นแล้วรถเริ่มติด ในใจคิดเมื่อไหร่จะถึงบ้านนะ เริ่มปวดแล้วฤทธิ์ยาชาเริ่มหมดแล้ว
วันแรกเริ่มบวมมาเรยค่ะ ยิ่งตกเย็นยิ่งเริ่มม่วง ๆ ตรงตาซ้ายช่วงหัวตาค่ะ วันต่อมา 1 2 3 4 5 6 มีทั้งบวม ม่วง เหลือง
แนน บวมเยอะมากค่ะและนานด้วย นอยด์มากๆๆคะ ต้องได้ลางานเพิ่มอีกค่ะ หยุด 5 วันไม่พอเลยค่ะ
มีแอบไปหาหมอที่ ร.พ.ด้วยค่ะ กลัวว่าหายช้า จนทุกวันนี้ เกือบครบ 2 อาทิตย์แล้วตรงตายังมี ม่วงๆ อยู่เรยค่ะ แต่ใช้ เมคอัพ ทับไว้ค่ะ
เอาล่ะ พูดมากแล้วค่ะ อาจจะเล่าไม่ค่อยสนุกนะค่ะ เล่าไม่ค่อยเป็น แต่อยากเล่าค่ะ
ลงรูป ก่อนทำให้ดูเรยดีกว่าค่ะ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nong_nanny เมื่อ 2011-5-24 23:02

rezise3.jpg (27.53 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 3)

104#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-16 19:36:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอโทดเพื่อนๆ นะค่ะ ที่หายไปเลย พอดีลืมพาสเวิดเข้า   วันนี้เลยมาอัพเดท ณ ปัจจุบันให้ดูค่ะ วันที่  16 มีนาคม 2557 ผ่านมาเกือบ 3 ปี เต็มที่ทำจมูก กับคุณหมอยุทธ ไม่เคยทำอะไรเพิ่มหรือแก้ไขที่ไหนค่ะ ตอนนี้จมูกเป็นธรรมชาติมากๆ ค่ะ ยังไงช่วยติชมด้วยนะค่ะ  อ่อ เดือนหน้าว่าจะพาคุณแม่ไปแก้กับคุณหมอด้วย ตอนแรกๆคุณแม่ก็บ่นว่าใหญ่ๆ แต่ตอนนี้ไม่บ่นอะไรเลยค่ะ อยากไปทำด้วยซะอีก อิอิ
รูปภาพเป็นรูปปี 2557 ทั้งหมดนะค่ะ

แสดงความคิดเห็น

สวยมากๆครับ  โพสต์ 2017-10-28 18:50
สวยมากเลยค่ะ

ชอบทรงจมูกของหมอยุทธจัง

ไม่ทราบว่า คุนหมอรับแก้จมูกที่ฉีดมามั๊ยคะ ?
พี่คะสวยมากค่ะ หนูอยากทำมากค่ะ แต่หนูคิดว่าของหนูต้องตัดปีกด้วยแน่แน่ มันจะเจ็บมากไหมคะ แล้วพอทำนานๆไปจะเห็นเป็นแกนหรือเป็นสันขึ้นมาหรือปล่าวคะ
ทำแล้วสวยมากครับ
พรุ่งนี้ผมนัดคุณหมอไว้  ดูรีวิวนี้แล้ว เยี่ยมครับ
ดุ๊กก็ว่าจะไปแก้กับคุณหมออ่ะคะ เพราะแกนใหญ่ไป มีอะไรแนะนำดุ๊กด้วยนะคะ
อืมมมมม..12,000 ถูกกว่าทำประกันรถยนต์อีก..อิอิ
สวย มาก คะ   ที่เดียว กัน สวยๆ ค่ะ
เราเอาลิงก์ที่เป็นข้อมูลของความจริงไปให้เหล่าสมาชิกของดั้งโ่ด่งได้ดูกัน

ทำไมต้องแอบไปเปลี่ยนตัวอักษรอะไรในลิงก์ด้วยล่ะ

่ทำให้ลิงก์นั้นดูไม่ได้ ทำเพื่อ???

มีเวลาทำแบบนี้ได้ แต่ทำไมถึงไม่มีเวลาที่จะติดต่อกลับ

พวกแอดมินเดิมทุกคนรอการติดต่อกลับของบ๊อบบี้อยู่นะ

เลิกทำตัวสกปรก เป็นเห็บ-หมัด แบบนี้ได้แล้ว

แล้วมาตกลงกันดี ๆ จะได้ลาจากกันแบบดี ๆ

ติดตามความจริงที่คุณควรรู้ได้ที่กระทู้ จากใจแอดมินฯ และ เมื่ออดีตแอดมิน Aฯ
ข้อมูลดี ๆ ที่คุณไม่ควรพลาดครับ

ขอบอกว่าตอนนี้พวกสมาขิกทั้่งหมด ไม่สามารถที่จะดูกระทู้เหล่านี้ได้แล้วนะครับ

เพราะเกิดจากการที่แอดมินบ๊อบบี้กลัวที่เหล่าสมาชิกทุกคนที่อยู่ในดั้งโด่งจะทราบความจริงกัน

เลยเกิดการซ่อนเร้น ปกปิด หมกเม็ดความจริง ที่เหล่าสมาชิกดั้งโด่งความจะทราบกัน

ขอให้เหล่าสมาิชิกดั้งโด่งทุกคน โปรดพิจารณาถึงการกระทำครั้งนี้ด้วย

ว่าทำไมแอดมินบ๊อบบี้ถึงต้องซ่อนเร้น ปกปิด หมกเม็ดกระทู้ความจริงดังกล่าว

พบกับบ้านใหม่ที่เป็นกลาง ข้อมูลดี ๆ สำหรับคุณได้ที่ www.dodeden.com
เพื่อน ๆ  ให้คำแนะนำหน่อยค่ะ  อยากเป็นศิษย์สำนักน้องค่ะ  ตอนนี้อยากจะไปทำแล้วตัดสินใจแล้ว ช่วงเข้าพรรษา กลัวทำออกมาไม่สวย ไม่เข้ากะหน้า ขอคำแนะนำ ใครก็ได้ค่ะ ขอคำปรึกษาและกำลังใจหน่อย 081-55-66-478  ขอบคุณค่ะ
เดี๋ยวจาสวยมากๆๆ เลยค่ะ แรกๆๆก้อทนนิดนึง พอได้เดือนกว่าๆๆ ก้อจะดีเอง เรากว่าจะเข้าที่ก้อเกือบ 4 เดือนเลย
ตอบกระทู้ โนริ ตั้งกระทู้

คุณโนริเป็นไงบ้าง  ของนัส6วันแรกหลุด1ไหม
พอครบ14วันตัดออกเองเลย

จร๊านัส เริ่มจะเป็นทรงขึ้นมาละ อย่าลืมลงรูปให้ดูบ้างนะ  โพสต์ 2011-7-2 08:11
ทรงจมูกน่ารักดีค่ะเค้ากับหน้าด้วย ของโนริเพิ่งทำได้ 12 วัน ไหมพึ่งหลุดหมดวันนี้เองค่ะ
ของเราก็ยังดูบวมๆอยู่น่ะแค่20กว่าวันเอง  บางวันก็ไม่บวม
เรียวสวยแล้วแต่วัน  แต่รวมๆก้พอใจค่ะ อยากได้โด่งกว่านี้เหมือนกันแต่กลัวจะทะลุในอนาคต
ของก็ก็หว่างตาสูงเพราะของเดิมก็สูง  ก็คุยกับหมอว่ายังไงมันก้ต้องสูงขึ้นใช่มั้ยค่ะ
เพราะมันก็เริ่มที่จุดหว่างตาอยู่แล้ว  หมอก็บอกใช่แล้ว  หมอยังบอกดีน่ะที่หนูเข้าใจ
แต่ก้สูงแบบธรรมชาติอันนี้เพื่อนๆชมมา  เด๋วว่างๆมารีวิวรูปค่ะ
ของหนูก็หมอยุทธ เหมือนกันค่ะ เดือนกว่า ๆ ละ ก็ยังดูบวมอะ
รอเวลาไปเรื่อย ๆๆๆ สู้ ๆๆๆ ค่ะ รับรองสวยแน่นอน

งืมม นานเนอะก่าจะสวยเนี่ย รอ ๆ ลุ้นๆ ว่าจะยุบไหม  โพสต์ 2011-7-1 16:03
89#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-7-1 15:43:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รูปตอนครบ 1 เดือนค่ะ

สวยเลยคะ เข้ากับหน้าเดะเลย^^  โพสต์ 2011-7-6 04:04
มานยางบวมยุเรยง่า  โพสต์ 2011-7-1 15:44
88#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-21 10:20:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ chamond ตั้งกระทู้

ขอบคุณค่ะ ถ้าอยากแก้ก็ลองดูรีวิวเยอะๆๆน๊า เลือกดีดี ที่คิดว่าเราชอบสไตล์คุณหมออ่ะค่ะ ถ้าไม่พอใจอันเดิมก็แก้เถอะค่ะ อะไรที่เราทำแล้วมีความสุขก็ทำไปเถอะค่ะ อย่าได้กลัวค่ะ สู้ สู้ค่ะ เป็นกำลังใจให้นะค่ะ
จมูกทรง สวยดีคะ ไม่เวอร์มากก ,, อยากจะไปแก้ใหม่จัง แต่ก็ กลัวว ไม่เข้าใจว่าจะกลัวทำไม ทั้งที่เคยทำแล้วว (( กลัวจะแย่กว่าของเดิมอ่ะคะ ))
ทรงสวยค่ะ อัพให้ดูเรื่อยๆนะคะ

ม่ายรุอ่าค่ะ ลองโทรถามที่คลินิคเรยค่ะ  โพสต์ 2011-6-16 14:54
ทราบมั้ยคะ ทำคางเท่าไหร่  โพสต์ 2011-6-15 18:46
เด๋วจะหารูปครบเดือนมาฝากอีกค่ะ  โพสต์ 2011-6-15 14:47
ได้คร๊า  โพสต์ 2011-6-15 14:46
85#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-14 12:51:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ครบเดือนแล้วค่ะ เมื่อวานไปหาคุณหมอมา ก็ทำให้ใจชื้นขึ้นมาหน่อยค่ะ คุณหมอบอกว่าไม่เบี้ยวหรอก ยุบไปแค่ 70% เอง ยังเหลืออยู่ 30 % นะ คุณหมอบอกเด๋วก็สวย อิอิ ดีจาย
ตอบกระทู้ nong_nanny ตั้งกระทู้

เนียนดีคะ ไม่เห็นเบี๊ยวนะคะ จะยุบอีกคะ
83#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-13 14:09:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รูปตอน 22 วันค่ะ
ยังไม่เรียวเรยค่ะ ไม่รู้ว่าจะยุบลงอีกไหมค่ะ มีคนทักว่าเอียงด้วยอ่ะค่ะ เอียงไปทางขวาของแนนอ่ะค่ะ

นอยด์ๆ อ่ะค่ะ กลัวเบี้ยวค่ะ
82#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-3 15:15:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอนนี้ 3 อาทิตย์แล้วละค่ะ แต่เอารูปช่วง 17 วันให้ดูก่อนค่ะ เด๋วกลับบ้านไปหารูปอัพเดทกว่านี้ก่อนค่ะรอย่อรูปก่อน ตอนนี้ก็ยังบวมอยู่เรยค่ะ อยากให้ยุบเร็วๆ
ต้องยุบอีกแน่ค่ะ ชัว พราะพึ่งจะ18วันเอง สวยแน่นอนค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้